Re: พวกเรารู้มัยครับว่าเรากำลังโดนหลอกอยู่

Classifieds ลงโฆษณาฟรี โฆษณา จ้างงาน หางาน แนะนำสินค้า ลงประกาศฟรี บริการ โปรโมทเว็บ เว็บไซต์หาเงิน
smantara
Nb Member
Nb Member

พวกเรารู้มัยครับว่าเรากำลังโดนหลอกอยู่

โพสต์โดย smantara » เสาร์ 27 ก.ย. 2008 5:08 pm

พวกเรารู้มัยครับว่าเรากำลังโดนหลอกอยู่เว็บพวกนี้จ่ายเงินเราก็จริงครับแต่มันไม่มีใครได้กำไรหลอกครับลองอ่านข้อสังเกตุที่ผมสังเกตุเห็นข้างล่างดูครับ
1.ราคาของโฆษณาที่ถูกแสนถูกกับค่าจ้างพวกเราดูโฆษณากับแพงกว่า เช่น crewbux ค่าโฆษณา 100 IP เท่ากับ $1.5 แต่เขากับจ่ายเงินให้เรา $2
คือ ถ้าเรามี ref 1 คน ref เราคลิกครบ 100 เขาจ่ายให้ ref เรา $1 และจ่ายให้เราอีก $1 รวมเป็น $2 ไม่รู้สึกว่ามันผิดปรกติบ้างรึครับ

2. โฆษณาที่ให้คลิกทุกวันมันมาจากใหนแทบไม่เคยเปลี่ยนเลยและมีใครมาลงโฆษณาเยอะขนาดนั้นเช่น ถ้าเว็บมีสมาชิก 50,000 คนทุกคนคลิกคนล่ะ 5 ad
รวมเป็น 250,000 เพจวิว นั้นก็หมายความว่าจะต้องมีคนมาลงโฆษณาเป็น 1000 คนต่อวันมันไม่น่าจะเป็นไปได้ทุกวัน

3. เว็บพวกนี้มีปัญหาการจ่ายเงินทุกเว็บและสุดท้ายก็จากไปโดยที่ยังไม่มีใครได้กำไรเลย

ผมว่าพวกเรากำลังโดนหลอกอยู่นะครับอย่าหลงมั่วเมากับมันนะครับ

ART_T
VIP Member
VIP Member
ติดต่อ:

Re: พวกเรารู้มัยครับว่าเรากำลังโดนหลอกอยู่

โพสต์โดย ART_T » เสาร์ 27 ก.ย. 2008 5:11 pm

ต้องการสื่ออะไรเหรอคับ เวบคลิกมันได้กำไรจากไหน?
1.ได้จากการขายเรฟ
2.ได้จากการอัพเกรด

เวบคลิกไหนที่ไปไม่รอด มันก้อปิดตัวไป แล้วก้อมีเวบใหม่ๆเกิดขึ้นมา คุณไม่ได้กำไรแต่ผมได้อ่ะ
เดือนที่แล้วก้อได้มาหลายร้อย ยังงัยผมก้อจะทำเวบคลิกต่อไป บอกตรงๆ มัวเมากับมันมาก
ถ้าคุณคิดว่าโดนหลอกอยู่ก้อไม่ต้องทำคับ

Kanikapu
ติดต่อ:

โพสต์โดย Kanikapu » เสาร์ 27 ก.ย. 2008 5:13 pm

ตามที่พี่อาร์ทบอก ส่วนเว็บที่เค้ามาลงถ้าเค้าก็เป็นเว็บคลิกด้วยกัน แล้วก็การลงโฆษณาก็ทำให้เว็บเหล่านั้นเป็นที่รู้จักเพื่อที่คนคลิกจะได้ไปลงทุนอยู่ดีค่ะ

smantara
Nb Member
Nb Member

โพสต์โดย smantara » เสาร์ 27 ก.ย. 2008 5:16 pm

ผมแค่ต้องการให้พวกเราคิดดีสักนิดหนึ่งครับถ้ามันดีจริงทำไมถึงปิดเว็บหนีหรือจ่ายช้าจนไม่จ่ายล่ะครับมีเว็บใหนบ้างที่อยู่ครบปี

nok_nana
Super Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย nok_nana » เสาร์ 27 ก.ย. 2008 5:16 pm

พี่อาร์ทรักฝันที่ซู๊ดดดด เขียน:ต้องการสื่ออะไรเหรอคับ เวบคลิกมันได้กำไรจากไหน?
1.ได้จากการขายเรฟ
2.ได้จากการอัพเกรด

เวบคลิกไหนที่ไปไม่รอด มันก้อปิดตัวไป แล้วก้อมีเวบใหม่ๆเกิดขึ้นมา คุณไม่ได้กำไรแต่ผมได้อ่ะ
เดือนที่แล้วก้อได้มาหลายร้อย ยังงัยผมก้อจะทำเวบคลิกต่อไป บอกตรงๆ มัวเมากับมันมาก
ถ้าคุณคิดว่าโดนหลอกอยู่ก้อไม่ต้องทำคับ

เราก็มัวเมากับมันเหมือนกัน แต่ว่าหลอกมั้ยมันก็ไม่ใช่ทั้งหมดเพราะได้กำไร พอมันเลิกจ่าย เราก็เลิกจ้างจริงมะ ถ้าจะทำก็ต้องทำใจไม่มีเว็บใหนอยู่ยงคงกระพันหรอก ค่าใช้จ่ายเยอะโฆษณาไม่มีมันก็ปิดตัว เปิดใหม่ เว็บใหม่ๆ ชอบมากจ่ายไว

Mr.Gliamours

โพสต์โดย Mr.Gliamours » เสาร์ 27 ก.ย. 2008 5:22 pm

smantara เขียน:ผมแค่ต้องการให้พวกเราคิดดีสักนิดหนึ่งครับถ้ามันดีจริงทำไมถึงปิดเว็บหนีหรือจ่ายช้าจนไม่จ่ายล่ะครับมีเว็บใหนบ้างที่อยู่ครบปี

มันก็แล้วแต่เว็บหนิครับ ดูอย่าง neo  ยอดจ่ายออกเท่าไหร่แล้วครับ

Kanikapu
ติดต่อ:

โพสต์โดย Kanikapu » เสาร์ 27 ก.ย. 2008 5:22 pm

smantara เขียน:ผมแค่ต้องการให้พวกเราคิดดีสักนิดหนึ่งครับถ้ามันดีจริงทำไมถึงปิดเว็บหนีหรือจ่ายช้าจนไม่จ่ายล่ะครับมีเว็บใหนบ้างที่อยู่ครบปี

มันอยู่ที่จรรยาบรรณไงคะว่าจะจ่ายหรือโกงอ่ะ >:D >:D >:D >:D

ความฝันของแมวเหมียว
Extra Membership
Extra Membership

โพสต์โดย ความฝันของแมวเหมียว » เสาร์ 27 ก.ย. 2008 5:24 pm

เคยคิดแล้ว แต่ไม่แคร์ เพราะมันจ่ายเรา
เรามือใหม่เราไม่รู้หรอกลึกๆแล้วมันทำงานหาเงินของมันยังไง อีก
อาจจะมีลอตเตอรี่ หรืออื่นๆอะไรเราก้อไม่รู้
แต่เราก้อไม่แคร์เพราะมันจ่ายเรา ถ้าเวบมันปิดก้อจบกันไป
:D :D :D

nok_nana
ติดต่อ:

โพสต์โดย nok_nana » เสาร์ 27 ก.ย. 2008 5:29 pm

neo  รักมากที่สุด  ;)

nunuvvk
ติดต่อ:

โพสต์โดย nunuvvk » เสาร์ 27 ก.ย. 2008 5:32 pm

เราได้กำไรนะ

คอมเปิดอยู่แล้วคุยกะเพื่อนไปคลิกเวบไปแป๊บเดียวเสร็จแระ
ครบยอดกดเบิก...รอ...เวบจ่ายตังค์ มีตังค์กินหนม ;D

แต่ถ้ามันไม่จ่ายก้อไม่ได้รู้สึกอะไรกับมันมากมายแค่คิดว่า...ไม่น่าไปคลิกให้มันเลย

ปล.แต่ถ้าเป็นลูกจ้างที่บอร์ดนี้ถึงเวบมันไม่จ่ายนายจ้างเราก้อจ่าย ;D ;D

แก้ไข แก้ไข เพราะได้กำไรจริงๆ  ;D
แก้ไขล่าสุดโดย nunuvvk เมื่อ เสาร์ 27 ก.ย. 2008 5:40 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
เวบคลิกในดวงใจ จ่ายจริงได้มาเอง สนใจคลิกที่แบนเนอร์แล้วสมัครได้เลยจ้า

รูปภาพ
[iurl=http://shopmarketonline.info]Buy Cheap Free Ship HP Q2612A [/iurl]   [size=120][iurl=http://www.cruzermicro.bestbuy4yous.com/]Cruzer Micro USB Flash Drive [/iurl][iurl=http://www.bestbuy4yous.com/crest-whitestrips/]crest whitestrips [/iurl]

wantknow
VIP Member
VIP Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย wantknow » เสาร์ 27 ก.ย. 2008 5:34 pm

ทราบครับ ว่าวัฎจักรมันสั้น มีแค่ไม่กี่เว็บ ที่มีรายได้จากการขายโฆษณาจริงจัง
และบางเว็บจากการขายสินค้า affiliate แต่ส่วนมาก ก็จะเป็นโฆษณา Bux วนกันไปมา

แต่แค่อยากมาบอกว่า ผมได้กำไรครับ ... เท่านั้นล่ะ อาจจะได้บ้าง เสียบ้าง มันก็ธรรมดา

kwanchanok
ติดต่อ:

โพสต์โดย kwanchanok » เสาร์ 27 ก.ย. 2008 5:38 pm

nunuvvk เขียน:โดยส่วนตัวแล้วคิดว่าได้กำไรนะ

คอมเปิดอยู่แล้วคุยกะเพื่อนไปคลิกเวบไปแป๊บเดียวเสร็จแระ
ครบยอดกดเบิก...รอ...เวบจ่ายตังค์ มีตังค์กินหนม ;D

แต่ถ้ามันไม่จ่ายก้อไม่ได้รู้สึกอะไรกับมันมากมายแค่คิดว่า...ไม่น่าไปคลิกให้มันเลย

ปล.แต่ถ้าเป็นลูกจ้างที่บอร์ดนี้ถึงเวบมันไม่จ่ายนายจ้างเราก้อจ่าย ;D ;D

เห็นด้วยจ้า เพราะไงก็ต้องทำงานโดยใช้เน็ตวันละ 8-12 ชั่วโมงอยู่แล้วอ่ะ ช่วงเวลารองานที่สั่งปริ้นท์ ก็คลิ๊กป้ายไปด้วย ก็ไม่ได้เสียหายอะไร นอกจากเสียเวลา เพราะว่าเรารับจ้างคลิ๊กเหมือนกัน ยังไงนายจ้างก็จ่าย และถ้าเว็บจ่ายก็ยิ่งดี ;D เพราะงั้นเลยไม่ได้คิดอะไร

raimai
ติดต่อ:

โพสต์โดย raimai » เสาร์ 27 ก.ย. 2008 5:39 pm

คิดมาก ไม่อยากโดนโกง ก็ไม่ต้องทำครับ ไม่มีใครบังคับให้คุณทำ ผมทำมาเกือบปีแล้ว ไม่เคยต้องใช้เงินจริงในการทำซักครั้งเดียว มันกำไรหรือขาดทุนหละ ได้เงินมาก็เกิน 10k บาทแล้ว

Keizz
Super Hero Member

โพสต์โดย Keizz » เสาร์ 27 ก.ย. 2008 5:56 pm

เว็บ PTC อายุมันสั้นครับ ผมเองก็ขาดทุนไม่น้อย เว็บโกงก็เยอะ ผมก็เคยคิดครับว่ามันเอาเงินที่ไหนมาจ่าย แต่คิดไปก็เท่านั้น สู้ให้มันมีเงินจ่ายเราก็พอแล้วครับ

ไม่กล้าซื้อ ref. แล้วเนี่ย ;D เหอๆ

spiritual
Full Member
Full Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย spiritual » เสาร์ 27 ก.ย. 2008 6:02 pm

ลงไปหมื่นกว่าแล้วครับ  :D แต่เท่าที่รู้คือ ผมมั่นใจ และทุกวันนี้โลกพัฒนาแล้วครับ ทุกอย่างจะขายในเน็ท และงานในเน็ทจะเรืองอำนาจมากที่สุด นี่แค่เริ่มต้นครับ อีกหน่อยมันจะมีความมั่นคงมากกว่านี้
IDM5.14.5
วิธีเปลี่ยน IP

โปรแกรมดูหนังได้ทุกนามสกุล
VLC -1.0.0
KMPlayer_1433
GOMPLAYER_V2.1.8.3683

gartump

โพสต์โดย gartump » เสาร์ 27 ก.ย. 2008 6:09 pm

ตอนนี้ก็กำไรอยู่นะ ยังไม่ขาดทุน สู้ๆครับ ผมไม่เลิกทำง่ายๆหรอก

nok_nana
ติดต่อ:

โพสต์โดย nok_nana » เสาร์ 27 ก.ย. 2008 6:30 pm

spiritual เขียน:ลงไปหมื่นกว่าแล้วครับ  :D แต่เท่าที่รู้คือ ผมมั่นใจ และทุกวันนี้โลกพัฒนาแล้วครับ ทุกอย่างจะขายในเน็ท และงานในเน็ทจะเรืองอำนาจมากที่สุด นี่แค่เริ่มต้นครับ อีกหน่อยมันจะมีความมั่นคงมากกว่านี้

อู้ๆๆๆๆๆๆๆ ลงไปเป็นหมื่นแล้วหร๋อ นกลงไป 4000 เอง แต่คิดว่าได้กำไรอยู่นะ  สู้ๆ นะค่ะ

MK

โพสต์โดย MK » เสาร์ 27 ก.ย. 2008 6:38 pm

smantara เขียน:พวกเรารู้มัยครับว่าเรากำลังโดนหลอกอยู่เว็บพวกนี้จ่ายเงินเราก็จริงครับแต่มันไม่มีใครได้กำไรหลอกครับลองอ่านข้อสังเกตุที่ผมสังเกตุเห็นข้างล่างดูครับ
1.ราคาของโฆษณาที่ถูกแสนถูกกับค่าจ้างพวกเราดูโฆษณากับแพงกว่า เช่น crewbux ค่าโฆษณา 100 IP เท่ากับ $1.5 แต่เขากับจ่ายเงินให้เรา $2
คือ ถ้าเรามี ref 1 คน ref เราคลิกครบ 100 เขาจ่ายให้ ref เรา $1 และจ่ายให้เราอีก $1 รวมเป็น $2 ไม่รู้สึกว่ามันผิดปรกติบ้างรึครับ

2. โฆษณาที่ให้คลิกทุกวันมันมาจากใหนแทบไม่เคยเปลี่ยนเลยและมีใครมาลงโฆษณาเยอะขนาดนั้นเช่น ถ้าเว็บมีสมาชิก 50,000 คนทุกคนคลิกคนล่ะ 5 ad
รวมเป็น 250,000 เพจวิว นั้นก็หมายความว่าจะต้องมีคนมาลงโฆษณาเป็น 1000 คนต่อวันมันไม่น่าจะเป็นไปได้ทุกวัน

3. เว็บพวกนี้มีปัญหาการจ่ายเงินทุกเว็บและสุดท้ายก็จากไปโดยที่ยังไม่มีใครได้กำไรเลย

ผมว่าพวกเรากำลังโดนหลอกอยู่นะครับอย่าหลงมั่วเมากับมันนะครับ

จะว่าถูกหลอกเสียทีเดียว..ผมว่าก็ไม่ใช่นะครับ
ถามว่ากำไรไหม..หลายเว็บที่ผมไม่ได้ลงทุนเป็นเงิน
แต่ก็ได้เงินมา..จะว่าขาดทุนก็ไม่ใช่แน่นอน เพราะไม่ได้ลงทุน..

ก็เชื่อนะครับ..มีหลายเว็บที่มาด้วยเจตนาแฝง..
คือเหมือนเปิดเว็บมาเพื่อการโกงโดยโดยเฉพาะ
พอได้กำไรจากขาย Ref หรือจากการอัปเกรด
แล้วก็ปิดหนีไป...และเปิดใหม่..
ปิดหนี..แล้วเปิดไหม..ถ้าเขาขาดทุน..เขาจะทำไหมครับ
ผมว่า..ไม่มีธุรกิจไหนที่นายทุนทำแล้วขาดทุน
แต่ก็ยังตะบี้ตะบันทำ..พวกนี้ไม่ขาดทุนแน่นอนครับ

มาดูว่าเงินมาจากไหน...
1.มาจากการอัปพรีเมี่ยม
2.มาจากขาย Ref.
3.มีสมาชิกจำนวณไม่น้อย  ไม่รับค่าจ้างเป็นเงิน
  แต่รับเป็นโฆษณา..เพื่อหา Ref...นี่ก็เป็นกำอีกทางหนึ่ง
4.มาจากรับจ้างเอาโฆษณามาแปะให้เราคลิก..

และที่จะมองข้ามไม่ได้เลยคือ..
มีสมาชิก..อาจจะมากกว่าครึ่ง..ที่ทางเว็บไม่ได้จ่ายเงิน
เพราะว่า สมาชิกพวกนั้นยอดคลิกไม่ถึง..หรือทำๆ แล้วก็เลิก
ถ้ามีสมาชิกพวกนี้ซัก 10,000 คน คลิกค้างไว้คนละ 100 คลิก
10,000x100=1,000,000 /100 x 1.5 = 15,000 $
เอาแค่รายได้ที่มาจากสมาชิกที่ทางเว็บไม่ต้องจ่าย..
ผมว่ามันอาจจะมากพอที่เอาไปจ่ายสมาชิกได้เลยมั้งครับ..

ถ้าถามว่า..ทำไมเว็บพวกนี้ถึงอยู่ได้ไม่นานนัก..
ตามความคิดของผมนะครับ..เว็บพวกนี้อาจจะไม่มีแอดมีนหลายคน
ถ้าไม่ใช่เว็บใหญ่จริงๆๆ...เปิดไปนานๆๆ สมาชิกก็เยอะ..
ดูแลไม่ไหว..จ่ายเงินไม่ทัน..สมาชิกบ่น..สคริปแย่..
โดนแฮ็ก..สารพัดปัญหา..แอดมีนหมดปัญญาบริหาร
สุดท้ายทางออกคือ..ปิด..และเราก็เรียกว่า  โกง..

ร่ายซะยาว..ขอสรุปสั้นๆๆ
ธุรกิจโฆษณา..ไม่ใช่การหลอกลวง
แต่เว็บที่แอบแฝงเข้ามาหอลกลวงก็มีอยู่จริง

***3. เว็บพวกนี้มีปัญหาการจ่ายเงินทุกเว็บและสุดท้ายก็จากไปโดยที่ยังไม่มีใครได้กำไรเลย***
คนได้กำไรมีเยอะแยะครับ..ผมก็คนหนึ่ง กำไรจากหลายเว็บ
ทั้งที่ลงทุน..และไม่ลงทุน....คนที่ขาดทุนก็มีอยู่นะครับ..แต่ไม่ใช่ว่าไม่มีใครเคยได้กำไร..
อีกอย่าง..ถ้าไม่อยากขาดทุน  ก็อย่าลงทุนซิครับ..เพราะทำฟรี..ก็ได้เงินเหมือนกัน

หลายเว็บเช่น ziddu , Yuwie
เว็บพวกนี้ไม่เปิดโอกาสให้ลงทุนเลยด้วยซ้ำ
พูดง่ายๆๆ ไม่ต้องการอะไรจากสมาชิกเลย
แต่ก็มีเงินจ่าย...มันอาจจะไม่ใช่เว็บคลิก..
แต่ผมมองว่า ไม่ว่าจะอยู่ในลักษณะไหน
ก็ถือว่าเป็นธุรกิจโฆษณา..แหล่งรายได้มหาศาล
ที่ไม่มีวันตายไปจากโลกนี้..

***ถึงอย่างไร..ก็อยากขอบคุณเจ้าของกระทู้นะครับ  อาจจะมีเจตนาดีมาเตือนสติ..
การลงทุนมีความเสี่ยง..ก็ต้องพิจารณาให้รอบคอบนะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย MK เมื่อ เสาร์ 27 ก.ย. 2008 6:46 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
http://www.thaimakemoney.ob.tc : รวมแหล่งหาเงินจากเนท
http://www.itcenter2.ob.tc
รวมเทคนิคคอมพิวเตอร์
=>จูนคอมพิวเตอร์ให้แรงเต็มสปีต

spiritual
Full Member
Full Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย spiritual » เสาร์ 27 ก.ย. 2008 6:53 pm

pimol2524 เขียน:
spiritual เขียน:ลงไปหมื่นกว่าแล้วครับ  :D แต่เท่าที่รู้คือ ผมมั่นใจ และทุกวันนี้โลกพัฒนาแล้วครับ ทุกอย่างจะขายในเน็ท และงานในเน็ทจะเรืองอำนาจมากที่สุด นี่แค่เริ่มต้นครับ อีกหน่อยมันจะมีความมั่นคงมากกว่านี้

อู้ๆๆๆๆๆๆๆ ลงไปเป็นหมื่นแล้วหร๋อ นกลงไป 4000 เอง แต่คิดว่าได้กำไรอยู่นะ  สู้ๆ นะค่ะ

คุณนกได้กำไรแล้วหรอครับ ผมยังไม่ได้ทุนเลย 555
แต่ก็หวังผลระยะยาวพอสมควร  :D
IDM5.14.5
วิธีเปลี่ยน IP

โปรแกรมดูหนังได้ทุกนามสกุล
VLC -1.0.0
KMPlayer_1433
GOMPLAYER_V2.1.8.3683

ลุงไอซ์
Genius Membership
Genius Membership

โพสต์โดย ลุงไอซ์ » เสาร์ 27 ก.ย. 2008 7:04 pm

ผมก็ยังได้กำไรอยู่....นะ
แถมยังมีเงินจากเวปคลิกเป็นค่าไฟ ค่าเนต และ ค่าโทรศัพท์หาสาวอยู่ทุกเดือนครับ
ต้องทนครับ เวปคลิกมันมีดี มีโกงครับ ;D

ย้อนกลับไปยัง