รถไฟฟ้า เส้นสายสีน้ำเงิน ตอนนี้ใกล้เสร็จขนาดไหนแล้ว

คุยกันได้ แวะมาทักทาย ทุกเรื่อง จับฉ่าย รวมมิตร บ้านเล็กบ้านน้อย
พูดคุยเรื่องนอกบ้าน
tendama
Newbie
Newbie

รถไฟฟ้า เส้นสายสีน้ำเงิน ตอนนี้ใกล้เสร็จขนาดไหนแล้ว

โพสต์โดย tendama » พุธ 24 พ.ค. 2017 11:31 pm

พอดีผมกำลังเล็งคอนโดแถวรถไฟฟ้าสายสีน้ำเงินครับ อยากรู้ว่าตอนนี้ มันมีการอัพเดทขนาดไหนแล้วบ้างครับ จะทันปี 61 ไหมครับ

puffy2533
Newbie
Newbie

Re: รถไฟฟ้า เส้นสายสีน้ำเงิน ตอนนี้ใกล้เสร็จขนาดไหนแล้ว

โพสต์โดย puffy2533 » ศุกร์ 26 พ.ค. 2017 4:39 pm

ดูแล้วว่ายังนะคะ เห็นว่าจะทำส่วนเชื่อต่อกับ สถานีเตาปูน บางซื่อก่อน แล้วค่อยมาทำตามเส้นทางที่เหลือต่อไป อันนี้เดี๋ยวรอคนรู้จริงมาบอกค่ะ คอนโดแถวนั้นเลย ชะงักราคาเยอะเลย น่าซื้อมากๆ

ใบข้าว
Newbie
Newbie

Re: รถไฟฟ้า เส้นสายสีน้ำเงิน ตอนนี้ใกล้เสร็จขนาดไหนแล้ว

โพสต์โดย ใบข้าว » อาทิตย์ 28 พ.ค. 2017 8:56 pm

จริงๆใกล้เป็นรูปเป็นร่างเยอะแล้วนะคะ แถม คอนโดเริ่มเปิด ราคากัน ไม่แรงด้วย คือถ้าสนใจย่านรถไฟฟ้่สีน้ำเงิน ต้องรีบ ถ้าเสร็จแล้ว สงสัยราคาจะสูงมาก

hommy
Newbie
Newbie

โพสต์โดย hommy » จันทร์ 29 พ.ค. 2017 10:54 pm

รูปภาพ

ผมมีตารางการเดินรถมาอัพเดทครับ สำหรับรถไฟฟ้าสายสีน้ำเงิน ถ้าคุณอยากมีที่อยู่แถวระยะทางของรถไฟฟ้าสายน้มีหลายตัวเลยนะครับ ที่เป็นคอนโดน่าเล่นเยอะมาก แต่ถ้ากลับกัน ใครมองทางปื่นเกล้า บางพลัดไว้ ผมว่า คอนโด ธนา แอสโทเรีย ปิ่นเกล้า น่าสนสุดครับ ใกล้ MRT บางยี่ขัน ราคาเริ่ม 1.88 ล้านบาท น่าลงทุนซื้ออยู่มากครับ ราคานี้หาได้ยากมือหนึ่งนะ

รูปภาพ

รูปภาพ

ย้อนกลับไปยัง