มีคอนโดไหนน่าสนใจบ้างครับ

พูดคุยเรื่อง ที่อยู่ ที่พักอาศัย บ้าน คอนโด ทาวน์เฮ้าส์ ทาวน์โฮม อพาร์ทเมนท์ ที่อยู่อาศัย กำลังจะซื้อ หรือซื้อแล้ว พูดคุยเรื่องที่อยู่ของตัวเองกันได้ที่นี่ จะปลูกต้นไม้ จัดสวน หรือการดูแล รักษาบ้านเรา ปรึกษาเพื่อนๆ ได้

Moderator: ลุงหนวด

wuttichai0107
Newbie
Newbie

มีคอนโดไหนน่าสนใจบ้างครับ

โพสต์โดย wuttichai0107 » จันทร์ 19 ต.ค. 2015 1:27 am

คือว่ามือใหม่นะครับ ไม่เคยซื้อบ้านซื้อคอนโดอะไรมาก่อน ตอนนี้อยากขยับขยายแยกออกมาอยู่ตัวคนเดียว ก็เลยเริ่มเล็งๆ คอนโดไว้เพราะใช้ชีวิตในเมืองเป็นส่วนใหญ่ แต่ดูไปดูมาก็งง เพราะว่ามีหลายบริษัทมาก คอนโดผุดขึ้นมาเป็นดอกเห็ด แต่ไหงเราถึงไม่ทันข่าวกะเค้าสักที งงว่าพี่ๆ น้องๆ ในนี้ไปหาข่าวมาได้ไงหว่า (หรือว่าต้องทำงานวงใน ซึ่งก็ไม่มีเพื่อนทำงานพวกนี้ด้วยสิ เฮ้อ.....อ) ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบนะครับ

ลุงหนวด
Power Membership
Power Membership

Re: มีคอนโดไหนน่าสนใจบ้างครับ

โพสต์โดย ลุงหนวด » จันทร์ 19 ต.ค. 2015 3:39 am

เล็งแถวไหน อยู่ครับ

smith88
Newbie
Newbie

Re: มีคอนโดไหนน่าสนใจบ้างครับ

โพสต์โดย smith88 » พฤหัสฯ. 29 ต.ค. 2015 1:16 am

มีโครงการนี้ที่ผมชอบมากชื่อ Dconprime ที่ http://www.dconprime.com เป็นโครงการใหม่สร้างแถวรถไฟฟ้าสายสีม่วง ผมแนะนำเพื่อนๆญาติๆไว้ว่าผมจะซื้อที่นี่ก่อนห้องหนึ่ง รอไปจองวันที่ 30-31 ต.ค.นี่แหละ ถ้าโครงการถัดไปขึ้นอีกจะแนะนำให้เขามาดูกันอีกทีเผื่อสนใจ ข้อดีคืออยุ่ใกล้รถไฟฟ้า(สายสีม่วง)เดินทางสะดวก เหนวิวแม่น้ำเจ้าพระยา และเส้นรัตนาธิเบศร์นี้ก็ไปถนนสายอื่นได้ง่ายด้วย(ในกรณีที่ขับรถ)

รูปภาพ

ย้อนกลับไปยัง