Re: กระทู้ติดตามข่าวสาร TTS เรื่องเงินชดเชย ตั้งอย่างเป็นทางการแล้ว

Classifieds ลงโฆษณาฟรี โฆษณา จ้างงาน หางาน แนะนำสินค้า ลงประกาศฟรี บริการ โปรโมทเว็บ เว็บไซต์หาเงิน
21 Guns
Super Member

Re: กระทู้ติดตามข่าวสาร TTS เรื่องเงินชดเชย ตั้งอย่างเป็นทางการแล้ว

โพสต์โดย 21 Guns » ศุกร์ 10 ก.ย. 2010 5:22 pm

Mr.Gliamours เขียน:จ่ายคนละ 1-2% ของยอด อิอิ  :D

*0*

๑RidoneR๑
Hero Member
Hero Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย ๑RidoneR๑ » ศุกร์ 10 ก.ย. 2010 5:24 pm

whotow เขียน:ถ้าบอกว่าลงชื่อไว้ก่อน ในตอนแรกผมลงชื่อเป็น คนที่ 3 ด้วยซ้ำ แต่มีการลบแล้วให้ตั้งกระทู้กันใหม่ เห็นว่ายังไม่เข้าที่เข้าทางก็เลยไม่ได้พูดอะไร ที่เสนอไปเพื่อทุกคนจะได้รู้สึกว่าอ่าที่รอมาอย่างน้อยก็ได้มาบ้าง แต่ถ้าไม่เห็นด้วยก็ไม่เป็นไรครับ

เห็นพริกเค้ามีความตั้งใจจริงพลาดทางธุรกิจนี้แล้วแต่ก็ยังรับผิดชอบก็อยากให้กำลังใจ ไม่ใช่เหมือนเว็บคนไทยบางเว็บที่ผ่านมา (นานมาแล้ว) ไม่ยอมรับผิดชอบอะไรเลย

ของคุณคนที่ 3 แต่ของผมคนแรกเลย 555
เสร็จแล้วไม่รู้ว่าต้องไปลงชื่อใหม่ พอรู้อีกทีก็ลำดับประมาณ 80  :'(
แต่ก็เข้าใจทางคุณพริกนะ ก็แล้วแต่จะลงความเห็นแล้วกัน ว่าจะเอาแบบไหน อย่างไร
ส่วนผมไม่มีปัญหาจะเอาอย่างไรก็ได้ เชื่อใจคุณพริกอยู่แล้ว ;D

ปล.ยังไงก็เอาใจช่วยคุณพริกนะครับ  ;)

Avada Kedav-Ra
Sr. Member
Sr. Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย Avada Kedav-Ra » ศุกร์ 10 ก.ย. 2010 5:30 pm

ฝากภาพนี้ให้คุณพริกดูครับ ;) ;)
รูปภาพ
>>>Filestack.com เว็บอัพโหลด เรท 8$/1000DL สมัครวันนี้ รับตัวช่วยพิเศษฟรี!!!!
รูปภาพ

teerdear1
Full Member
Full Member

โพสต์โดย teerdear1 » ศุกร์ 10 ก.ย. 2010 6:28 pm

ส่วนตัวนะครับ ขอออกความเห็นนิดนึง

1. จ่ายซักคนละ 60 $ ก้โอเคนะครับพี่พริก จาได้ได้กันหลายๆคน จาได้แบบมีกำลังใจมากขึ้น ไหนๆก้รอแล้วอะ
    ได้เงินมาซักส่วนผมว่าก้รุ้สึกดีแล้วนะครับ

2. ผมเป็นกำลังใจให้พี่เสมอนะ สุ้ต่อไปคับใครไม่เคยล้มก้ไม่มีทางประสบความสำเร็จได้อ่านะ สู้ๆคับ
รูปภาพ

R0ckz-
ติดต่อ:

โพสต์โดย R0ckz- » ศุกร์ 10 ก.ย. 2010 8:28 pm

Avada Kedav-Ra เขียน:ฝากภาพนี้ให้คุณพริกดูครับ ;) ;)
รูปภาพ
เยี่ยมเลย
Filesonic สมัครต่อรับ bookmark บอร์ดไทย + นอก แนวทาง 6-7$ ต่อวัน PM เลยครับ
รูปภาพ
รูปภาพ

Shareflare วิธี+บอร์ด 5-10$/วัน รับแล้วกว่า 500$
รูปภาพ

picnic
Newbie
Newbie

โพสต์โดย picnic » ศุกร์ 10 ก.ย. 2010 11:50 pm

จ่าย 60$ คงไม่ไหวค่ะ เพราะลงไปก็เกือบ 2 พันเหรียญ เวลาก็ผ่านมา จะ 4 เดือนแล้ว น้องพริกไม่เสียดอกเบี๊ย แต่คนที่รับภาระดอกเบี๊ยคือคนที่รอเงินจากน้องอยู่นะคะ ไม่ได้จะกดดันใดๆทั้งสิ้นค่ะ อยากให้บอกตรงๆว่าจะยังไง จ่ายกี่เปอร์เซ็นต์ของเงินก็ว่าไปสิคะ น้องจ่ายแค่ 60 - 100$ แล้วเมื่อไหร่จะหมด พี่ไม่รู้ว่าน้องเอาเงินที่เหลือไปลงทุนยังไง ได้รับผลตอบแทนมาแบบไหน กำลังใจมีให้น้องเสมอค่ะ แต่น้องก็ต้องเข้าใจคนที่มีภาระด้วยนะคะ เงินไม่ใช่น้อยๆ

ต้องขอโทษด้วยนะคะ ถ้าทำให้ใครไม่พอใจค่ะ

z25n4226
Newbie
Newbie

โพสต์โดย z25n4226 » เสาร์ 11 ก.ย. 2010 9:12 pm

ยังไงก็เห็นใจคนที่ขาดทุน แล้วลงไว้มากๆ ด้วยนะครับ
ไม่ใช่ว่าคนมีเงินมาลงเยอะแล้วจะไม่ลำบาก ผมว่ามากน้อยก็ลำบากกันทั้งนั้น
แต่อยู่ที่ว่าตอนนี้ยังรับได้ไหม ถ้าทนไม่ไหว เดี๋ยวก็ออกมาวีนกันทีละคนนั่นแหละครับ
ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ได้เงินมาเยอะๆ ไวๆ ครับ ผมก็รอได้คืนอยู่
รูปภาพ

OhDaeSun
Hero Member
Hero Member

โพสต์โดย OhDaeSun » เสาร์ 11 ก.ย. 2010 9:22 pm

picnic เขียน:จ่าย 60$ คงไม่ไหวค่ะ เพราะลงไปก็เกือบ 2 พันเหรียญ เวลาก็ผ่านมา จะ 4 เดือนแล้ว น้องพริกไม่เสียดอกเบี๊ย แต่คนที่รับภาระดอกเบี๊ยคือคนที่รอเงินจากน้องอยู่นะคะ ไม่ได้จะกดดันใดๆทั้งสิ้นค่ะ อยากให้บอกตรงๆว่าจะยังไง จ่ายกี่เปอร์เซ็นต์ของเงินก็ว่าไปสิคะ น้องจ่ายแค่ 60 - 100$ แล้วเมื่อไหร่จะหมด พี่ไม่รู้ว่าน้องเอาเงินที่เหลือไปลงทุนยังไง ได้รับผลตอบแทนมาแบบไหน กำลังใจมีให้น้องเสมอค่ะ แต่น้องก็ต้องเข้าใจคนที่มีภาระด้วยนะคะ เงินไม่ใช่น้อยๆ

ต้องขอโทษด้วยนะคะ ถ้าทำให้ใครไม่พอใจค่ะ

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
หาเงินง่ายได้จริงๆกับ Forex เริ่มต้นเพียง 1$ สมัครคลิ๊กด้านล่างเลย (สมัครต่อรับรันบอท EA บนเซิฟเวอร์ตลอด 24 ชั่วโมง ฟรี!)
รูปภาพ

เวปคลิกที่จ่ายดีที่สุดขั้นต่ำ 2$ สมัครคลิกเลย !!!
รูปภาพ

เงินไหลมาเทมาเฮงๆรวยๆ
Genius Membership
Genius Membership
ติดต่อ:

โพสต์โดย เงินไหลมาเทมาเฮงๆรวยๆ » อาทิตย์ 12 ก.ย. 2010 3:38 pm

ทุนตอนปิดเวบมันไม่ได้เยอะนะคะไม่ใช่มีเป้นหมื่น  ตอนปิดเวบพริกไม่ได้เปิดให้ลงทุนเพิ่ม  พริกปิดให้ลงทุน  ตอนปิดเวบมีเงินอยู่ 1100ดอล  แล้ววพริกก้อหาตังมาจ่ายคืนตลอดนะ  ไม่ใช่วางทางพริกเองไม่ลำบาก  ลำบากสุดๆเหมือนกัน  ไม่ใช่ว่าอยู่สบาย  เพราะแบบนี้ถึงเข้าใจหัวอกทุกคนด้วย  ถึงได้ออกมาถามว่าจะทำแบบนี้ดีไหม

พริกหาเงินต่อเดือนได้ประมาน1000-2000ดอล พริกรู้ว่าหลายๆคนก้อคิดล่ะน้อยจัง  แต่สำหรับคนหามันไม่ง่ายเลยที่จะทำให้ได้แบบนี้  ที่ออกมาถามให้ช่วยกันคิด+เสนอ  เพราะทุกคนก้อเดือดร้อน  พริกเองคิดว่าแบบนี้มันดีตรงที่อย่างน้อย  ได้ไปคนละ 60-100เนี่ย  มันก้อยังช่งยพยุงตัวได้นิดแบ่งๆแชร์ๆกันไป  ในทางกลับกัน  หากจะรอว่าจะเอาหมดที่เดียวหรือเยอะๆเลย  ถึงเวลาจ่ายมาครั้งนึงมันก้อได้แค่ไม่กี่คน  สุดท้ายคนที่ยังไม่ได้ก้อต้องวีนอีก  ตอนนี้ไม่ว่าทำอะไรยังไงพริกก้อโดนวีนอยู่ดี  พริกไม่ได้ว่าอะไรใครนะคะแค่อธิบายแค่คุยกันหารือกันน่ะค่ะ  เงินสามล้าน มันหามาได้โดยใช้เวลาแค่4เดือนได้หรอ  ที่พริกปิดเวบ  เพราะเวบมียอดติดลบนะคะ  ไม่ใช่วว่าได้กำไรจนอิ่มเอมใจแล้วปิดโกง  เพราะถ้าปิดโกงพริกคงไม่มาอยู่ให้ด่าๆแช่งๆหรือแม้กระทั่งให้ฟ้อง  ถ้าพริกปิดเพราะโกงพริกคงไม่ด้านอยู่แบบนี้  แต่นี่เพราะเวบมันติดลบมาตั้งแต่ต้นเหมือนกัน  พริกพยายามประคองเวบและจนเวบกำลังจะอยู่ตัวแต่ก้อเกิดปัญหาขึ้นมาซ้อนกันสองครั้งในระยะเวลาไม่กี่วันด้วย  เวบเลยเริ่มขาดสภาพคล่อง    ทุกคนอาจจะมองว่าเวบมีรายรับตั้งเยอะ  แต่อย่าลิมว่ารายจ่ายมันมากกว่าที่รับนะ  ไหนจะค่าคอมอีก  ยอดหน้าเวบที่เยอะๆนั่น
พริกเองก้อเฟคขึ้นด้วยเหมือนกัน  เพราะถ้าหากปล่อยให้หน้าเวบโชว์ว่า  ยอดรายได้น้อยกว่ารายจ่ายมันก้อดูไม่ดี  ตรงนี้ไม่ได้โทดใครเพราะพริกผิดเองที่สะเพร่าทำให้เวบเกิดปัญหาแบบนั้น  ที่จะบอกตรงนี้คือพริกไม่ได้มีทุนมากแบบที่ทุกคนคิดจิงๆ  เพราะถ้ามีก้อคงขนมาจ่ายไปแล้วจะดองไว้ทำไม  พริกไม่ได้ยินดีที่ทุกคนด่าๆว่าๆหรือชอบที่จะได้ขึ้นศาล  ตอนนี้พริกจะทำให้ดีที่สุด  อยากให้ทุกคนสบายใจว่าอย่างน้อยๆคุนก้อจะได้รับเงินคืนแน่พริกรู้ค่ะว่าทุกคนลำบากเพราะตัวพริกเองก้อไม่ได้ยิ่งหย่อนไปกว่ากัน  ที่พร่ามมาทั้งหมดไม่ได้อยากให้ใครมองว่าดูดี  ไม่ได้ท้าทายหรือต่อว่าใคร  เพียงแค่บอกในสิ่งที่เป็นจิงใครจะเชื่อหรือไม่เชื่อสำหรับพริกมันไม่สำคัญ  เพราะพริกรู้ว่าพูดบอกไรไปตอนนี้มันก้อคือคำแก้ตัวทั้งนั้น

แต่ที่ออกมาถามเพราะอยากให้ช่วยกันคิดค่ะว่าจะเอาแบบไหนดี  เพราะอย่างที่หลายๆคนเสนอว่า จ่ายคนละนิดหน่อยมันก้อดีอย่างน้อยบางคนที่กำลังเดือดร้อนอยู่เค้าก้อพอที่จะเอาตรงนี้ไปช่วยได้น่ะค่ะ  แต่บางคนก้อไม่เห็นด้วย  พริกเลยอยากจะฟังความเห้นส่วนใหญ่ว่าเป้นไง

ปล.ย้ำอีกทีนะคะ  ไม่ได้อยากให้ใครมองว่าดูดี  ไม่ได้ท้าทายหรือต่อว่าใคร นะคร้า

mo_009
Sr. Member
Sr. Member

โพสต์โดย mo_009 » อาทิตย์ 12 ก.ย. 2010 4:24 pm

เงินไหลมาเทมาเฮงๆรวยๆ เขียน:ทุนตอนปิดเวบมันไม่ได้เยอะนะคะไม่ใช่มีเป้นหมื่น  ตอนปิดเวบพริกไม่ได้เปิดให้ลงทุนเพิ่ม  พริกปิดให้ลงทุน  ตอนปิดเวบมีเงินอยู่ 1100ดอล  แล้ววพริกก้อหาตังมาจ่ายคืนตลอดนะ  ไม่ใช่วางทางพริกเองไม่ลำบาก  ลำบากสุดๆเหมือนกัน  ไม่ใช่ว่าอยู่สบาย  เพราะแบบนี้ถึงเข้าใจหัวอกทุกคนด้วย  ถึงได้ออกมาถามว่าจะทำแบบนี้ดีไหม

พริกหาเงินต่อเดือนได้ประมาน1000-2000ดอล พริกรู้ว่าหลายๆคนก้อคิดล่ะน้อยจัง  แต่สำหรับคนหามันไม่ง่ายเลยที่จะทำให้ได้แบบนี้  ที่ออกมาถามให้ช่วยกันคิด+เสนอ  เพราะทุกคนก้อเดือดร้อน  พริกเองคิดว่าแบบนี้มันดีตรงที่อย่างน้อย  ได้ไปคนละ 60-100เนี่ย  มันก้อยังช่งยพยุงตัวได้นิดแบ่งๆแชร์ๆกันไป  ในทางกลับกัน  หากจะรอว่าจะเอาหมดที่เดียวหรือเยอะๆเลย  ถึงเวลาจ่ายมาครั้งนึงมันก้อได้แค่ไม่กี่คน  สุดท้ายคนที่ยังไม่ได้ก้อต้องวีนอีก  ตอนนี้ไม่ว่าทำอะไรยังไงพริกก้อโดนวีนอยู่ดี  พริกไม่ได้ว่าอะไรใครนะคะแค่อธิบายแค่คุยกันหารือกันน่ะค่ะ  เงินสามล้าน มันหามาได้โดยใช้เวลาแค่4เดือนได้หรอ  ที่พริกปิดเวบ  เพราะเวบมียอดติดลบนะคะ  ไม่ใช่วว่าได้กำไรจนอิ่มเอมใจแล้วปิดโกง   เพราะถ้าปิดโกงพริกคงไม่มาอยู่ให้ด่าๆแช่งๆหรือแม้กระทั่งให้ฟ้อง  ถ้าพริกปิดเพราะโกงพริกคงไม่ด้านอยู่แบบนี้   แต่นี่เพราะเวบมันติดลบมาตั้งแต่ต้นเหมือนกัน  พริกพยายามประคองเวบและจนเวบกำลังจะอยู่ตัวแต่ก้อเกิดปัญหาขึ้นมาซ้อนกันสองครั้งในระยะเวลาไม่กี่วันด้วย  เวบเลยเริ่มขาดสภาพคล่อง    ทุกคนอาจจะมองว่าเวบมีรายรับตั้งเยอะ  แต่อย่าลิมว่ารายจ่ายมันมากกว่าที่รับนะ  ไหนจะค่าคอมอีก  ยอดหน้าเวบที่เยอะๆนั่น
พริกเองก้อเฟคขึ้นด้วยเหมือนกัน  เพราะถ้าหากปล่อยให้หน้าเวบโชว์ว่า  ยอดรายได้น้อยกว่ารายจ่ายมันก้อดูไม่ดี   ตรงนี้ไม่ได้โทดใครเพราะพริกผิดเองที่สะเพร่าทำให้เวบเกิดปัญหาแบบนั้น  ที่จะบอกตรงนี้คือพริกไม่ได้มีทุนมากแบบที่ทุกคนคิดจิงๆ  เพราะถ้ามีก้อคงขนมาจ่ายไปแล้วจะดองไว้ทำไม  พริกไม่ได้ยินดีที่ทุกคนด่าๆว่าๆหรือชอบที่จะได้ขึ้นศาล  ตอนนี้พริกจะทำให้ดีที่สุด  อยากให้ทุกคนสบายใจว่าอย่างน้อยๆคุนก้อจะได้รับเงินคืนแน่พริกรู้ค่ะว่าทุกคนลำบากเพราะตัวพริกเองก้อไม่ได้ยิ่งหย่อนไปกว่ากัน  ที่พร่ามมาทั้งหมดไม่ได้อยากให้ใครมองว่าดูดี  ไม่ได้ท้าทายหรือต่อว่าใคร  เพียงแค่บอกในสิ่งที่เป็นจิงใครจะเชื่อหรือไม่เชื่อสำหรับพริกมันไม่สำคัญ   เพราะพริกรู้ว่าพูดบอกไรไปตอนนี้มันก้อคือคำแก้ตัวทั้งนั้น

แต่ที่ออกมาถามเพราะอยากให้ช่วยกันคิดค่ะว่าจะเอาแบบไหนดี  เพราะอย่างที่หลายๆคนเสนอว่า จ่ายคนละนิดหน่อยมันก้อดีอย่างน้อยบางคนที่กำลังเดือดร้อนอยู่เค้าก้อพอที่จะเอาตรงนี้ไปช่วยได้น่ะค่ะ  แต่บางคนก้อไม่เห็นด้วย  พริกเลยอยากจะฟังความเห้นส่วนใหญ่ว่าเป้นไง

ปล.ย้ำอีกทีนะคะ  ไม่ได้อยากให้ใครมองว่าดูดี  ไม่ได้ท้าทายหรือต่อว่าใคร นะคร้า

ทำดีแล้วครับคุณพริก ได้มาบ้างก็ยังดีกว่าไม่ได้เลยนะครับผมว่า
สู้ๆครับคุณพริก :D :D

K_Money

โพสต์โดย K_Money » อาทิตย์ 12 ก.ย. 2010 4:59 pm

เงินไหลมาเทมาเฮงๆรวยๆ เขียน:ทุนตอนปิดเวบมันไม่ได้เยอะนะคะไม่ใช่มีเป้นหมื่น  ตอนปิดเวบพริกไม่ได้เปิดให้ลงทุนเพิ่ม  พริกปิดให้ลงทุน  ตอนปิดเวบมีเงินอยู่ 1100ดอล  แล้ววพริกก้อหาตังมาจ่ายคืนตลอดนะ  ไม่ใช่วางทางพริกเองไม่ลำบาก  ลำบากสุดๆเหมือนกัน  ไม่ใช่ว่าอยู่สบาย  เพราะแบบนี้ถึงเข้าใจหัวอกทุกคนด้วย  ถึงได้ออกมาถามว่าจะทำแบบนี้ดีไหม

พริกหาเงินต่อเดือนได้ประมาน1000-2000ดอล พริกรู้ว่าหลายๆคนก้อคิดล่ะน้อยจัง  แต่สำหรับคนหามันไม่ง่ายเลยที่จะทำให้ได้แบบนี้  ที่ออกมาถามให้ช่วยกันคิด+เสนอ  เพราะทุกคนก้อเดือดร้อน  พริกเองคิดว่าแบบนี้มันดีตรงที่อย่างน้อย  ได้ไปคนละ 60-100เนี่ย  มันก้อยังช่งยพยุงตัวได้นิดแบ่งๆแชร์ๆกันไป  ในทางกลับกัน  หากจะรอว่าจะเอาหมดที่เดียวหรือเยอะๆเลย  ถึงเวลาจ่ายมาครั้งนึงมันก้อได้แค่ไม่กี่คน  สุดท้ายคนที่ยังไม่ได้ก้อต้องวีนอีก  ตอนนี้ไม่ว่าทำอะไรยังไงพริกก้อโดนวีนอยู่ดี  พริกไม่ได้ว่าอะไรใครนะคะแค่อธิบายแค่คุยกันหารือกันน่ะค่ะ  เงินสามล้าน มันหามาได้โดยใช้เวลาแค่4เดือนได้หรอ  ที่พริกปิดเวบ  เพราะเวบมียอดติดลบนะคะ  ไม่ใช่วว่าได้กำไรจนอิ่มเอมใจแล้วปิดโกง   เพราะถ้าปิดโกงพริกคงไม่มาอยู่ให้ด่าๆแช่งๆหรือแม้กระทั่งให้ฟ้อง  ถ้าพริกปิดเพราะโกงพริกคงไม่ด้านอยู่แบบนี้   แต่นี่เพราะเวบมันติดลบมาตั้งแต่ต้นเหมือนกัน  พริกพยายามประคองเวบและจนเวบกำลังจะอยู่ตัวแต่ก้อเกิดปัญหาขึ้นมาซ้อนกันสองครั้งในระยะเวลาไม่กี่วันด้วย  เวบเลยเริ่มขาดสภาพคล่อง    ทุกคนอาจจะมองว่าเวบมีรายรับตั้งเยอะ  แต่อย่าลิมว่ารายจ่ายมันมากกว่าที่รับนะ  ไหนจะค่าคอมอีก  ยอดหน้าเวบที่เยอะๆนั่น
พริกเองก้อเฟคขึ้นด้วยเหมือนกัน  เพราะถ้าหากปล่อยให้หน้าเวบโชว์ว่า  ยอดรายได้น้อยกว่ารายจ่ายมันก้อดูไม่ดี   ตรงนี้ไม่ได้โทดใครเพราะพริกผิดเองที่สะเพร่าทำให้เวบเกิดปัญหาแบบนั้น  ที่จะบอกตรงนี้คือพริกไม่ได้มีทุนมากแบบที่ทุกคนคิดจิงๆ  เพราะถ้ามีก้อคงขนมาจ่ายไปแล้วจะดองไว้ทำไม  พริกไม่ได้ยินดีที่ทุกคนด่าๆว่าๆหรือชอบที่จะได้ขึ้นศาล  ตอนนี้พริกจะทำให้ดีที่สุด  อยากให้ทุกคนสบายใจว่าอย่างน้อยๆคุนก้อจะได้รับเงินคืนแน่พริกรู้ค่ะว่าทุกคนลำบากเพราะตัวพริกเองก้อไม่ได้ยิ่งหย่อนไปกว่ากัน  ที่พร่ามมาทั้งหมดไม่ได้อยากให้ใครมองว่าดูดี  ไม่ได้ท้าทายหรือต่อว่าใคร  เพียงแค่บอกในสิ่งที่เป็นจิงใครจะเชื่อหรือไม่เชื่อสำหรับพริกมันไม่สำคัญ   เพราะพริกรู้ว่าพูดบอกไรไปตอนนี้มันก้อคือคำแก้ตัวทั้งนั้น

สู้ๆครับพี่พริก  :)

เต่าคะนอง
Hero Member
Hero Member

โพสต์โดย เต่าคะนอง » อาทิตย์ 12 ก.ย. 2010 5:07 pm

เห็นด้วยดีมากเลยครับ แบ่งกันๆ ก่อน  ;D
[size=120]เปิดคอมทิ้งไว้ก็ได้เงินแล้ว..+..สมัครต่อ Active รับเลย $0.7
[url=http://ptc.icphysics.com/webboard/SFM/index.php?topic=43270.0]
รูปภาพ[/url]

yamrow
Jr. Member
Jr. Member

โพสต์โดย yamrow » อาทิตย์ 12 ก.ย. 2010 6:44 pm

รอคงอีกหลายเดือน  :D
------------

ConzakiUchieSama
Super Hero Member
Super Hero Member

โพสต์โดย ConzakiUchieSama » อาทิตย์ 12 ก.ย. 2010 7:41 pm

Avada Kedav-Ra เขียน:ฝากภาพนี้ให้คุณพริกดูครับ ;) ;)
รูปภาพ

ชอบรูปนี้ครับ  :D

fujure
Full Member
Full Member

โพสต์โดย fujure » อาทิตย์ 12 ก.ย. 2010 8:50 pm

ดีละครับ เฉลี่ยๆกันไป เพื่อที่จะได้มีเงินพยุงตัวกันก่อน ^^

สู้ๆครับพี่พริก :)
[align=center][size=120]จงมีฝัน แม้มันจะไร้สาระเต็มทีก็ตาม อย่าดูถูกความฝันของคนอื่น อย่าทำลายความฝันของตนเอง

Ezio Auditore
Full Member
Full Member

โพสต์โดย Ezio Auditore » อาทิตย์ 12 ก.ย. 2010 9:07 pm

สู้ๆครับ ท่านพริก
รูปภาพ

aey_cube
Newbie
Newbie

โพสต์โดย aey_cube » จันทร์ 13 ก.ย. 2010 1:13 am

ขอออกความคิดเห็นนิดนึงครับ

ว่ากันตามหลักเหตุและผลเลยละกันครับ คือ ตอนนี้ รายชื่อที่ลงๆกันไว้เพื่อขอรับเงินคืน ถูกแบ่งเป็น 2 ส่วนถูกไหมครับ

1.คนที่ขาดทุน (เดือดร้อน)
2.คนที่ได้กำไรจากเว็บไปแล้ว (หากเทียบความเดือดร้อนแล้วคงจะเทียบกับกลุ่มแรกไม่ได้แน่ๆ เพราะได้ผลประโยชน์จากเว็บไปแล้ว)

ถ้าเป็นผมนะครับ ผมจะรีบเคลียในส่วนของคนที่ขาดทุนก่อน เพราะยังไงเสียกลุ่มคนพวกนี้เป็นผู้สูญเสียอย่างแน่นอน ส่วนการแบ่งจ่ายหรือจะเฉลี่ยกันตามที่บอกมาว่า จะจ่าย 60-100 us ผมไม่เห็นด้วยครับ เพราะ แต่ละคนขาดทุนไม่เท่ากัน บางคนขาดทุนเป็น 1000 ขึ้น บางคน ขาดทุนเพียงไม่กี่เหรียญ
เพราะฉนั้นเพื่อความเท่าเทียมกันอย่างแท้จริง ควรที่จะ คิดเป็น เปอร์เซ็น เท่าไหร่ก็ได้ตามสดวก  

สมมุติ จะจ่ายคืนที่ 10%
คนที่มียอดขาดทุนอยู่ที่ 1000 ก็จะได้รับ 100 us
คนที่มียอดขาดทุนอยู่ที่ 50   ก็จะได้รับ  5   us
คนที่มียอดขาดทุนอยู่ที่ 10   ก็จะได้รับ  1   us

หากทำอย่างนี้จะเป็นการดีและจ่ายออกได้หลายคน และคนที่ได้รับแล้วก็จะสามารถคำนวนได้ด้วยว่าตนเองจะได้ประมาณเท่าไหร่ ใครจะบ่นก็ไม่ได้เพราะได้เฉลี่ยกันแบบ เท่าๆกัน เหมือนปันผลหุ้น ลงเยอะลงน้อยไม่สำคัญแต่สำคัญที่ ได้คืนในอัตราส่วนที่เท่ากัน  

ขอบคุณมากๆครับพริก
แก้ไขล่าสุดโดย aey_cube เมื่อ จันทร์ 13 ก.ย. 2010 1:16 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

Mr.Gliamours

โพสต์โดย Mr.Gliamours » จันทร์ 13 ก.ย. 2010 1:20 am

aey_cube เขียน:ขอออกความคิดเห็นนิดนึงครับ

ว่ากันตามหลักเหตุและผลเลยละกันครับ คือ ตอนนี้ รายชื่อที่ลงๆกันไว้เพื่อขอรับเงินคืน ถูกแบ่งเป็น 2 ส่วนถูกไหมครับ

1.คนที่ขาดทุน (เดือดร้อน)
2.คนที่ได้กำไรจากเว็บไปแล้ว (หากเทียบความเดือดร้อนแล้วคงจะเทียบกับกลุ่มแรกไม่ได้แน่ๆ เพราะได้ผลประโยชน์จากเว็บไปแล้ว)

ถ้าเป็นผมนะครับ ผมจะรีบเคลียในส่วนของคนที่ขาดทุนก่อน เพราะยังไงเสียกลุ่มคนพวกนี้เป็นผู้สูญเสียอย่างแน่นอน ส่วนการแบ่งจ่ายหรือจะเฉลี่ยกันตามที่บอกมาว่า จะจ่าย 60-100 us ผมไม่เห็นด้วยครับ เพราะ แต่ละคนขาดทุนไม่เท่ากัน บางคนขาดทุนเป็น 1000 ขึ้น บางคน ขาดทุนเพียงไม่กี่เหรียญ
เพราะฉนั้นเพื่อความเท่าเทียมกันอย่างแท้จริง ควรที่จะ คิดเป็น เปอร์เซ็น เท่าไหร่ก็ได้ตามสดวก  

สมมุติ จะจ่ายคืนที่ 10%
คนที่มียอดขาดทุนอยู่ที่ 1000 ก็จะได้รับ 100 us
คนที่มียอดขาดทุนอยู่ที่ 50   ก็จะได้รับ  5   us
คนที่มียอดขาดทุนอยู่ที่ 10   ก็จะได้รับ  1   us

หากทำอย่างนี้จะเป็นการดีและจ่ายออกได้หลายคน และคนที่ได้รับแล้วก็จะสามารถคำนวนได้ด้วยว่าตนเองจะได้ประมาณเท่าไหร่ ใครจะบ่นก็ไม่ได้เพราะได้เฉลี่ยกันแบบ เท่าๆกัน เหมือนปันผลหุ้น ลงเยอะลงน้อยไม่สำคัญแต่สำคัญที่ ได้คืนในอัตราส่วนที่เท่ากัน  

ขอบคุณมากๆครับพริก

ผิดไปนิดนะครับ ตรงที่ว่า กลุ่มที่ 2  ที่ได้กำไรจากทางเว็บไปแล้ว

เพราะเว็บหักไป 30% แล้วคนส่วนใหญ่ก็นำกำไรไปลง

ทำให้ขาดเงินเหมือนกัน  แต่ก็เห็นด้วยที่ว่าจ่ายเป็น % ไป

คนละ1-2% กำลังดี  : )

21 Guns

โพสต์โดย 21 Guns » จันทร์ 13 ก.ย. 2010 2:18 am

ถ้าตามหนี้ที่เหลือ คาดว่าคงได้ประมาณ 2-3% มั้งครับถ้าจะจ่ายทุกคน ไม่ก็ 1
ถ้าเป็นแบบนั้นจริง คนที่ 7$ ก็จะจ่ายที่ 0.14 - 0.21 หัก และจะโดนหัก fee ประมาณ 50 - 30 รอบ ก็จะอยู่ที่ได้คืน 6.5-6.7 $

ย้อนกลับไปยัง