ช่วยด้วยครับ ถอนเงินจาก Paypal ไม่ได้

Classifieds ลงโฆษณาฟรี โฆษณา จ้างงาน หางาน แนะนำสินค้า ลงประกาศฟรี บริการ โปรโมทเว็บ เว็บไซต์หาเงิน
Programer
Full Member
Full Member
ติดต่อ:

ช่วยด้วยครับ ถอนเงินจาก Paypal ไม่ได้

โพสต์โดย Programer » จันทร์ 28 ธ.ค. 2009 11:55 am

ดูตามรูปเลยนะครับผม

พอผมกด ดำเนินการต่อ มันก็ขึ้น   บัญชีที่ถูกจำกัดการเข้าใช้งานอาจไม่สามารถทำการโอนเงินประเภทนี้ได้

รูปภาพ

รูปภาพ

boy1000
VIP Member
VIP Member
ติดต่อ:

Re: ช่วยด้วยครับ ถอนเงินจาก Paypal ไม่ได้

โพสต์โดย boy1000 » จันทร์ 28 ธ.ค. 2009 12:08 pm

ก็คงโดน LA อยู่ทำให้โอนเงินออกไม่ได้

จะโอนเงินออกก็ต้องแก้ LA ก่อน วิธีแก้ LA ก็ไปดูที่เมนู resolution center หรือคลิกที่ ดูข้อมูลเกี่ยวกับวิธีการลบการจำกัดนี้ ในรูป

Programer
Full Member
Full Member
ติดต่อ:

Re: ช่วยด้วยครับ ถอนเงินจาก Paypal ไม่ได้

โพสต์โดย Programer » จันทร์ 28 ธ.ค. 2009 12:57 pm

boy1000 เขียน:ก็คงโดน LA อยู่ทำให้โอนเงินออกไม่ได้

จะโอนเงินออกก็ต้องแก้ LA ก่อน วิธีแก้ LA ก็ไปดูที่เมนู resolution center หรือคลิกที่ ดูข้อมูลเกี่ยวกับวิธีการลบการจำกัดนี้ ในรูป

ดูข้อมูลเกี่ยวกับวิธีการลบการจำกัดนี้  เข้าดูเเล้วแต่ ก็ งงๆ อ่าครับ ไม่รู้วิธีแก้อะไรเลยอ่าครับ

ช่วยบอกวิธีให้หน่อยได้ใหมอ่าครับ  ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

boy1000
VIP Member
VIP Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย boy1000 » จันทร์ 28 ธ.ค. 2009 1:00 pm

Programer เขียน:
boy1000 เขียน:ก็คงโดน LA อยู่ทำให้โอนเงินออกไม่ได้

ดูข้อมูลเกี่ยวกับวิธีการลบการจำกัดนี้   เข้าดูเเล้วแต่ ก็ งงๆ อ่าครับ ไม่รู้วิธีแก้อะไรเลยอ่าครับ

ช่วยบอกวิธีให้หน่อยได้ใหมอ่าครับ  ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

วิธีแก้มันก็บอกอยู่หน้านั้นไงครับ ว่าต้องทำยังไงบ้าง ต้องอัพหลักฐานอะไรก็อัพตามที่มันต้องการ

ถ้าจะให้ช่วยดูให้ก็เอารูปหน้านั้นมาครับ

Programer
Full Member
Full Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย Programer » จันทร์ 28 ธ.ค. 2009 1:53 pm

boy1000 เขียน:
Programer เขียน:

ดูข้อมูลเกี่ยวกับวิธีการลบการจำกัดนี้   เข้าดูเเล้วแต่ ก็ งงๆ อ่าครับ ไม่รู้วิธีแก้อะไรเลยอ่าครับ

วิธีแก้มันก็บอกอยู่หน้านั้นไงครับ ว่าต้องทำยังไงบ้าง ต้องอัพหลักฐานอะไรก็อัพตามที่มันต้องการ

ถ้าจะให้ช่วยดูให้ก็เอารูปหน้านั้นมาครับ

คลิ๊กเข้าตรง  ดูข้อมูลเกี่ยวกับวิธีการลบการจำกัดนี้  เเล้วอ่าครับ เเล้วก็เป็นแบบนี้ ดูให้หน่อยนะครับ

รูปภาพ

boy1000
VIP Member
VIP Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย boy1000 » จันทร์ 28 ธ.ค. 2009 4:50 pm

ตามรูปที่เห็นก็ยังขาดหลักฐานที่อยู่ ก็อัพพวกบิลอะไรก็ได้ที่มีที่อยู่ที่ตรงกับที่กรอกไว้ใน paypal อัพไปให้ทาง paypal ก็ไม่น่าจะมีปัญหา

Programer
Full Member
Full Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย Programer » พุธ 30 ธ.ค. 2009 10:07 am

ยืนยันอะไรยังไงละเนี่ยะ ผมงงมาก ผมก็ลอง สแกนบัตรประชาชน ส่งไปเเล้วนะครับ

วันนี้ผม ล๊อกอินเข้าเพพาลของผม มันก็เป็นยังในรูปอ่าครับ

รูปภาพ

e20cup
Sr. Member
Sr. Member

โพสต์โดย e20cup » พุธ 30 ธ.ค. 2009 10:46 am

คุณลองอัพ ที่อยู่ ไปใหม่ ที่ตรงกับตอนแรกที่สมัครไว้

เพราะเห็นว่ารอ Proof  Adress  อยู่
[font=Verdana]คำว่า [color=blue]" พอเพียง "  พอเพียงนี้ อาจจะมี มีมาก อาจจะมี
ของหรูหรา ก็ได้ แต่ว่า ต้องไม่ ไปเบียดเบียนคนอื่น[/color]
[/font]

[font=Verdana]ข้อแนะนำ การใช้บอร์ด ptc.icphysics.com[/font]         

รูปภาพ

boy1000
VIP Member
VIP Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย boy1000 » พุธ 30 ธ.ค. 2009 12:05 pm

Programer เขียน:ยืนยันอะไรยังไงละเนี่ยะ ผมงงมาก ผมก็ลอง สแกนบัตรประชาชน ส่งไปเเล้วนะครับ

วันนี้ผม ล๊อกอินเข้าเพพาลของผม มันก็เป็นยังในรูปอ่าครับ

รูปภาพ

boy1000 เขียน:ตามรูปที่เห็นก็ยังขาดหลักฐานที่อยู่ ก็อัพพวกบิลอะไรก็ได้ที่มีที่อยู่ที่ตรงกับที่กรอกไว้ใน paypal อัพไปให้ทาง paypal ก็ไม่น่าจะมีปัญหา

บิลไม่ใช่บัตรประชาชน

69doodeedee
Newbie
Newbie
ติดต่อ:

โพสต์โดย 69doodeedee » พุธ 06 ม.ค. 2010 3:37 pm

อยากรู้เหมือนกันครับ รอผู้รู้มาตอบ

Loveless
Super Hero Member
Super Hero Member

โพสต์โดย Loveless » พุธ 06 ม.ค. 2010 3:52 pm

คุณ boy1000 ตอบไปแล้ว ถ้าทำตามนั้น ก้อน่าจะผ่านแล้วแหละ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

newnew22
Nb Member
Nb Member

โพสต์โดย newnew22 » พุธ 06 ม.ค. 2010 6:21 pm

paypal ไม่น่าเชื่อถือ คิดจะยึดเงินเราไว้ก็ยึดเลย  และโปรแกรมเขาก็ไม่น่าเชื่อถือ ลูกเล่นเยอะ ถ้าคุณ up เอกสารแล้ว ต้องดูให้ขึ้นคำว่า information submitted  ถ้าไม่ขึ้น แสดงว่าเขาจะรับเอกสารของคุณไปแต่จะไม่ดำเนินการอะไรให้เลย  หรือ ถ้าคุณส่งเอกสารให้เขาทั้งหมดเขาก็อาจจะไม่ปลด LA ให้  เราได้ยินมาหลายครั้งแล้วว่าใครที่ถอนเงินจะต้องโดน LA  คือ เขาพยายามไม่ให้ถอนเงินนั่นเอง

ถ้าไม่จำเป็นก็อย่าใช้ PP เป็นบัญชีหลักในการใช้จ่ายเลย ใช้เป็น MB ได้ยินมาว่าปลอดภัยกว่า ค่าธรรมเนียมถูกกว่าเยอะ ถอนเงินได้โดยไม่มีปัญหาใด ๆ

ได้ยินมาว่า คนอเมริกัน เขาใช้กัน เพราะ PP ไม่กล้ายึดเงินเขาไว้ เพราะเขาสามารถไปที่สำนักงานหรือฟ้องร้องเรียกค่าเสียหายได้ แต่พวกเราคนไทยทำอย่างนั้นไม่ได้

ที่เราจำเป็นต้องใช้ ก็เพราะ เว็บที่อเมริกาบังคับให้ใช้  โดยปกติแล้วยืนยันเลยว่าไม่ใช้ PP แน่นอน จากที่สังเกตุ หลายเว็บก็เลิกรับ PP ไปหมดแล้ว 

ต้องขอโทษด้วย ที่ไม่ได้ให้คำแนะนำอะไร  แต่ขอให้ข้อคิด จากที่พบหรือที่ได้ยินมา
รูปภาพ

boy1000
VIP Member
VIP Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย boy1000 » พุธ 06 ม.ค. 2010 9:57 pm

newnew22 เขียน:paypal ไม่น่าเชื่อถือ คิดจะยึดเงินเราไว้ก็ยึดเลย  และโปรแกรมเขาก็ไม่น่าเชื่อถือ ลูกเล่นเยอะ ถ้าคุณ up เอกสารแล้ว ต้องดูให้ขึ้นคำว่า information submitted  ถ้าไม่ขึ้น แสดงว่าเขาจะรับเอกสารของคุณไปแต่จะไม่ดำเนินการอะไรให้เลย  หรือ ถ้าคุณส่งเอกสารให้เขาทั้งหมดเขาก็อาจจะไม่ปลด LA ให้  เราได้ยินมาหลายครั้งแล้วว่าใครที่ถอนเงินจะต้องโดน LA  คือ เขาพยายามไม่ให้ถอนเงินนั่นเอง

ถ้าไม่จำเป็นก็อย่าใช้ PP เป็นบัญชีหลักในการใช้จ่ายเลย ใช้เป็น MB ได้ยินมาว่าปลอดภัยกว่า ค่าธรรมเนียมถูกกว่าเยอะ ถอนเงินได้โดยไม่มีปัญหาใด ๆ

ได้ยินมาว่า คนอเมริกัน เขาใช้กัน เพราะ PP ไม่กล้ายึดเงินเขาไว้ เพราะเขาสามารถไปที่สำนักงานหรือฟ้องร้องเรียกค่าเสียหายได้ แต่พวกเราคนไทยทำอย่างนั้นไม่ได้

ที่เราจำเป็นต้องใช้ ก็เพราะ เว็บที่อเมริกาบังคับให้ใช้  โดยปกติแล้วยืนยันเลยว่าไม่ใช้ PP แน่นอน จากที่สังเกตุ หลายเว็บก็เลิกรับ PP ไปหมดแล้ว 

ต้องขอโทษด้วย ที่ไม่ได้ให้คำแนะนำอะไร  แต่ขอให้ข้อคิด จากที่พบหรือที่ได้ยินมา

ที่ได้ยินมาคงผิดพลาดแล้วล่ะครับ อ่านดูแล้วไม่มีข้อมูลไหนจริงสักอันเลยน่ะครับ ยกตัวอย่างเช่น

1. เรื่องถอนเงินแล้วโดน LA ก็ไม่มีหรอกครับ อย่างกรณี จขกท เขาโดน LA ไว้ก่อนแล้วไม่ใช่มาถอนเงินแล้วถึงโดน LA

2. ถ้าโดน LA แล้วก็แก้ไม่ยากเลยครับ ไม่มีหลักฐานเป็นภาษาอังกฤษก็ให้แปลภาษาอังกฤษกำกับไปแก้ได้ง่ายๆ อย่างกรณี จขกท แค่อัพบิลอะไรก็ได้ที่มีที่อยู่ตรงกับ PP ทางเว็บก็แก้ LA ให้แล้วล่ะครับ ถ้าไม่มีบิลจริงๆก็ไปให้ธนาคารออก statement ให้ก็แก้ได้แล้ว

3. ที่บอก MB ค่าธรรมเนียมถูกกว่าเยอะนี้หมายถึงถอนเข้าไทยหรือเปล่าครับ? ถ้าใช่ก็ผิดแน่นอนเพราะถ้า PP ถอนเข้าธนาคารไทยถ้าถอนเกิน 5000 ไม่เสียค่าธรรมเนียมแต่ถ้าต่ำกว่า 5000 ก็เสียแค่ 50 บาท แต่ MB ถ้าถอนเข้าธนาคารไทยเสียค่าธรรมเนียม 200-500 บาทน่ะครับ

4. ส่วนที่หลายเว็บเลิกจ่ายผ่าน PP ก็เพราะโดน PP LA ไงครับ เพราะฉะนั้นที่บอกว่าไม่กล้า LA ฝรั่งก็ผิดแน่นอน

5. ถ้า paypal ไม่น่าเชื่อถือก็ไม่มีอะไรที่น่าเชื่อถือแล้วล่ะครับ

ย้อนกลับไปยัง