Re: เราสามารถปิดบัญชีpaypal ได้หรือไม่ครับ

Classifieds ลงโฆษณาฟรี โฆษณา จ้างงาน หางาน แนะนำสินค้า ลงประกาศฟรี บริการ โปรโมทเว็บ เว็บไซต์หาเงิน
sealant
Extra Membership
ติดต่อ:

เราสามารถปิดบัญชีpaypal ได้หรือไม่ครับ

โพสต์โดย sealant » อังคาร 29 เม.ย. 2008 8:01 am

เราสามารถปิดบัญชีpaypal ได้หรือไม่ครับ
คืออยากใช้mailเก่า สมัครpaypalใหม่ครับ ทำได้หรือไม่ครับ แล้วต้องปิดอันเก่าไหมครับ ท่านเทพมาตอบหน่อย ;)
[align=center]รูปภาพ[/align]
[align=center]สนใจ ---> คลิกตรงนี้สอบถามได้ครับ[/align]

boy1000
VIP Member
VIP Member
ติดต่อ:

Re: เราสามารถปิดบัญชีpaypal ได้หรือไม่ครับ

โพสต์โดย boy1000 » อังคาร 29 เม.ย. 2008 8:19 am

ทำได้ครับ ถ้าไม่โดน LA ไปที่ edit profile>close account

Lelouch V Britania
Super Member

โพสต์โดย Lelouch V Britania » อังคาร 29 เม.ย. 2008 8:20 am

มันสามารถเพิ่มเมลล์สำหรับรับเงินได้นี่ครับ ไม่จำเป็นต้องปิดก็ได้ แต่เราก็เลือกว่าจะเอาเมลล์ไหนเป็นตัวล๊อกอิน แต่ทุกเมลล์ที่แอดเพิ่มไปสามารถรับเงินได้หมดครับ

minizz
Nb Member
Nb Member

โพสต์โดย minizz » อังคาร 29 เม.ย. 2008 8:25 am

ถ้าจะลบก็ได้  แต่ไม่ต้องลบครับ  สามารถเปลี่ยนอีเมลได้เลยครับ
login เข้า paypal แล้วคลิกที่ Edit profile แล้วคลิก Email แล้ว add mail ใหม่
แล้วตั้งให้email ใหม่ เป็น Primary 
ส่วน email เก่า จะลบก็ได้ไม่ลบก็ได้ครับ

ADAM
Nb Member
Nb Member

โพสต์โดย ADAM » อังคาร 29 เม.ย. 2008 8:28 am

minizz เขียน:ถ้าจะลบก็ได้  แต่ไม่ต้องลบครับ  สามารถเปลี่ยนอีเมลได้เลยครับ
login เข้า paypal แล้วคลิกที่ Edit profile แล้วคลิก Email แล้ว add mail ใหม่
แล้วตั้งให้email ใหม่ เป็น Primary 
ส่วน email เก่า จะลบก็ได้ไม่ลบก็ได้ครับ

แล้วชื่อเมลที่จะใส่เวลารับเงินคืออันไหนครับ หลังจากเปลี่ยนแล้ว  ???
ใช้เมล Primary  ในการล็อคอินและรับเงินใช่ไหมครับ  ???

sealant
ติดต่อ:

โพสต์โดย sealant » อังคาร 29 เม.ย. 2008 8:31 am

ขอบคุณท่านเทพทั้งหลายครับ สำหรับความรู้ใหม่ๆ
[align=center]สนใจ ---> คลิกตรงนี้สอบถามได้ครับ[/align]

minizz
Nb Member
Nb Member

โพสต์โดย minizz » อังคาร 29 เม.ย. 2008 8:41 am

aipysuimtai เขียน:
minizz เขียน:ถ้าจะลบก็ได้  แต่ไม่ต้องลบครับ  สามารถเปลี่ยนอีเมลได้เลยครับ

แล้วชื่อเมลที่จะใส่เวลารับเงินคืออันไหนครับ หลังจากเปลี่ยนแล้ว  ???
ใช้เมล Primary  ในการล็อคอินและรับเงินใช่ไหมครับ  ???

ใช่แล้วครับ

SFI
ติดต่อ:

โพสต์โดย SFI » อังคาร 29 เม.ย. 2008 3:33 pm

sealant เขียน:
คืออยากใช้mailเก่า สมัครpaypalใหม่ครับ ทำได้หรือไม่ครับ

ตามหัวข้อ และสิ่งที่ ท่าน sealant ต้องการ
ถ้าเรื่อง ใช้งาน เพิ่ม mail ก็ทำได้ตามที่ เพื่อนๆแนะนำได้เลยครับ
แต่ ถ้า ยังคิดจะใช้งาน อย่างไม่มีปัญหา
พยายาม อย่าปิด ๆ เปิดๆ บ่อย  เพราะนั้น ทาง paypal จะมอง
ว่า เราเริ่มมีปัญหา นั้นเอง หรือ อาจจะมีใครมาแฮงก์
และอาจจะมีปัญหา ต้องทำการตรวจสอบ และแน่นอน LA ไว้ก่อน
อย่าพยายาม ทำเรื่อง เล็กๆ ให้เป็น เรื่องใหญ่ๆ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

sealant
ติดต่อ:

โพสต์โดย sealant » อังคาร 29 เม.ย. 2008 7:44 pm

SFI เขียน:
sealant เขียน:
คืออยากใช้mailเก่า สมัครpaypalใหม่ครับ ทำได้หรือไม่ครับ

ตามหัวข้อ และสิ่งที่ ท่าน sealant ต้องการ
ถ้าเรื่อง ใช้งาน เพิ่ม mail ก็ทำได้ตามที่ เพื่อนๆแนะนำได้เลยครับ
แต่ ถ้า ยังคิดจะใช้งาน อย่างไม่มีปัญหา
พยายาม อย่าปิด ๆ เปิดๆ บ่อย  เพราะนั้น ทาง paypal จะมอง
ว่า เราเริ่มมีปัญหา นั้นเอง หรือ อาจจะมีใครมาแฮงก์
และอาจจะมีปัญหา ต้องทำการตรวจสอบ และแน่นอน LA ไว้ก่อน
อย่าพยายาม ทำเรื่อง เล็กๆ ให้เป็น เรื่องใหญ่ๆ

รับทราบครับท่าน ;)

J9882_05
Jr. Member
Jr. Member

โพสต์โดย J9882_05 » พฤหัสฯ. 01 พ.ค. 2008 7:23 am

ผมมีคำถามครับ
คือผมมี paypal  2  ตัวครับ 
แบบแรกคือ  priemium จะโดนหักค่าfee(ถ้าผมจะยกเลิกจะมีปัญหาอะไรมั้ยครับเพราะผมไม่ได้ใช้และไม่อยากใช้) แล้วถ้าผมทำการยกเลิกpaypal  แบบที่สอบของผมจะโดน LAหรือเปล่าครับ
แต่mail คนละตัวกันครับ
แบบสอง  personal ไม่โดนหัก(ตัวที่ใช้ปัจจุบัน)

ทั้งสองตัวยังไม่ได้ทำการ  Verification  (คือการแอดบัตรใช้มั้ยครับหรือทำอะไรอีก  (ยังไม่แอดเพราะยังไม่มีบัตรแล้วทำการสมัครบัตรของธนาคารไหนดีครับ  กรุงเทพหรือกสิกร )

ตอนนี้สถานะของผมเป็น  Thai-Unverified
http://

boy1000
VIP Member
VIP Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย boy1000 » พฤหัสฯ. 01 พ.ค. 2008 8:09 am

J9882_05 เขียน:ผมมีคำถามครับ
คือผมมี paypal   2  ตัวครับ 
แบบแรกคือ  priemium จะโดนหักค่าfee(ถ้าผมจะยกเลิกจะมีปัญหาอะไรมั้ยครับเพราะผมไม่ได้ใช้และไม่อยากใช้) แล้วถ้าผมทำการยกเลิกpaypal  แบบที่สอบของผมจะโดน LAหรือเปล่าครับ
แต่mail คนละตัวกันครับ
แบบสอง  personal ไม่โดนหัก(ตัวที่ใช้ปัจจุบัน)

ทั้งสองตัวยังไม่ได้ทำการ  Verification  (คือการแอดบัตรใช้มั้ยครับหรือทำอะไรอีก  (ยังไม่แอดเพราะยังไม่มีบัตรแล้วทำการสมัครบัตรของธนาคารไหนดีครับ  กรุงเทพหรือกสิกร )

ตอนนี้สถานะของผมเป็น  Thai-Unverified

ผมแนะนำว่าคุณไปทำการยืนยัน account ที่ใช้(personal) ส่วน account พรีเมี่ยมที่ไม่ได้ใช้ก็ปล่อยทิ้งไว้ ไม่ต้องไปลบ ไม่ต้องไปยุ่งอะไรมัน เพราะ paypal อนุญาติให้เรามีได้ 2 account อยู่แล้ว แต่ถ้าจะลบก็ไม่ได้ทำให้อีก account โดน LA หรอกครับ ยกเว้นก่อนลบ คุณได้โอนเงินทั้งหมดจากพรีเมี่ยมไป personal ซึ่งถ้าทำแบบนี้สามารถทำให้โดน LA ได้ครับ

ส่วนสมัครบัตรของที่ไหนก็ตามสะดวกคุณเลยครับ

J9882_05
Jr. Member
Jr. Member

โพสต์โดย J9882_05 » พฤหัสฯ. 01 พ.ค. 2008 8:40 am

การทำ Verification  (คือการแอดบัตรใช้มั้ยครับหรือทำอะไรอีก  หรือเปล่า)
http://

Lelouch V Britania

โพสต์โดย Lelouch V Britania » พฤหัสฯ. 01 พ.ค. 2008 9:50 am

แอดบัตรให้หักเงินก่อนครับ แล้วเอาตัวเลขมายืนยัน ก็จะผ่านแล้ว

SFI
ติดต่อ:

โพสต์โดย SFI » พฤหัสฯ. 01 พ.ค. 2008 2:05 pm

แบบนี้นะครับ จะได้เข้าใจกันถูกต้อง
1 คนมีได้สองบัญชี คือ personal และ priemium
แต่อย่า ทำการ ถ่าย เทเงิน หรือ ทำในลักษณะ ฟอกเงิน
เช่น โยกเงินจากบัญชี หนึ่ง มาอีก บัญชี หนึ่ง เป็นต้น

และควรทำการ Verified  ซะ
เพราะเขาจะตรวสอบ เน้น พวก ไม่ยอม Verified เป็นหลักก่อน
เพราะ โกงแล้วตาม ทวงเงินคืนยากนั้นเอง
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ART_T
VIP Member
VIP Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย ART_T » พฤหัสฯ. 01 พ.ค. 2008 5:14 pm

แล้วถ้าโดน LA จะปิดบัญชีได้ไหม เบื่อละ อยากยอมแพ้มัน

SFI
ติดต่อ:

โพสต์โดย SFI » พฤหัสฯ. 01 พ.ค. 2008 5:29 pm

โดน LA ปิดไม่ได้ครับ
และถ้าจะถามว่า งันก็ปล่อยไว้เฉยๆ เลยสิ้นเรื่อง
ก็บอก ว่า ไม่ได้อีกเช่นกัน
เช่นในกรณีของท่าน  พี่อาร์ทรักฝันที่ซู๊ดดดด
เพราะท่านส่งเอกสารไปแล้ว ต้องแก้ให้ผ่านอย่างเดียว
เบื่ออะไร เหลือแค่ นิดเดียวจริงๆ
ถามเพื่อนคนล่าสุด  แก้ LA  ไม่ยากเลย
เพียงแค่ทำตามคำแนะนำต่างๆ ตามขั้นตอน ที่ผมได้นำมาแนะนำไว้
พูดง่ายๆ นะ ใครโดน เขาต้องการอะไรก็ส่งๆให้เขาไป
เขาไม่พอใจ ขอใหม่ ก็ให้เขาไป ใช้ไม่ได้อีก ก็ส่งใหม่
แสดงให้เขาเห็นว่า เราไม่ได้มีเจตนา
ฝ่ายตรวจสอบนะ ไม่ใจร้ายหรอกครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ART_T
VIP Member
VIP Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย ART_T » พฤหัสฯ. 01 พ.ค. 2008 5:42 pm

SFI เขียน:โดน LA ปิดไม่ได้ครับ
และถ้าจะถามว่า งันก็ปล่อยไว้เฉยๆ เลยสิ้นเรื่อง
เช่นในกรณีของท่าน  พี่อาร์ทรักฝันที่ซู๊ดดดด
เพราะท่านส่งเอกสารไปแล้ว ต้องแก้ให้ผ่านอย่างเดียว
เบื่ออะไร เหลือแค่ นิดเดียวจริงๆ
ถามเพื่อนคนล่าสุด  แก้ LA  ไม่ยากเลย
เพียงแค่ทำตามคำแนะนำต่างๆ ตามขั้นตอน ที่ผมได้นำมาแนะนำไว้
พูดง่ายๆ นะ ใครโดน เขาต้องการอะไรก็ส่งๆให้เขาไป
เขาไม่พอใจ ขอใหม่ ก็ให้เขาไป ใช้ไม่ได้อีก ก็ส่งใหม่
แสดงให้เขาเห็นว่า เราไม่ได้มีเจตนา
ฝ่ายตรวจสอบนะ ไม่ใจร้ายหรอกครับ

เฮ้อออออออออ  ขอถอนหายใจหน่อยคับ

sealant
ติดต่อ:

โพสต์โดย sealant » เสาร์ 03 พ.ค. 2008 3:15 am

พี่อาร์ทรักฝันที่ซู๊ดดดด เขียน:
SFI เขียน:โดน LA ปิดไม่ได้ครับ

เฮ้อออออออออ  ขอถอนหายใจหน่อยคับ

เซ็งเหมือนกันโดนLA

SFI
ติดต่อ:

โพสต์โดย SFI » เสาร์ 03 พ.ค. 2008 3:22 am

ไม่ต้องไปเซ็งครับ
รับรอง โดนเกือบทุกๆคน
โดยเฉพาะ ช่วงนี้
เมืองไทย ถูกจับตามองเป็นพิเศษ( ข่าวล่าสุด)
คือ มีคนไทย จำนวนมาก ทำการค้า กับ ebay แล้วโกง
พวกเลยมาไล่เบี้ย
ใคร ยังไม่ Verified รีบๆทำซะครับ ก่อนตรวจเจอ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ย้อนกลับไปยัง