Re: ZIDDU เวรแล้ว มันบอกผมว่าบัญชีถูกหยุด ช่วยด้วยคร้าบ

Classifieds ลงโฆษณาฟรี โฆษณา จ้างงาน หางาน แนะนำสินค้า ลงประกาศฟรี บริการ โปรโมทเว็บ เว็บไซต์หาเงิน
Hopeless Heart
Super Member
Super Member

Re: ZIDDU เวรแล้ว มันบอกผมว่าบัญชีถูกหยุด ช่วยด้วยคร้าบ

โพสต์โดย Hopeless Heart » เสาร์ 23 ก.พ. 2008 7:11 pm

ยิ่งมีหลายแอ็คเคาท์ยิ่งต้องระวังเป็นพิเศษ

ISE
Super Hero Member

โพสต์โดย ISE » เสาร์ 23 ก.พ. 2008 7:16 pm

เสียใจด้วยนะคะ ziduu เราก็เคยทำค่ะ ได้เงินช้า easy-share ผลตอบแทนจะเยอะกว่า
และก็อย่างว่า มีหลายแอคเคาท์ระวังเป็นพิเศษเลยค่ะ
แต่เรื่องนี้สรุปมันโกงได้เนียนมากค่ะ
รับทำแบนเนอร์ เริ่มที่ 100-. Header 300-. Layout และงานกราฟฟิคทุกชนิด

รูปภาพ

chorpain[@]msn.com
เบอร์โทร 085-  9436519 นะคะ เปลี่ยนเบอร์แล้ว ๆ

pyou
Jr. Member
Jr. Member

โพสต์โดย pyou » เสาร์ 23 ก.พ. 2008 11:32 pm

ZIDDUโกงตรงไหนเราทำผิดกฏ กฏเค้าห้ามอัพไฟร์อย่างว่า โดนแบนก็ต้องทำใจ

แถมเค้าจ่ายมาหลายรอบแล้ว แบบนี้ยังว่าเค้าโกงอีกแย่จัง เจ้าของเว็บมาอ่านเจอเข้าคงเสียความรู้สึกน่าดู  :'(
รูปภาพ

jokoko

โพสต์โดย jokoko » อาทิตย์ 24 ก.พ. 2008 1:21 am

pyou เขียน:ZIDDUโกงตรงไหนเราทำผิดกฏ กฏเค้าห้ามอัพไฟร์อย่างว่า โดนแบนก็ต้องทำใจ

แถมเค้าจ่ายมาหลายรอบแล้ว แบบนี้ยังว่าเค้าโกงอีกแย่จัง เจ้าของเว็บมาอ่านเจอเข้าคงเสียความรู้สึกน่าดู  :'(

ถูกต้องครับ ในกฏเขาก็มีบอกไว้แล้ว แถมตอนนี้ ziddu กำลังไล่คนที่โกงจากการใช้ช่องโหว่ ที่ปั้มรูปกันอ่ะครับ ใครที่ปั้มรูปยอดติดลบก็ทำใจได้เลยครับ

nattee
Full Member
Full Member

โพสต์โดย nattee » อาทิตย์ 24 ก.พ. 2008 1:59 am

jokoko เขียน:
pyou เขียน:ZIDDUโกงตรงไหนเราทำผิดกฏ กฏเค้าห้ามอัพไฟร์อย่างว่า โดนแบนก็ต้องทำใจ

ถูกต้องครับ ในกฏเขาก็มีบอกไว้แล้ว แถมตอนนี้ ziddu กำลังไล่คนที่โกงจากการใช้ช่องโหว่ ที่ปั้มรูปกันอ่ะครับ ใครที่ปั้มรูปยอดติดลบก็ทำใจได้เลยครับ

ปั้มรูป เขาทำกันไง ครับ...... อยากรู้อะครับ.... บอกหน่อยดิ

jokoko

โพสต์โดย jokoko » อาทิตย์ 24 ก.พ. 2008 4:25 am

เมื่อก่อนจะมีช่องโหว่ที่ว่า เราสามารถ link ไปยังหน้ารูปได้เลย ปกติก่อนที่เราจะดูรูปต้องกด View ถึงจะเข้าไปดูรูปใหญ่ได้

Ex.

สมมติ link รูปของเราเป็นแบบนี้

hxxp://www.ziddu.com/download.php?uid=xxxx

ก็แค่เปลี่ยนเป็น

hxxp://www.ziddu.com/gallery.php?uid=xxxx

แค่นี้เราก้อไม่ต้องให้คนดูเสียเวลาโหลดกันมากแล้ว แต่คนมันดันเอาไปปั่นกันจนผิดสังเกตุ เพราะยังไง ip ก็เปลี่ยนไม่ได้อยู่แล้ว ziddu มันเลยจับได้ แล้วก้อไล่เคลียร์มาเรื่อยๆ จนตอนนี้ทาง ziddu เลยให้ใส่ code ทุกครั้งไม่ว่าจะเป็นการ View หรือ Download ทำให้ปัญหาเซอร์เวอร์ทำงานหนักหมดไปได้เยอะเลยทีเดียว แล้วไม่ต้องสงสัยหรอกครับว่าใครเป็นคนปั่น ก็พี่ไทยนี่แหละครับ traffic พี่ไทยวิ่งเข้า ziddu เยอะที่สุดเลย

zaleing
Full Member
Full Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย zaleing » อาทิตย์ 24 ก.พ. 2008 12:19 pm

ส่วนตัวผมไม่ซีเรียสแล้วหล่ะ เพราะตอนแรกเลยใครรีบโกยได้ก้อโกยตอนนี้ก้อ สมัครใหม่อย่างเดียว

ว่าแต่ว่าท่าไม่ให้โพสคลิบอย่างว่า แล้วจะโพสไรดี นึกไม่ออกเลยคร้าบ  เพลงหรอให้นั่งอัพทั้ง vampire ผมไม่ไหวแน่นอนแต่ดีน่ะรอบ2มันจ่ายผมค่อยยังชั่ว

boy1000
VIP Member
VIP Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย boy1000 » อาทิตย์ 24 ก.พ. 2008 6:54 pm

zaleing เขียน:ส่วนตัวผมไม่ซีเรียสแล้วหล่ะ เพราะตอนแรกเลยใครรีบโกยได้ก้อโกยตอนนี้ก้อ สมัครใหม่อย่างเดียว

ว่าแต่ว่าท่าไม่ให้โพสคลิบอย่างว่า แล้วจะโพสไรดี นึกไม่ออกเลยคร้าบ  เพลงหรอให้นั่งอัพทั้ง vampire ผมไม่ไหวแน่นอนแต่ดีน่ะรอบ2มันจ่ายผมค่อยยังชั่ว

มันห้ามก็จริงครับ แต่ก็ไม่ได้ห้ามแบบจริงจัง ถ้าจริงจังคงโดนกันหมดแล้ว ในกรณีของคุณต้องดูว่ามันตอบเมลว่า มันแบนข้อหาอะไร ถ้าโดนข้อหา Illegality/Adult Content ก็แสดงว่าคุณซวยที่มันสุ่มมาเจอและแบน account คุณ ถ้าสมัครใหม่ก็อัพได้เพราะคงไม่ซวยซ้ำสองหรอกครับ 1000คน จะมีโดนแบน 1 คนได้มั้ง ตั้งแต่ทำมาเจอคุณโดนแบนเป็นคนที่ 2 เอง

bom_z
Jr. Member
Jr. Member

โพสต์โดย bom_z » อาทิตย์ 24 ก.พ. 2008 7:21 pm

ทำไมช่วงนี้ผมอัพไฟล์ไม่ได้เลยอ่า

ตอนนี้ทำควบสองเลย
ziddu กับ moneyupload

แต่เน้น moneyupload มากกว่าเพราะโหลดเร็วไม่โดนบ่นไม่โดนแบน
แต่รักผม ziddu มากกว่าเพราะมั่นคง จ่ายจริง
:-X
รูปภาพ[color=indigo][b]xxx

ISE

โพสต์โดย ISE » อาทิตย์ 24 ก.พ. 2008 8:28 pm

bom_z เขียน:ทำไมช่วงนี้ผมอัพไฟล์ไม่ได้เลยอ่า

ตอนนี้ทำควบสองเลย
ziddu กับ moneyupload

แต่เน้น moneyupload มากกว่าเพราะโหลดเร็วไม่โดนบ่นไม่โดนแบน
แต่รักผม ziddu มากกว่าเพราะมั่นคง จ่ายจริง
:-X

moneyupload เป็นเว็บใหม่หรอคะ?
น่าสนใจดีจังเลยค่ะ ท่าทางจะให้เยอะด้วยถ้าไม่โดนแบนก็แสดงว่าโกงได้หลายวิธีล่ะสิคะ แหะๆ
รับทำแบนเนอร์ เริ่มที่ 100-. Header 300-. Layout และงานกราฟฟิคทุกชนิด

รูปภาพ

เบอร์โทร 085-  9436519 นะคะ เปลี่ยนเบอร์แล้ว ๆ

bom_z
Jr. Member
Jr. Member

โพสต์โดย bom_z » อาทิตย์ 24 ก.พ. 2008 8:52 pm

Chobit-Shiu เขียน:moneyupload เป็นเว็บใหม่หรอคะ?
น่าสนใจดีจังเลยค่ะ ท่าทางจะให้เยอะด้วยถ้าไม่โดนแบนก็แสดงว่าโกงได้หลายวิธีล่ะสิคะ แหะๆ

เป็นเวปเพิ่งเปิดมีคนบอกว่าได้เงินแล้ว 3-4 คน ผมยังไม่ค่อยมั่นใจเท่าไร
แต่ก็ทำแล้วดูผลสิ้นเดือนนี้ครับ(ยอดขึ้นเร็วดี คนโหลดค่อนข้างชอบอ่ะ มันโหลดเร็ว)
เวปนี้อัตราจ่ายเหมือนzidduแหละครับ
รูปภาพ[color=indigo][b]xxx

ISE

โพสต์โดย ISE » อาทิตย์ 24 ก.พ. 2008 8:54 pm

bom_z เขียน:
Chobit-Shiu เขียน:moneyupload เป็นเว็บใหม่หรอคะ?

เป็นเวปเพิ่งเปิดมีคนบอกว่าได้เงินแล้ว 3-4 คน ผมยังไม่ค่อยมั่นใจเท่าไร
แต่ก็ทำแล้วดูผลสิ้นเดือนนี้ครับ(ยอดขึ้นเร็วดี คนโหลดค่อนข้างชอบอ่ะ มันโหลดเร็ว)
เวปนี้อัตราจ่ายเหมือนzidduแหละครับ

อ่อค งั้นเรารอหลักฐานเวลามีคนทำได้แล้วค่อยทำดีกว่า หหุ เดี๋ยวไม่คุ้มแล้วจะแย่เรา
ทำ sign-profit ดีกว่า หุหุๆๆ

รูปภาพ

zaleing
Full Member
Full Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย zaleing » อาทิตย์ 24 ก.พ. 2008 9:55 pm

เมลืไปถามมันอย่างที่คุณบอย บอกมา3วันแล้วคร้าบ มันยังไม่ตอบกลับมาเลย

boy1000
VIP Member
VIP Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย boy1000 » อาทิตย์ 24 ก.พ. 2008 10:20 pm

zaleing เขียน:เมลืไปถามมันอย่างที่คุณบอย บอกมา3วันแล้วคร้าบ มันยังไม่ตอบกลับมาเลย

ก็ได้แต่รอต่อไปครับ รู้สึกคนที่เป็นแบบเดียวกับคุณแล้วได้เงินคืนแล้วจะใช้ชื่อ หัวหอม ยังไงลอง pm ไปคุยกับเขาดูครับ ไม่แน่ใจว่าจำถูกคนหรือป่าว ถ้าผิดก็ขออภัยแต่มีแน่ๆที่ตั้งกะทู้แบบคุณแล้วเมลไปบอกมันก็ได้เงินคืน ยังไงลองหากะทู้เก่าๆ ดูครับ ที่หมวดนี้แระ

jokoko

โพสต์โดย jokoko » จันทร์ 25 ก.พ. 2008 5:45 pm

ตอนนี้ ziddu ยอด download ผิดปกติไปด้วย ไม่แน่ใจว่าจะเปลี่ยนเป็น 0.001 1uip/วัน ไม่ว่าจะโหลดกี่ไฟล์ก้อตามรึเปล่า

boy1000
VIP Member
VIP Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย boy1000 » จันทร์ 25 ก.พ. 2008 10:23 pm

ของผมไม่ได้อัพเพิ่มเลยแต่ยอดก็ยังขึ้นเรื่อยๆ เหมือนปกติ นี้ของผมแปลกหรือเปล่าเนี่ย  ???

jokoko เขียน:ตอนนี้ ziddu ยอด download ผิดปกติไปด้วย ไม่แน่ใจว่าจะเปลี่ยนเป็น 0.001 1uip/วัน ไม่ว่าจะโหลดกี่ไฟล์ก้อตามรึเปล่า

ผมลองให้แล้วยังปกติเหมือนเดิมครับ วิธีลองก็คือโหลดหรือดูรูปของตัวเอง ดูสัก 2 ไฟล์ครับ ก็จะเห็นว่ายังขึ้นอยู่

rojackle
Newbie
Newbie

โพสต์โดย rojackle » จันทร์ 25 ก.พ. 2008 10:27 pm

เสียใจด้วยที่โนลบนะครับ ชักเสียวๆขึ้นมาเหมือนกัน ??? :-\
รูปภาพ

nattee
Full Member
Full Member

โพสต์โดย nattee » อังคาร 26 ก.พ. 2008 12:20 am

jokoko เขียน:ตอนนี้ ziddu ยอด download ผิดปกติไปด้วย ไม่แน่ใจว่าจะเปลี่ยนเป็น 0.001 1uip/วัน ไม่ว่าจะโหลดกี่ไฟล์ก้อตามรึเปล่า

มันก็ยังเหมือนเดิม หนิ ครับบ...... คุณน๊ะ เข้าใจผิดไปเอง ที่เขาเขียน ว่า  uip/วัน  นะ มันหมายถึง ไฟล์ เดียว ครับ.....

ส่วนตอนนี้ผมเลิกทำไปแล้วครับ ..... เพราะผมก็โดนแบนเหมือนกัน ได้มาสองครั้ง รวม ๆ  ๆ  ก็ หมื่นกว่า แต่โดนแบน แล้วมันเจ็บใจ ครับ...

ก่อนจะแบน ยอดเกือบ 500 แล้ว ผมเลยไม่อยากทำต่อเลย...... ถ้าเจ้าของกระทู้ จะขอ Account คืน ผมเห็นที่อื่น เขาบอกว่า ขอคืนได้ นะครับ

แต่คุณ ต้องแน่ใจว่า คุณไม่ได้อัพโหลด ไฟล์ที่ผิดกฏ เขา ส่วนผม ผมรู้ตัวดีครับว่า ไม่มีทางได้คืน เลยทิ้งมันไปซะเลย ไปเว็ป อื่นทำดีกว่า

ย้อนกลับไปยัง