กำลังจะซื้อคอนโด แต่ตัดสินใจไม่ได้ค่ะ !

คุยกันได้ แวะมาทักทาย ทุกเรื่อง จับฉ่าย รวมมิตร บ้านเล็กบ้านน้อย
พูดคุยเรื่องนอกบ้าน
บุคคลทั่วไป

กำลังจะซื้อคอนโด แต่ตัดสินใจไม่ได้ค่ะ !

โพสต์โดย บุคคลทั่วไป » พฤหัสฯ. 21 ม.ค. 2016 6:25 am

คือเร็วๆนี้เราจะซื้อคอนโดแล้วอ่ะค่ะ แล้วทีนี้ไปดูมา ตัดสินใจไม่ถูกอ่า คือมันมีให้เลือกเยอะมากเลยจนปวดหัวไปหมดTT ที่แรกที่ดูเปนคอนโดเก่า แลดูโทรมๆแถมต้องตกแต่งอีกพอสมควร ส่วนอีกที่ดูของดีคอน ไพร์ม เป็นคอนโดใหม่แถมรัตนาธิเบศร์ เค้าเพิ่งกำลังจะเปิดให้จอง 23-24 มกราคม 59 นี้เอง สนใจเป็นตัวเลือกแรกๆเลยเพราะอยู่ใกล้บ้านยายด้วยค่ะ ที่สำคัญมีวิวเจ้าพระยาแถมใกล้รถไฟฟ้า ส่วนแม่ก็ชอบอยากให้ไปอยุ่ที่นี่เหมือนกันเพราะเค้ากลัวเราอยุ่คอนโดเก่าไม่ได้ แต่ใจจิงๆก้แอบลังเลเพราะเรื่องงบประมาณที่มีจำกัดด้วยค่ะประเด็นเลย เหอๆ เลยตัดสินใจไม่ถูกจะเอาของเก่าแต่จะเซฟเงินได้นิดหน่อย หรือเอาของใหม่แล้วดีอยุ่แล้วสบายใจดีคะ ?? รบกวนมาแชร์กันน่อยน้า

ย้อนกลับไปยัง