โครเก่งคอมเข้ามาตรวจสอบหน่อย

บอร์ดนี้สำหรับ ถามตอบ เกี่ยวกับ คอมพิวเตอร์ เครื่องคอมพิวเตอร์ อุปกรณ์ ฮาร์ดแวร์ ซอฟท์แวร์ การใช้งานอินเตอเน็ต เน็ตเวิร์ก คอมพิวเตอร์กราฟฟิก อินเตอร์เน็ต

Moderator: ลุงหนวด

?????????????
Full Member
Full Member
ติดต่อ:

โครเก่งคอมเข้ามาตรวจสอบหน่อย

โพสต์โดย ????????????? » ศุกร์ 06 เม.ย. 2007 10:11 pm

มีคนมาบอกว่ามันทำให้ NET เร็วขึ้นไม่ทราบว่ามันทำได้จริงไหมวิธีตามข้างล่างเลย ??? ???
นี้ๆไปกันใหญ่แล้วไม่ต้องไปโหลดหลอกเพราะโปรแกรมนี้จะปรับแต่งค่า Packet Scheduler ซึ่งผมจะมีวิธีมาบอกครับ
ทิปนี้สำหรับผู้ใช้ Windows XP Professional ที่ต้องการเพิ่มความเร็วในการท่องเน็ต โดยจุดเริ่มต้นของไอเดียที่ใช้ปรับแต่งมาจากว่า ค่าเริ่มต้นของ Packet Scheduler ในระบบจะถูกจำกัดไว้ที่ 20% ของแบนด์วิดธ์ที่เชื่อมต่อเท่านั้น ข่าวดีคือ คุณแก้ไขมันได้
ขั้นตอนแรก ให้คุณล็อกอินเข้าระบบด้วยบัญชีผู้ใช้เป็น Administrator (อย่าใช้แอคเคาต์) เสร็จแล้วให้คลิกปุ่ม Start เลือกคำสั่ง Run ในกล่องข้อความ Open พิมพ์ gpedit.msc คลิกปุ่ม OK สังเกตุคลิกเครื่องหมายบวกที่อยู่หน้าไอเท็ม Local Computer Policy
เพื่อดูออปชันต่างๆ ที่อยู่ภายใน จากนั้นคลิกต่อที่หน้าไอเท็ม Administrative Templates
จากนั้นคลิกหน้าไอเท็ม Network คลิกเลือกไฮไลท์หัวข้อ QoS Packet Scheduler ในกรอบหน้าต่างทางซ้าย สังเกตุที่หน้าต่างด้านขวาให้ดับเบิ้ลคลิกบนหัวข้อ limit reservable bandwidth แท็บ setting ให้คลิกเลือกหัวข้อ enabled จากนั้นตรงตำแหน่งที่แจ้งว่า Bandwidth limit % ให้แก้เป็น ?0? แล้วบู๊ตเครื่องใหม่
วิธีนี้ได้ผลดีทีเดียว

DemonIT_05
Hero Member
Hero Member
ติดต่อ:

Re: โครเก่งคอมเข้ามาตรวจสอบหน่อย

โพสต์โดย DemonIT_05 » ศุกร์ 06 เม.ย. 2007 10:14 pm

มันก็ทำได้นะครับ ผมก็เคยทำแต่ไม่ค่อยเห็นผลซักเท่าไหร่

sassy
Extra Membership
Extra Membership

Re: โครเก่งคอมเข้ามาตรวจสอบหน่อย

โพสต์โดย sassy » ศุกร์ 06 เม.ย. 2007 10:16 pm

เมื่อก่อนนู้นที่เนตเรา56 เราเคยใช้ cFosSpeed อ่ะค่ะ เร่งเนตเอา
จะเร่งได้เป็นช่วงๆ และเฉพาะบางเวบ บางเวลา
มันเร่งได้จิงๆอ่ะค่ะ
เวลาแถบมันขึ้น ถ้าความเร้วเพิ่มขึ้นมาก แถบมันจะยาวมากๆ

?????????????
Full Member
Full Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย ????????????? » ศุกร์ 06 เม.ย. 2007 10:29 pm

ขอบคุณครับแล้วมันจะมีอันตรายกับเครื่องไหมดูรูปครับ

http://www.thaiupload.info/files/jmxezm ... vmyyl2.jpg
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ ศุกร์ 06 เม.ย. 2007 10:37 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

vaddanai
Hero Member
Hero Member

โพสต์โดย vaddanai » ศุกร์ 06 เม.ย. 2007 10:46 pm

sassy เขียน:เมื่อก่อนนู้นที่เนตเรา56 เราเคยใช้ cFosSpeed อ่ะค่ะ เร่งเนตเอา
จะเร่งได้เป็นช่วงๆ และเฉพาะบางเวบ บางเวลา
มันเร่งได้จิงๆอ่ะค่ะ
เวลาแถบมันขึ้น ถ้าความเร้วเพิ่มขึ้นมาก แถบมันจะยาวมากๆ

คุณsassyใช้โปรแกรมเดียวกะผมเลยครับ  ีมากๆใช้แล้วเห็นผลได้ชัด

ส่วนร ูปที่ให้ดูนะครับ  ทำแค่อันเดียวแต่ผมจำไม่ได้ว่าอันไหนครับ

DemonIT_05
Hero Member
Hero Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย DemonIT_05 » ศุกร์ 06 เม.ย. 2007 11:13 pm

ไม่อันตรายครับแต่ถ้าใช้แล้วแฮ๊งก็กลับมาแก้ให้เหมือนเดิมก็ได้ครับ
ก่อนแก้ควรจดค่าที่แก้ไปด้วย เวลาแก้กลับจะได้เหมือนเดิม

ย้อนกลับไปยัง