น้องมากับคำว่าใช่ - ไหมไทย ใจตะวัน ซึ้งจิตโดนใจจริงๆ

เพลงลูกทุ่ง / เพลงเพื่อชีวิต
shadownot
Hero Member
Hero Member
ติดต่อ:

น้องมากับคำว่าใช่ - ไหมไทย ใจตะวัน ซึ้งจิตโดนใจจริงๆ

โพสต์โดย shadownot » อาทิตย์ 07 ต.ค. 2007 1:07 am

เพลง / Title : น้องมากับคำว่าใช่
ศิลปิน / Artist : ไหมไทย ใจตะวัน
อัลบั้ม / Album : บ่าวพันธุ์พื้นเมือง

[align=center][/align]

[align=center]บ่เสียใจเลยที่เคยอกหัก
เมื่อได้มารู้จักคนเป็นตาฮักคือเจ้าอ้ายเคยเสียใจ
จนต้องอาศัยน้ำเมา
อกหักจากคนรักเก่า หลายคราวก่อนหาเจ้าเจอ

บ่สวยเลิศเลอ แต่มีน้ำใจ
ให้เกียรติมาเอาใจใส่ ผู้ชายโลโซหน้าเซ่อ
คนจนมอซอเจ้ายังค้นหาความหล่อเจอ
แผลเจ็บจากคราวรักเก้อ เธอเอารักแท้เป็นยา

* รักที่ผ่านมา เคยคิดว่าฟ้าดินใจดำ
แท้จริงฟ้าแนะนำ ให้อ้ายช้ำรอคนใช่กว่า
กี่เที่ยวอกหัก เพราะอ้ายใจร้อนก่อนเวลา
มารู้สึกเริ่มเข้าใจฟ้า เมื่อถูกสายตาเจ้าคอยเทคแคร์

(ซ้ำ *)

อ้ายเก็บฮักแท้ มาคอยดูแลแผลเก่า
หันหลังลาขวดเหล้า เจ็บเหงาก็เอารักแก้
แต่ที่ยังกังวล ฝากให้หน้ามนเจ้าช่วยดูแล
ฮักอ้ายขอให้ฮักแน่ อย่าให้เป็นรักแท้ชั่วคราว

ใจอ้ายช้ำมาจนแย่ ล่อยให้ฮักแท้แหน่เด้อผู้สาว

อันนี้ก็น่าฟัง เพราะดีครับ เอามาฝากกัน  :D

เอาเพลงมาลงให้แล้วนะครับ สำหรับใครที่ชื่นชอบจะได้ฟังและร้องไปพร้อมกันซะทีเดียวเลย
ยังไงขอกำลังใจด้วยนะคร้าบบบบบ จะได้หาไรดีๆ มาฝากเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ อีกเยอะๆ ถ้ามีปัญหาในการรับฟังยังไงช่วยแจ้งด้วยนะครับ ขอให้มีความสุขกัวการฟังเพลงครับผม
  ;)
แก้ไขล่าสุดโดย kobana เมื่อ จันทร์ 12 พ.ย. 2007 11:53 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

babypooh

Re: น้องมากับคำว่าใช่ - ไหมไทย ใจตะวัน ซึ้งจิตโดนใจจริงๆ

โพสต์โดย babypooh » จันทร์ 11 มิ.ย. 2012 9:53 pm

บ่สวยเลิศเลอ แต่มีน้ำใจ
ให้เกียรติมาเอาใจใส่ ผู้ชายโลโซหน้าเซ่อ
คนจนมอซอเจ้ายังค้นหาความหล่อเจอ
แผลเจ็บจากคราวรักเก้อ เธอเอารักแท้เป็นยา

กินใจงับ >:D >:D

Bumped ล่าสุดโดย Anonymous on จันทร์ 11 มิ.ย. 2012 9:53 pm.

ย้อนกลับไปยัง