รักกันและเข้าใจกัน

ชุมชนของหมู่บ้านซื้อตรง เสนา หมู่บ้านนี้เป็น ลักษณะ ทาวน์โฮม สามร้อยกว่ายูนิต ใก้ล ศูนย์การค้า ม.เกษตร

Moderator: ลุงหนวด

บุคคลทั่วไป

รักกันและเข้าใจกัน

โพสต์โดย บุคคลทั่วไป » อังคาร 05 ก.พ. 2013 3:27 pm

ต้องตามแบบจี้เลยครับ งั้นก็อย่าได้คิดว่าเค้าจะซ้อมให้เร็วๆนี้ เพราะโฟแมนเค้าไปคุมงานที่รังสิตแล้วครับ แล้ว
อยากทราบว่ามีแต่คนบ่นเรื่องรถขับเร็ว แต่ไม่เหนมีในข้อเรียกร้องเรื่องตัวหนอนเลยครับ ส่วนเรื่องรปภ.ที่ว่า
ไม่มีประสิทธิภาพจริงแล้วควรโทษโครงการเพราะเค้าบอกจะทำคราประทับแจกก็ไม่มี เรื่องกล้องผมเสนอโครงการ
ให้ทำพร้อมเสาไฟฟ้าเค้าก็ไม่สนใจก้อกนำหน้าโครงการก็ไม่มีถ้าเราเตรียมเรื่องต่างให้รปภแล้วเค้าทำกันไม่ได้ค่อยต่อว่ากันผมว่าน่าเหนใจเค้านะมาทำงาน
ห้องนำยังไม่มีเข้าเลยส่วนไฟศาลพระภูมิกว่าจะซ้อมก็ปาไป4เดือน และป้ายเตือนเรื่องจำกัดความเร็ว ก็ไม่มีและก็การซ้อมแซมบ้านต่างๆ ผมว่าทั้งหมดนี้ต่างหาก
ทีขณะนิติบุคคลควรสู้เพื่อหมู่บ้านจริงๆนะครับ ไม่ใช่มาหาความสมาชิกกันเอง พวกคุณมีอำนาจ ก็แค่เดินไปบอกเพื่อนบ้านกันเองแค่นั้นใช่ใครอื่นไกล
คนกันเองทั้งนั้นและผมว่าควรลองอยู่ที่นี้จิงๆจังแล้วจะเหนได้ชัดเจนขึน ใครพูดไร ผม
ไม่รู้แต่ผมว่าเรียกร้องต่อสู้ถึงสิ่งที่เราควรจะได้จากโครงการให้ได้ไม่ดีกว่ารึครับ อย่างคุณรุ่งรัตน์รับปากกลับผมว่าบ้านไหนสร้างช้า จะแถมแท้งนำปั้มนำให้ทุกหลังเค้ายังไม่ทำตามที่พูดเลยจิงมะคุณรุ่งรัตน์ถ้าว่าผมพูดมาเองไปสาบานที่ไหนก็ได้ ผมว่าควรร่างข้อปฏิบัติใหม่ที่จะมำให้พวกเรา
ทุกหลังได้ประโยชน์สูงสุดนะครับ ถ้าผมพูดจาล้วงเกินดูหมิ่นคณะกรรมการไป ก็ขอโทษนะที่นี้ด้วยนะครับผมก็แค่พูดความในใจอย่าได้ติดเปนอารมณ์เลยนะครับ

บ้านใหม่
Hero Member
Hero Member

Re: รักกันและเข้าใจกัน

โพสต์โดย บ้านใหม่ » อังคาร 05 ก.พ. 2013 5:48 pm

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ เรื่องไล่บี้กับโครงการ ก่อน และ ค่อยมาทำกฏเพื่อความเรียบร้อยในหมู่บ้านกันต่อ
เป็นเรื่อง ซ่อม ที่โดนกันทุกหลัง น่าเศร้าใจยิ่งนัก
แรกๆ ผมว่าเค้าอยากทำให้ดีแต่ไม่มีระบบจัดการ แต่ดูแล้วตอนนี้เค้าคงไม่มีใจที่จะทำให้มันดี ทำเอาเงินแล้วก็ทิ้งๆ ไป
มีหลายหลังที่ยังมีปัญหาอยู่

รวงข้าว
Jr. Member
Jr. Member

โพสต์โดย รวงข้าว » พุธ 06 ก.พ. 2013 11:07 am

อีกเรื่องที่ไม่เข้าใจมากๆ คือ ถนนเมนกว้างกว่าถนนในซอยมากๆ
แต่กลับพบว่าคนที่อยู่ถนนเมน(DIMOND) เอารถมาจอดในซอย
จริงๆ ก็จอดได้ แต่..ไม่เข้าใจว่าหน้าบ้านก็ว่าง แถมกว้างอีกต่างหาก
ท่านอุตสาห์ข้ามมาจอดที่ซอยตรงข้ามบ้านท่าน จอดทุกวัน 2 คัน หน้าบ้านว่างไว้ทำไมนะ
การที่มาจอดในซอยทำให้คนที่มีบ้านอยู่ในซอย (GLODEN) ถอยเข้า-ออกลำบากมาก
เพราะจะจอดชิดรั้วก็กลัวรถขยะจะเก็บขยะไม่ได้ เซ็งจริงเลย หน้าเดิมๆ ทั้งนั้น
ขอพื้นที่บ่นหน่อยนะ .. แต่เห็นด้วยกับการทำตัวหนอน เริ่มต้นแถวๆ สานสาธารณะก่อนก็ได้

รวงข้าว
Jr. Member
Jr. Member

โพสต์โดย รวงข้าว » พุธ 20 ก.พ. 2013 12:25 am

ปล. บ้านแบบ GOLDEN ของเฟส 2
ถ้าไม่ใช่ ECO CAR แบบเล็กๆ อย่างนิสสัน มาร์ช พวกเราจะจอดในบ้านไม่ได้นะคะ
พื้นที่หน้าบ้านไม่เพียงพอต่อรถจอดค่ะ เลยเป็นเหตุผลที่ต้องนำรถมาจอดหน้าบ้านกัน
ถ้าจะเอาเข้าบ้านได้ ต้องจอดเอียงกันสุดฤทธิ์ >> ไม่ใช่จอดไม่เป็นนะคะ
แต่ก็ปิดประตูบ้านลำบากอีก แถมตอนจะเอารถออกจะออกกันยังไงล่ะนี่!!!
ฝากไว้นะคะ ใครทำอยู่แก้ไขใหม่ซะเลย พอกเราลำบากนะคะ
บ้านคุณจอดรถในบ้านก็ได้ แถมกว้างอยู่แล้ว จะมาจอดในซอยทำไม จริงไหมนั่น

Bumped ล่าสุดโดย Anonymous on พุธ 20 ก.พ. 2013 12:25 am.

ย้อนกลับไปยัง