Re: บอร์ดภาพใครตั้งกระทู้เข้ามาอ่านด้วยค่ะ

ตอบข้อสงสัยการใช้งาน บอร์ด รับความคิดเห็น จากเพื่อนสมาชิก เพื่อการปรับปรุง การทำงานร่วมกันของเพื่อน สมาชิก เราอยากได้ยินความเห็นของท่าน

Moderator: ลุงหนวด

Kanikapu
ติดต่อ:

บอร์ดภาพใครตั้งกระทู้เข้ามาอ่านด้วยค่ะ

โพสต์โดย Kanikapu » อาทิตย์ 19 ก.ย. 2010 3:27 pm

กฎของบอร์ดมีดังนี้ รบกวนสมาชิกทุกท่านช่วยปฎิบัติตามกันด้วยนะคะ

1.ต้องไม่ เป็น ภาพโป๊ ตามคำจำกัดความ คำว่า ภาพโป๊ะ ตามกฏหมาย
2.ต้องไม่เป็น ภาพที่ ทำให้สังคมเสื่อมลง
3. ต้องมีคำบรรยายภาพ แต่ละภาพ ด้วย เช่น ชื่อภาพ และรายละเอียดภาพ ความเป็นมา ความหมายของภาพ
4. ถ้าเป็นไปได้ ควรฝากรูปไว้กับเว็บ ฝาก รูป เช่น
http://imageshack.us หรือที่อื่นๆ แล้วแต่ สะดวก
5. ห้ามทำลิงค์ด้วยภาพ

และด้วยเนื่องจากตอนนี้มีการลงภาพไว้มาก (ซึ่งส่วนใหญ่ไม่ใช่ภาพประทับใจจริงๆ ตามจุดประสงค์ของบอร์ด)  ส่วนใหญ่จะเป็นภาพที่ได้พบได้เจอได้หามาซะมากกว่า ทำให้มีการแจ้งจากสมาชิกหลายท่านว่าทำให้บอร์ดดูรกตามาก หากภาพไหนคือสิ่งที่เจอแล้วอยากแบ่งปันแต่ไม่ใช่ความประทับใจแล้วนำไปพูดคุยกันที่บอร์ดคุยกันก็ได้ค่ะ

และตามกฎในข้อที่ 3 ที่บอกว่าต้องมีคำบรรยายทุกภาพด้วยนั้นตอนนี้แทบไม่มีเลย ขอให้ปฎิบัติตามกฎกันด้วยค่ะ เพื่อความน่าดูของบอร์ดภาพประทับใจ ไม่ใช่กลายเป็นที่รวมภาพที่อยากลงเฉยๆ  :)

ไร้มลภาวะ
Extra Membership
Extra Membership
ติดต่อ:

Re: บอร์ดภาพใครตั้งกระทู้เข้ามาอ่านด้วยค่ะ

โพสต์โดย ไร้มลภาวะ » อาทิตย์ 19 ก.ย. 2010 3:38 pm

รับทราบครับ  :D

ผมว่าน่าจะมีการโพสรูปแบบย่อรูปเล็ก แล้วให้คลิกไปดูน่าจะดีนะครับ [thumbnail]
เพราะถ้ามีมากๆเข้า มันก็ใหญ่แล้วรกตาล่ะครับ = =" ก็น่าจะมีบ้างเนอะ  ;D

แล้วก็ส่วนตัวผมเองก็ไม่ค่อยได้เข้าไปห้องนั้นสักเท่าไร แต่พักหลังรุสึกมันก็...
เหมือนจะเป็นการอัพเดตมากกว่าสิ่งที่ประทับใจล่ะนะครับ

ก็ขอเสนอ อยากให้มีรูปอะไร เป็นแบบตั้งกระทู้ โพสเดียวจบไปเลย ไม่ต้องอัพเดตก็จะดีนะครับ
ไม่แน่ใจว่าไปเจอภาพประทับใจเยอะขนาดนั้นเลยรึเปล่า =[]=

PS.สอบถามหน่อยครับ ถ้าเจอผิดกฏแล้วสามารถโพสลิงค์แจ้งไว้ในนี้ได้เลยใช่มั้ยครับ ?
PS2.ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ  ;D

Kanikapu
ติดต่อ:

โพสต์โดย Kanikapu » อาทิตย์ 19 ก.ย. 2010 3:43 pm

ไร้มลภาวะ เขียน:ก็ขอเสนอ อยากให้มีรูปอะไร เป็นแบบตั้งกระทู้ โพสเดียวจบไปเลย ไม่ต้องอัพเดตก็จะดีนะครับ
ไม่แน่ใจว่าไปเจอภาพประทับใจเยอะขนาดนั้นเลยรึเปล่า =[]=

ปกติคิดว่าควรเป็นเช่นนั้นอยู่ค่ะ (แต่ไม่ยักเป็น) เพราะคนที่มาดูทีหลังเค้าก็ต้องดูที่โพสตั้งกระทู้อยู่แล้ว
หากมี 10 หน้าแล้วมีการไล่อัพเดตคนที่มาดูคงไล่ดูไม่ไหว คงได้เห็นแค่หน้าแรกๆ หากมีคนคอมเมนต์คงไม่ไล่ไปดู ;D

ไร้มลภาวะ เขียน:PS.สอบถามหน่อยครับ ถ้าเจอผิดกฏแล้วสามารถโพสลิงค์แจ้งไว้ในนี้ได้เลยใช่มั้ยครับ ?

แจ้งได้ทั้งทางกระทู้แล้วก็พีเอ็มเลยค่ะ  :)

ลุงไอซ์
Genius Membership
Genius Membership

โพสต์โดย ลุงไอซ์ » จันทร์ 20 ก.ย. 2010 12:49 pm

รับทราบจ้า

1.ต้องไม่ เป็น ภาพโป๊ ตามคำจำกัดความ คำว่า ภาพโป๊ะ ตามกฏหมาย ::) ::)

Smartinvestor@jackz
VIP Member
VIP Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย Smartinvestor@jackz » อังคาร 21 ก.ย. 2010 12:44 am

ง่ายๆ ลบทิ้ง พวกปั้มกระทู้ชอบกระทู้นั้น :o

ย้อนกลับไปยัง