Re: เริ่มสงสัยสคริปอะไรสักอย่างจัง ( ถามแบบไม่มีความรู้ )

ตอบข้อสงสัยการใช้งาน บอร์ด รับความคิดเห็น จากเพื่อนสมาชิก เพื่อการปรับปรุง การทำงานร่วมกันของเพื่อน สมาชิก เราอยากได้ยินความเห็นของท่าน

Moderator: ลุงหนวด

นายเอ(นามสมมติ)
Super Member

เริ่มสงสัยสคริปอะไรสักอย่างจัง ( ถามแบบไม่มีความรู้ )

โพสต์โดย นายเอ(นามสมมติ) » อังคาร 11 พ.ค. 2010 7:58 am

รูปภาพ

ตามบนเลยครับ ขออภัยเจ้าตัวด้วยหากไม่มีเจตนาใดๆ

คืองี้ครับ หลายๆคนที่อ้างอิงทำให้มองเห็นสคริปแฟรชนี้
แล้วถ้าเอาเมาส์ชี้ไปจะเห็นลิ้งไลน์ทันที
ซึ่งผมก็ไม่รุ้ว่าถ้ามีคนกดลิ้งข้างบนเขาจะได้ไลน์หรือเปล่า
ถ้าใช่มันคงมีความไม่ซื่อจริงๆ

หมายเหตุ ไม่ได้มีคนนี้คนเดียวนะครับ ยังพอจะมีอีก แต่เพียงขอยกตัวอย่างอันนี้ซะเลย
เวปอัพโหลดเรทดีจ่ายมาละ

รูปภาพ
รูปภาพ

เวปอัพโหลดเรทดีจ่ายไวมาก

รูปภาพ

L2CSERVICE

Re: เริ่มสงสัยสคริปอะไรสักอย่างจัง ( ถามแบบไม่มีความรู้ )

โพสต์โดย L2CSERVICE » อังคาร 11 พ.ค. 2010 9:52 am

นายเอ(นามสมมติ) เขียน:รูปภาพ

ตามบนเลยครับ ขออภัยเจ้าตัวด้วยหากไม่มีเจตนาใดๆ

คืองี้ครับ หลายๆคนที่อ้างอิงทำให้มองเห็นสคริปแฟรชนี้
แล้วถ้าเอาเมาส์ชี้ไปจะเห็นลิ้งไลน์ทันที
ซึ่งผมก็ไม่รุ้ว่าถ้ามีคนกดลิ้งข้างบนเขาจะได้ไลน์หรือเปล่า
ถ้าใช่มันคงมีความไม่ซื่อจริงๆ

หมายเหตุ ไม่ได้มีคนนี้คนเดียวนะครับ ยังพอจะมีอีก แต่เพียงขอยกตัวอย่างอันนี้ซะเลย

ไม่ต้องกดครับมันเป็นการฝังคุ๊กกี้แค่เข้าดูกระทู้มันก็เก็บค่าคุ๊กกี้แล้ว
ต่อให้ไปสมัครต่อลิงค์ของคนอื่นมันก็จะยังเป็นไลน์ของคนที่ฝังเหมือนเดิม(มั้ง)
คุณของลบคุ๊กกี้เว็บที่เขาแอบฝังไว้สิครับ แล้วกลับเข้าไปดูกระทู้อีกทีคุ๊กกี้เว็บนั้น
มันกลับมาอีกได้ยังไงทั้งที่ลบออกไปแล้ว

มีที่กระทู้นี้ด้วยคนเดียวกันเลย
http://ptc.icphysics.com/webboard/SFM/h ... 89#p896289

ลุงหนวด
Power Membership

โพสต์โดย ลุงหนวด » อังคาร 11 พ.ค. 2010 4:06 pm

สมาชิกท่านนี้ แอบฝัง Cookies ไว้หลายกระทู้
http://ptc.icphysics.com/webboard/SFM/i ... sa=summary
ตอนนี้แบนแล้ว

ท่านใดเคยเข้าไปดูข้อความ ลบ Cookies ของเว็บที่เค้าฝังก่อน นะครับ

นายเอ(นามสมมติ)

โพสต์โดย นายเอ(นามสมมติ) » อังคาร 11 พ.ค. 2010 4:28 pm

ตกลงคนฝังคือคนบนหรือคนที่อ้างอิงอะครับ เพราะผมก็ไม่ค่อยรุ้เรื่องฝังคุกกี้นี่เท่าไร
เวปอัพโหลดเรทดีจ่ายมาละ

รูปภาพ
รูปภาพ

เวปอัพโหลดเรทดีจ่ายไวมาก

รูปภาพ

คนบางคนที่ไม่มีตัวตน
Sr. Member
Sr. Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย คนบางคนที่ไม่มีตัวตน » อังคาร 11 พ.ค. 2010 6:51 pm

นายเอ(นามสมมติ) เขียน:ตกลงคนฝังคือคนบนหรือคนที่อ้างอิงอะครับ เพราะผมก็ไม่ค่อยรุ้เรื่องฝังคุกกี้นี่เท่าไร

คนล่าง มั่งครับ
เพราะคน บน ไม่เห็นมี สคริปเลย
http://candylink.cz.cc
เปิดแล้วนะครับอย่างไม่เป็นทางการ บริการ ฟรี short url  No Ads !
เปิด ทดสอบสคริป อาจเข้าไม่ได้บางช่วง

ลุงหนวด

โพสต์โดย ลุงหนวด » พุธ 12 พ.ค. 2010 9:25 am

นายเอ(นามสมมติ) เขียน:ตกลงคนฝังคือคนบนหรือคนที่อ้างอิงอะครับ เพราะผมก็ไม่ค่อยรุ้เรื่องฝังคุกกี้นี่เท่าไร
icphysics เขียน:สมาชิกท่านนี้ แอบฝัง Cookies ไว้หลายกระทู้
http://ptc.icphysics.com/webboard/SFM/i ... sa=summary
ตอนนี้แบนแล้ว

ท่านใดเคยเข้าไปดูข้อความ ลบ Cookies ของเว็บที่เค้าฝังก่อน นะครับ

เศษเสี้ยวของจักรวาล
Hero Member
Hero Member

โพสต์โดย เศษเสี้ยวของจักรวาล » พุธ 12 พ.ค. 2010 12:57 pm

ไม่มีวิธีกันพวกนี้เหรอครับ แล้วท่าน จขกท. ใช้โปรแกรมอะไรมันถึงเห็นสคริปที่ฝีงอยุ่น่ะ  >:D
[align=center]*** คัดแล้ว ***

เว็ปอัพเรทดีสุดๆ จ่ายจริง !!

* ช่วงนี้ไม่ว่าง ต้องลงสนามทุกนัด
: >

ลุงหนวด

โพสต์โดย ลุงหนวด » พุธ 12 พ.ค. 2010 4:01 pm

เศษเสี้ยวของจักรวาล เขียน:ไม่มีวิธีกันพวกนี้เหรอครับ แล้วท่าน จขกท. ใช้โปรแกรมอะไรมันถึงเห็นสคริปที่ฝีงอยุ่น่ะ  >:D

เค้าให้ bbcode แล้วให้เทคนิคบางอย่างเอากันอยาก ( ไม่ลงรายละเอียดนะครับเดี๋ยวเป็นการชี้โพลง)
วิธีดูเค้าให้ plugin ของ firefox แต่ผมจำชื่อไม่ได้แล้วครับรอเค้ามาตอบนะครับ
แต่ดูจาก Page Info ของ firefox ก้ได้ครับ

เศษเสี้ยวของจักรวาล
Hero Member
Hero Member

โพสต์โดย เศษเสี้ยวของจักรวาล » อาทิตย์ 16 พ.ค. 2010 12:10 am

วันนี้เจออีกแล้วครับ ไม่รู้ใช่หรือเปล่านะครับ ตรวจสอบเอาเองเด้อ :-\

อ้างจาก Rep นี้ของผม
http://ptc.icphysics.com/webboard/SFM/h ... 15#p902715

หลังจากพิมพ์บอกไป ปรากฏว่าเจา้ตัวลบโพสตัวเองทิ้งซะงั้น -*-

รูปภาพ
[align=center]*** คัดแล้ว ***

เว็ปอัพเรทดีสุดๆ จ่ายจริง !!

* ช่วงนี้ไม่ว่าง ต้องลงสนามทุกนัด
: >

ย้อนกลับไปยัง