ขอเสนอกฎเพิ่มเติมในบรอดแนะนำจ่ายจริงค่ะ

ตอบข้อสงสัยการใช้งาน บอร์ด รับความคิดเห็น จากเพื่อนสมาชิก เพื่อการปรับปรุง การทำงานร่วมกันของเพื่อน สมาชิก เราอยากได้ยินความเห็นของท่าน

Moderator: ลุงหนวด

kobana
Subper Genius Membership

Re: ขอเสนอกฎเพิ่มเติมในบรอดแนะนำจ่ายจริงค่ะ

โพสต์โดย kobana » เสาร์ 19 พ.ค. 2007 1:54 pm

DaMoN@IT05 เขียน:ถ้าพร้อมใจกันทำผมก็พร้อมจะเพิ่มขนาดให้ครับ
ส่วนข้อความผมคิดว่าไม่น่าจะเกิน 2 บรรทัด นะครับ

ค่ะ รับทราบแล้วค่ะ  :)

DemonIT_05
Hero Member
Hero Member
ติดต่อ:

Re: ขอเสนอกฎเพิ่มเติมในบรอดแนะนำจ่ายจริงค่ะ

โพสต์โดย DemonIT_05 » เสาร์ 19 พ.ค. 2007 7:03 pm

เอาเป็นว่าช่วยกันแต่งประโยคที่ใช้แนะนำให้สมาชิก cin กันก่อน แล้วโพส link ทีหลังดีกว่าครับ เพื่อใครจะแต่งประโยคสั้นๆและได้ใจความ เอาก่อนเที่ยงคืนนะครับ
พรุ่งนี้เราจะมาใส่ข้อความใต้ลายเซ็นต์กัน

sassy
Extra Membership

โพสต์โดย sassy » เสาร์ 19 พ.ค. 2007 7:07 pm

แต่ท่านเดมอนทีก้อบอกไว้ในกฎว่า

ก่อนการสมัครหากสนใจจะสมัครต่อต้องโพสคำว่า "cin" แล้วตามด้วยชื่อคนที่เราสมัครต่อ เช่น ต้องการสมัครต่อ demonit_05 ก็ให้โพสคำว่า cin demonit_05 จากนั้นเมื่อสมัครเสร็จแล้วก็ให้นำ link ที่จะหาดาวน์ไลน์ มาแก้ไขใส่เพิ่มเติมในกระทู้ที่เราพิมพ์ cin หรือโพสต่อจากที่เรา cin ไว้

ไม่จำเปนต้องcin1กระทู้ แล้วโพสอีกกระทู้ก้อได้มั้งคะ  ???

ส่วนวิธิใส่ข้อความในลายเซ็น ไปที่ข้อมูลส่วนตัว----->ปรับแต่งข้อมูลในฟอรั่ม
แล้วพิมคำที่เราต้องการบอกเขาตรงช่องลายเซ็นอ่ะค่ะ
แต่จะใส่คำว่าอะไรดี ให้เขาเข้าใจง่าย  ???

;D ;D ;D ;D ;D

sassy

โพสต์โดย sassy » เสาร์ 19 พ.ค. 2007 7:08 pm

แงววว
ท่านเดมอนทีมาบอกพอดีเยยย
นู๋ก้อนึกไม่ออกเหมือนกันว่าจาใช้คำไหนดี - -

DemonIT_05
Hero Member
Hero Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย DemonIT_05 » เสาร์ 19 พ.ค. 2007 7:17 pm

ผมว่ามำไปทำมาแบบที่ cin หนึ่งกระทู้ และโพส link อีกกระทู้จะดูได้ง่ายกว่านะครับ แต่ก็แล้วแต่จะทำอะครับ แต่ขอให้คนอื่นรู้ก็พอว่าเราต่อใครมา
ส่วนวิธีก็ตามสะดวกครับ

ส่วนข้อความก็ถ้าคุณ sassy ยังนึกไม่ออกก็ไม่เป็นไรครับ ผมคิดว่ากรุงศรีอยุธยายังไม่สิ้นคนมีฝีมือครับ ฮา :D :D :D

kobana

โพสต์โดย kobana » เสาร์ 19 พ.ค. 2007 7:26 pm

DaMoN@IT05 เขียน:ผมว่ามำไปทำมาแบบที่ cin หนึ่งกระทู้ และโพส link อีกกระทู้จะดูได้ง่ายกว่านะครับ แต่ก็แล้วแต่จะทำอะครับ แต่ขอให้คนอื่นรู้ก็พอว่าเราต่อใครมา

ส่วนข้อความก็ถ้าคุณ sassy ยังนึกไม่ออกก็ไม่เป็นไรครับ ผมคิดว่ากรุงศรีอยุธยายังไม่สิ้นคนมีฝีมือครับ ฮา :D :D :D

ช่วงนี้ท่าน DaMoN@IT05  อารมณ์ดีจังนะคะ มุขเยอะพิเศษ

ใช่ค่ะ เราก็เห็นแบบที่คุณ sassy ว่าน่ะค่ะ จริงๆ แล้ว ถ้าคนที่เค้า cin ไว้ก่อนจริงๆ แล้วค่อยไปสมัคร  พอมาโพสต์ในกระทู้เดิม ก็จะเห็นว่า มีการ แก้ไข ตรงด้านล่างของกระทู้  แต่ปัญหามันมีอยู่ว่า cin ไว้ ลงทุกอย่างถูกต้อง ตามกฎ แต่ความจริง มะได้ต่อ คนที่บอกว่าต่อไว้ นี่น่ะสิคะ ซึ่งถ้า อัพไลน์ ไม่ออกมาแจ้งก็จะไม่ทราบ พอมาแจ้ง ว่า เค้าไม่มีใคร ต่อ จึงจะทราบกันทีหลัง ท่าน admin และท่าน mod เลยต้องตามไป ปวดหัว เลยเนอะ

Parlakawong
Hero Member
Hero Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย Parlakawong » เสาร์ 19 พ.ค. 2007 7:29 pm

DaMoN@IT05 เขียน:ผมว่ามำไปทำมาแบบที่ cin หนึ่งกระทู้ และโพส link อีกกระทู้จะดูได้ง่ายกว่านะครับ แต่ก็แล้วแต่จะทำอะครับ แต่ขอให้คนอื่นรู้ก็พอว่าเราต่อใครมา

ข้อความแบบนี้ใช้ได้ไหมครับ

ู้กติกาการสมัคร  cin ก่อนสมัคร 1 กระทู้  สมัครเสร็จแล้วนำlink มาลงอีก 1 กระทู้

sassy

โพสต์โดย sassy » เสาร์ 19 พ.ค. 2007 7:35 pm

อย่างท่านน้าเนกบอกก้อดีนะคะ  ;D

DemonIT_05
Hero Member
Hero Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย DemonIT_05 » เสาร์ 19 พ.ค. 2007 7:36 pm

ได้ครับ แต่เด๋วรอก่อนเผื่อมีใครคิดคำคมได้อีก

อย่าลืมนะครับก่อนเที่ยงคืน แล้วพรุ่งนี้เรามาพร้อมใจกันเอาไปใส่ใต้ลายเซ็นต์กัน

kobana

โพสต์โดย kobana » เสาร์ 19 พ.ค. 2007 7:37 pm

Parlakawong เขียน:

ู้กติกาการสมัคร  cin ก่อนสมัคร 1 กระทู้  สมัครเสร็จแล้วนำlink มาลงอีก 1 กระทู้

ก็ดีนะคะได้ใจความดีด้วย  แต่ว่า สมัคร สมัครอะไร? ส่วน cin จะ cin ต่อใคร? ถ้าไม่ระบุหน่อยนึง เค้าจะงงกันไหมคะ? (ขอออกความเห็น ไม่ว่ากันนะคะ)

sassy

โพสต์โดย sassy » เสาร์ 19 พ.ค. 2007 7:43 pm

เราก้อคิดนิ๊ดดดดนึงเหมือนท่านโคบานาอ่าค่ะ
แต่เรามะรู้ว่ามันจายาวไปป่าว
กัวว่าอธิบายไปมาๆจะงง แหะๆ  ;D

Parlakawong
Hero Member
Hero Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย Parlakawong » เสาร์ 19 พ.ค. 2007 7:53 pm

ู้กติกาการสมัครเวปจ่ายจริงให้ cin ต่อคนที่สมัครก่อนหน้า1 กระทู้  พอสมัครเสร็จแล้วนำ link มาแสดงอีก 1 กระทู้
[/quote]
แก้ไขล่าสุดโดย Parlakawong เมื่อ เสาร์ 19 พ.ค. 2007 8:12 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

kobana

โพสต์โดย kobana » เสาร์ 19 พ.ค. 2007 8:00 pm

Parlakawong เขียน:ข้อความแบบนี้ใช้ได้ไหมครับ

ู้กติกาการสมัครเวปจ่ายจริงให้ cin ต่อคนที่จะสมัครก่อน1 กระทู้  พอสมัครเสร็จแล้วนำ link มาแสดงอีก 1 กระทู้

ชัดเจนขึ้นมาอีกค่ะ ดีค่ะ แต่ ตรงที่ว่า cin ต่อคนที่จะสมัคร เดี๋ยวเค้าก็บอกว่า cin ต่อ จขกท แล้ว หรือไม่ก็คนที่เค้าอยากจะต่อ มะใช่คนล่าสุดน่ะค่ะ (ขอแสดงความเห็นค่ะ)

Parlakawong
Hero Member
Hero Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย Parlakawong » เสาร์ 19 พ.ค. 2007 8:13 pm

ู้กติกาการสมัครเวปจ่ายจริงให้ cin ต่อคนที่สมัครก่อนหน้า1 กระทู้  พอสมัครเสร็จแล้วนำ link มาแสดงอีก 1 กระทู้

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

sassy

โพสต์โดย sassy » เสาร์ 19 พ.ค. 2007 8:38 pm

อันล่าสุดนี่แจ่มมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม
เลยค่ะน้าเนก โอๆๆๆๆๆๆเลย  ;D  ;D

kobana

โพสต์โดย kobana » เสาร์ 19 พ.ค. 2007 9:57 pm

[quote="Parlakawong"][/quote]

ู้กติกาการสมัครเวปจ่ายจริงให้ [b]cin ต่อคนที่สมัครก่อนหน้า1 กระทู้  พอสมัครเสร็จแล้วนำ link มาแสดงอีก 1 กระทู้ [/b]

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

cin ต่อคนที่สมัครก่อนหน้า  + คุณ หรือไม่ก็ คนล่าสุด ดีไหมคะ? น้าเนก นี่ สมกับเป็นนักตั้งสมญานามนะคะ แถมยังคิดประโยค ต่างๆ ได้ดีเลยด้วยค่ะ สังเกต จากหัวข้อกระทู้ ในคุยกันสัพเพเหระ จับฉ่าย มาหลายอันละ... :) ;) :D :D :D

Parlakawong
Hero Member
Hero Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย Parlakawong » เสาร์ 19 พ.ค. 2007 10:07 pm

กติกาการสมัครเวปจ่ายจริงให้ cin  ต่อคนที่สมัครล่าสุด  1 กระทู้  พอสมัครเสร็จแล้วนำ link

มาแสดงอีก1กระทู้

อันต้องให้เสียงปรบมือกับคนช่วยแต่งทุกคนเลยครับ และที่สำคัญต้องขอบคุณ  คุณ kobana ที่ช่วยเรียบเรียงครับ

แก้ไขล่าสุดโดย Parlakawong เมื่อ เสาร์ 19 พ.ค. 2007 10:09 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

kobana

โพสต์โดย kobana » เสาร์ 19 พ.ค. 2007 10:21 pm

ดีเลยค่ะ :) ;) :D :D :D

แต่ต้องรอสมาชิกท่านอื่นว่า อยากเพิ่มเติมอะไรอีกไหม? รวมถึงท่านแอดมินด้วยค่ะ

ต้องขอบคุณ  คุณ kobana ที่ช่วยเรียบเรียงครับ

มะเป็นไรหรอกค่ะ ช่วยๆๆๆ กัน เรายังกลัวว่า น้าเนก จะว่าหรือเปล่านะ คิดก็ไม่คิด ยังมาเสนอนู่น เสนอนี่อีก น่ะค่ะ ค่อยโล่งอกหน่อย.... :)

Parlakawong
Hero Member
Hero Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย Parlakawong » เสาร์ 19 พ.ค. 2007 10:28 pm

kobana เขียน:ดีเลยค่ะ :) ;) :D :D :D

แต่ต้องรอสมาชิกท่านอื่นว่า อยากเพิ่มเติมอะไรอีกไหม? รวมถึงท่านแอดมินด้วยค่ะ

ต้องขอบคุณ  คุณ kobana ที่ช่วยเรียบเรียงครับ

มะเป็นไรหรอกค่ะ ช่วยๆๆๆ กัน เรายังกลัวว่า น้าเนก จะว่าหรือเปล่านะ คิดก็ไม่คิด ยังมาเสนอนู่น เสนอนี่อีก น่ะค่ะ ค่อยโล่งอกหน่อย.... :)

ดีซะอีกครับ ที่มีคนช่วย หัวเดียวจะสู้หลายหัวได้ยังไง  เรามารอคนอื่นๆบ้าวดีกว่าครับ

DemonIT_05
Hero Member
Hero Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย DemonIT_05 » อาทิตย์ 20 พ.ค. 2007 12:17 am

เอาหละครับ เลยเที่ยงคืนแล้วเด๋วผมจะเอาข้อความไปใส่ไว้เป็นตัวอย่างละกันครับ และก็ขอให้สมาชิกทยอยกันเอาไปใส่ไว้ในลายเซ็นต์ด้วยนะครับ
ช่วยๆกันครับ

ก็อบ code แล้วเอาไปใช้ได้เลยนะครับ

โค้ด: เลือกทั้งหมด

[b][color=red]กติกาการสมัครเวปจ่ายจริงให้ cin  ต่อคนที่สมัครล่าสุด  1 กระทู้  พอสมัครเสร็จแล้วนำ link มาแสดงอีก1กระทู้[/color][/b]
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ อาทิตย์ 20 พ.ค. 2007 12:23 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

ย้อนกลับไปยัง