Re: รับแแจ้งปัญหา จิตพิสัย

ตอบข้อสงสัยการใช้งาน บอร์ด รับความคิดเห็น จากเพื่อนสมาชิก เพื่อการปรับปรุง การทำงานร่วมกันของเพื่อน สมาชิก เราอยากได้ยินความเห็นของท่าน

Moderator: ลุงหนวด

Alone
Super Member
Super Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย Alone » พฤหัสฯ. 26 มี.ค. 2009 6:19 pm

ผมกด - ไปครั้งเดียวเองนะเนี่ย  :o
ตอน 3 โมงก็ยัง 0 พอกลับมา -2 -*-
สู้เพื่อแม่ !
รูปภาพ
bot

ตอนนี้ไม่รอแล้ว
Sr. Member
Sr. Member

โพสต์โดย ตอนนี้ไม่รอแล้ว » พฤหัสฯ. 26 มี.ค. 2009 6:24 pm

ถ้ายังลบกันไปมาด้วยเหตุผล เกรียน อีก ให้ท่านไอซีแบนไอดีไปเลยดีกว่า  >:D.....เคยมีงี๊ในบอร์ดมั๊ยเนี่ย
ล้างลายเซ็น ....

ใครมีข้อมูลของหอ U - center ของจุฬาฯ pm บอกกันมั่งจิ

เงินไหลมาเทมาเฮงๆรวยๆ
Genius Membership
ติดต่อ:

โพสต์โดย เงินไหลมาเทมาเฮงๆรวยๆ » พฤหัสฯ. 26 มี.ค. 2009 6:32 pm

การที่ให้เหตุผลคนอื่นว่าเกรียน เพราะคิดว่าเค้าลบจิตตัวเองเลยแก้แค้นเราคิดว่า  คุนน่ะเกรียนกว่าเยอะเลยอ่ะ
หลายๆอย่างได้ชี้แจงไปแล้วคนที่ลบคุนอาจไม่ใช่คนที่คุนคิดก้อได้
เพราะการอยู่ร่วมกันเปนหมู่ใหญ่แน่นอนมันก้อต้องมีหลากหลายความคิด  แต่การที่คุนให้พรรคพวกของคุนมารุมลบเพื่อแก้แค้นนี่  โคตรเกรียนเลยอ่ะ  แย่สุดๆ
ไม่ได้เจาะจงว่าใครนะ ถ้าไม่จิงอย่างว่าก้อไมต้องร้อนตัว

แต่เราเหนแล้วบอกเลยอ่ะว่ามันไม่สมควร
ถ้าหากมีการบอกเหตุผล เผื่อให้ปรับปรุงตัว
แต่พวกคุนไม่สนใจแถมยังมีแต่ทิฐฐิแบบนี้
ก้อปิดทู้นี้เลยดีกว่าจะได้ไม่ต้องเกิดข้อสงสัยว่าใครลบ แล้วจะได้ไม่มีการลบกันไปลบกันมา
ตอนนี้ทางเจ้าหน้าที่แจ้งแอดมินไปละนะคะจะได้จบเรื่องสักที

ต่อไปนี้ก้อจะได้แค่คาใจว่าใครลบ  แล้วทำไมเค้าต้องลบแต่จะไม่มีสิทธิรู้อีกเลยว่าทำไม
จบนะคะ  ถ้ายังมีการลบกันไปลบกันมาอีก
เรานี่ล่ะจะลบทุกคนที่ลบจิตเพื่อแก้แค้นเองค่ะ   ไม่เชื่อจะลองดูก้อได้นะคะ
ไม่ได้ท้าทายใคร
แต่อยากให้มันจบ
เพราะมันไร้สาระโคตรๆโตๆกันละนะอย่าเอานิสัยเด็กๆมาใช้กันเลยค่ะ

ป.ล.ที่โพสมานี่เพราะเหนว่ามันไม่ถูกต้องถ้าทำให้ใครไม่พอใจก้อขอโทดด้วยนะ

BANNED
Super Hero Member

โพสต์โดย BANNED » พฤหัสฯ. 26 มี.ค. 2009 6:40 pm

ช่วงนี้พริกดุจัง

ลุงไอซ์

โพสต์โดย ลุงไอซ์ » พฤหัสฯ. 26 มี.ค. 2009 6:41 pm

[font=Verdana]เรื่องการลบจิตแบบอ้างเหตุผลแบบไร้สาระ .......
ลองคิดกันดูนะครับ ทำไปเพื่ออะไร สนุกนักหรือ
[/font]

AuguzleSs
ติดต่อ:

โพสต์โดย AuguzleSs » พฤหัสฯ. 26 มี.ค. 2009 6:43 pm

ลบกันไปลบกันมาเมื่อไหร่จะจบ  :(

ติดต่อ:

โพสต์โดย เงินไหลมาเทมาเฮงๆรวยๆ » พฤหัสฯ. 26 มี.ค. 2009 6:49 pm

hot777 เขียน:ช่วงนี้พริกดุจัง
ทำไมมีแต่คนว่าเราดุน้อ

หนูดุเฉพาะเรื่องที่มันไม่สมควรล่ะพี่
ถ้ามันถูกหรือสมควรหนูก้อไม่ว่าอะไรหรอก
แต่นี่เหนแล้วมันรู้สึกไม่ดีอ่ะ

ป.ล.ไม่ได้เข้าข้างใครนะคะเพราะทั้งสองฝ่ายที่ลบกันไปลบกันมาเราก้อไม่ได้รู้จักทั้งสองฝ่ายเปนกานส่วนตัวด้วย
เหนลบกันไปลบกันมา
คนที่เปนตัวปัญหาสร้างความวุ่นวายน่าจะรู้ตัวนะ

แล้วคิดดูเองละกันว่ามันสมควรไหมโตละนะคะเรื่องแค่นี้  เอามาคิดเล็กคิดน้อยถือทิฐฐิอยู่ได้หรือว่าคุนเพิ่ง4ขวบถึงได้ใช้ความเปนเด็กๆทำแบบนี้ 

AuguzleSs
ติดต่อ:

โพสต์โดย AuguzleSs » พฤหัสฯ. 26 มี.ค. 2009 7:18 pm

?รักแห่งสยาม? เขียน:<<< ผิดใช่มั้ยครับเนี่ย

ต่อไปนี้ผมจะไม่ไปตอบกระทู้ไหนละนะครับเลิกอยู่ทุกหมวดผมอยู่แค่กระทู้จ้างคลิ๊กของผมเท่านั้นพอ เลิกตอบเลิกกวนใจไม่พอใจกันก้อครับ

ไปละครับต่อไปนี้ผมจะเลิกตอบเลิกยุ่งข้องเกี่ยวกับทุกคนแล้วนะครับจะได้ไม่มีปัญหาและผมจะอยู่แต่ในกระทู้จ้างของผมอย่างเดียว

ส่วนระบบจิตพิสัย ถ้าไม่มีมันก็หมดเรื่องละเพราะมันมีผลต่อความน่าเชื่อถือของคนนั้นๆ อย่างผมโดนลบจิตด้วยเหตุผลแค่ว่าไปตอบกระทู้หลายๆกระทู้+ตั้งกระทู้หลายๆคำถามแล้วก็ ทำลายเซ็นต์ยาวเกินขนาด ซึ่งลายเซ็นต์ทางเว็บบอร์ดก็มีการจำกัดเอาไว้แล้วผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไมถึงต้องมาลบ

ส่วนเรื่อง PM ยอมรับว่าส่งไปหลายครั้งจริงๆ

ดังนั้นเพื่อยุติปัญหาผมก็ขอลาทุกหมวดหมู่ยกเว้นจ้างคลิ๊ก/แนะนำเว็บ ครับ

ปล.ผมไม่ได้ออกมาร้อนตัวนะครับออกมายอมรับว่าผมลบเค้าเอง

อย่าคิดแบบนั้นสิครับ

Sr. Member
Sr. Member

โพสต์โดย ตอนนี้ไม่รอแล้ว » พฤหัสฯ. 26 มี.ค. 2009 7:19 pm

น่า ใจเย็น ไปทุกบอร์ดนั่นแหล่ะ น่าๆคนไทยด้วยกันนา ... ยิ้มเข้าไว้เครียดทำไม  ;D ;D  เลิกรากันไปเด๋วก็ซาๆ ใครจะไปจำ  คนจำอ่ะบ้า  มะมีใครจำเรื่องมะเปงเรื่องหรอก

ใครมีข้อมูลของหอ U - center ของจุฬาฯ pm บอกกันมั่งจิ

Kanikapu
ติดต่อ:

โพสต์โดย Kanikapu » พฤหัสฯ. 26 มี.ค. 2009 7:23 pm

?รักแห่งสยาม? เขียน:อย่างผมโดนลบจิตด้วยเหตุผลแค่ว่าไปตอบกระทู้หลายๆกระทู้+ตั้งกระทู้หลายๆคำถามแล้วก็ ทำลายเซ็นต์ยาวเกินขนาด ซึ่งลายเซ็นต์ทางเว็บบอร์ดก็มีการจำกัดเอาไว้แล้วผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไมถึงต้องมาลบ

ส่วนเรื่อง PM ยอมรับว่าส่งไปหลายครั้งจริงๆ

เรื่องกระทู้นะคะ เหตุผลคือ
ปั้มโพส ปั้มกระทู้ กับ เจตนาปั้มโพส

เหตุผลคือ ปั๊มค่ะ ซึ่งอาจจะตีความหมายได้จากที่ว่า การโพสตอบกระทู้ในบอร์ด ปัญหา หารายได้  เน้นที่การตั้งคำถามที่กระชับที่สุด เพื่อให้คนตอบสามารถเข้าใจได้และสามารถตอบได้ตรงกับที่สงสัย และเมื่อมีการตอบให้แล้ว นั่นก็คือหมดประเด็น อาจจะขอบคุณเล็กน้อย
แต่ไม่ควรโพสคุยเล่น ซึ่งคนที่ลบ อาจจะมองว่า การตอบกระทู้ของคุณในกระทู้นั้น เหมือนกับการโพสคุยกัน (ซึ่งไม่สมควร)
ซึ่งนั่นทำให้เค้ามองว่าการโพสกระทู้นั้นไม่เหมาะสมก็เป็นได้

ในส่วนของลายเซนต์ไม่แย้งนะคะ เพราะไม่ทราบในข้อกำหนดอื่นจริงๆ

ปล. หากจะผิดคงไม่ใช่เรื่องที่ถาม แต่เป็นเรื่องการที่ไปลบคืนด้วยที่ว่าเค้ามาลบก่อน
(คนที่คุณลบ คุณแน่ใจได้ไงคะว่าเค้าลบคุณ และ หากลบจริง เค้าลบแบบไร้เหตุผลหรือไม่ อันนี้คงรู้นะคะ)

ปล. การหยุดไม่โพสที่อื่น ไม่ใช่การแก้ปัญหานี่คะ
แก้ไขล่าสุดโดย Kanikapu เมื่อ พฤหัสฯ. 26 มี.ค. 2009 7:30 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

ติดต่อ:

โพสต์โดย เงินไหลมาเทมาเฮงๆรวยๆ » พฤหัสฯ. 26 มี.ค. 2009 7:26 pm

ประเด็นที่เราโพสให้ปรับปรุงอยู่นี่คือ  การลบจิตแก้แค้นคนอื่นไปๆมาๆค่ะ  ไม่ใช่ห้ามให้ไปโพสที่ไหน

Loveless

โพสต์โดย Loveless » พฤหัสฯ. 26 มี.ค. 2009 7:40 pm

?รักแห่งสยาม? เขียน:<<< ผิดใช่มั้ยครับเนี่ย

ต่อไปนี้ผมจะไม่ไปตอบกระทู้ไหนละนะครับเลิกอยู่ทุกหมวดผมอยู่แค่กระทู้จ้างคลิ๊กของผมเท่านั้นพอ เลิกตอบเลิกกวนใจไม่พอใจกันก้อครับ

ไปละครับต่อไปนี้ผมจะเลิกตอบเลิกยุ่งข้องเกี่ยวกับทุกคนแล้วนะครับจะได้ไม่มีปัญหาและผมจะอยู่แต่ในกระทู้จ้างของผมอย่างเดียว

ส่วนระบบจิตพิสัย ถ้าไม่มีมันก็หมดเรื่องละเพราะมันมีผลต่อความน่าเชื่อถือของคนนั้นๆ อย่างผมโดนลบจิตด้วยเหตุผลแค่ว่าไปตอบกระทู้หลายๆกระทู้+ตั้งกระทู้หลายๆคำถามแล้วก็ ทำลายเซ็นต์ยาวเกินขนาด ซึ่งลายเซ็นต์ทางเว็บบอร์ดก็มีการจำกัดเอาไว้แล้วผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไมถึงต้องมาลบ

ดังนั้นเพื่อยุติปัญหาผมก็ขอลาทุกหมวดหมู่ยกเว้นจ้างคลิ๊ก/แนะนำเว็บ ครับ

ปล.ผมไม่ได้ออกมาร้อนตัวนะครับออกมายอมรับว่าผมลบเค้าเอง

หมายเหตุ : ถ้าผมผิดคำพูดไปโพสตามบอร์ดต่างๆที่ไม่ใช่ จ้างคลิ๊ก / แนะนำเว็บ PTC ผมขอออกไปจากบอร์ดแห่งนี้เองครับ

อันที่จริงดิฉันว่า คุณโพสต์ทุกครั้ง คุณก้อคงรู้จุดประสงค์ในการโพสต์แต่ละครั้งของคุณแก่ใจอยู่แล้ว อยู่ที่ว่าคุณจะยอมรับในสิ่งที่คนอื่นเขาติงกันหรือเปล่าค่ะ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

Spy_I-I
Subper Genius Membership
Subper Genius Membership
ติดต่อ:

โพสต์โดย Spy_I-I » พฤหัสฯ. 26 มี.ค. 2009 7:42 pm

พอเหอะก้อแค่เรื่องจิต

คิดมากทำไม โดนลบมาก้อไห้เพื่อนๆ+ไห้ดิ

นี่ทำปะจำ555++ ;D

Loveless

โพสต์โดย Loveless » พฤหัสฯ. 26 มี.ค. 2009 7:44 pm

Jkung เขียน:พอเหอะก้อแค่เรื่องจิต

คิดมากทำไม โดนลบมาก้อไห้เพื่อนๆ+ไห้ดิ

นี่ทำปะจำ555++ ;D

อันนี้มันก้ออีกเรื่องหนึ่งจ้า
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

โบนัส
Extra Membership

โพสต์โดย โบนัส » จันทร์ 30 มี.ค. 2009 7:02 pm

โดนอะ ท่าน ic ช่วยดูให้หน่อยว่าผมควรโดนลบหรือเปล่า ถ้าเป็นบอดนอกเช่น gold age จะมีบอกไว้เลยว่าเพิ่มหรือลดจิตพิสัยเพราะอะไร โดยใคร จากกระทู้ใหน

Kanikapu
ติดต่อ:

โพสต์โดย Kanikapu » จันทร์ 30 มี.ค. 2009 7:16 pm

MaxTrade เขียน:โดนอะ ท่าน ic ช่วยดูให้หน่อยว่าผมควรโดนลบหรือเปล่า ถ้าเป็นบอดนอกเช่น gold age จะมีบอกไว้เลยว่าเพิ่มหรือลดจิตพิสัยเพราะอะไร โดยใคร จากกระทู้ใหน

ควรไม่ควรตอบไม่ได้ค่ะ แต่ไม่ใช่การกลั่นแกล้ง (เนื่องจากปัญหาจากเรฟก่อนๆนู้น ขอไม่บอกเหตุผลนะคะ)

โบนัส

โพสต์โดย โบนัส » จันทร์ 30 มี.ค. 2009 9:24 pm

Kanikapu เขียน:
MaxTrade เขียน:โดนอะ ท่าน ic ช่วยดูให้หน่อยว่าผมควรโดนลบหรือเปล่า ถ้าเป็นบอดนอกเช่น gold age จะมีบอกไว้เลยว่าเพิ่มหรือลดจิตพิสัยเพราะอะไร โดยใคร จากกระทู้ใหน

ควรไม่ควรตอบไม่ได้ค่ะ แต่ไม่ใช่การกลั่นแกล้ง (เนื่องจากปัญหาจากเรฟก่อนๆนู้น ขอไม่บอกเหตุผลนะคะ)

เว็บhyipใช้มะครับ อัปเดทหลักฐานให้ ไม่ได้ตัดหรือมาแย่งดาวไลน์ ลายเซ็นก็ไม่ได้ลงเว็บที่update จะมาลบผมทำไม ขอทราบชื่อด้วยครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ จันทร์ 30 มี.ค. 2009 9:36 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

RAMBO
ติดต่อ:

โพสต์โดย RAMBO » จันทร์ 30 มี.ค. 2009 9:28 pm

Kanikapu เขียน:

เหตุใด ถึงบอกเหตุผลไม่ได้ ???

Kanikapu
ติดต่อ:

โพสต์โดย Kanikapu » จันทร์ 30 มี.ค. 2009 9:36 pm

MaxTrade เขียน:เว็บhyipใช้มะครับ อัปเดทหลักฐานให้ ไม่ได้ตัดหรือมาแย่งดาวไลน์ ลายเซ็นก็ไม่ได้ลงเว็บที่update จะมาลบผมทำไม ขอทราบชื่อด้วยครับ

บอกชื่อไม่ได้ค่ะ ท่านไอซีย้ำไว้มากสุดเรื่องชื่อเนี่ยแหละห้ามบอกค่ะ

~>.::RAMBO::.<~ เขียน:
เหตุใด ถึงบอกเหตุผลไม่ได้ ???

เหตุผลจริงๆเคยโพสบอกไปแล้วนะคะ
แต่ก็จะอ้างของพี่นัทมาอีกรอบ

Nath เขียน:[font=Verdana]พริกไม่ใช่ Mod ไม่ใช่ Admin
แต่พริกได้รับความไว้วางใจให้ช่วยดูแลงานบางส่วนเป็นพิเศษ เฉพาะอย่างเท่านั้น
(ไม่ได้จะบอกว่าพริกดี พริกถูก หรือเข้าข้างแต่อย่างใด
คนเรามีนิสัยเฉพาะ บางคนอาจไม่ได้พูดจากหวานหูนัก หรือบางคนความอดทนต่ำ โกรธง่าย
ซึ่งนั่น ก็ไม่ผิดนัก เพราะตราบใดที่ยังคงเป็นเพียงสมาชิกคนหนึ่งเท่านั้น)
พริกพยายามอย่างดีแล้ว ที่จะช่วยตอบปัญหาข้อสงสัยต่างๆให้สมาชิกได้ทราบเรื่องเหตุผลการหักคะแนนจิตพิสัย

ซึ่งความจริงตั้งต้น Admin บอกไว้ชัด ว่าไม่ต้องการให้ทราบ
เพราะจะก่อให้เกิดปัญหา
แต่เมื่อ พริกและแคท ใจดีช่วยบอกข้อมูลให้ทราบ
ก็อนุโลม ไม่โดนว่ากล่าวแต่อย่างใด Admin ใจดีเสมอ

แต่แล้ว สิ่งที่เห็นวันนี้ ยืนยันได้ว่า Admin คิดถูกมาแต่แรก
มันเป็นปัญหาจริงๆ

คนเรามีวุฒิภาวะ มีสติ มีปัญญา ไม่เท่ากัน
มีพื้นฐานทางอารมณ์ ทางครอบครัว และการอบรมต่างกัน
คนเราจึงคิดต่างๆกันไป ความเชื่อต่างๆกัน หลักการและเหตุผลก็คิดได้ต่างกัน

อาจกล่าวได้ว่าไม่มีใครถูกหรือผิดเลย หากพิจารณาตามเหตุและผล ซึ่งมาจากมาตรฐานแต่ละคน อันต่างกันแน่
แต่เมื่อมามองกลางๆ
มองแค่กฎระเบียบรวมๆ เพื่อความสงบเรียบร้อย

ขอออกความเห็นบ้าง
ว่า

จิตพิสัยมีประโยชน์ ควรคงไว้

จิตพิสัยไม่ใช่ทุกสิ่ง ไม่สำคัญถึงขนาดต้องได้บวกเยอะๆ
แต่มีผลและมีค่า ในการช่วยบอกได้ว่าใครเป็นอย่างไร หากคะแนนเป็นลบ

คนบ้าบอ คนคิดร้าย คนกลั่นแกล้ง มีทุกที่ทั่วโลก ใช่ว่าจะมีแต่ที่นี่
คนหักคะแนนไร้สาระมีเช่นกันอย่างที่ทุกๆคนเห็นกันมาแล้ว

แต่ ผู้ถูกหักมักมองว่า ใครกันมาลบชั้น ชั้นทำดีออกจะตาย ทำไม ใครแกล้ง  เป็นต้น
จะมีกี่คน ที่สนใจจะมองย้อนดู สงสัยตัวเองว่า เราได้ทำผิดกฎอะไรไปมั๊ย เราพลาดอะไรไปหรือเปล่า
ไม่จำเป็นต้องทราบเห็นผลที่โดนหัก เราก็พิจารณาตัวเองได้
หากพิจารณาดีแล้ว ว่าไม่มี เราไม่ได้พลาดอะไรไป
นั่นก็จบ ไม่ต้องคิดต่อ ไม่ต้องใส่ใจ

การอยู่ร่วมกันในสังคม คนเรามองคนด้วยอคติอยู่แล้ว ทั้งทางดี และทางร้าย
มักไม่ได้มองกันกลางๆ
คะแนนจิตพิสัยก็เช่นกัน

อย่างไรก็ดี
นี่เป็นสิ่งที่แสดงได้ระดับหนึ่งว่า ตัวเรานั้น อยู่ที่นี่ได้อย่างดีหรือไม่ มีอะไรควรปรับปรุงหรือเปล่า
และปรับปรุงแล้วหรือยัง

คะแนนจิตพิสัยควรคงอยู่
แต่การบอกเหตุผลควรเลิกเสียที

[color=red]ที่กระทู้รับแจ้งปัญหาจิตพิสัยก็เหมือนกัน
นั่นมีไว้แจ้งปัญหา ปัญหาระบบ ปัญหาบอร์ด  อ่านกันให้ดีหรือยัง
นั่นน่ะ มาจากกรณี บอร์ดมีปัญหา อยู่ๆคะแนนก็ลบหายไปเป็นร้อย  นั่นแหละ ปัญหาของบอร์ด
ไม่ใช่ที่สำหรับแจ้ง"ปัญหาส่วนตัว" "ชั้นโดนลบหนึ่ง ลบสอง ลบสาม" เสียหน่อย

คะแนนจิตพิสัยเป็นสาระ (แต่บางทีอาจไม่สำคัญนัก)
สมาชิกเราต่างหาก ที่บางครั้งทำเรื่องไร้สาระกันไปเองจนปั่นป่วน และรบกวนกันเอง
ก่อปัญหาต่อเนื่องไม่จบสิ้นเสียที[/font][/color]

Sr. Member
Sr. Member

โพสต์โดย ตอนนี้ไม่รอแล้ว » จันทร์ 30 มี.ค. 2009 10:46 pm

หนูขอถามเฉยๆ น้า  คืออีกหน่อย จะลบจะบวก จะไม่มีการบอกเหตุผลแล้วใช่มะคะ หนูเข้าใจถูกมั๊ยเอ่ยย  ::)

ย้อนกลับไปยัง