Re: รับแแจ้งปัญหา จิตพิสัย

ตอบข้อสงสัยการใช้งาน บอร์ด รับความคิดเห็น จากเพื่อนสมาชิก เพื่อการปรับปรุง การทำงานร่วมกันของเพื่อน สมาชิก เราอยากได้ยินความเห็นของท่าน

Moderator: ลุงหนวด

Kanikapu
ติดต่อ:

โพสต์โดย Kanikapu » อังคาร 24 มี.ค. 2009 8:51 pm

?รักแห่งสยาม? เขียน:
เพียงแต่ผมแค่อยากรู้ว่าทำไมท่าน wp.... ถึงไม่โดนแบบผมหละ ทั้งๆที่ทำเหมือนๆกันแถมท่าน wp....

งั้นขอตอบแค่ส่วนนี้นะคะ การทำอะไรอย่างนึงของเราและของใครๆ ใช่ว่าทุกคนจะเห็นเหมือนกันหมด
และถึงจะเห็นเหมือนกัน ผลของการกระทำใช่ว่าจะต้องเหมือนกันหมดนี่คะ

อย่างเช่น เราตั้งใจเรียนเหมือนกับเพื่อนใช่ว่าเพื่อนกับเราจะมีผลการเรียนที่เท่ากัน
หรือ หากเราทำผิดโกงการสอบเหมือนเพื่อน ใช่ว่าต้องโดนจับได้หรือไม่โดนจับได้เหมือนกัน

เปรียบเทียบเท่านี้น่าจะพอนะคะ

ใครทำอะไรไปตัวเองย่อมรู้ตัวเองดีที่สุด เปรียบเทียบกับคนอื่นไปก็ไม่ได้อะไรมากเท่ากับเราทำได้เองนี่คะ

AuguzleSs
Super Hero Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย AuguzleSs » อังคาร 24 มี.ค. 2009 9:01 pm

ต่างคนต่างความคิดครับ แต่ละคนคิดไม่เหมือนกันอ่าห้ะ  :)

เงินไหลมาเทมาเฮงๆรวยๆ
Genius Membership
ติดต่อ:

โพสต์โดย เงินไหลมาเทมาเฮงๆรวยๆ » อังคาร 24 มี.ค. 2009 10:00 pm

โดนลบโดยมีเหตุผลแบบนี้ยังดีกว่า
โดนเหตุผล xxx  123  กรกยนก แบบนี้นะคะ
ล่าสุดเราโดนลบเค้าให้เหตุผลว่า  หน้าเหี้ยเกิน
มันยังดีกว่าคุนมากมายเลยนะคะที่โดนเหตุผลแค่นี้
ถ้าโดนแบบเราคงจะฉุนน่าดู
โดยส่วนตัวเราเองรู้ด้วยใครลบแต่ก้อไม่ได้ทำอะไร
เพราะอย่างที่บอกค่ะ นานาจิตตังเราไปห้ามใครให้คิดไม่ได้
เราอยู่ก่ะคนหมู่มากเราต้องทำใจค่ะ  มันแน่นอนอยู่และว่าต้องมีคนที่ชอบและไม่ชอบ
ยังไงใจเย็นๆนะคะ
อย่าไปซีเรียสเลย
เอาเวลาไปหาตังดีกว่าค่ะ

Kanikapu
ติดต่อ:

โพสต์โดย Kanikapu » อังคาร 24 มี.ค. 2009 10:05 pm

StEp sTeP  Go To StepPiczaa เขียน:
ล่าสุดเราโดนลบเค้าให้เหตุผลว่า  หน้าเหี้ยเกิน

แหะๆ หนนี้ไม่มีอะไร แต่เหตุผลนี้ดูจะติดใจนะนิ  ::) ::) ::)

ปล เคยโดนลบเหมือนกันค่ะ แถมคนที่ลบแกล้งทำเป็นไม่รู้เรื่อง แล้วคุยกับเราดีๆซะด้วย เห็นแล้วก็ไม่ทำอะไรเหมือนกัน เฉยๆซะมากกว่า  :D

ติดต่อ:

โพสต์โดย เงินไหลมาเทมาเฮงๆรวยๆ » อังคาร 24 มี.ค. 2009 10:07 pm

ป่าวหรอก
ไม่ได้ติดใจไร

แค่ไม่อยากให้เค้าเครียดน่ะพี่

อยากให้คนที่โดนลบเค้ารู้กันว่าเหตุผลที่แย่ๆกว่าที่พวกเค้าโดนยังมีอยู่เยอะ

ลุงไอซ์

โพสต์โดย ลุงไอซ์ » อังคาร 24 มี.ค. 2009 10:21 pm

ลายเซ็นต์เรายาวแถมคิขุ  ถึงกะต้องลาก จะมีคนมาลบจิตเราไหมนี่  :-\ :-\

Kanikapu
ติดต่อ:

โพสต์โดย Kanikapu » อังคาร 24 มี.ค. 2009 10:22 pm

ก่อนลบชื่อท่านไอซีจะพิจารณาก่อนอยู่แล้วค่ะ หากเห็นว่าเป็นการกลั่นแกล้งหรือเหตุผลไม่สมควรก็จะยังไม่ลบในทันที
(ถึงผิดจริงก็มีให้โอกาส ไปให้หาใครมาบวกให้พ้นจากลบสิบด้วยซ้ำนะ)  :D

StEp sTeP  Go To StepPiczaa เขียน:ป่าวหรอก
ไม่ได้ติดใจไร

แค่ไม่อยากให้เค้าเครียดน่ะพี่

อยากให้คนที่โดนลบเค้ารู้กันว่าเหตุผลที่แย่ๆกว่าที่พวกเค้าโดนยังมีอยู่เยอะ

นั่นสิ ส่วนมากคนคิดมากเพราะเห็นไม่เยอะ (เห็นเมื่อมีคนถาม)  แต่เห็นบ่อยๆอย่างเราเลยปลงแล้วก็ทำใจไปนานแล้วล่ะมั้ง  :)

WiCh@N7408 เขียน:ลายเซ็นต์เรายาวแถมคิขุ  ถึงกะต้องลาก จะมีคนมาลบจิตเราไหมนี่  :-\ :-\

คิดไปด๊ายยยยยยยยยยยยยย  ;D ;D ;D
แก้ไขล่าสุดโดย Kanikapu เมื่อ อังคาร 24 มี.ค. 2009 10:24 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

RAMBO
ติดต่อ:

โพสต์โดย RAMBO » อังคาร 24 มี.ค. 2009 10:30 pm

เมื่อก่อนผมก็ซีเรียจแบบท่าน ?รักแห่งสยาม? เนี่ยล่ะ

แต่เดี๋ยวนี้ ปลงแล้วว

ต่อให้ลบจนโดนแบบ คุณก็สมัครเข้ามาใหม่ได้อยู่ดี

ยิ่งโต้เถียงกัน รับรองท่านจะโดนลบอีกเป็นแน่แท้ เพราะผมเจอมาก่อนแล้ว
ขนาดผมเป็นหูเป็นตาบอร์ด และช่วยเหลือเพื่อนๆด้วยซ้ำ ยังโดนลบเลย

ปลงๆเหอะ หายใจลึกๆไว้นะ  ยิ่งเถียง หรือโต้กันไปกันมา  เราเอง ที่จะมีแต่เสียกับเสีย ไม่คุ้มหรอก เชื่อเราสิ ;D

เดี๋ยวเรื่องก็เงียบไปเอง  หวังว่าคงเข้าใจ ;D 

ถ้าไม่เห็นว่าเป็นเพื่อนร่วมบอร์ดเดียวกัน ผมคงไม่ต้องเสียเวลามาแนะนำ

ติดต่อ:

โพสต์โดย เงินไหลมาเทมาเฮงๆรวยๆ » อังคาร 24 มี.ค. 2009 10:32 pm

?รักแห่งสยาม? เขียน:
StEp sTeP   Go To StepPiczaa เขียน:โดนลบโดยมีเหตุผลแบบนี้ยังดีกว่า
โดนเหตุผล xxx  123  กรกยนก แบบนี้นะคะ
มันยังดีกว่าคุนมากมายเลยนะคะที่โดนเหตุผลแค่นี้
ถ้าโดนแบบเราคงจะฉุนน่าดู
โดยส่วนตัวเราเองรู้ด้วยใครลบแต่ก้อไม่ได้ทำอะไร
เพราะอย่างที่บอกค่ะ นานาจิตตังเราไปห้ามใครให้คิดไม่ได้
เราอยู่ก่ะคนหมู่มากเราต้องทำใจค่ะ  มันแน่นอนอยู่และว่าต้องมีคนที่ชอบและไม่ชอบ
ยังไงใจเย็นๆนะคะ
อย่าไปซีเรียสเลย
เอาเวลาไปหาตังดีกว่าค่ะ

ก็กฏของบอร์ดมีอยู่ว่า จิตพิสัย -5 ขึ้นไปจะโดนแบน 1 วัน และถ้า -10 ก็จะโดนลบ ชื่อ

มะให้โวยได้ไงอ่ะ - -"

นานาจิตัง -0-
ท่านไอซีไม่ลบหรอกค่ะ
อย่างที่พี่แคทบอกล่ะ ท่านพิจารณาก่อนเสมอ

คนโดนลบเกิน10ยังไม่โดนลบเลยท่านไอซีให้เวลาปรับปรุงตัวก่อนเสมอ

MaXTeC =.=

โพสต์โดย MaXTeC =.= » อังคาร 24 มี.ค. 2009 10:46 pm

WiCh@N7408 เขียน:ลายเซ็นต์เรายาวแถมคิขุ  ถึงกะต้องลาก จะมีคนมาลบจิตเราไหมนี่  :-\ :-\

;D ;D ;D    เดี๊ยะลบซะเรยย อิอิ    ;D ;D ;D

Spy_I-I
Subper Genius Membership
Subper Genius Membership
ติดต่อ:

โพสต์โดย Spy_I-I » อังคาร 24 มี.ค. 2009 10:48 pm

MaXTeC =.= เขียน:

;D ;D ;D     เดี๊ยะลบซะเรยย อิอิ    ;D ;D ;D

มันน่าจริงๆๆ >:D >:D

ลุงไอซ์

โพสต์โดย ลุงไอซ์ » อังคาร 24 มี.ค. 2009 11:48 pm

Jkung เขียน:
MaXTeC =.= เขียน:

;D ;D ;D     เดี๊ยะลบซะเรยย อิอิ    ;D ;D ;D

มันน่าจริงๆๆ >:D >:D
อย่าทำผมเลยนะ ยิ่งหาหลอกคนบวกจิตยากอยู่เดี๋ยวนี้  ;D ;D

ติดต่อ:

โพสต์โดย เงินไหลมาเทมาเฮงๆรวยๆ » อังคาร 24 มี.ค. 2009 11:54 pm

มาคุยไรกันทู้นี้ไปๆ  ไปบอร์ดคุยนู่นบอร์ดนี้นับคะแนน
ไปเร็วๆ
รออยู่อยากร่วมวงเม้าด้วย

ลุJxมี
VIP Member
VIP Member

โพสต์โดย ลุJxมี » พุธ 25 มี.ค. 2009 1:26 am

น่ารัก หรือ  น่าร้ายเนี่ย

- -a
รูปภาพ

Alone
Super Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย Alone » พุธ 25 มี.ค. 2009 2:11 pm

อ่า แล้วผมโดนเรื่องไรหรอครับ เมื่อวานยัง 1 วันนี้ -1  ???
สู้เพื่อแม่ !
รูปภาพ
bot

Kanikapu
ติดต่อ:

โพสต์โดย Kanikapu » พุธ 25 มี.ค. 2009 2:25 pm

iceza01 เขียน:อ่า แล้วผมโดนเรื่องไรหรอครับ เมื่อวานยัง 1 วันนี้ -1  ???

เหตุผลนะคะ........

1. นิสัยไม่ดี!!!+ลบผมก่อน
2. เกรียณ

AuguzleSs
ติดต่อ:

โพสต์โดย AuguzleSs » พุธ 25 มี.ค. 2009 5:24 pm

- - เหตุผล

Kanikapu
ติดต่อ:

โพสต์โดย Kanikapu » พฤหัสฯ. 26 มี.ค. 2009 4:18 pm

?รักแห่งสยาม? เขียน:-1 เหตุผลไรครับ  :)

เหตุผลนะคะ "เกรียน"

Alone
ติดต่อ:

โพสต์โดย Alone » พฤหัสฯ. 26 มี.ค. 2009 5:56 pm

เอาอีกแล้วครับ ผมโดนไป -2 แล้ว -*- อะไรกันเนี่ย :(
สู้เพื่อแม่ !
รูปภาพ
bot

Kanikapu
ติดต่อ:

โพสต์โดย Kanikapu » พฤหัสฯ. 26 มี.ค. 2009 6:07 pm

iceza01 เขียน:เอาอีกแล้วครับ ผมโดนไป -2 แล้ว -*- อะไรกันเนี่ย :(

เหตุผลนะคะ

1. เกรียณ
2. Double-Grean

ต่อไปเป็นความเห็นส่วนตัวค่ะ

เนื่องจากอาจจะมีการตีความไปกันเองว่าใครลบใคร เลยมาลบกลับไปกลับมา ซึ่งดูแล้วไม่ควรเลย
การได้รู้เหตุผล ถ้าทำให้เกิดเรื่องขัดแย้งไม่สิ้นสุดเช่นนี้ คิดว่าน่าจะปิดการถามเรื่องเหตุผลซักที

จากที่มีกระทู้นี้ขึ้นมานั้นก็เพื่อให้แจ้งว่าจิตพิสัยตัวเองมีปัญหาอะไรหรือไม่
เพราะเคยเกิดปัญหาเรื่องจิตพิสัยหายไปโดยไม่ทราบสาเหตุ ทั้งๆที่ไม่มีการลบจริงๆ
แต่การสอบถามในขณะนี้ ดูแล้วไม่ใช่จุดประสงค์หลักในการแจ้งเลยซักนิด

ส่วนเหตุผลที่ทำการลบนั้น คำว่า เกรียน ขอคำจำกัดความอย่างอื่นบ้างได้มั้ยคะ (การหักรู้ได้ค่ะ ว่าคุณกดหักจากที่ไหน)
เกรียนของคุณ หมายถึงว่าเค้าเกรียนจริงๆ หรือว่าเค้าแค่มาลบจิตพิสัยคุณ แล้วคุณไม่ชอบกันแน่

เห็นมาหลายรอบแล้ว หากการถามแล้วทำให้เกิดเรื่องขัดแย้งไม่สิ้นสุดเช่นนี้ คิดว่าควรหรือไม่คะ ที่จะให้ได้รู้เหตุผลกัน
ต่างคน ต่างไม่รู้ อาจจะดีกว่าด้วยซ้ำ เพราะไม่ต้องเดาว่าใครมาลบ แล้วลบเค้าบ้าง

ปล. สำหรับบางท่าน เห็นได้ว่ามาลบอีกคนด้วยเหุผลที่ไม่ชัดเจน ขอบอกไว้ก่อนเลยนะคะ การลบโดยการกลั่นแกล้งนั้น
      สามารถดูออกได้ เพราะ.....(อยากเขียนแต่ไม่ดีกว่า)...............ซึ่งหากมีการลบแบบไร้เหตุผลเช่นนี้ต้องมีการแจ้งท่านไอซีให้ทราบด้วยค่ะ
แก้ไขล่าสุดโดย Kanikapu เมื่อ พฤหัสฯ. 26 มี.ค. 2009 6:19 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

ย้อนกลับไปยัง