กว่า จะมาเป็น ptc.icphysics.com webboard ความเป็นมา ของเว็บบอร์ด เรา

ตอบข้อสงสัยการใช้งาน บอร์ด รับความคิดเห็น จากเพื่อนสมาชิก เพื่อการปรับปรุง การทำงานร่วมกันของเพื่อน สมาชิก เราอยากได้ยินความเห็นของท่าน

Moderator: ลุงหนวด

๓l3lueice๓
Sr. Member
Sr. Member

Re: กว่า จะมาเป็น ptc.icphysics.com webboard ความเป็นมา ของเว็บบอร์ด เรา

โพสต์โดย ๓l3lueice๓ » เสาร์ 20 ธ.ค. 2008 12:43 am

อยากกอ่านนนนน >,,<
รูปภาพ

รูปภาพ

ชายน้อย
Super Member

Re: กว่า จะมาเป็น ptc.icphysics.com webboard ความเป็นมา ของเว็บบอร์ด เรา

โพสต์โดย ชายน้อย » อังคาร 23 ธ.ค. 2008 10:40 am

ขอโทษครับ ไม่ได้ตั้งใจมาขุดนะครับ  ;D ;D
แต่มันสะดุดเมื่ออ่านเจอ........
มันใม่จบครับมันคาใจ ได้โปรดกรุณามาเล่าต่อด้วยขอรับ ท่าน
icp

icphysics เขียน:ช่วงนี้ มรสุม เยอะ น่ะคับ ขอ เครียงานหน่อยครับ จะมา เล่าต่อให้เร็ว ที่สุดครับบบบบบบ

จากวันนั้นถึงวันนี้.......... ;D ;D

icphysics เขียน: ;D

และวันนี้ ............. ;D ;D

icphysics เขียน:สงสัย ต้อง lock กระทู้นี้ไว้ก่อน นะครับเนี่ย เดี๋ยวโดน ขุดอีก  ;D ;D ;D
ช่วงนี้ (ตั้งแต่ต้นปีงานยุ่งมากๆ เลยครับ)

เป็นตำนานที่หลาย ๆ ท่านรอคอย และคอยอย่างมีความหวังด้วย..............(ว่าสักวันคงมีโอกาสได้รู้)

ปล. กระทู้มีมนต์ขลัง เห็นแล้วอยากรู้อะครับ จริง จิ๊งงงงงงงงงงงงง
** หมายเหตุ : กรุณาอย่าอ่านกระทู้นี้ ไม่งั้นท่านจะอยากรู้เหมือนผม  *0*

ขอบคุณผู้คิดและผู้ร่วมทำ สนับสุน เกมวันคริสต์มาส ถ้าไม่มีเกมส์นี้ผมคงไม่รู้เรื่องนี้
;D ;D ;D ^^ ^^ ^^

msuksai
Newbie
Newbie

โพสต์โดย msuksai » จันทร์ 29 ธ.ค. 2008 8:01 pm

อ่าว
นึกว่าจบแล้ว
นี่เปิดอ่านตั้งแต่หน้าแรกเลยนะ
๊Under Con

vutbaza
Newbie
Newbie

โพสต์โดย vutbaza » จันทร์ 05 ม.ค. 2009 12:14 pm

ว้าว

ชั่งน่าสงสาร

อิอิ

ซึ้งเลย

หุหุ

sassy
Extra Membership

ประวัติบรอด ภาคพิสดาร ให้เสียงภาษาไทยโดย Sassy

โพสต์โดย sassy » ศุกร์ 10 เม.ย. 2009 1:53 am

มาต่อตอนที่4กันต่อเลยนะครับ ง่ะๆ
จากความเดิมเกือบ2ปีแล้วงับ  :'( :'( :'( :'(
ผมเริ่มจะเขียนบทความเกี่ยวกับวิธีการทำงานมาพอสมควร
แล้วก็เจอเว็บจ่ายบ้างไม่จ่ายบ้าง
ผมก็เริ่มสมัครไปเรื่อยๆ หลายๆเว็บ
จนเริ่มเขียนแนะนำเว็บที่ผมทำไว้ในหัวข้อ รวมเว็บจ่ายตังให้เรา
เผื่อจะมีคนมาสมัครต่อกะเขามั่ง ง่ะๆ  ;D
โดยผมได้กำหนดดาวให้กับเว็บว่าน่าทำขนาดไหน
พอผมใส่ดาวไปใส่ดาวมา ทำให้ผมนึกถึงดราก้อนบอล
ที่แต่ละลูกจะมีจำนวนดาวไม่เท่ากัน  ผมเลยเอารูปดราก้อนบอลมาแซมไว้ซะเลย ง่ะๆ  ;D
(สำหรับตอนนี้ที่ใครไม่เห็น ผมเอาออกไปแล้วล่ะครับ ง่ะๆ  ;D
เพราะช่วงหลังๆนี้มีผู้หญิงมาทำเว็บคลิกเยอะขึ้นเรื่อยๆ
ดราก้อนบอล บางทีคุณผู้หญิงเค้าอาจจะไม่ค่อยเข้าใจ ง่ะๆ)

((เด๋วนู๋ไปหามาให้ดูนะคะ ว่าแอดมินเราคิขุขนาดไหน  อิอิ จำได้ๆ))
แล้วผมก็ได้ใส่รายละเอียดต่างๆว่าเว็บเป็นยังไง ขั้นต่ำเท่าไหร่
ตอนช่วงนั้นผมลองทำทุกอย่างล่ะครับง่ะๆ ทั้ง PTC PTP PTS PTR
วันนี้พอเท่านี้ก่อนนะครับ ง่ะๆ จนตอนนี้ก้อยังไม่มีบรอดอยู่ดีนะครับ ง่ะๆ
รอพรุ่งนี้มาเล่าต่อนะครับ ง่ะๆ  ;D

**  หมายเหตุ **
1.ที่มีง่ะๆ เยอะ เพราะเป็นเอกลักษณ์ของท่านไอซีที่นู๋รู้สึกได้เวลาที่ท่านไอซีเขาจะพิมตอบค่ะ
    เลยใส่ไปให้มันดูเหมือน จริงๆแล้วท่านไอซีเข้าไม่ง่ะๆบ่อยขนาดนี้หรอกค่ะ  ;D  ;D
2. เรื่องนี้เป็นเรื่องที่นู๋เพ้อเจ้อคิดไปคนเดียว ขำขำ ไม่ใช่เรื่องจริงนะคะ
    ถ้าท่านไอซีไม่พอใจก้อมาตีหัวแตกได้เลยค่ะ  ;D
3. ยังไงของแท้ก้อดีกว่าของจริงอยู่ดี รออยู่นะคะ จะ2ปีแล้ว  :'( :'( :'( :'(
แก้ไขล่าสุดโดย sassy เมื่อ ศุกร์ 10 เม.ย. 2009 6:13 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

Spy_I-I
Subper Genius Membership
ติดต่อ:

โพสต์โดย Spy_I-I » ศุกร์ 10 เม.ย. 2009 2:03 am

ประวัติบรอด ภาคพิสดาร ให้เสียงภาษาไทยโดย Sassy

ไม่ได้ยินอะไหนเสียง

kobana

Re: ประวัติบรอด ภาคพิสดาร ให้เสียงภาษาไทยโดย Sassy

โพสต์โดย kobana » ศุกร์ 10 เม.ย. 2009 3:28 am

sassy เขียน:มาต่อตอนที่4กันต่อเลยนะครับ ง่ะๆ
จากความเดิมเกือบ2ปีแล้วงับ
ผมเริ่มจะเขียนบทความเกี่ยวกับวิธีการทำงานมาพอสมควร
แล้วก็เจอเว็บจ่ายบ้างไม่จ่ายบ้าง
ผมก็เริ่มสมัครไปเรื่อยๆ หลายๆเว็บ
จนเริ่มเขียนแนะนำเว็บที่ผมทำไว้ในหัวข้อ รวมเว็บจ่ายตังให้เรา
เผื่อจะมีคนมาสมัครต่อกะเขามั่ง ง่ะๆ
โดยผมได้กำหนดดาวให้กับเว็บว่าน่าทำขนาดไหน
พอผมใส่ดาวไปใส่ดาวมา ทำให้ผมนึกถึงดราก้อนบอล
ที่แต่ละลูกจะมีจำนวนดาวไม่เท่ากัน  ผมเลยเอารูปดราก้อนบอลมาแซมไว้ซะเลย ง่ะๆ
(สำหรับตอนนี้ที่ใครไม่เห็น ผมเอาออกไปแล้วล่ะครับ ง่ะๆ
เพราะช่วงหลังๆนี้มีผู้หญิงมาทำเว็บคลิกเยอะขึ้นเรื่อยๆ
ดราก้อนบอล บางทีคุณผู้หญิงเค้าอาจจะไม่ค่อยเข้าใจ ง่ะๆ)

((เด๋วนู๋ไปหามาให้ดูนะคะ ว่าแอดมินเราคิขุขนาดไหน  อิอิ จำได้ๆ))
แล้วผมก็ได้ใส่รายละเอียดต่างๆว่าเว็บเป็นยังไง ขั้นต่ำเท่าไหร่
ตอนช่วงนั้นผมลองทำทุกอย่างล่ะครับง่ะๆ ทั้ง PTC PTP PTS PTR
วันนี้พอเท่านี้ก่อนนะครับ ง่ะๆ จนตอนนี้ก้อยังไม่มีบรอดอยู่ดีนะครับ ง่ะๆ
รอพรุ่งนี้มาเล่าต่อนะครับ ง่ะๆ

1.ที่มีง่ะๆ เยอะ เพราะเป็นเอกลักษณ์ของท่านไอซีที่นู๋รู้สึกได้เวลาที่ท่านไอซีเขาจะพิมตอบค่ะ
    เลยใส่ไปให้มันดูเหมือน จริงๆแล้วท่านไอซีเข้าไม่ง่ะๆบ่อยขนาดนี้หรอกค่ะ  ;D  ;D
2. เรื่องนี้เป็นเรื่องที่นู๋เพ้อเจ้อคิดไปคนเดียว ขำขำ ไม่ใช่เรื่องจริงนะคะ
    ถ้าท่านไอซีไม่พอใจก้อมาตีหัวแตกได้เลยค่ะ  ;D
3. ยังไงของแท้ก้อดีกว่าของจริงอยู่ดี รออยู่นะคะ จะ2ปีแล้ว  :'( :'( :'( :'(

ฮะ ฮะ คุณ sassy เข้าใจเขียนนะคะเนี่ย  :D
จะว่าไปถ้าตัดโพสต์ก่อนหน้า กะหมายเหตุออก คงมีคนอ่านแล้วหลงเชื่ออยู่นาาาา  :D

ของแท้ก้อดีกว่าของจริง  ???

สวยลากไส้
ติดต่อ:

Re: ประวัติบรอด ภาคพิสดาร ให้เสียงภาษาไทยโดย Sassy

โพสต์โดย สวยลากไส้ » ศุกร์ 10 เม.ย. 2009 11:46 am

kobana เขียน:
sassy เขียน:มาต่อตอนที่4กันต่อเลยนะครับ ง่ะๆ
จากความเดิมเกือบ2ปีแล้วงับ
เผื่อจะมีคนมาสมัครต่อกะเขามั่ง ง่ะๆ
ที่แต่ละลูกจะมีจำนวนดาวไม่เท่ากัน  ผมเลยเอารูปดราก้อนบอลมาแซมไว้ซะเลย ง่ะๆ
(สำหรับตอนนี้ที่ใครไม่เห็น ผมเอาออกไปแล้วล่ะครับ ง่ะๆ

รอพรุ่งนี้มาเล่าต่อนะครับ ง่ะๆ

ฮะ ฮะ คุณ sassy เข้าใจเขียนนะคะเนี่ย  :D
จะว่าไปถ้าตัดโพสต์ก่อนหน้า กะหมายเหตุออก คงมีคนอ่านแล้วหลงเชื่ออยู่นาาาา  :D

ของแท้ก้อดีกว่าของจริง  ???

งงด้วยคนค่ะ  ???
FIFA WORLD CUP 2010
รูปภาพรูปภาพ

รูปภาพ
รูปภาพ

Nath
Super Hero Member
Super Hero Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย Nath » ศุกร์ 10 เม.ย. 2009 3:36 pm

sassy เขียน:
3. [font=Verdana]ยังไงของแท้ก้อดีกว่าของจริงอยู่ดี[/font] รออยู่นะคะ จะ2ปีแล้ว  :'( :'( :'( :'(

รูปภาพ

sassy

Re: กว่า จะมาเป็น ptc.icphysics.com webboard ความเป็นมา ของเว็บบอ$

โพสต์โดย sassy » ศุกร์ 10 เม.ย. 2009 6:10 pm

555555555+
มุกค่ะมุก? ;D ;D

ป.ล. จริงๆแล้วพิมผิดค่ะ มันดึกแล้ว งงๆ? ;D ;D

ป.ล.2 ลบเรฟก่อนหน้าแล้วค่ะ
เด๋วคนรู้ไต๋กันหมด งิ
แก้ไขล่าสุดโดย sassy เมื่อ ศุกร์ 10 เม.ย. 2009 6:24 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

Spy_I-I
ติดต่อ:

โพสต์โดย Spy_I-I » ศุกร์ 10 เม.ย. 2009 7:04 pm

::)

สวยลากไส้
ติดต่อ:

Re: กว่า จะมาเป็น ptc.icphysics.com webboard ความเป็นมา ของเว็บบอ$

โพสต์โดย สวยลากไส้ » ศุกร์ 10 เม.ย. 2009 8:09 pm

sassy เขียน:555555555+
มุกค่ะมุก  ;D ;D

ป.ล. จริงๆแล้วพิมผิดค่ะ มันดึกแล้ว งงๆ  ;D ;D

ป.ล.2 ลบเรฟก่อนหน้าแล้วค่ะ
เด๋วคนรู้ไต๋กันหมด งิ

555  ;D
FIFA WORLD CUP 2010
รูปภาพรูปภาพ

รูปภาพ
รูปภาพ

ชายน้อย

โพสต์โดย ชายน้อย » ศุกร์ 17 เม.ย. 2009 1:22 am

เห็นมีทู้ขึ้น นึกว่าภาคต่อมาละซะอีก .....  :'( :'( :'(

งั้นก็รอต่อปายยยยยยยยยย.....

ปล.ดูท่าน่าจะยาวกว่า ซีรีย์เกาหลีนะเนียะ  ;D ;D ;D

zeezaa59

โพสต์โดย zeezaa59 » ศุกร์ 17 เม.ย. 2009 1:50 am

ดันทู้ รอตอนต่อไป
รูปภาพ

รูปภาพ

[url=http://www.linkbucks.com/referral/254924]
รูปภาพ[/url]

cctronicnop
Full Member
Full Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย cctronicnop » ศุกร์ 01 พ.ค. 2009 9:17 am

ดันให้ยาวไปอีกหน่อย อยากรู้ดี มีสาระ :P :P
รูปภาพ

@Orness@
Sr. Member
Sr. Member

โพสต์โดย @Orness@ » จันทร์ 04 พ.ค. 2009 7:25 am

น่าติดตามมาก เราอ่านหมดทุกหน้าเลยนะเนี่ย
เหมือนกับตอนที่ต้องรอการ์ตูนเล่มต่อไปจะออกวางแผงเลย
บางเล่มรอเป็นปี ๆ ก็ยังไม่ออกมาซักกะที
ก็เลยต้องร้องเพลงรอต่อไป 555

Prince..MaMiYa
ติดต่อ:

โพสต์โดย Prince..MaMiYa » ศุกร์ 05 มิ.ย. 2009 5:42 am

Orness เขียน:น่าติดตามมาก เราอ่านหมดทุกหน้าเลยนะเนี่ย
เหมือนกับตอนที่ต้องรอการ์ตูนเล่มต่อไปจะออกวางแผงเลย
บางเล่มรอเป็นปี ๆ ก็ยังไม่ออกมาซักกะที
ก็เลยต้องร้องเพลงรอต่อไป 555

อันนี้เห็นด้วยอย่างยิ่ง
เหมือนรอโคนันเล่ม 62 อะ

;D ;D ;D ;D ;D
[url=http://www.search2time.soyouctrl.info]รูปภาพ
[/URL]
รูปภาพหาเพื่อนMSN

PhenomX3
Hero Member
Hero Member

โพสต์โดย PhenomX3 » ศุกร์ 05 มิ.ย. 2009 9:06 am

:o ประวัติเกี่ยวกับวิชา physics จริงๆ ด้วยละ จะรอติดตามอ่านครับ
[align=center][url=http://www.marketiva.com/?gid=23733 target="marketiva"]รูปภาพ[/url]

รูปภาพ[/align]

ย้อนกลับไปยัง