Re: เจาะลึกทุกแง่มุมอย่างละเอียด Subvert And Profit โหวตครั้งละ $0.75 จ่ายแล้วครับ!

Classifieds ลงโฆษณาฟรี โฆษณา จ้างงาน หางาน แนะนำสินค้า ลงประกาศฟรี บริการ โปรโมทเว็บ เว็บไซต์หาเงิน
SubvertGuy
Sr. Member
Sr. Member
ติดต่อ:

เจาะลึกทุกแง่มุมอย่างละเอียด Subvert And Profit โหวตครั้งละ $0.75 จ่ายแล้วครับ!

โพสต์โดย SubvertGuy » พฤหัสฯ. 06 พ.ย. 2008 10:16 am

[align=center]Skype ID ของเพื่อนๆ ในชุมชนคนรัก Subvert นี้ครับ[/align]

[align=center]คุณ SubvertGuy:   SubvertGuy
คุณ dumdo:   dumdo
คุณ bLowEr:   bLowEr-   (มีขีดด้านหลังด้วยนะครับ อย่าตกไป)
คุณ ชายน้อย:  littleman357
คุณ Wal2m_up:   Wal2m_up
คุณ Mustwillza:  mustwillza
คุณ unplug:  unplug136
คุณ Ooอั้มฉุดฉวยoO:  oum1991
คุณ นักลงทุนสุดหล่อ:  jackzololong
คุณ Lovehyipz By Starmonitor:   Lovehyipz
คุณ อีหนูมีมี่ 0_o:   memeejung2[/align]

[align=center]แอดมาคุยกันได้เสมอเลยครับ ^^ มาช่วยกันเป็นหูเป็นตาให้งาน Subvert And Profit ของเรากัน[/align]

[align=center]สำหรับคนที่ไม่สามารถทำการ I like it! ได้ ผมคาดว่าผมเจอปัญหาแล้ว เป็นที่ Cookies ของเพื่อนๆ ครับ กรุณาทำตามดังนี้[/align]

[align=center]1. เช็คก่อนเลยครับว่า Firefox ของเรามันตั้งค่าให้จำ Cookies ไว้หรือไม่ สำหรับคนที่ตั้งค่าไว้แล้ว ข้ามไปข้อสองได้เลยครับ

วิธีการเช็คว่า Cookies ของเรามันจำค่าต่างๆ ได้หรือไม่

สำหรับ Window

ไปที่ Tools >>> Options >>> Privacy >>> ลองดูว่าที่ Allow sites to set cookies. มีเครื่องหมายถูกอยู่หรือไม่ หากไม่มีให้ติ๊กเสียครับ

สำหรับ Macbook

ไปที่ Firefox Preferences >>> Privacy >>> ตรงหัวข้อ Cookies จะมีกล่องให้เลือกสองช่อง ให้ติ๊กถูกมันทั้งสองช่องเลยครับ

2. ให้ทำการเคลียร์ Cookies ทิ้งไปรอบหนึ่งครับ

[center]ก่อนไปข้อต่อไป: หลังจากนี้ในขั้นตอนการลอง stumble คุณสามารถสามารถลอง stumble เว็บ ptc.icphysics.com หรือเว็บไหนๆ ก็ได้ครับ แต่ห้าม Stumble หน้านี้เด็ดขาด หากยังอยากทำงานกับ stumble ต่อไป เพราะไม่งั้นอาจโดนแบนได้ครับ![/align]

3. ปิดแล้วเปิดหน้าต่าง Firefox ขึ้นมาใหม่ จากนั้นไปที่เว็บไหนก็ได้ที่ต้องการ จากนั้นให้เลือกกด I like it! บางท่านอาจเจอหน้าต่างเด้งขึ้นมาถามความเห็นเกี่ยวกับเว็บที่ท่านกำลังจะโหวต บางท่านอาจไม่มี (ขึ้นอยู่กับว่าเคยมีคนโหวตหน้าเว็บนั้นไปแล้วหรือยัง) หากท่านที่ไม่ต้องการกรอก ลองไปที่ www.snipbitch.com แล้วคลิ๊ก I like it! ดูครับ ที่ SnipBitch เคยมี user สตัมเบิลไปแล้ว โอกาสรอดจากการถามรีวิวมีสูงครับ หรือหากถามก็อาจแค่ตอบ I like it ไม่ว่าจะเป็นกับเว็บไหนๆ ก็ตามครับ

4. หากสำเร็จ รูปนิ้วมือจะเปลี่ยนเป็นสีเขียว ให้ทดสอบกับสักสองสามเว็บนะครับเพื่อเป็นกายืนยันว่า Toolbar ใช้ได้แล้วจริงๆ[/center]

[align=center]ปล. สามารถลอง stumble เว็บ ptc.icphysics.com ได้ครับ แต่ห้าม Stumble หน้านี้เด็ดขาด หากยังอยากทำงานกับ stumble ต่อไป เพราะไม่งั้นอาจโดนแบนได้ครับ![/align]

อีกหนึ่งคำถามที่ถามบ่อย ตอบไว้พร้อมรูปโดยคุณ unplug ผู้ที่  Verify imeem ไม่ได้ อ่านตรงนี้ก่อนถามเพิ่มนะครับ!

มาแว้ววว Verify IMEEM อีกรอบบบ -0-
Thx คุณ Mahaann ที่หาเวบอัพรูปให้ครับ

ตามรูปเลยเน้อใหญ่หน่อย ผิดพลาดก็ขออภัยครับ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ดูตามรูปประกอบไปเลยครับ คุณ unplug เขาอุตส่าห์เสียเวลาตั้งใจทำให้แล้ว กรุอ่านก่อนถามกันทุกคนนะครับ!

ก่อนทำการสมัคร อยากให้อ่านให้ละเอียดก่อนครับ เพราะว่าผมตั้งใจเขียนให้เพื่อนๆ อ่านเพื่อตัดสินใจก่อนจริงๆ ว่าจะทำหรือไม่ เนื่องจากผมเองก็เบื่อลักษณะการตะบี้ตะบันบอกให้คนอื่นสมัครแล้วผลลัพธ์มันช้าหรือได้ยากไป คนสมัครไปก็เสียความรู้สึก (ผมเคยเป็นมาแล้ว) ดังนั้นผมจึงไม่ต้องการทำแบบนั้นครับ!

ผมแยกเรื่องเป็นบทๆ ไว้ให้ได้อ่านกันง่ายๆ นะครับ

อะไรที่จำเป็นหากต้องการร่วมงานกับ subvertandprofit

คุณต้องการบราวเซอร์ firefox ครับ ดาวน์โหลดที่ http://www.mozilla.com/en-US/firefox/

Subvert and Profit มันคืออะไรหว่า?

เชื่อว่าหลายๆ คนคงเคยได้ยิน Subvert and Profit ที่เคยเป็นที่พูดถึงกันในรีวิวของหลายๆ บล๊อคมาแล้ว ผมเองหลังจากทำการค้นหาใน search engine แล้วก็ไม่ได้คิดว่าเว็บนี้จะไม่จ่ายอยู่แล้ว เพราะทุกที่ก็บอกกันเป็นเสียงเดียวว่าจ่ายจริง (search ในหนูเกิลหาคำว่า subvertandprofit ได้ครับ) แต่ที่น่าหนักใจมีคนหลายๆ คนบอกว่ามันมีเรื่องให้โหวตไม่เยอะ นานๆ ถึงจะมาสักครั้ง (บล๊อคที่ผมอ่านเป็นบล๊อคไทย เรื่องนี้เขียนตั้งแต่ปี 2007) แต่สุดท้ายผมก็ตัดสินใจลองสมัครดูครับ เพาะว่าอย่างน้อยๆ ถึงแม้ว่าเรื่องจะมีส่งมาน้อย แต่ก็คงจะดีกว่าเรื่องมีให้คลิ๊กมากๆ แต่ได้เรื่องละ $0.01 แบบนี้มันท่าจะเหนื่อยหนักไปหน่อย เพราะว่าที่ subvertandprofit ให้ 0.75 สำหรับการโหวตใน digg และ stumbleupon หนึ่งชุด (ชุดหนึ่งมีประมาณ 5 เรื่อง มาพร้อมกันทีเดียว) และอีก 0.60 จากการโหวด youtube หนึ่งชุด

subvert and profit เป็นเว็บไซต์ที่อาจเรียกง่ายๆ ว่าให้ผู้ที่ต้องการซื้อสิทธิ์ในเว็บโซเชิี่ยลบุ๊คมาร์คดังๆ เพื่อโปรโมทเรื่องที่ตนโพสได้มารวมตัวกันที่นี่ แล้วก็ให้ผู้ที่มีสิทธิ์ออกเสียง (สมาชิกของเว็บโซเชี่ยลบุ๊คมาร์คนั้นๆ) ได้มารวมตัวกันเพื่อมาขายเสียงของตัวเอง โดยโซเชี่ยลบุ๊คมาร์คที่ว่ามาก็ได้แก่

- Digg (ถ้าเรื่องของคุณได้โหวตขึ้นหน้าแรกของ digg และคุณใช้ digg ในการเขียนเรื่องเพื่อโปรโมทไปยังเว็บไซต์หลักของคุณอีกที นั่นเท่ากับว่าคุณจะสามารถเพิ่มคนเข้าชม (traffic) จากทั่วโลกได้ในวันนั้นมากถึง 10000 - 100000 คน นับเป็น unique ip เลยด้วย คือคนๆ เดียวเข้ามาครั้งที่สองขึ้นไปจะไม่นับ เห็นไหมครับว่ามันคุ้มกับการโปรโมทเว็บของผู้ที่มาซื้อสิทธิ์มากแค่ไหน)

-Stumble Upon (มีสมาชิกที่เข้ามาแวะเวียนในเว็บนี้ต่อวันถึง 4.5 ล้านคน คิดเอาเองว่าถ้าได้ขึ้นหน้าแรกหรือหน้าแนะนำใน Stumble Upon แล้ว วันนั้นๆ เว็บไซต์ของผู้ต้องการซื้อสิทธิ์จะมีคนหลงเข้ามาใช้บริการมากเพียงใด เป็นการโปรโมทที่คุ้มค้าเหลือเกิน)

-iLike (โซเชียลบุ๊คมาร์คด้านเพลงที่มีสมาชิกจำนวน 30 ล้าน ตรงนี้ผมยังไม่เห็นว่าผู้ลงประกาศซื้อสิทธิ์จะได้ประโยชน์อะไรจากที่นี่บ้าง อาจแค่ความสุขที่ได้เห็นเพลงที่ตนชอบ ศิลปินที่ตนรักมีคนรู้จักมากขึ้นมั้งครับ และผมยังไม่เคยได้รับงานจาก subvertandprofit ที่มาจากเว็บ iLike เลยสักครั้งเดียว เพราะผมไม่รู้ว่าจะ verify บัญชีสมาชิกของ iLike กับทาง subvertandprofit ยังไง ผมจึงมองว่าเว็บนี้เราไม่จำเป็นต้องไปสมัครสมาชิกเพื่อมาทำงานกับ subvertandprofit ก็ได้ครับ)

-Youtube (ไม่ต้องบอกก็คงทราบนะครับว่ามันใหญ่และดังขนาดไหน ยิ่งตอนนี้ใหญ่จนพี่หนูเกิลขอซื้อไปด้วยเงินหกสิบกว่าล้านดอลไปแล้วแล้ว ผมเองก็ยังคงไม่เคยได้รับงานจาก subvertandprofit ที่มาจาก youtube เหมือนกันครับ แต่ผมแนะนำว่าน่าจะสมัครบัญชี youtube เอาไว้แล้วเอามาผูกกับ subvertandprofit ซะ เพราะผมคาดว่ายังไงหลายๆ คนก็ต้องใช้ youtube กันอยู่แล้ว เผื่อต่อไปอาจจะมีงานมาให้เห็น หรืออาจเคยมีมาแล้วแต่ผมไม่เคยเห็นก็เป็นได้)

-Newsvine (อันนี้ผมไม่ได้เป็นสมาชิกครับ และไม่เคยได้มีโอกาสเข้าไปลองใช้บริการ จึงอาจพูดถึงอะไรมากไม่ได้ แต่เดี๋ยวคงต้องลองดูหน่อยแล้วล่ะครับ)

หลังจากนี้ไปให้ดูจากข้อความแนะนำ โซเชียลบุ๊คมาร์ค ข้างบนนะครับ สีแดงเลือดนกคือโซเชียลบุ๊คมาร์คที่ผมแนะนำว่า จะต้อง ไปสมัครสมาชิกมาผูกกับบัญชี subvertandprofit เพื่อทำเงินซะ ส่วนสีส้มคือโซเชี่ยลบุ๊คมาร์คที่ผมแนะนำว่าน่าจะมีไว้ก็ดีครับ

ทีนี้ลองมาดูเรทที่ทาง subvertandprofit ให้จากการที่เราเข้าไปขายเสียงของเราให้กับผู้ที่มาซื้อสิทธิ์ของเราในเว็บแต่ละเว็บข้างบนกันบ้างนะครับ

ผลตอบแทนที่ได้รับจากทาง Subvert and Profit

รูปภาพ

ช่องแรกคือชื่อเว็บไซต์โซเชี่ยลบุ๊คมาร์ค /ช่องที่สองคือราคาที่ผู้ซื้อสิทธิ์ต้องจ่ายให้ทาง subvertandprofit / ช่องที่สามคือราคาที่เราจะได้รับจากการโหวตในแต่ละโซเชี่ยลมาร์ค / ช่องที่ห้าคือราคาที่เราจะได้จากการที่ referrer ของเราโหวตในแต่ละชุด / ช่องที่หกคือราคาต่อการโหวตที่เราจะได้จากผู้ที่มาลงซื้อสิทธิ์กับทาง subvertandprofit โดยผ่านทางเรา

คาดว่าน่าจะดูได้เข้าใจไม่ยาก และละเอียดพอนะครับ

ดูสิว่างานส่งมาให้มากแค่ไหน?

รูปภาพ

จะเห็นได้ว่าภายในเวลาเพียงแค่ 7 วัน (หนึ่งสัปดาห์) ผมสามารถทำเงินไปได้ถึง $5.25 ซึ่งรายได้นี้ผมทำคนเดียวล้วนๆ แล้วก็มาจากการทำงาน (การคลิ๊ก) เพียงแค่ 7 ชุดเท่านั้น (ชุดละ 5 ครั้ง) หรือวันละ 1 ชุดนั่นเอง เห็นไหมว่าไม่ว่าอย่างไรมันก็คุ้มกว่าพวกที่เราต้องมานั่งเป็นวันๆ เพื่อคลิ๊กๆๆๆๆ จนมือหงิกเพราะให้เราแค่ลิงค์ละ 0.01 เป็นไหนๆ เลยครับ!

หลักฐานการจ่านเงิน

รูปภาพ

ต่อไปมาดูการสมัครผ่านทางเว็บ SubvertandProfit กันดีกว่าครับ

สมัครทำเงินกับ SubvertandProfit

** [color=purple]หากไม่รังเกียจก็กรุณาสมัครต่อจากผมก็ได้นะครับ แต่จะยังไง ไม่ว่าจะได้สมัครต่อจากผมหรือไม่ ผมก็ยินดีจะเข้ามาตอบกระทู้ให้กับทุกท่านและทุกข้อสงสัยที่มีต่อ SubvertandProfit ครับ เพราะผมเห็นแล้วว่ามันเหนื่อยน้อยกว่างานคลิ๊กลิงค์ที่มีมากมาย แต่ได้ลิงค์ละ 0.01 - 0.1 มากนัก สุดท้ายเราก็ได้เงินเป็นก้อนในเวลาอันรวดเร็วด้วย เผื่อจะได้เป็นกำลังใจให้กับนักหาเงินทางอินเตอร์เน็ทหน้าใหม่ที่อาจจะเหนื่อยกับการต้องนั่งคลิ๊กทุกสี่ทุกวัน วันละเป็นหลายสิบคลิ๊ก หรือนักหาเงินรุ่นเก่าที่อาจจะเบื่อหรือไม่ประสบความสำเร็จกับงานในลักษณะนี้ในเว็บอื่นๆ ครับ**[/color]

ลิงค์สมัครต่อจากผมคือ : http://subvertandprofit.com/user/signup ... SubvertGuy

ให้กรอกอีเมลของคุณลงไปครับ หลังจากนั้นก็ให้เข้าไปเช็คอีเมลแล้วก็ทำการสมัครตามปกติครับ แต่ก่อนสมัครต้องมั่นใจก่อนนะครับว่ามีบัญชี AlertPay แล้ว เพราะว่าที่นี่จ่ายผ่าน AlertPay เท่านั้นครับ! ตัวผมเองก็เพิ่งเปิดบัญชี AlertPay เพราะ subvertandprofit ครับ ก่อนหน้านี้นั้นผมใช้แต่ PayPal กับ egold ผมจะเปรียบเทียบค่าธรรมเนียมให้ดูคร่าวๆ นะครับ?โดยอ้างอิงค์จากครั้งที่ผมได้รับเงินประมาณ 10 ดอลต่อบัญชี ในช่วงปลายเดือนที่ผ่านมา

[align=center]AlertPay ผมได้รับ $10.25 โดยโอนมาจาก subvertandprofit ผมไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมแต่อย่างใด!

PayPal ผมได้รับเงิน $10 จาก projectwonderful ผมต้องเสียค่าธรรมเนียมไป $0.65 เหลือเงินโอนเข้า $9.35 ครับผม![/align]

แต่ถึงผลจะออกมาแบบนี้ เวลาที่ผมต้องทำธุรกรรมทางการเงินผ่านทางอินเตอร์เน็ท ผมก็ยังคงเลือก PayPal เป็นอันดับแรกหากมีให้เลือกครับ เพราะว่าสำหรับผมแล้วมันสะดวกกว่ามากเลยทีเดียว

สมัครบัญชี AlertPay สำหรับผู้ที่ยังไม่มีได้ที่นี่ครับ (เป็น ref จากผมนะครับ) : http://www.alertpay.com/?0HrOc2jr%2bKIphb7JuBfjKg%3d%3d

หากต้องการสมัครโดยไม่ผ่าน ref ผมก็ไปที่ http://www.alertpay.com แล้วมัครสมาชิกครับ

เอาล่ะครับ หลังจากกรอกข้อมูงต่างในใบสมัครครบแล้ว และได้บัญชี subvertandprofit มาแล้ว ทีนี้ต่อไปต้องทำอะไรล่ะ?

การผูกบัญชี subvertandprofit กับโซเชียลบุ๊คมาร์คต่างๆ

ให้เข้าไปสมัครสมาชิกจากโซเชี่ลยบุ๊คมาร์คต่างๆ โดยที่ผมแนะนำมีดังนี้

http://www.digg.com

http://www.stumbleupon.com (ต้องโหลด toolbar ของ stumbleupon มาลงใน firefox นะครับเพื่อที่เราจะได้ทำการโหวต i like it! ได้)

http://www.youtube.com

จากนั้นเมื่อได้บัญชีของแต่ละทีมาแล้วก็ให้ทำตามที่ subvertandprofit แนะนำเอาไว้สำหรับแต่ละโซเชียลบุ๊คมาร์คนะครับ

ปล. ในตอนนี้ทาง subvertandprofit ได้เปิดให้เรา verify (ยินยัน) งานที่เราทำได้ผ่านทาง toolbar ของเขาเท่านั้น และนอกจากนี้ปัจจุบัน subvertandprofit ไม่ได้ทำการแจ้งงานผ่านทาง email แล้วด้วย โดย toolbar ของเขาจะอัพเดทงานให้เราได้เห็นอยู่เรื่อยว่าเรามีหรือไม่ทุกเวลาที่เราเล่นเน็ทโดยใช้ firefox ครับ แต่ผมแนะนำว่าให้กด update ตรง toolbar เองเพื่อเช็คงานครับ วิธีนี้จะทำให้เราไม่พลาดงานเวลาที่เราเล่นเน็ทแน่นนอน ให้ดาวน์โหลด toolbar มาติดตั้งใน firefox ไว้ก่อนเลยครับ โดย toolbar ของ subvertandprofit สามารถโหลดได้จากที่นี่ http://subvertandprofit.com/content/toolbar

ปล. สำหรับผู้กลัวว่าจะมีสปายแวร์หรืออะไรพวกนี้อยู่ ไม่ต้องห่วงครับ ปลอดภัยแน่นอน ผมลองแล้ว และผมเองก็เป็นคนถนอมเครื่องคอมพ์ด้วยสิ ^^

เอาล่ะ ได้งานมาแล้ว จะทำยังไงดีเนี่ย?

เมื่อเช็คที่ toolbar หรือล๊อคอินเข้าไปแล้วเจองาน โดยจะมีลิงค์มาให้คลิ๊กครับ ให้เราคลิ๊กลิงค์ไปจากในเว็บ subvertandprofit เลย

สำหรับ digg.com

เพียงแค่เข้าไปตามลิงค์แล้วล๊อคอินเข้าบัญชี digg.com จากนั้นก็เลือกโหวตเรื่องนั้นๆ ด้วยการเลือก digg it ครับ เมื่อคุณโหวตแล้วสถานะจะเปลี่ยนเป็น dugg

สำหรับ stumbleupon.com

เข้่าไปตามลิงค์ มันจะ redirect เราไปยังหน้าเว็บไซต์ของคนที่ลงซื้อสิทธิ์ ให้เรามองไปที่ toolbar ของ stumble up on ที่เราโหลดมาติดตั้งไว้ตอนสมัครสมาชิกบัญชี stumble ครับ ตรงนั้นเราจะเห็นรูปหัวแม่โป้งชี้ขึ้น เขียนว่า I like it! ให้คลิ๊กลงไป มันจะเปลี่ยนเป็นสีเขียว แค่นั้นก็เป็นอันเสร็จครับ

จะยืนยัน (verify) หลังทำงานเสร็จได้อย่างไร?

ปัจจุบันนี้ ทาง Subvert and Profit จะทำการแสดงยอดเงินให้เราทราบทันทีหลังจากที่เรายืนยันงานนะครับ ไม่ต้องรอเป็นวันเหมือนเมื่อก่อน (ตามที่บล๊อคที่ผมอ่านได้อ้างอิงค์เอาไว้) อีกแล้ว

สำหรับ digg.com

เมื่อทำการ dugg เรื่องทั้งหมดแล้ว (ย้ำว่าหมดทั้งชุดที่ subvertandprofit ส่งมาให้นะครับ จะมีประมาณ 5 เรื่อง) ให้เราไปที่ http://digg.com/users/ชื่อสมาชิกของคุณ/history  จากนั้นให้คลิ๊กที่ปุ่ม verify ตรง toolbar ของ subvertandprofit ครับ รอสักพักจะมี popup บอกว่า your task has verified

สำหรับ stumbleupon.com

เมื่อได้ทำการ I like it! ในเว็บทั้งหมดที่ทาง subvertandprofit ส่งไปให้ในชุดนั้นแล้ว (ประมาณ 5 เว็บ) ให้เข้าไปที่ http://ชื่อสมาชิกของคุณ.stumbleupon.com/favorites/   จากนั้นให้คลิ๊กที่ปุ่ม verify ตรง toolbar ของ subvertandprofit รอสักพักจะมี popup บอกว่า your task has verified.

**หมายเหตุ**

ถ้าขึ้นว่า your task has not verified นี่แปลว่างานของเรายังไม่ได้รับการยืนยันนะครับ นั่นอาจเป็นเพราะว่าเราทำไม่ครบ หรืออาจเป็นเพราะระบบในเวลานั้น ให้เช็คได้จากในหน้านั้นๆ ที่ผมโพสไว้ข้างบนว่ามีงานล่าสุดของคุณหรือยัง หากมีแล้วแต่ทำการ verify ไม่ได้ก็ไม่ต้องห่วงครับ เพราะว่าไว้ค่อยกลับมา verify ก็ได้ แต่อย่านานเกินไปนะ (กรณีหลังเคยเกิดกับผมแค่ครั้งเดียวเท่านั้นครับ นอกนั้นแล้วระบบเขาจะสเถียรมาก ตอนนั้นที่เกิดก็เพราะผมไม่ได้ล๊อคอิน subvert ก่อนทำการ I like it! ใน stumble ด้วย เลยทำให้ระบบงง)

เอาล่ะครับ คาดว่าคัมภีร์นี้น่าจะละเอียดพอที่จะทำให้ทุกท่านเข้าใจได้นะครับ หากมีคำถามอะไรเกี่ยวกับ subvertandprofit ก็สามารถเข้ามาสอบถามได้ที่นี่นะครับ ผมจะเข้ามาตอบให้เป็นระยะๆ ครับผม
แก้ไขล่าสุดโดย SubvertGuy เมื่อ อังคาร 13 ม.ค. 2009 12:23 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

SubvertGuy
Sr. Member
Sr. Member
ติดต่อ:

Re: เจาะลึกทุกแง่มุมอย่างละเอียด Subvert And Profit โหวตครั้งละ $0.75 จ่ายแล้วครับ!

โพสต์โดย SubvertGuy » พฤหัสฯ. 06 พ.ย. 2008 11:08 am

มีถามเข้ามาว่า Link Referral อยู่ที่ไหน ตอบตรงนี้นะครับ

เมื่อล๊อคอินเข้าไปแล้ว ให้ไปที่ Social User  เลื่อนลงมาล่างสุด จะเจอ

Refer your friends and get a percentage of their earnings!

ตรงนี้ล่ะครับ จะมีลิงค์ ref อยู่ครับ ^^

SubvertGuy
Sr. Member
Sr. Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย SubvertGuy » พฤหัสฯ. 06 พ.ย. 2008 11:19 pm

Kanikapu เขียน:
SubvertGuy เขียน:
ปล. - -" เวรกำ จิตพิสัย -1 กันตั้งแต่ยังไม่ได้แจ้งเตือนเลยเหรอครับ เพราะดูจากกฎ (ที่เพิ่งอ่านเมื่อตะกี้แล้ว) จะแจ้งเตือนก่อนสองครั้ง

แต่ถ้าคิดว่าจำเป็นต้องให้ ลบหนึ่ง กัน ผมก็ไม่ตีโพยตีพายครับ  - -"

ในส่วนของจิตพิสัยที่โพสบอกในกฎนั้น เป็นการแจ้งของผู้ดูแลเท่านั้นค่ะ

ส่วนการขึ้นลงของจิตพิสัยนั้น เพื่อนสมาชิกในบอร์ดทุกคนที่สามารถกดคะแนนได้ สามารถกดได้เมื่อเห็นว่าใครทำดีหรือทำผิด
ไม่เจาะจงว่าทำผิดกี่ครั้งถึงโดนลบ เพราะการผิดครั้งนึงหากมีผู้พบเห็นกันหลายคนก็อาจโดนลบได้หลายรบอก็ได้ค่ะ

ปล.คนนึงสามารถกดลบหรือบวกคนๆนึงได้เพียงครั้งเดียวต่อวันนะคะ ไม่ใช่ว่าจะกดได้ตลอด
ปล.2 ยังไม่ได้กดลบจิตค่ะ  เห็นอยู่แล้วว่าพึ่งทำผิด (โดยไม่ได้อ่านกฎอย่างถี่ถ้วน)  แล้วก็ไม่ใช่ยูสเซอร์ที่มาโพสแบบพลีชีพด้วย

อ้อครับ ขอโทษมากๆ เลยนะครับ ที่เข้าใจผิด >
ครั้งต่อไปจะอ่านกฎอย่างถี่ถ้วนครับผม

Mustwillza
Sr. Member
Sr. Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย Mustwillza » ศุกร์ 07 พ.ย. 2008 2:24 am

ผมว่าควรลบ Ref Link และย้ายไปในส่วนของความรู้และเทคนิคต่างๆมากกว่านะครับ

Kanikapu
ติดต่อ:

โพสต์โดย Kanikapu » ศุกร์ 07 พ.ย. 2008 2:36 am

mustwillza เขียน:ผมว่าควรลบ Ref Link และย้ายไปในส่วนของความรู้และเทคนิคต่างๆมากกว่านะครับ

คงไม่ต้องหรอกมั้งคะ เพราะจุดประสงค์ของ จขกท คือหาไลน์ เพราะงั้นเดี๋ยวมดคงย้ายไปบอร์ดแชร์ดาวน์ไลน์หรือไม่ก็คลาสสิคฟายเองล่ะค่ะ  :D

ลุงไอซ์
Genius Membership
Genius Membership

โพสต์โดย ลุงไอซ์ » ศุกร์ 07 พ.ย. 2008 3:14 am

jjnn เขียน:cin subvertguy
ยังต่ออีกเหรอครับ

SafeZ
Super Hero Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย SafeZ » ศุกร์ 07 พ.ย. 2008 3:15 am

พระเจ้า

อิบ้านิ ดัน CIn

SubvertGuy
Sr. Member
Sr. Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย SubvertGuy » ศุกร์ 07 พ.ย. 2008 5:59 am

brandish เขียน:ยังไม่เห็นหลักฐานเป็นตัวตนเลย อ่านๆดูมานดูเหมือนง่ายๆจัง

เอ่อ...หลักฐานมันก็อยู่ในโพสผมแล้วนี่ครับ จ่ายมาให้ที่  AlertPay ของผมไงครับ

งงครับ คุณตั้งใจจะสื่ออะไร ถ้ายังไม่ได้นี่ผมไม่เสียเวลามานั่งอธิบายยาวขนาดนี้แน่นอนครับ ขอโทษนะครับ แต่เสียความรู้สึกหน่อยๆ น่ะครับ

ช่วยรบกวนดูให้ดีก่อนพูดนะครับ หากจะกรุณาลองอ่านดูใหม่อีกครั้ง (ครั้งแรกอาจจะยังอ่ายไม่ละเอียดดีพอนะครับ)

yukihoo7
Sr. Member
Sr. Member
ติดต่อ:

Re: เจาะลึกทุกแง่มุมอย่างละเอียด Subvert And Profit โหวตครั้งละ $0.75 จ่ายแล้วคร

โพสต์โดย yukihoo7 » ศุกร์ 07 พ.ย. 2008 6:00 am

เบิกนานป่าวอ่า ???
รูปภาพ

brandish
ติดต่อ:

โพสต์โดย brandish » ศุกร์ 07 พ.ย. 2008 6:05 am

SubvertGuy เขียน:
brandish เขียน:ยังไม่เห็นหลักฐานเป็นตัวตนเลย อ่านๆดูมานดูเหมือนง่ายๆจัง

เอ่อ...หลักฐานมันก็อยู่ในโพสผมแล้วนี่ครับ จ่ายมาให้ที่  AlertPay ของผมไงครับ

งงครับ คุณตั้งใจจะสื่ออะไร ถ้ายังไม่ได้นี่ผมไม่เสียเวลามานั่งอธิบายยาวขนาดนี้แน่นอนครับ ขอโทษนะครับ แต่เสียความรู้สึกหน่อยๆ น่ะครับ

ช่วยรบกวนดูให้ดีก่อนพูดนะครับ หากจะกรุณาลองอ่านดูใหม่อีกครั้ง (ครั้งแรกอาจจะยังอ่ายไม่ละเอียดดีพอนะครับ)

อ่อ เหนแล้วครับ โทดทีๆ ยังไงจะลองทำดูน่ะครับ ต้องขออภัยครับ

brandish
ติดต่อ:

โพสต์โดย brandish » ศุกร์ 07 พ.ย. 2008 8:26 am

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำต่างๆครับ สมัครผ่านแล้วครับ 8)

bLowEr
Hero Member
Hero Member

โพสต์โดย bLowEr » ศุกร์ 07 พ.ย. 2008 8:35 am

แล้วจะหางานยังไงอ่ะครับ ไม่เห็นมี link ออกมาเลย
รูปภาพ

รูปภาพ

dumdo
Sr. Member
Sr. Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย dumdo » ศุกร์ 07 พ.ย. 2008 3:22 pm

youtube ทำไม verified. ไม่ได้อะ You have not been verified.  เห็นบอกให้เราเข้าไป http://www.youtube.com/user/USERNAME 

หรือว่ายังทำไม่ได้ ไม่น่าเกี่ยวกันนะ

digg ทำไม มี link มา แล้วหายไปเร็วมาก เลย

(ก่อนทำงาน เราควร verified ของแต่ละ social ถูกต้องหรือเปล่า)

yukihoo7
Sr. Member
Sr. Member
ติดต่อ:

Re: เจาะลึกทุกแง่มุมอย่างละเอียด Subvert And Profit โหวตครั้งละ $0.75 จ่ายแล้วคร

โพสต์โดย yukihoo7 » ศุกร์ 07 พ.ย. 2008 11:55 pm

มานจะจ่ายตอนไหนอ่ะ
รูปภาพ

Mustwillza
Sr. Member
Sr. Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย Mustwillza » เสาร์ 08 พ.ย. 2008 1:49 am

dumdo เขียน:youtube ทำไม verified. ไม่ได้อะ You have not been verified.  เห็นบอกให้เราเข้าไป http://www.youtube.com/user/USERNAME 

หรือว่ายังทำไม่ได้ ไม่น่าเกี่ยวกันนะ

digg ทำไม มี link มา แล้วหายไปเร็วมาก เลย

(ก่อนทำงาน เราควร verified ของแต่ละ social ถูกต้องหรือเปล่า)

เปลี่ยน USERNAME เป็นชื่อที่ใช้สมัครครับ
เช่นของผมสมัครใช้ชื่อ mustwillza ก็จะเป็น http://www.youtube.com/user/mustwillza ครับ

bLowEr
Hero Member
Hero Member

โพสต์โดย bLowEr » เสาร์ 08 พ.ย. 2008 2:06 am

ขึ้นแบบนี้ เราก็ได้เงินแล้วใช่ไหมครับ

There is nothing for you to do right now. We'll notify you via the Subvert and Profit FireFox toolbar when there's cash to be made. You will earn $0.75 per paid task.
รูปภาพ

รูปภาพ

dumdo
Sr. Member
Sr. Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย dumdo » เสาร์ 08 พ.ย. 2008 5:15 am

youtube ต้องเป็น Account เดียวกันกับ Subvert And Profit หรือเปล่า เพราะว่าผมมี Account ไม่เหมือนกัน

add faverited vedio แล้ว http://www.youtube.com/user/USERNAME  username ก็เปลี่ยนเป็น acount ของ youtube แล้ว ไม่ได้อยู่ดี

SubvertGuy
Sr. Member
Sr. Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย SubvertGuy » เสาร์ 08 พ.ย. 2008 6:00 am

dumdo เขียน:youtube ต้องเป็น Account เดียวกันกับ Subvert And Profit หรือเปล่า เพราะว่าผมมี Account ไม่เหมือนกัน

add faverited vedio แล้ว http://www.youtube.com/user/USERNAME  username ก็เปลี่ยนเป็น acount ของ youtube แล้ว ไม่ได้อยู่ดี

ไม่จำเป็นครับ โทษทีนะครับ คือว่าผมหายไปเพราะคิดว่ากระทู้ตายไปแล้วน่ะครับ ไม่จำเป็นต้องเป็นชื่อเดียวกับทาง subvert ครับคนละชื่อกันก็ได้ครับ

ส่วนเรื่องงาน ใช่ครับ มันมาไวไปไวมาก (แต่วันนี้ยินดีด้วยนะครับ ผมแอบเห้นมันแจ้งมาทางผมว่าดาวน์ไลน์ผมทำเงินได้สามคน คนละ 75 เซนต์ หรือ คนเดียวสามงานเลยก็ไม่รู้ (ถ้าอย่างหลังก็เท่ากับคนเดียว 2.25 ดอลเลย เหอๆๆๆ ผมเองก็เคยได้มากสุดวันละ 2.25 ดอลเหมือนกันครับ)

youtube ทำไม verified. ไม่ได้อะ You have not been verified.  เห็นบอกให้เราเข้าไป http://www.youtube.com/user/USERNAME 

เห็นอีกท่านก็มีปัญหานะครับ อันนี้ผมไม่ทราบจริงๆ แต่อย่างที่บอกว่า youtube นี่ไม่ต้องสนใจดีกว่าครับ เพราะว่าผมยังไม่เคยได้งานจากมันเลยครับ

และก่อนทำ จะต้อง เวอร์ริฟายกับโซเชี่ยลบุ๊คมาร์คแต่ละที่ก่อนครับ

มานจะจ่ายตอนไหนอ่ะ

ตอนที่เราทำครบ 10 ดอล ขอเบิกได้เลยครับ หลังจากขอเบิก ที่ผมเคยขอมาจะภายใน 10 วันครับ (ช้าอย่างไรจะไม่เคยเกิน 14 วัน) แต่ตรงนั้นไม่เป็นไรครับ เพราะระหว่างรอเงิน เราสามารถทำงานต่อ รอพอได้เงินปุ๊ปก็ขอเบิกต่อได้เลย เงินมันเลยมาต่อกันเรื่อยๆ ครับ

แล้วจะหางานยังไงอ่ะครับ ไม่เห็นมี link ออกมาเลย

เช็คผ่านทาง subvert toolbar ครับ ตามที่ผมแนะนำเพื่อนสมาชิกท่านนึงที่ส่งข้อความมาไปว่า การเช็คผ่านทาง toolbar หมั่นสังเกตบ่อยๆ ว่าเสตัสมันเปลี่ยนเป็น you have digg task to verify หรือ you have stumble task to verify ไหม ถ้ามีให้รีบคลิ๊กเข้า subvert ไปทำงานเลยครับ งานมันจะหายเร็วมาก เพราะคนทำการทั่วโลกครับ (แต่งานก็เยอะเหมือนกันครับ ทดแทนกันได้)

แต่วิธีที่ผมแนะนำคือ หมั่นกดปุ่ม update ตรง toolbar บ่อยๆ (เวลาที่นึกได้ครับ) วิธีนี้จะทำให้เราไม่พลาดงานแน่ เพราะบางครั้งเราอาจอ่านหน้าเว็บเพจหนึ่งนานมาๆ ไม่มีการโหลดเพจใหม่ จึงทำให้พลาดงานบางงานไปครับ ดังนั้นวิธีแก้คือ กดปุ่ม update ที่ subvert toolbar ครับ

สองวิธีนี้ ผมแนะนำให้ผู้ที่ติดต่อผมเข้ามา (ไม่รู้เหมือนกันว่าสายไหน แต่จะสายไหนผมก็ยินดีครับ) และวันนี้มีติดต่อกันกลับมาแล้วว่าได้งานแรก และเงินแรก 75 เซ็นต์ในพริบตามาแล้วครับ

ปล. ไม่ต้องรู้สึกกังวลกับทาง subvert เลยครับ เขาเปิดมานาน อยู่มานาน น่าเชื่อถือมากๆ หากยังกังวลให้ใช้ google หาข้อมูลของเขาดูนะครับ จะเห็นว่าหากเป็นโพสเก่าๆ จะมีการบ่นเรื่องงานมีน้อยหน่อย แต่ปัจจุบันนี้ปัญหานั้นก็ได้หายไปแลวครับ

ปล. แป้นพิมพ์ร้านแป้นนี้พิมพ์ยากมาก ผมอาจพิมพ์ผิดเยอะหน่อยนะครับ ผมชินกับแป้นของ Macbook Pro มากกว่าน่ะครับ

ปล.2 มีคำถามอะไรยินดีตอบให้เสมอเลยครับ

ปล.3 หาก Mod เห้นว่ามันมีประโยชน์ ผมยินดีให้ลบ ref ผมออกแล้วเอาไปไว้ในห้องเทคนิคได้นะครับ เพราะที่ผมเขียนซะยาวเพราะอยากแนะนำเพื่อนๆ มากกว่าจะหาดาวน์น่ะครับ แต่แค่ว่าหากใครไม่ว่าอะไรก็สามารถสมัครต่อจากผมเพื่อถือเป็นการตอบแทนเล็กๆ น้อยๆ ได้น่ะครับ

ย้อนกลับไปยัง