Paypal Verification Number และ add bank วิธีสมัคร การสมัคร สมัคร paypal

Classifieds ลงโฆษณาฟรี โฆษณา จ้างงาน หางาน แนะนำสินค้า ลงประกาศฟรี บริการ โปรโมทเว็บ เว็บไซต์หาเงิน
kheng

Paypal Verification Number และ add bank วิธีสมัคร การสมัคร สมัคร paypal

โพสต์โดย kheng » เสาร์ 29 เม.ย. 2006 6:26 am

กรณีเราสมัคร e-web shopping card ของ ธ.กสิกร ได้หมายเลขการ์ดมาแล้ว แต่เราไม่มี Card Verification Number พอเราไปสมัครใน Paypal ตามที่เวปแนะนำ ถึงขั้นตอนที่ 4 ก็จะกรอกไม่ผ่าน กรอก 000 ไปก็ไม่ผ่านอีก
ผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ  ขอบคุณมากค่ะ
แก้ไขล่าสุดโดย ลุงหนวด เมื่อ ศุกร์ 11 ส.ค. 2006 12:03 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

ลุงหนวด
Power Membership

Re: Card Verification Number เอามาจากตรงไหนคะ

โพสต์โดย ลุงหนวด » อาทิตย์ 30 เม.ย. 2006 12:21 am

สมัคร  e-web shopping card ของ ธ.กสิกร มานานยังคับ
ตอนนั้น ผม ใช้ ยังได้อยู่นะครับ

อยากรู้เหมือนกัน

Re: Card Verification Number เอามาจากตรงไหนคะ

โพสต์โดย อยากรู้เหมือนกัน » อาทิตย์ 30 เม.ย. 2006 9:49 am

สมัคร paypal จากการแนะนำของเวปนี้ทุกอย่าง แต่ยังไม่Verification เพราะยังไม่ได้ไปเปิดบัญชีที่กสิกร
ใช้ที่อยู่อีเมลล์paypal กรอกไปหลายเวปแล้ว

อยากให้คุณเจ้าของกระทู้มายืนยันอีกครั้งค่ะว่าใช้ได้หรือไม่ได้ค่ะ

Thank you ka..

kheng

โพสต์โดย kheng » อาทิตย์ 30 เม.ย. 2006 9:06 pm

เจ้าของกระทู้ตอบนะคะ
คือตอนนี้สมัครบัญชีของ ธ.กสิกรไทยแล้วค่ะ + ทำ e-internet แล้ว และได้รับหมายเลข e-web shopping card เป็นเลข 16 หลักแล้วค่ะ สามารถเข้าไปใน k-cyber banking เพื่อดูรายละเอียดของบัญชีตนเองได้ทุกอย่าง รวมทั้ง expired date ของบัตรด้วยนะคะ ก็ทราบแล้ว แต่ติดตรงที่ Card Verification Number ซึ่งสอบถามไปยัง call center ของ ธ.กสิกร ก็ได้รับคำตอบว่า e-web shopping card ไม่มี CVN (Card Verification Number) คราวนี้เลยติดปัญหา เพราะสมัคร paypal นั้น สมัครได้ แต่เราจะไม่สามารถ verify account ของเราได้ค่ะ

หาสมาชิกท่านใด ใช้ Visual Card ของ ธ.กสิกรไทยเหมือนกัน ขอความกรุณาแนะนำหน่อยนะคะ ว่าเราจะแก้ปัญหาตรงนี้ได้อย่างไร ขอบคุณมากค่ะ

ลุงหนวด

โพสต์โดย ลุงหนวด » อาทิตย์ 30 เม.ย. 2006 11:28 pm

มีหลานท่านใช้ วิธี สุ่ม เลข 3 หลักเอาเองครับ ๆ เค้าบอกว่า ทำได้

ไม่ใช่เมมเบอร์

โพสต์โดย ไม่ใช่เมมเบอร์ » จันทร์ 01 พ.ค. 2006 10:51 am

ผมเพิ่งสมัครเสร็จไปได้ 2 อาทิตย์

คือในเวบนี้บอกรายละเอียดไม่กระจ่างเท่าไร

ตรงหมายเลข 16 ตัว ก็ให้ใส่ไปปรกติ

แล้วตรง รหัส 3 ตัวให้เว้นว่างไว้ แล้วเลือก Add Card ไปเลย

มันจะย้อนกลับมาหน้าแรกใหม่ แล้วบอกว่าถ้าไม่มีรหัส 3 ตัวให้ใส่หมายเลข 000 ก็ให้ใส่ 000 ไป (ห้ามข้ามขั้นตอน)

ทีนี้ก็จะ Add Card ได้แล้ว แล้วกลับไปเชคที่ แอคคเค้า E-internet จะโดนหักเงินไปประมาณ 70 บาท ($1.95)

แล้วรอประมาณ 3 วันที่แอคเค้า E-internet จะมี Statement เข้ามา ให้เช็คดูตรง

kheng

โพสต์โดย kheng » จันทร์ 01 พ.ค. 2006 2:59 pm

(เจ้าของกระทู้มาอีกแล้วค่ะ)

add ได้แล้วนะคะ ขอบคุณความเห็นก่อนหน้ามากเลย
จะอธิบายให้ฟังนะคะ
ทำเหมือนความเห็นก่อนหน้าเลยค่ะ แต่มีอะไรจะแนะนำนิดนะคะ ว่าการกรอกหมายเลขบัตรนะคะ
ไม่ต้องมี - คั่นระหว่างตัวเลขแต่ละชุดนะคะ กรอกติดกันไป 16 ตัวเลย
ส่วนช่อง Card Verification Number ให้ว่างไว้ก่อน แล้วกด add card นะคะ
ครั้งแรกมันจะไม่ยอม!! แล้วจะขึ้นข้อความตามรูปที่แนบมานะคะ

พอมันย้อนกลับมาให้เรากรอกอีก
เราก็พิมพ์ "000" ในช่อง Card Verification Number
แล้วกด Add card อีกครั้งหนึ่งนะคะ
แค่นี้เราก็ชนะมันแร้วววววว

ขอบคุณความเห็นก่อนหน้ามากๆ นะคะ
:-*
แนบไฟล์

kheng

โพสต์โดย kheng » จันทร์ 01 พ.ค. 2006 3:04 pm

มีอีกเรื่องนึงที่สงสัยนะคะ  ???
>:(
คือพอเราสมัคร paypal ได้แล้ว เราเอาหมายเลข paypal ไป add ในเวปที่เราหาเงินงี้ใช่ไหมคะ
คำถามนะคะ
1)  แล้วทางเวปนั้นๆ จะส่งเงินเข้า paypal ใช่ไหม
2)  จากนั้นเราจะเอาเงินจาก paypal มาได้ยังไงคะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะคะ
:)

ไม่ใช่เมมเบอร์

โพสต์โดย ไม่ใช่เมมเบอร์ » จันทร์ 01 พ.ค. 2006 9:40 pm

ข้อ 1.เรื่องเวบหาเงินผมยังไม่เคยลองนะ เลยตอบไม่ได้

ข้อ 2.ปรกติถ้ามีคนโอนเงินเข้ามาให้เราใน Paypal เงินตรง $0 จะเพิ่ม (อันนี้คงรู้)

เวลาถ้าเราจะซื้อของอะไร Paypal มันจะเก็บเงินตัวที่เรามีในบัญชีนี้ไปก่อน ถ้าเงินไม่พอก็จะไปเรียกเก็บที่่ Card ของเราต่อ

เรียกเก็บ >>> เงินใน Paypal >>> Card

แต่ก็มีวิธีที่จะเอาเงินออกมาใช้ได้เหมือนกันนะ

ขั้นแรกต้องมีบัญชีของธนาคาร กรุงเทพ (ไม่ใช่ กสิกร นะ)

สแกนหน้าแรกของบัญชี ที่เป็นชื่อเราแล้วส่งไปพร้อมอีเมล์แบบฟอร์มที่เราโหลดมาเป็นไฟล .pdf แล้วปริ้นออกมากรอก แล้วแสกนกลับหรือจะเป็นรูปถ่ายนามสกุล Jpeg ไปให้ธนาคารกรุงเทพ ตอนนี้จะมีแบบฟอร์มอันใหม่ลองหาดู ลองหาดูนะ ถ้าหาไม่ได้จริงๆให้เมล์ไปที่ธนาคารกรุงเทพแล้วเขาจะส่งมาให้

[email protected]

ส่งเสร็จ ทีนี้เราก็จะ Add Bank ได้แล้ว

ทีนี้ก็สั่งถอนเงินที่ Paypal ไปยังบัญชีธนาคารที่เรา Add Bank ไว้ได้แล้ว รอประมาณ 1 อาทิตย์ก็จะมีเงินเข้าบัญชีธนาคารกรุงเทพของเรา (โดนหักเงินภาษีไปนิดหน่อย)

แต่ หมายเหตุ ไว้ วิธีนี้มีทั้งข้อดี และ ข้อเสียมหันต์ เจ้าข้อดีอันนี้บอกไปแล้วมาดูข้อเสียกัน

หลังจาก Add bank ไปแล้วเวลาเราจ่ายเงินจาก paypal ถ้าเงินที่มีใน Paypal ไม่พอมันจะไปเรียกเก็บเงินจากบัญชีธนาคารกรุงเทพที่เรา Add bank ไว้ ก่อน Card

เรียกเก็บ >>> เงินใน Paypal >>> บัญชีธนาคารกรุงเทพ >>> Card (สั่งสลับการเรียกเก็บไม่ได้)

แต่บัญชีธนาคารกรุงเทพของเราอยู่ที่ไทยมันจึงไปถอนเงินออกมาไม่ได้ แล้ว Paypal มันจะถือว่าเราหลอกลวงบัญชีธนาคารมัน โดยมันจะไม่สนใจเรื่องบัตรเครดิตเราเลยถึงมีเงินก็เถอะ แล้วแอคเค้า Paypal จะโดนล็อค (ที่เขาเรียก LA) ใช้ทำอะไรไม่ได้เลย ส่ง-รับ ไม่ได้ ได้แค่ดูเงินอย่างเดียว (บางคนเอาหลักฐานเมลล์ไปแล้วมันปลดล็อคให้ก็มีนะ)

นี่แหละครับทั้งข้อดีและข้อเสีย มีหลายๆท่านหาวิธีป้องกันโดนล็อคแอคเค้า โดยสมัคร Paypal 2 แอคเค้า เพื่อรับส่งเงินกัน และพลิกแพลง ให้รอดตัวไปแต่ก็ยังโดนกันอยู่

วิธีที่ดีที่สุด คือ ไม่ Add Bank เลย หรือ ถ้าจะ Add Bank เพื่อเอาเงินสดออกมาใช้ ก็คอยดูอย่าใช้จ่ายเงินที่มีอยู่ใน Paypal จนหมด

ลุงหนวด

โพสต์โดย ลุงหนวด » อังคาร 02 พ.ค. 2006 11:54 pm

ยินดีด้วยครับ คุณ kheng
ทำสำเร็จจนได้คิดว่ากระทู้นี้คงมีประโยชน์ สหรับคนอีกหลายคน  นะครับ

sooyata

โพสต์โดย sooyata » พฤหัสฯ. 11 พ.ค. 2006 4:50 pm

เมื่อส่งไปแล้วก็ไปกรองรายละเอียด โดย Log in เข้าไปใน PayPal แล้วคลิกรายการตรง Profile แล้วเลือก Bank Accounts เพื่อกรอกรายละเอียดบัญชี โดยรายละเอียดที่กรอกมีดังนี้

Bank Name : Bangkok Bank
Account Number : Savings
Routing Number : (จะได้จากเมลตอบกลับจากแบงค์)
Account Number : เบอร์บัญชี
Re-enter Account Number : เบอร์บัญชี  แล้วกดปุ่ม Add Bank Account

ทันที่ทีท่าน add Bank กับ PayPal  ท่านจะได้รับเมล์จาก PayPal  ดังนั้น Paypal จะนำเงินเข้าบัญชีท่าน 2 จำนวน เป็นเงินไม่กี่เหรียญ หรืออาจไม่กี่เซน จากนั้นประมาณ 3 วัน ท่านจะได้รับเมล์แจ้งจากธนาคารกรุงเทพ สาขานิวยอร์ค ว่า PayPal ได้โอนเงินมาเท่าไหร่บ้าง แต่ถ้าไม่ได้รับก็ ไปดูบัญชีของท่านที่ e-internet Banking ธนาคารกรุงเทพ แต่มันจะเป็นเงิน ฿ ไปแล้ว ให้ท่านโทรไป 1333 ถามว่า เงินที่ท่านได้นั้นมันกี่ $ ทั้ง 2 จำนวน แล้วท่านนำจำนวนเงินที่ได้รับมา 2 จำนวนเพื่อยืนยัน ให้ Log in ที่ PayPal แล้วไปที่ Profile จะแสดงหน้า Confirm Your Bank Account กรอกจำนวนที่เป็น $ กับ PayPal ได้โอนเงินเข้าบัญชีท่าน 2 จำนวน แล้วกดปุ่ม Submit  เสร็จขั้นตอนการ add Bank  ท่านสามารถรับเงินไวและปลอดภัย

ลุงหนวด

โพสต์โดย ลุงหนวด » พุธ 24 พ.ค. 2006 3:00 am

ประมาณนี้ครับ

คนที่ผ่านมา

โพสต์โดย คนที่ผ่านมา » พฤหัสฯ. 25 พ.ค. 2006 5:52 pm

ผมเอาประสบการณ์มาตอบแทนความรู้ที่ได้จากเว็บนี้ครับ...

สำหรับวิธีการสมัคร PayPal หลายคนคงจะอธิบายกันไปเยอะแล้ว จะไม่ขออธิบายเพิ่มนะครับ

แต่ผมจะมาอธิบายขั้นตอนหลังจากสมัคร PayPal แล้ว จะมีวิธีการในการ Add Card โดยใช้บัตร Be1st อย่างไร?

หลายคนอาจตั้งคำถามว่า ทำได้ด้วยเหรอ มันไม่ใช่บัตรเครดิตนะ

แต่...มันทำได้ครับ

เพราะตอนที่จะใส่หมายเลขการ์ด(ข้อมูล ณ วันที่ 26 พ.ค.49) ทางเว็บเค้าบอกว่า...

... Can use debit card , ATM card...that use VISA number... (ประมาณนี้น่ะครับ)

เพราะงั้น เรามีบัตร Be1st อยู่ ก็เอาบัตร Be1st น่ะแหล่ะครับ สมัครไป ส่วนวิธีการก็มีดังนี้ครับ

1. เลือกไปที่ Add credit card or debit card
2. กรอก First name, Last name ให้ตรงกับบัญชีที่สมัครไว้กับทาง ธ.กรุงเทพฯ
3. เลือก Card type : VISA
4. กรอก Card number : == หมายเลขบนบัตร Be1st ==
5. กรอก Expire date : == วันที่บนบัตร Be1st ==
6. กรอก Card Verification Number : 000

จากนั้น ก็รอจนกว่า PayPal จะเข้ามาตัดเงินในบัญชีเราไป $1.95 USD (ประมาณ 70 กว่าบาท)

พอเห็นว่าโดนตัดแล้ว ให้โปรเข้าไปที่ บัวหลวงโฟนแบ็งกิ้ง 0-2645-5555 แล้วเลือกเข้าไปคุยกะพนักงาน เค้าจะถามตัวเลขบนบัตร Be1st และ ให้เรากดรหัส ATM ของบัตร 4 ตัว ทางมือถือ (อย่าไปบอกพนักงานโดยตรงนะครับ)

จากนั้นก็ถามเค้าว่า.. "วันที่ ... ที่มีการตัดเงินไป 7x.xx บาท นั้น ตัดไปโดย PayPal ใช่ไม๊ แล้วที่ตัดไปมี "ตัวเลข 4 ตัว" ให้มาด้วยนั้น เป็นตัวเลขอะไรบ้าง "

จากนั้นก็จดตัวเลขนั้นมา แล้วเข้าไป PayPal อีกครั้ง

7. เลือกไปที่ "Enroll in Expanded Use"
8. กรอกหมายเลข 4 ตัวที่จดมาแล้วลงไป
9. เสร็จสิ้นกระบวนการ Verification Card โดยใช้ Be1st ครับ

หมายเหตุ
1. ผมใช้การ์ด Be1st ในการ add เพราะผมไม่ได้จะใช้ PayPal ในการซื้อสินค้าครับ ผมกะใช้รับเงินจากต่างประเทศอย่างเดียว ส่วนใครจะใช้จ่ายเงินด้วยนั้น แนะนำให้สมัคร PayPal 2 หมายเลข (Account) ครับ
2. หลายคนอาจสงสัยว่า ถ้าไม่ Add card จะได้ไม๊ คำตอบก็คือได้ครับ ถ้าคุณไม่คิดจะถอนเงินกลับเมือนไทย (บางคนหลังจากได้เงินใน PayPal มาแล้ว ก็ใช้วิธีซื้อสินค้าใน Ebay ต่อเลย อย่างนี้ก็ได้เป็นของกลับมาครับ)

ลุงหนวด

โพสต์โดย ลุงหนวด » เสาร์ 03 มิ.ย. 2006 11:12 pm

PaypalRequestForm
แบบ from ที่ทาง bank กรุงเทพ เค้าออกมาครับ กรอกรายละเอียด แล้ว ส่ง ทาง e-mail ให้
ิbank กรุงเทพ ที่อยู่ในเมกา
ได้ที่ นี่
http://ptc.icphysics.com/PaypalRequestForm.pdf
กรอกเสร็จ ส่ง ถ่ายรูป หรือสเกน ส่งไปที่
[email protected]
ได้เลยครับ

อยากรู้อย่างมาก

Re: Paypal Verification Number และ add bank วิธีสมัคร การสมัคร สมัคร

โพสต์โดย อยากรู้อย่างมาก » พุธ 12 ก.ค. 2006 5:27 pm

คือว่าถ้าเราใช้บัตร Be1st  ในการ  add card  แล้วเรายังต้องส่งสำเนาเอกสารไปยังธนาคารกรุงเทพที่ นิวยอกอีกรึป่าวหรือว่า..เงินจะเข้าในบัญชีเราเลย...

คนที่ผ่านมา

Re: Paypal Verification Number และ add bank วิธีสมัคร การสมัคร สมัคร

โพสต์โดย คนที่ผ่านมา » พุธ 12 ก.ค. 2006 7:02 pm

ตอบคุณ "อยากรู้อย่างมาก" ครับ..

หลังจาก add card แล้ว ไม่ต้องส่งหลักฐานอะไรไปที่ ธ.กรุงเทพฯ สาขา New york แล้วครับ

และ เงินจะเข้าบัญชีเราเองเลยครับ (ตอนนี้เงินที่ผม withdraw จาก paypal ก็เข้ามาบัญชีเราโดยอัตโนมัติ)

สรุปอีกครั้ง ทำตามขั้นตอนตั้งแต่ข้อ 1-9 เท่านั้นจริงๆครับ ที่เหลือพอมีคนโอนเข้ามาบัญชี paypal ของเรา เราก็ถอนออกมาบัญชี ธ.กรุงเทพฯ แล้วรอรับเงินได้เลยครับผม

-*-

โพสต์โดย -*- » พุธ 12 ก.ค. 2006 8:45 pm

ไปเปิดบัญชี กสิกรไทยมาแล้ว และก็สมัคร e-internet แล้วด้วยอ่าค่ะ
อยากรูว่าจะต้องทำงัยต่ออ่าคะ ถึงใช้ใน paypal ได้
จะเอาไว้ใช้สั่งของออนไลน์ -*-  ???

ลุงหนวด

โพสต์โดย ลุงหนวด » พฤหัสฯ. 13 ก.ค. 2006 1:21 am

อ่าน วิธีสมัคร ได้ ที่นี่ครับ
http://ptc.icphysics.com/paypal_info.htm

friefly

ช่วยด้วยค่ะ Pay Pal ไม่Verifile

โพสต์โดย friefly » พฤหัสฯ. 13 ก.ค. 2006 12:03 pm

เล่นคลิกอยู่หลายเวป พอดีเวปคลิกเค้าสุ่มจ่ายมาให้ เวปละไม่กี่เซ็นต์ อย่างมากก็0.70
ที่นี้ทางPay Pal แจ้งจดหมายให้เคลมเงินตลอด เคยเคลมไปแล้ว สิปกว่าเซ็นต์
ตัดเงินเราไปหรียญกว่า ๆ เราก็นึกว่าบัญชีPay Pal ของเราจะVerifile แต่ก็เหมือนเดิมคือสถานะยังเป็น Thai Unverilication

ปัญหามีอยู่ว่ามีเวปคลิกเค้าส่งเงินมาให้อีกประมาญเหรียญหนึ่ง ทางPay Pal ก็แจ้งมาให้เราเคลมอีก โดยให้แอดหมายเลยบัตรเครดิตเข้าไป เพื่อจะหักเงินเราอีกเหรียญกว่า ๆ เพื่อแลกการเคลมกับเงินไม่กี่เซ็นต์

ทีแรกที่สมัครบัญชีกับPay Pal นึกว่าโดนหักเงินจากบัญชีแค่ครั้งเดียวแล้วเขาจะโอนเงินจากรายได้ของเราเข้าให้ตลอด โดยไม่ต้องเสียเงินอีก

ไม่ทราบว่าเพื่อน ๆ เป็นแบบนี้กันหรือเปล่า

เออ วิธีสมัครทำตามขั้นตอนทุกอย่างของเพื่อนที่มาตอบ(จำชื่อไม่ได้) ให้ใช้ธนาคารกรุงเทพ ตั้งแต่ติดต่อธนาคารกรุงเทพที่นิวยอร์ค และยืนยันแบงค์แอคเค้าท์ แต่สถานะบัญชีก็ยังเหมือนเดิม แอดบัตรเอทีเอ็ม เข้าก็ยังเหมือนเดิม คือสถานะไม่เปลี่ยน Thai Unverilication เหมือนเดิมทุกประการ

ขอความกรุณาช่วยตอบด้วยค่ะว่าควรทำยังไงต่อไป

จากสมาชิกลืมบัตรผ่าน

หิ่งห้อย

Paypal ยังไม่Verification เลยค่ะ

โพสต์โดย หิ่งห้อย » พฤหัสฯ. 13 ก.ค. 2006 12:19 pm

ช่วยด้วยค่ะ สมัครPaypal ตามขั้นตอนของการใช้ธนาคารกรุงเทพ และบัตรB1st ได้จำนวนเงินที่ทางPaypal โอนให้สองกลุ่มก็ยืนยันไปแล้ว แล้วก็แอดบัตรบีเฟิร์สอีกด้วย สถานะภาพก็ยังเป็น Thai Unverfile อยู่ดี

ทางเวปคลิกส่งเงินมาให้ไม่กี่เซ็นต์ ก็เคลมโดยการแอดบัตรเอทีเอ็ม หักเงินไปแล้ว

แล้วทีนี้ทางเวปคลิกส่งเงินแบบสุ่มมาให้อีกไม่กี่เซ็นต์ ทางPaypalก็แจ้งมาให้เคลมเงินภายใน30วัน ถ้าไม่เคลมก็จะถูกส่งกลับ การเคลมก็แอดบัตรเครดิตเข้าไปอีก

อยากจะถามว่า ทุกครั้งที่มีการส่งเงินเข้ามาต้องมีการเคลมด้วยบัตรเครดิตทุกครั้งเลยหรือเปล่า ในความเข้าใจของเราที่สมัครบัญชีกับทางPaypal นึกว่าเขาหักเงินครั้งเดียว ต่อไปเมื่อมีเงินโอนเข้ามาแล้วทางPaypalจะโอนเงินเข้าบัญชีให้เราเอง

ขอช่วยตอบด้วยค่ะ

ถ้าจะกรุณาก็ตามเบอร์อีเมลล์นี้เลยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ย้อนกลับไปยัง