ทาวน์โฮมซื่อตรง เกษตร-รัชโยธิน 3 ชั้นจองไว้ ดูบ้านตัวอย่าง

ชุมชนของหมู่บ้านซื้อตรง เสนา หมู่บ้านนี้เป็น ลักษณะ ทาวน์โฮม สามร้อยกว่ายูนิต ใก้ล ศูนย์การค้า ม.เกษตร

Moderator: ลุงหนวด

บ้านใหม่
Hero Member
Hero Member

ทาวน์โฮมซื่อตรง เกษตร-รัชโยธิน 3 ชั้นจองไว้ ดูบ้านตัวอย่าง

โพสต์โดย บ้านใหม่ » อังคาร 02 พ.ย. 2010 4:57 pm

ทาวน์โฮมซื่อตรง เกษตร-รัชโยธิน 3 ชั้นจองไว้ ดูบ้านตัวอย่างกันครับ
ต่อจากกระทู้
viewtopic.php?f=40&t=59854

ของผม เป็นแบบ Golden
ทาวน์โฮม 3 ชั้น ครบครันความสุขที่ไม่จำกัดแต่เพียงภายในบ้าน เพื่อการพักอาศัย หรือประกอบธุรกิจได้อย่างลงตัว 3 ห้องนอน 4 ห้องน้ำ พร้อมสรรพห้องรับแขก ห้องโถงเอนกประสงค์ และลานซักล้าง

เค้าว่าไว้อย่างนั้น มาดูบ้านรูปบ้านตัวอย่างกันดีกว่าครับ

แก้ไขล่าสุดโดย บ้านใหม่ เมื่อ อังคาร 02 พ.ย. 2010 5:04 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

บ้านใหม่
Hero Member
Hero Member

Re: ทาวน์โฮมซื่อตรง เกษตร-รัชโยธิน 3 ชั้นองไว้ ดูบ้านตัวอย่า

โพสต์โดย บ้านใหม่ » อังคาร 02 พ.ย. 2010 5:09 pm

ว่างๆ จะไป ถ่ายตัวอย่างจริงมาเพิ่มให้ นะครับ
ใครจองไว้ก็เข้ามาคุยเป็นเพื่อนบ้าน กันได้ครับ
หรือใครยังไม่ได้จอง ก็ลองดูที่โครงการเค้านะครับ
ผมไม่มีส่วนได้เสียใดๆ กับเค้า คิคิ :)

ลุงหนวด
Power Membership

Re: ทาวน์โฮมซื่อตรง เกษตร-รัชโยธิน 3 ชั้นองไว้ ดูบ้านตัวอย่า

โพสต์โดย ลุงหนวด » ศุกร์ 10 ธ.ค. 2010 2:13 pm

ดูร่มรื่นดีนะครับ

py

โพสต์โดย py » เสาร์ 11 ธ.ค. 2010 4:41 pm

สวัสดีค่ะ จองไว้เหมือนกันค่ะ
ซอย 4 หลังสุดท้ายค่ะ

ยินดีที่ได้อยู่หมู่บ้านเดียวกันนะคะ (ถ้าเรากู้ผ่านนะคะ อิอิ)

ลุงหนวด

โพสต์โดย ลุงหนวด » เสาร์ 11 ธ.ค. 2010 6:41 pm

py เขียน:สวัสดีค่ะ จองไว้เหมือนกันค่ะ
ซอย 4 หลังสุดท้ายค่ะ

ยินดีที่ได้อยู่หมู่บ้านเดียวกันนะคะ (ถ้าเรากู้ผ่านนะคะ อิอิ)

ยินดีด้วยครับ จองไว้แล้ว ทำสัญญาไปยังครับ คุณ py
สมัครเป็นสมาชิกเว็บซิครับ เราจะได้เป็นที่ได้แลกเปลี่ยนข้อมูลกัน เพราะ ผมก็มีเพื่อนที่ จองโครงการนี้ไว้ด้วยครับ
และดูแล้วกว่าจะเสร็จมันคงชวนผมเข้าไปที่นั่นอีกหลายครั้งจะได้เก็บข้อมูลต่างๆ มาคุยกันครับ แล้วจะให้เพื่อนผมมาสมัครด้วยบอกว่ามีเพื่อน บ้าน 2 คน แล้ว ง่ะๆ

บ้านใหม่
Hero Member
Hero Member

Re: ทาวน์โฮมซื่อตรง เกษตร-รัชโยธิน 3 ชั้นจองไว้ ดูบ้านตัวอย่

โพสต์โดย บ้านใหม่ » อาทิตย์ 12 ธ.ค. 2010 12:59 am

วันนี้ไปดูความคืบหน้ามา เดี๋ยวเอาข้อมูลมาอัพเดดนะ

บ้านใหม่
Hero Member
Hero Member

Re: ทาวน์โฮมซื่อตรง เกษตร-รัชโยธิน 3 ชั้นจองไว้ ดูบ้านตัวอย่

โพสต์โดย บ้านใหม่ » อาทิตย์ 12 ธ.ค. 2010 7:46 pm

วันนี้ จะกลับมาอัพแดดข้อมูลหา เพื่อนบ้าน เจอกระทู้เกี่ยวกับ หมู่บ้านนี้ เยอะดีจัง ;D
ใครจองไว้หรือจะจองมาเป็นเพื่อนบ้านกันครับ
ขอบคุณ admin ด้วย ที่ให้พื้นที่ดีๆ แบบนี้ให้ใช้ ชอบบอร์ดนี้มากครับ
แต่ก่อนเข้าบอร์ดประกาศแต่มันดูไม่ค่อยส่วนตัวเท่าไร คนเยอะไปวุ่นว่าย 5555
วันนี้มาอัพเดด บ้านตัวเองครับ
...

บ้านใหม่
Hero Member
Hero Member

โพสต์โดย บ้านใหม่ » อาทิตย์ 12 ธ.ค. 2010 7:55 pm

วันนี้เข้าไปดูความคืนหน้าโครงการ เอารูปมาฝากครับ

บ้านใหม่
Hero Member
Hero Member

โพสต์โดย บ้านใหม่ » อาทิตย์ 12 ธ.ค. 2010 8:03 pm

ภาพความคืนหน้าทั้งโครงการ ซื่อตรงแกรนด์โฮม เกษตร-รัชโยธิน
ถ่ายจากสำนักงานใหม่ สำนักงานเก่าสงสัยเค้าจะสร้างเป็นบ้าน อีกหลัง แต่ได้ข่าวต่อมาว่า
มีคนจองแล้วด้วย ไม่รู้ใครเร็วจริงๆ ;D

บ้านใหม่
Hero Member
Hero Member

โพสต์โดย บ้านใหม่ » อาทิตย์ 12 ธ.ค. 2010 8:12 pm

เห็นเค้าโอนกันไปหลายหลังแล้ว มาดูของผมบ้าง
ขึ้นคาน
ครบ 3 ชั้นแล้ว วันนี้ไปดู เจอรถเคลน (เขียนถูกเปล่าหว่า)
กำลังทำงานพอดี ถ่ายถาพมาเก็บไว้

วันนี้ขอเปลี่ยน ห้องเก็บของชั้นหนึ่งให้เล็กลง และ เปิดจากในบ้าน
และวางระบบไฟ เปลี่ยนแปลงไปพอสมควร รอเค้า ทำราคา ว่าจะเพิ่มหรือ ลดลงเท่าไร
- โดยหลักๆ ของผมตอนนี้
1. เพิ่มห้องน้ำชั้นสอง เป็นสองห้อง แต่ขนาดใช้เท่าเดิม เพราะเค้าไม่แก้โครงสร้างให้ เลยแบ่งเป็นสองห้อง + ค่าใช้จ่ายเพิ่มขึ้นประมาณ 15,000
2. เปลี่ยนแบบห้องเก็บของให้เล็กลง และเปิดจากข้างใน (ตรงนี้เค้าไม่ได้พูดถึงค่าใช้จ่าย)
3. ที่ขอไปคือจะเพิ่มเป็นระบบเลนในบ้าน แทน หรือเพิ่มจากสายโทรศัพท์

ใครเพิ่มลดเปลี่ยนแปลงอะไรมาแลกเปลี่ยนข้อมูลกันได้นะครับ เรื่องราคาความเป็นไปได้ เพราะนี่คือครั้งหนึ่งในชีวิตของเรา

บ้านใหม่
Hero Member
Hero Member

โพสต์โดย บ้านใหม่ » จันทร์ 27 ธ.ค. 2010 11:12 am

มาลงความคืบหน้า
ไปดูโครงการมาเมื่อวันที่ 2010-12-25

ชั้น 1 ผม ขอย้าหน้าต่างห้องครัว ไปด้านข้างอีกหน่อย ให้มันไม่ตรงกับห้องน้ำ แต่ดูแล้วเค้ายังทำให้ไม่ได้ ขึ้นผนังไปแล้ว
แต่เค้าบอกจะแก้ไขให้
ที่ต้องย้ายก็เพราะ เผื่ออนาคตจะได้ขั้นห้องรับแขก ออกจากห้องครัว และจะได้ไม่เปลืองแอร์ ที่ห้องรับแขก

บ้านใหม่
Hero Member
Hero Member

โพสต์โดย บ้านใหม่ » จันทร์ 27 ธ.ค. 2010 11:17 am

สายท่ออะไร หว่าใครรู้บ้าง มันผังอยู่ใต้พื้นชั้น 1 เลย

บ้านใหม่
Hero Member
Hero Member

โพสต์โดย บ้านใหม่ » จันทร์ 27 ธ.ค. 2010 11:23 am

ภาพจาก ด้านนอก ดูมุมกว้าง
เด็กกำลังทำงานกก่อสร้างอยู่พอดี ขอถ่ายมา ;D

รวงข้าว

โพสต์โดย รวงข้าว » ศุกร์ 14 ม.ค. 2011 11:19 am

ของเรา Gloden ห้องกลางค่ะ ของคุณบ้านใหม่เหมือนเป็นห้องมุม ...
ซอยไหนคะ เสรน็จปลายปีเลยหรอ แล้วเฟส 2 ไม่ขยับไปกลางปีหน้าเลยหรือ TT
เรื่องปรับตำแหน่งหน้าต่างก็น่าสนใจ ... ปรับหลบ Tank น้ำค่ะ ... แล้ว ....
ตั้งใจจะลดขนาดห้องเก็บของ+ขยายหน้าบ้านเหมือนกัน (เหมือนบ้านเลขที่ ๕)
UP รายละเอียดเพิ่มเติมนะคะ ตามเก็บข้อมูลอยู่ค่ะ

ลุงหนวด

โพสต์โดย ลุงหนวด » ศุกร์ 14 ม.ค. 2011 1:12 pm

ผมเข้าไปดูโครงการนี้ สร้างเร็วดีครับ ไม่รู้จะมีปัญหาอะไร บ้าง
แต่ขอให้ไม่มีนะครับ สำหรับ ทุกๆ เจ้าของจะได้สบายใจ ;D

• Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด

ย้อนกลับไปยัง