Re: หารือแนวทางปฏิบัติของบอร์ด Classifieds ลงโฆษณาฟรี

ตอบข้อสงสัยการใช้งาน บอร์ด รับความคิดเห็น จากเพื่อนสมาชิก เพื่อการปรับปรุง การทำงานร่วมกันของเพื่อน สมาชิก เราอยากได้ยินความเห็นของท่าน

Moderator: ลุงหนวด

Spy_I-I
Subper Genius Membership
ติดต่อ:

Re: หารือแนวทางปฏิบัติของบอร์ด Classifieds ลงโฆษณาฟรี

โพสต์โดย Spy_I-I » เสาร์ 06 มี.ค. 2010 10:28 pm

ทำเป็นกฎเลยดีกว่า......

ThInvestor
Super Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย ThInvestor » เสาร์ 06 มี.ค. 2010 11:40 pm

เริ่มมีกฏมากขึ้นเรื่อยๆ จริงๆแล้วควรมีมารยาทในการใช้บอร์ดกันบ้าง  >:(

21 Guns

โพสต์โดย 21 Guns » จันทร์ 08 มี.ค. 2010 3:45 am

ตอนนี้เหลือกระทู้ Active อยู่ 2 กระทู้ครับ
ตกลงเห็นกันว่าควรเหลือ 1 หรือ 2 ครับ ถ้าเหลือ 1 จะได้ยุบมา

Income-4-U ?ZonE-MonNie
Hero Member
Hero Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย Income-4-U ?ZonE-MonNie » อาทิตย์ 14 มี.ค. 2010 12:32 pm

จัดไปครับ จะได้ปฏิบัติตาม

ProfDrONSRI
Full Member
Full Member

โพสต์โดย ProfDrONSRI » อาทิตย์ 14 มี.ค. 2010 8:18 pm

ยังไม่ออกกฏอีกรึคับ

controler
Super Hero Member
Super Hero Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย controler » จันทร์ 15 มี.ค. 2010 10:06 am

คนละไม่เกิน 2 กระทู้ครับ

Enemy

โพสต์โดย Enemy » อังคาร 23 มี.ค. 2010 8:18 pm

ดีละครับ เหนบางคนปั้มกระจายกระทู้เดิมๆ

Exchange2U
ติดต่อ:

โพสต์โดย Exchange2U » อังคาร 23 มี.ค. 2010 8:22 pm

2 กระทู้กำลังดีนะครับ

หรือไม่ให้แบ่งประเภทเพิ่มขึ้นมา
เช่น
พวกเวบ mlm ก็ไป อีกหัวข้อเลย
ชมรม Club ต่างๆ
เป้นต้น ครับ

O0

ลุงหนวด
Power Membership

โพสต์โดย ลุงหนวด » พุธ 24 มี.ค. 2010 1:35 am

puremath เขียน:เริ่มมีกฏมากขึ้นเรื่อยๆ จริงๆแล้วควรมีมารยาทในการใช้บอร์ดกันบ้าง   >:(

;D
ยังไม่ได้เป็นกฏครับ เป็นมารยาทก่อน ตอนนี้ก็ดุเหมือนจะดีขึ้นบ้าง
แต่ถ้าสมาชิกส่วนใหญ่อยากให้เป็นกฏก็ค่อยเสนออีกทีนะครับ

ลุงไอซ์
Genius Membership

โพสต์โดย ลุงไอซ์ » อาทิตย์ 28 มี.ค. 2010 3:06 pm

เรื่องดันกระทู้ด้วยครับ ดันตลอด ไม่ถึง 10 นาที เดี๋ยวดันๆ  :-\

Kanikapu
ติดต่อ:

โพสต์โดย Kanikapu » อาทิตย์ 28 มี.ค. 2010 3:10 pm

ไม่เห็นกระทู้นี้ นึกว่าจะถามที่ฟีดแบคเลยไม่ได้เข้าเลยอ่า - -*

REALPTC เขียน:
you002 เขียน:ดันๆมันผิดหรอไม่ได้โพรสที่เยอะนิด
ไม่ผิดหรอก  แถมยัง ดันด้วย อีโมอีกด้วย เขาเรียกว่าเจตนาปั๊มกระทู้  
ต่อไปคงได้แต่ดัน ไลน์คงไม่มีคนมาต่อหรอก

you002 เขียน: ;D
you002 เขียน: :o

ถึงตรงนี้ไม่มีกฏ แต่ถ้าคิดอยู่ร่วมกันคงเข้าใจบ้าง  ไม่ใช่ มาหัวหมอใส่ ว่าดันไม่ผิด

จากกรณีนี้ จะเห็นได้ว่าเมื่อยังไม่มีกฎ ก็จะแย้งกันได้ไม่สนใจในสิ่งที่ทำ อีกทั้ง จขกทนี้ก็ตั้งกระทู้ในเรื่องๆเดียว ถึง 2 กระทู้

แล้วก็รู้สึกว่าจะเรียบร้อยเป็นบางช่วงอยู่ดีนะคะ ในช่วงที่สแปมกันเยอะ ก็ทำให้บอร์ดรกตามากๆ

ส่วนที่อยากเสนอคือ (ใช้กฎคล้ายบอร์ดแชร์ดาวน์ไลน์)

1. จำกัดไว้คนละ 1 กระทู้เท่านั้นน่าจะดี ส่วนที่ว่าโปรโมทหลายเว็บหลายเรื่อง
คิดว่า จขกท น่าจะจัดการกระทู้ตัวเองให้น่าสนใจได้ อย่างเช่นที่แชร์ดาวน์ไลน์ ก็มีคนเข้าดูเยอะอยู่
แสดงว่าจำนวนกระทู้ไม่เป็นอุปสรรคต่อการโปรโมทเลยซักนิด อยู่ที่คิดกันไปเองมากกว่าว่าจะลำบาก สื่อได้ไม่หมด
ทางที่สื่อมายังกระทู้ก็ยังมีลายเซนต์อีก ไม่ยากค่ะ ถ้าคิดจะทำจริงๆ

2. ห้ามดันกระทู้ด้วยอีโมติคอนอย่างเดียว (เพราะบอร์ดนี้สามารถโพสถามได้ ฉะนั้นหากมีอะไรอัพเดตหรือคนสนใจกระทู้ก็ไม่จำเป็นที่ต้องมีการดัน)

3. กำหนดไม่ให้หาดาวน์ไลน์ เพราะจากคำอธิบายบอร์ด
Classifieds ลงโฆษณาฟรี โฆษณา จ้างงาน หางาน แนะนำสินค้า ลงประกาศฟรี บริการ โปรโมทเว็บ ไม่ใช่การหาดาวน์ไลน์
แต่คำอธิบายของแชร์ดาวน์ไลน์คือ ใครทำเวปอะไรกัน ก็เอามาโพสไว้ละกันครับ มาแลก dowline กัน
ฉะนั้น หากเป็นการหาดาวน์ไลน์โดยไม่มีผลตอบแทน หรือคาดไม่ได้ว่าจะให้ผลตอบแทนได้ ก็คิดว่าน่าจะให้ลงที่บอร์ดแชร์ดาวน์ไลน์มากกว่าค่ะ
แก้ไขล่าสุดโดย Kanikapu เมื่อ อาทิตย์ 28 มี.ค. 2010 3:16 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

Thaiforextick

โพสต์โดย Thaiforextick » อาทิตย์ 28 มี.ค. 2010 3:15 pm

รับทราบ จะแก้ไขกระทู้ตัวเองโดยด่วน ที่สุด คับผม 

นู๋M๑yLม่

โพสต์โดย นู๋M๑yLม่ » อาทิตย์ 28 มี.ค. 2010 3:24 pm

รับทราบ ถ้ามีการนำไปบังคับใช้แล้ว จะไปแก้กระทู้ของตัวเอง โดยด่วนจ๊ะ  :D :D

ลุงไอซ์

โพสต์โดย ลุงไอซ์ » อาทิตย์ 28 มี.ค. 2010 3:49 pm

รอท่าน ไอซี ;D

รักกันไว้เถิด
ติดต่อ:

โพสต์โดย รักกันไว้เถิด » อาทิตย์ 28 มี.ค. 2010 4:51 pm

หากเป็นการหาดาวน์ไลน์โดยไม่มีผลตอบแทน หรือคาดไม่ได้ว่าจะให้ผลตอบแทนได้ ก็คิดว่าน่าจะให้ลงที่บอร์ดแชร์ดาวน์ไลน์มากกว่าค่ะ

หมายความว่ายังไงคะ ถ้าอย่างนั้นบอร์ดนี้จะลงอะไรได้บ้างคะ เรางงจริงๆ ค่ะ จ้างก็ไม่ได้เพราะมีบอร์ดจ้างอยู่แล้ว โปรโมทเว็บเพื่อหาไลน์ก็ไม่ได้เพราะมีบอร์ดอยู่แล้ว
แล้วเราจะทำอะไรกับบอร์ดนี้ได้บ้างคะ  ช่วยอธิบายหน่อยค่ะ อย่าหาว่าโง่เลยนะ เราไม่เข้าใจจริงๆค่ะ ไม่อยากทำผิดกฎด้วยค่ะ

เห็นด้วยกับการให้มีกระทู้ได้จำกัด เพราะเห็นมีบางคนดันกระทู้ตัวเองทีเดียวแทบเต็มหน้า มันน่าเกลียดเกินไป จำกัดไปเลยก็ดีค่ะ

Kanikapu
ติดต่อ:

โพสต์โดย Kanikapu » อาทิตย์ 28 มี.ค. 2010 5:02 pm

รู้นะคิดไรอยู่? เขียน:หากเป็นการหาดาวน์ไลน์โดยไม่มีผลตอบแทน หรือคาดไม่ได้ว่าจะให้ผลตอบแทนได้ ก็คิดว่าน่าจะให้ลงที่บอร์ดแชร์ดาวน์ไลน์มากกว่าค่ะ

หมายความว่ายังไงคะ ถ้าอย่างนั้นบอร์ดนี้จะลงอะไรได้บ้างคะ เรางงจริงๆ ค่ะ จ้างก็ไม่ได้เพราะมีบอร์ดจ้างอยู่แล้ว โปรโมทเว็บเพื่อหาไลน์ก็ไม่ได้เพราะมีบอร์ดอยู่แล้ว
แล้วเราจะทำอะไรกับบอร์ดนี้ได้บ้างคะ  ช่วยอธิบายหน่อยค่ะ อย่าหาว่าโง่เลยนะ เราไม่เข้าใจจริงๆค่ะ ไม่อยากทำผิดกฎด้วยค่ะ

เห็นด้วยกับการให้มีกระทู้ได้จำกัด เพราะเห็นมีบางคนดันกระทู้ตัวเองทีเดียวแทบเต็มหน้า มันน่าเกลียดเกินไป จำกัดไปเลยก็ดีค่ะ

ก็....... (ก็อบล้วนๆ)  ;D

โฆษณา
จ้างงาน
หางาน
แนะนำสินค้า
ลงประกาศ
บริการ
โปรโมทเว็บ

แต่ที่โพสคือหมายถึงไม่ใช่ที่หาดาวน์ไลน์ค่ะ เพราะอย่างที่เห็นอยู่จากหลายกระทู้
ก็จะมีการหาดาวน์ไลน์ทั้งจากแชร์ดาวน์ไลน์และคลาสสิคฟาย (เหมือนกับการโพสหลายกระทู้แค่ต่างบอร์ดเท่านั้น)
ซึ่งอย่างที่บอร์ดแชร์ไลน์ก็กำหนดเพิ่มไปแล้วว่าไม่ใช่ที่โปรโมทเว็บ

ปล. ทั้งนั้นทั้งนี้แค่เสนอค่ะ ไม่ได้เป็นกฎ  :D

Spy_I-I
ติดต่อ:

โพสต์โดย Spy_I-I » อาทิตย์ 28 มี.ค. 2010 5:06 pm

Kanikapu เขียน:ไม่เห็นกระทู้นี้ นึกว่าจะถามที่ฟีดแบคเลยไม่ได้เข้าเลยอ่า - -*

REALPTC เขียน:
you002 เขียน:ดันๆมันผิดหรอไม่ได้โพรสที่เยอะนิด
ไม่ผิดหรอก  แถมยัง ดันด้วย อีโมอีกด้วย เขาเรียกว่าเจตนาปั๊มกระทู้  
ต่อไปคงได้แต่ดัน ไลน์คงไม่มีคนมาต่อหรอก

you002 เขียน: :o

ถึงตรงนี้ไม่มีกฏ แต่ถ้าคิดอยู่ร่วมกันคงเข้าใจบ้าง  ไม่ใช่ มาหัวหมอใส่ ว่าดันไม่ผิด

จากกรณีนี้ จะเห็นได้ว่าเมื่อยังไม่มีกฎ ก็จะแย้งกันได้ไม่สนใจในสิ่งที่ทำ อีกทั้ง จขกทนี้ก็ตั้งกระทู้ในเรื่องๆเดียว ถึง 2 กระทู้

แล้วก็รู้สึกว่าจะเรียบร้อยเป็นบางช่วงอยู่ดีนะคะ ในช่วงที่สแปมกันเยอะ ก็ทำให้บอร์ดรกตามากๆ

ส่วนที่อยากเสนอคือ (ใช้กฎคล้ายบอร์ดแชร์ดาวน์ไลน์)

1. จำกัดไว้คนละ 1 กระทู้เท่านั้นน่าจะดี ส่วนที่ว่าโปรโมทหลายเว็บหลายเรื่อง
คิดว่า จขกท น่าจะจัดการกระทู้ตัวเองให้น่าสนใจได้ อย่างเช่นที่แชร์ดาวน์ไลน์ ก็มีคนเข้าดูเยอะอยู่
แสดงว่าจำนวนกระทู้ไม่เป็นอุปสรรคต่อการโปรโมทเลยซักนิด อยู่ที่คิดกันไปเองมากกว่าว่าจะลำบาก สื่อได้ไม่หมด
ทางที่สื่อมายังกระทู้ก็ยังมีลายเซนต์อีก ไม่ยากค่ะ ถ้าคิดจะทำจริงๆ

2. ห้ามดันกระทู้ด้วยอีโมติคอนอย่างเดียว (เพราะบอร์ดนี้สามารถโพสถามได้ ฉะนั้นหากมีอะไรอัพเดตหรือคนสนใจกระทู้ก็ไม่จำเป็นที่ต้องมีการดัน)

3. กำหนดไม่ให้หาดาวน์ไลน์ เพราะจากคำอธิบายบอร์ด
Classifieds ลงโฆษณาฟรี โฆษณา จ้างงาน หางาน แนะนำสินค้า ลงประกาศฟรี บริการ โปรโมทเว็บ ไม่ใช่การหาดาวน์ไลน์
แต่คำอธิบายของแชร์ดาวน์ไลน์คือ ใครทำเวปอะไรกัน ก็เอามาโพสไว้ละกันครับ มาแลก dowline กัน
ฉะนั้น หากเป็นการหาดาวน์ไลน์โดยไม่มีผลตอบแทน หรือคาดไม่ได้ว่าจะให้ผลตอบแทนได้ ก็คิดว่าน่าจะให้ลงที่บอร์ดแชร์ดาวน์ไลน์มากกว่าค่ะ

จำกัดไว้คนละ 1 กระทู้ มีมากกว่า 3 ละ >:D >:D >:D >:D

รักกันไว้เถิด
ติดต่อ:

โพสต์โดย รักกันไว้เถิด » พุธ 31 มี.ค. 2010 7:24 pm

Kanikapu เขียน:
รู้นะคิดไรอยู่? เขียน:หากเป็นการหาดาวน์ไลน์โดยไม่มีผลตอบแทน หรือคาดไม่ได้ว่าจะให้ผลตอบแทนได้ ก็คิดว่าน่าจะให้ลงที่บอร์ดแชร์ดาวน์ไลน์มากกว่าค่ะ

ก็....... (ก็อบล้วนๆ)  ;D

โฆษณา
จ้างงาน
หางาน
แนะนำสินค้า
ลงประกาศ
บริการ
โปรโมทเว็บ

แต่ที่โพสคือหมายถึงไม่ใช่ที่หาดาวน์ไลน์ค่ะ เพราะอย่างที่เห็นอยู่จากหลายกระทู้
ก็จะมีการหาดาวน์ไลน์ทั้งจากแชร์ดาวน์ไลน์และคลาสสิคฟาย (เหมือนกับการโพสหลายกระทู้แค่ต่างบอร์ดเท่านั้น)
ซึ่งอย่างที่บอร์ดแชร์ไลน์ก็กำหนดเพิ่มไปแล้วว่าไม่ใช่ที่โปรโมทเว็บ

ปล. ทั้งนั้นทั้งนี้แค่เสนอค่ะ ไม่ได้เป็นกฎ  :D

ขอบคุณค่ะ ;D

เราอ่านไม่เข้าใจเองอ่ะนะ หุหุ
เอาไงเอากันค่ะ ทำแล้วดีทำไปเถอะ สนับสนุนค่ะ :D

RobertHains

Re Classifieds

โพสต์โดย RobertHains » ศุกร์ 16 ก.พ. 2018 6:18 am

Updates to the classifieds rules have been posted. Be aware or be sorry.

ย้อนกลับไปยัง