เราสามารถใช้ปูนธรรมดาฉาบรอยน้ำซึมได้หมครับ

พูดคุยเรื่อง ที่อยู่ ที่พักอาศัย บ้าน คอนโด ทาวน์เฮ้าส์ ทาวน์โฮม อพาร์ทเมนท์ ที่อยู่อาศัย กำลังจะซื้อ หรือซื้อแล้ว พูดคุยเรื่องที่อยู่ของตัวเองกันได้ที่นี่ จะปลูกต้นไม้ จัดสวน หรือการดูแล รักษาบ้านเรา ปรึกษาเพื่อนๆ ได้

Moderator: ลุงหนวด

sunshiemama
Newbie
Newbie

เราสามารถใช้ปูนธรรมดาฉาบรอยน้ำซึมได้หมครับ

โพสต์โดย sunshiemama » ศุกร์ 27 ต.ค. 2017 4:34 pm

แท๊งใส่น้ำไว้อาบในห้องน้ำผมมีรอยน้ำซึมก็รอยร้าวนั่นแหละครับ คือถุงปูนที่บ้านยังเหลืออยู่เลย
ฉาบรอยน้ำซึมได้ใหมครับ

mayyavi.poo
Newbie
Newbie

Re: เราสามารถใช้ปูนธรรมดาฉาบรอยน้ำซึมได้หมครับ

โพสต์โดย mayyavi.poo » เสาร์ 28 ต.ค. 2017 4:34 pm

ฉาบได้ครับแต่ไม่อยู่เดี๋ยวก็ซึมใหม่ ใช้พวกซีเมนส์กันซึมครับ

siwasinee
Newbie
Newbie

Re: เราสามารถใช้ปูนธรรมดาฉาบรอยน้ำซึมได้หมครับ

โพสต์โดย siwasinee » เสาร์ 28 ต.ค. 2017 7:01 pm

ยาแนวจระเข้ครับ อยู่ทน

ย้อนกลับไปยัง