ใครพอจะมีช่องทางลงทุนใหม่ๆ แนะนำบ้าง ช่วงนี้ลงหุ้นมีแต่เจ็บตัว

คุยกันได้ แวะมาทักทาย ทุกเรื่อง จับฉ่าย รวมมิตร บ้านเล็กบ้านน้อย
พูดคุยเรื่องนอกบ้าน
Byaus
Newbie
Newbie

ใครพอจะมีช่องทางลงทุนใหม่ๆ แนะนำบ้าง ช่วงนี้ลงหุ้นมีแต่เจ็บตัว

โพสต์โดย Byaus » ศุกร์ 28 ต.ค. 2016 11:14 am

ที่ถือๆ อยู่แต่ล่ะตัวเห็นพอร์ตแล้วปวดร้าวเหลือเกินครับ จะมีสีเขียวมาให้ชื่นใจได้แค่ไม่กี่วัน แปบๆ แดงเถือกอีกแล้ว คิดว่าคงจะมีหลายๆ ท่านเป็นอยู่เหมือนผมแน่ๆ ไม่ทราบว่าแต่ล่ะท่านมีช่องทางกระจายความเสี่ยงยังไงบ้าง แนะนำกันหน่อยครับ

Jibb
Newbie
Newbie

Re: ใครพอจะมีช่องทางลงทุนใหม่ๆ แนะนำบ้าง ช่วงนี้ลงหุ้นมีแต่เจ็บตัว

โพสต์โดย Jibb » เสาร์ 29 ต.ค. 2016 12:46 am

ตอนนี้ผมว่า TPRIME REIT กระแสกำลังมาแรงเลยทีเดียว ให้เราไปลงทุนในสิทธิการเช่าอสังหาริมทรัพย์ ตอนนี้มี 2 ตึก mercury กับ exchange tower ที่ว่ามาแรงก็เพราะพึ่งเปิดกองเปิดใหม่ ใครซื้อช่วง Trade Day ราคาเด็ดเชียวล่ะฮ่ะ

Strom
Newbie
Newbie

Re: ใครพอจะมีช่องทางลงทุนใหม่ๆ แนะนำบ้าง ช่วงนี้ลงหุ้นมีแต่เจ็บตัว

โพสต์โดย Strom » เสาร์ 29 ต.ค. 2016 3:34 pm

เออดีเหมือนกัน หากินกับค่าเช่า ซึ่งในจุดนี้ผมมองว่าเป็นการลุงทุนที่ความเสี่ยงไม่เยอะ ผลตอบแทนมีมาให้เราเรื่อยๆ แน่นอน คล้ายๆ กับเปิดหอพัก หรือไม่ก็ซื้อคอนโดแล้วปล่อยให้เช่า แต่นี่กินค่าเช่ากับตึกใหญ่เบิ้ม

Wiko
Newbie
Newbie

โพสต์โดย Wiko » เสาร์ 29 ต.ค. 2016 5:43 pm

ถ้าได้ผลตอบแทนซัก 5-7% ต่อปี เราว่ากอง TPRIME REIT จะน่าสนใจมากเลย คือดีกว่าเอาเงินไปฝากกินดอกจมอยู่ที่ธนาคารนะเราว่า แลดูคุ้มกว่าเยอะ

Adamzeed
Newbie
Newbie

โพสต์โดย Adamzeed » อาทิตย์ 30 ต.ค. 2016 4:51 pm

ผมยังดีหน่อยพอร์ตยังมีเขียวๆ มาให้ชื่นใจได้บ้าง ฮ่าา แต่ก็ยังประมาทไม่ได้เหมือนกัน หรือจะมาเล่นอสังหาฯ ด้วยดีมั้ยหว่าเป็นกองทรัสต์ใช่มั้ยคับ ขอไปหาข้อมูลเพิ่มเติมซักหน่อยดีกว่า

ย้อนกลับไปยัง