รถทัวร์แก๊สรั่ว !!!

เลยอยู่ห่างจากกรุงเทพฯ ประมาณ 520 กิโลเมตร มีพื้นที่ 11,424 ตารางกิโลเมตร เป็นจังหวัดชายแดนในภาคตะวันออกเฉียงเหนือตอนบน
คนเดินทาง

รถทัวร์แก๊สรั่ว !!!

โพสต์โดย คนเดินทาง » ศุกร์ 18 ก.ค. 2014 10:18 am

ดิฉันเป็นผู้โดยสาร/ลูกค้าประจำของบริษัท แอร์เมืองเลยคะ เดินทางทุกเดือน ทราบดีว่ารถเก่า แต่ก็ยอมรับสภาพคะ วิ่งๆไปรถจอดเสียบ่อย ดิฉันทำใจยอมรับได้คะ แต่วันนี้นั่งรถจากหมอชิต รถออกเวลา 19.00 น. ตามตารางเดินรถ ขณะที่รถวิ่งถึง วังน้อย ผู้โดยสารทุกคน บอกเป็นเสียงเดียวกันว่าแสบตาแสบจมูก กลิ่นแก๊สแรงมากจนทำให้ทุกคนตกใจกับสิ่งที่เกิดขึ้น สักพักรถจอดให้ผู้โดยสารทุกคนลงจากรถ และ พนักงานเดินไปตรวจดูสภาพรถ ประมาน2-3 นาที พนักงานเรียกขึ้นรถเพื่อไปต่อ พอขึ้นรถกลิ่นแก๊สยังอยู่ แต่พนักงานฉีดสเปรย์กลบกลิ่นแก๊สไว้ นั่งรถด้วยความกังวลว่า" คืนนี้จะถึงจุดหมายปลายทางรึไม่ / รถทัวร์ที่นั่งคืนนี้จะเป็นอย่างไรต่อไป " ถ้าตัวดิฉันรอดกลับถึงบ้าน จะแจ้งให้ทราบนะคะ
แต่ถึงอย่างไรก็ตาม เรียนท่านผู้มีส่วนเกี่ยวข้องจัดการปัญหา ตรวจสอบรถให้อยู่ในสภาพพร้อมก่อนเดินทางด้วยคะ
เพราะชีวิตทุกชีวิตจะยากจน รวยล้นฟ้ายังไง ย่อมมีค่าคะ ขอบคุณคะที่กรุณาเสียเวลาอ่าน

Bumped ล่าสุดโดย Anonymous on ศุกร์ 18 ก.ค. 2014 10:18 am.

ย้อนกลับไปยัง