Re: e-web Sopping Card ของกสิกรสมัคร eBay ได้ป่ะคับ

Classifieds ลงโฆษณาฟรี โฆษณา จ้างงาน หางาน แนะนำสินค้า ลงประกาศฟรี บริการ โปรโมทเว็บ เว็บไซต์หาเงิน
leisurefunwork
Full Member
Full Member

e-web Sopping Card ของกสิกรสมัคร eBay ได้ป่ะคับ

โพสต์โดย leisurefunwork » พุธ 18 มิ.ย. 2008 11:42 pm

ถามผู้รู้หน่อยคับ  ผมจะสมัคร eBay แต่ไม่มีเครดิทการ์ด  สมัครแต่ Paypal ทิ้งไว้  ตอนนี้ก็ยังไม่ได้ Verified Account กับทาง paypal ด้วยบัตรเคตดิทใดๆ เลย เพราะเห็นว่าตัวเองมีเงินใน paypal แค่ 30 เหรียญ  ทีนี้ผมสนใจจะทำ eBay เลยอยากรู้ว่า ถ้าผมใช้บัตรของกสิกรนี้กับ paypal แล้ว  จากนั้น จะสมัคร eBay เป็น Seller ได้ป่ะคับ
รูปภาพ

foretrade
Jr. Member
Jr. Member
ติดต่อ:

Re: e-web Sopping Card ของกสิกรสมัคร eBay ได้ป่ะคับ

โพสต์โดย foretrade » พฤหัสฯ. 19 มิ.ย. 2008 12:20 am

สมัครได้ครับ ผมก็สมัครแล้ว

SFI
Super Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย SFI » พฤหัสฯ. 19 มิ.ย. 2008 12:27 am

5555 มีคนแย่งตอบ (ล้อเล่นครับ)

ได้เลยครับ และถ้ามีปัญหาพวกนี้ ติดต่อผมได้เลยครับ
คนจะค้าจะขาย ต้องทำให้ถูกต้องนะ
มิฉนั้น อาจจะโดนแบน แบบถาวร ไปทั้งหมด paypal และ ebay
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

Full Member
Full Member

โพสต์โดย leisurefunwork » พฤหัสฯ. 19 มิ.ย. 2008 4:06 am

SFI เขียน:5555 มีคนแย่งตอบ (ล้อเล่นครับ)

ได้เลยครับ และถ้ามีปัญหาพวกนี้ ติดต่อผมได้เลยครับ
คนจะค้าจะขาย ต้องทำให้ถูกต้องนะ
มิฉนั้น อาจจะโดนแบน แบบถาวร ไปทั้งหมด paypal และ ebay
ขอบคุณครับ  ผมขอสรุปคือใช้บัตรกสิกรลงทุนฝากเงิน 350 บาทก็ทำ eBay ได้  อย่างไรก็ดี ที่คุณ SFI บอกว่าอาจโดนแบนเนี่ย  จะโดนในจุดไหนบ้างครับ  ผมจะได้ระวังไว้ก่อน  หวังว่ากระทู้นี้จะขยายไปสู่เรื่องที่มีคนอ่านเพิ่มมากขึ้นๆ และมีประโยชน์ยิ่งๆนะครับ
รูปภาพ

SFI
ติดต่อ:

โพสต์โดย SFI » พฤหัสฯ. 19 มิ.ย. 2008 5:04 am

จัดการ Verified  Paypal ให้เรียบร้อบเสียก่อนครับ
บอกตรงนี้ พันหน้า ก็ไม่หมดครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

foretrade
Jr. Member
Jr. Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย foretrade » พฤหัสฯ. 19 มิ.ย. 2008 8:50 am

มารอฟังด้วยคับ ผม verified paypal เรียบร้อยแล้วคับ น่าสนใจ

SFI
ติดต่อ:

โพสต์โดย SFI » พฤหัสฯ. 19 มิ.ย. 2008 2:28 pm

เมื่อ เป็น Thai-Verified แล้ว ต่อไป ก็สมัคร ebay
เข้าที่นี้ www.ebay.com
แล้วกรอก ข้อมูลต่างๆ ให้ครบ
ควรสมัครเป็น คนซื้อก่อนนะครับ
แต่ถ้าจะสมัครเป็นคนขายเลยก็ได้เช่นกัน
ต่อไป ก็ เริ่ม นำสินค้ามาขาย ขายได้ทุกๆอย่างที่ไม่ผิดกฏหมาย
ไม่ผิดกฏของ ebay ไม่ผิดหลักศีลธรรม
แต่ แฟนเก่าๆ เอาไปขายไม่ได้นะ 55555 (จะได้ไม่ซีเรียสจนเกินไป)
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

Full Member
Full Member

โพสต์โดย leisurefunwork » พฤหัสฯ. 19 มิ.ย. 2008 3:04 pm

SFI เขียน:เมื่อ เป็น Thai-Verified แล้ว ต่อไป ก็สมัคร ebay
เข้าที่นี้ www.ebay.com
แล้วกรอก ข้อมูลต่างๆ ให้ครบ
ควรสมัครเป็น คนซื้อก่อนนะครับ
แต่ถ้าจะสมัครเป็นคนขายเลยก็ได้เช่นกัน
ต่อไป ก็ เริ่ม นำสินค้ามาขาย ขายได้ทุกๆอย่างที่ไม่ผิดกฏหมาย
ไม่ผิดกฏของ ebay ไม่ผิดหลักศีลธรรม
แต่ แฟนเก่าๆ เอาไปขายไม่ได้นะ 55555 (จะได้ไม่ซีเรียสจนเกินไป)
แหมกะขายแฟนเก่าพอดี 555 ...  ผมมีแสตมป์สมัยรุ่นคุณพ่ออยู่ กะจะจิ๊กท่านมาขาย  พูดเล่นนะครับ เป็นของเก็บไว้นานมากแล้ว คิดว่าคงได้ราคาไม่เลว  มีอยู่เกือบร้อยดวง  แต่ไม่รู้จะตั้งราคาเริ่มแรกที่เท่าไหร่ดี  มีใครเซียนแสตมป์แถวนี้บ้างไหมครับ
รูปภาพ

SFI
ติดต่อ:

โพสต์โดย SFI » พฤหัสฯ. 19 มิ.ย. 2008 3:25 pm

แฟน เก่า ขายไม่ได้ แต่รูปแฟนเก่า ขายได้นะครับ (เรื่องจริงๆนะ)

ของเก่า เช่น แสตมป์เก่าๆ เหรียญ เงิน ของมีค่าเก่า พลอยเก่าๆ
เครื่องดนตรีเก่าๆ
ขายบน ebay ต้องบอกว่า รวย ครับ
คอเซกโซโฟน เก่าๆ ขายในไทย 200 บาท ไม่มีใครเอา ขายใน ebay
ได้ 3 พัน คิดดูง่ายๆ
แต่ถ้า ไม่ยอมเสียเงิน ก็ไม่รวยเช่นกัน
ความหมายมีอยู่แล้วในตัว
ทำอะไรก็ต้องลงทุน ก่อนเสมอ
หลัก สัจธรรม
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

Full Member
Full Member

โพสต์โดย leisurefunwork » พฤหัสฯ. 19 มิ.ย. 2008 3:34 pm

SFI เขียน:แฟน เก่า ขายไม่ได้ แต่รูปแฟนเก่า ขายได้นะครับ (เรื่องจริงๆนะ)

ของเก่า เช่น แสตมป์เก่าๆ เหรียญ เงิน ของมีค่าเก่า พลอยเก่าๆ
เครื่องดนตรีเก่าๆ
ขายบน ebay ต้องบอกว่า รวย ครับ
คอเซกโซโฟน เก่าๆ ขายในไทย 200 บาท ไม่มีใครเอา ขายใน ebay
ได้ 3 พัน คิดดูง่ายๆ
แต่ถ้า ไม่ยอมเสียเงิน ก็ไม่รวยเช่นกัน
ความหมายมีอยู่แล้วในตัว
ทำอะไรก็ต้องลงทุน ก่อนเสมอ
หลัก สัจธรรม

ได้ยินแล้วดีใจ จะได้เห็นเงินเป็นๆ สักที  ทำ adsense คิดว่าชาตินี้คงไม่ได้แน่ๆ  ตอนนี้ผมเลยหันมาศึกษา eBay  ขอบคุณ SFI มากนะครับสำหรับความรู้  ว่าแต่ที่ต้องลงทุนอย่างเช่นอะไรหรอครับ
รูปภาพ

SFI
ติดต่อ:

โพสต์โดย SFI » พฤหัสฯ. 19 มิ.ย. 2008 4:01 pm

ก่อนจะทำงาน ที่ไหน กับใคร
สิ่งแรกคือ กฏกติกา
ถ้าไม่ทำตามกฏกติกาของ ก็เลิก อย่าไปทำ
ต่อมา ค่า fee
ค่า fee โกง ก็เป็นอัน เลิกทำการค้า กับ ebay ไปได้เลย แบบ ถาวร
การลงทุน แน่ๆ คือ ค่า fee ต่อมาก็เป็น พวก ออปชั่น เสริมต่างๆ
ค่า fee ง่ายๆ (แต่อย่าตกใจ)
ลงขาย ขายได้ไม่ได้ ก็ต้องเสีย
ขายได้ แล้ว ก็ต้องเสีย
สองอย่างนี้ คิดตามอัตรา ขั้นบันได
ใช้ออปชั่นเสริม ก็เสีย
(แต่มีวิธีทำให้ไม่ต้องเสีย และใช้ได้ไม่ผิดกฏ)
บอกแล้ว ว่าพันหน้าก็ไม่หมด
คงรู้ว่าจะทำอย่างไรจะได้ ข้อมูล
เทคนิด และเป็น ระดับ P Powerseller
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

foretrade
Jr. Member
Jr. Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย foretrade » พฤหัสฯ. 19 มิ.ย. 2008 10:25 pm

เด๋วเข้ามาอ่าน ตอนนี้ยุ่ง ผมสนใจขายของทาง ebay มาก สมัครมาประมาณเดือน นึงยังไม่ได้เริ่ม เลย ดูรายละเอียดมันเยอะ ขอบคุณ ๆ SFI มากคับ ;D

foretrade
Jr. Member
Jr. Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย foretrade » พฤหัสฯ. 19 มิ.ย. 2008 10:28 pm

ขอบคุณ
คุณ leisurefunwork  ที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาด้วยคับ ;D

ย้อนกลับไปยัง