Re: ขอความช่วยเหลือ งงมากกับ paypal limited access

Classifieds ลงโฆษณาฟรี โฆษณา จ้างงาน หางาน แนะนำสินค้า ลงประกาศฟรี บริการ โปรโมทเว็บ เว็บไซต์หาเงิน
ytwokdc
Newbie
Newbie

ขอความช่วยเหลือ งงมากกับ paypal limited access

โพสต์โดย ytwokdc » จันทร์ 07 เม.ย. 2008 1:51 am

ผมสมัคร paypal และใช้บริการได้สักพักแล้ว แรกๆ ใช้งานได้ปกติ เลยคิดว่าทำถูกขั้นตอน
ส่วนใหญ่สมัครไว้ซื้อของใน ebay ไม่ได้คิดค้าขายอะไร และไม่มีเงินใน account เยอะ
ส่วนใหญ่ซื้อของหลัก พัน สองพันแค่นั้น

ปัญหาคือ หลังๆ มานี้ซื้อของไม่ได้ ซื้อแล้วโดนลิมิตตลอด ส่งเงินให้คนขาย คนขายรับไม่ได้เพราะ account มีปัญหา เลยส่งเงินกลับคืนมา
ตอนนี้มีเงินค้างแค่ 16 เหรียญ

แต่ที่จะถามคือ ตกลงว่าตอนเราสมัคร paypal เราต้องสมัครเป็นพรีเมี่ยม หรือเพอร์ซันนอล แล้วอ่านตามหนังสือของ ebay หรือ paypal ของคนไทยที่พิมพ์ขายกันเกร่อ ก็บอกให้เราใส่ account ของ bank เป็นธนาคารกรุงเทพ สาขานิวยอร์ค (แต่ในมุมมองของคนเพิ่งหัดเล่นก็งงว่า ตูไม่มีบัญชีธนาคารกรุงเทพ ที่นิวยอร์ค แล้วตูจะสมัครได้เหรอวะ) แต่ก็ทำตามหนังสือแนะนำ แล้วก็มีการยืนยันต่างๆ นานา จนมันผ่านและใช้งานได้จนทุกวันนี้

แต่อย่างที่บอกช่วงหลังเจอ limit ตลอด ผมเจอมา 3 ครั้ง และส่งเมล์เอกสารยืนยันไปทั้งสามครั้งก็รอดมาปกติ แต่พอครั้งที่ 4 จะซื้อของอีก ก็โดนลิมิตอีก เลยเซ็งมากว่ามันจะเอาไงแน่

สรุปนะครับ ตกลงเวลาเราสมัคร เราต้องใช้บัญชีธนาคารกรุงเทพเลือกเป็นนิวยอร์ค หรือประเทศไทยกันแน่ แล้วเราก็มีการคอนเฟิร์มเรื่องบัตรเครดิตแล้วด้วย (โอนเงินจากบัตรเครดิตให้มันแล้วก็ในใบค่าใช้บัตรเครดิตก็มีรหัสมาให้ 4 ตัว กรอกแล้วก็ผ่านแล้ว) แต่เหตุไฉนจึงยังมีปัญหาว่าใช้เงินซื้อของไม่ได้ ต้องไปจัดการยังไงครับ งงมาก ทำไมซื้อของแล้วไม่หักเงินจากบัตรเครดิต

ตอนนี้อยากเอาเงินออกมา แม้มันจะแค่ 16 เหรียญก็เหอะ แต่อ่านหนังสือก็บอกว่า มันมีค่าธรรมเนียมหลายบาทอยู่ต่อการโอนเงิน 1 เหรียญ สรุปแล้วไม่ควรสมัคร paypal ซื้อของเหรอครับ แล้วกรณีถ้าซื้อของแล้วของผิดสเปก คนขายคืนเงินให้ผม แต่ผมถอนไม่ได้ เพราะถอนมาไม่คุ้มค่าโอน แล้วผมควรทำไงดีครับ เพราะเงินมันน้อยนิด

หลายปัญหามากมายต้องการเซียนมาช่วยให้คำแนะนำอย่างมาก หนังสือซื้อมาสามเล่ม มะแร่ง เอ้ย ไม่ได้ช่วยอะไรตูเลย
รูปภาพ

Lelouch V Britania
Super Member

Re: ขอความช่วยเหลือ งงมากกับ paypal limited access

โพสต์โดย Lelouch V Britania » จันทร์ 07 เม.ย. 2008 1:59 am

รอคุณ SFI หรือคุณ boy1000 มาตอบละกันนะครับ เขาเชี่ยวชาญเรื่องนี้  ;D

raimai
ติดต่อ:

โพสต์โดย raimai » จันทร์ 07 เม.ย. 2008 3:03 am

ต้องถามคุฯก่อนว่ายืนยันตนหรือยังครับ เพราะว่าถ้ายังไม่ได้ยืนยันตนเอง ก็จะมีลิมิต รับส่ง รวม 100 ดอล แต่ถ้ายืนยันตนแล้ว ปัญหาทางด้าน limit ก็จะไม่เกิดนะครับ

SFI
ติดต่อ:

โพสต์โดย SFI » จันทร์ 07 เม.ย. 2008 5:03 am

เอา แบงค์กรุงเทพ ที่นิวยอร์ค ออกซะ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

boy1000
VIP Member
VIP Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย boy1000 » จันทร์ 07 เม.ย. 2008 5:13 am

ytwokdc เขียน:แต่ที่จะถามคือ ตกลงว่าตอนเราสมัคร paypal เราต้องสมัครเป็นพรีเมี่ยม หรือเพอร์ซันนอล แล้วอ่านตามหนังสือของ ebay หรือ paypal ของคนไทยที่พิมพ์ขายกันเกร่อ ก็บอกให้เราใส่ account ของ bank เป็นธนาคารกรุงเทพ สาขานิวยอร์ค (แต่ในมุมมองของคนเพิ่งหัดเล่นก็งงว่า ตูไม่มีบัญชีธนาคารกรุงเทพ ที่นิวยอร์ค แล้วตูจะสมัครได้เหรอวะ) แต่ก็ทำตามหนังสือแนะนำ แล้วก็มีการยืนยันต่างๆ นานา จนมันผ่านและใช้งานได้จนทุกวันนี้

ถ้าจะสมัคร paypal เพื่อใช้ทำธุรกรรมผ่าน ebay แนะนำว่าให้สมัครเป็นพรีเมี่ยมครับ

ytwokdc เขียน:แต่อย่างที่บอกช่วงหลังเจอ limit ตลอด ผมเจอมา 3 ครั้ง และส่งเมล์เอกสารยืนยันไปทั้งสามครั้งก็รอดมาปกติ แต่พอครั้งที่ 4 จะซื้อของอีก ก็โดนลิมิตอีก เลยเซ็งมากว่ามันจะเอาไงแน่

โดนข้อหาอะไรอ่ะครับ ทำไมโดนตั้ง 4 ครั้ง ยังไงรบกวนโพสเหตุผลที่โดนแบนไว้ด้วยน่ะครับ

ytwokdc เขียน:สรุปนะครับ ตกลงเวลาเราสมัคร เราต้องใช้บัญชีธนาคารกรุงเทพเลือกเป็นนิวยอร์ค หรือประเทศไทยกันแน่ แล้วเราก็มีการคอนเฟิร์มเรื่องบัตรเครดิตแล้วด้วย (โอนเงินจากบัตรเครดิตให้มันแล้วก็ในใบค่าใช้บัตรเครดิตก็มีรหัสมาให้ 4 ตัว กรอกแล้วก็ผ่านแล้ว) แต่เหตุไฉนจึงยังมีปัญหาว่าใช้เงินซื้อของไม่ได้ ต้องไปจัดการยังไงครับ งงมาก ทำไมซื้อของแล้วไม่หักเงินจากบัตรเครดิต

ตอนนี้อยากเอาเงินออกมา แม้มันจะแค่ 16 เหรียญก็เหอะ แต่อ่านหนังสือก็บอกว่า มันมีค่าธรรมเนียมหลายบาทอยู่ต่อการโอนเงิน 1 เหรียญ สรุปแล้วไม่ควรสมัคร paypal ซื้อของเหรอครับ แล้วกรณีถ้าซื้อของแล้วของผิดสเปก คนขายคืนเงินให้ผม แต่ผมถอนไม่ได้ เพราะถอนมาไม่คุ้มค่าโอน แล้วผมควรทำไงดีครับ เพราะเงินมันน้อยนิด

หลายปัญหามากมายต้องการเซียนมาช่วยให้คำแนะนำอย่างมาก หนังสือซื้อมาสามเล่ม มะแร่ง เอ้ย ไม่ได้ช่วยอะไรตูเลย

แนะนำว่าให้แอดธนาคารในประเทศจะปลอดภัยต่อการโดน LA มากกว่าครับ ส่วนที่ว่าซื้อของไม่ได้นี้ก็ต้องดูว่าที่ซื้อของไม่ได้เนี่ยมันแจ้งว่าอะไรถึงจะบอกได้ถูกว่าทำไม

ส่วนที่อยากเอาเงินออกจาก paypal ถ้ามี 16 ดอลก็แนะนำว่ามาประกาศขายเอาจะดีกว่าครับ ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียม(แต่ปกติค่าธรรมเนียมในการเอาเงินออกก็ไม่มีอะไรน่ะครับ นอกจากเอาเงินออกไม่เกิน 5000 บาท เสียค่าธรรมเนียม 50 บาท เท่านั้น)

ytwokdc
Newbie
Newbie

โพสต์โดย ytwokdc » พุธ 09 เม.ย. 2008 9:34 am

ผมก็สมัครพรีเมียมครับ (ตอนแรกที่ยังไม่มีหนังสือ สมัครเองมั่วๆ เลยเลือกเป็นสแตนดาร์ด พอมาอ่านหนังสือบอกให้สมัครพรีเมียม) ก็เลยไปแก้ไข ก็ใช้งานได้พักนึง

ที่ผมโดน 4 ครั้งเพราะอะไรก็ไม่ทราบ ครั้งแรกเลยผมสั่งซื้อของสองสามอย่าง ประมาณ 2000 บาท ได้รับของปกติ
ครั้งที่สองสั่งซื้อของและได้รับของปกติทุกอย่าง แต่ของมีปัญหาผมเลยส่งกลับไป (ทำให้มีเงินคืนกลับมาไม่กี่ร้อยบาทในบัญชี แต่เอาออกมาไม่ได้เพราะทำไม่เป็นด้วย และอ่านๆ หนังสือแต่ไม่ค่อยชัวร์ ว่าค่าบริการต่อการดึงเงินกลับต่อเหรียญแพง เลยยังไม่กล้าขอคืน)
แล้วก็โดนลิมิตไปครั้งแรกก็งงว่าโดนไรหว่า เลยซื้อหนังสืออีกเล่มมา แต่ไม่ได้่ช่วยอะไรเท่าไหร่ กว่าจะคุยกับมันรู้เรื่อง ส่งไฟล์แนบไปสามรอบอ่ะ จนผ่านแล้วก็ใช้ได้ปกติ แล้วพอดีบริษัทบัตรเครดิต ใจดีมากอัพเกรดบัตรผมให้ใหม่ ทำให้เลขบัตรเปลี่ยน ผมเลยไปแก้ไขข้อมูลส่วนตัว ก็คิดว่าไม่มีอะไร สักพักมาอีกแล้ว โดนลิมิตอีก ก็แก้ไขไปตามสเต็ป ใช้ได้เหมือนเดิม คิดว่าคงไม่น่าโดนแล้วล่ะ เลยจะสั่งซื้อของ สั่งไปสองวัน เมล์มาแจ้งลิมิตตูอีกแระ แล้วก็ทำการแก้ไขไปเรียบร้อยแล้วตอนนี้ใช้ได้ แต่ไม่กล้าใช้ เดี๋ยวมันก็ลิมิตอีก

ที่บอกว่าเงิน 16 ดอลแล้วให้ประกาศขายดีกว่านั้นหมายถึงยังไงเหรอครับ

แล้วที่บอกว่าให้ลบบัญชีแบงค์นิวยอร์คออกไป เอาออกยังไงเหรอครับ เพราะผมเข้าไป(ตอนนี้ผมตั้งไว้ 2 ชื่อ อันนึงเมืองไทย อันนึงนิวยอร์ค แต่เลขบัญชีคือของเมืองไทย) ผมยังงงทุกวันนี้ว่า นิวยอร์คตูไม่มีบัญชีแล้วสมัครมาได้ไง แถมเคยซื้อของแล้วอีกต่างหาก
ตอนนี้ที่ตารางบัญชีธนาคารจะมีสองรายการ อันแรกเมืองไทย อันสองนิวยอรค์ มันมีแค่ให้เลือกว่าเราจะใช้อันไหน แต่ไม่มีเลยนะว่าจะเอารายการไหนออกไปจากลิสต์

ตกลงว่าให้ใส่บัญชีธนาคารที่เรามีในเมืองไทยใช่ป่าว

งงมาก ถ้าโดนลิมิตอีกจะไม่ใช่มันแล้วเงินแค่ 16 เหรียญก็คงต้องให้มันไป สงสัยได้ตังค์นิดๆ หน่อยๆ จากคนไม่เป็นมาเยอะแล้วแน่เลย

จริงๆ แล้วถ้ามันจะลิมิตกันบ่อยขนาดนี้เรื่องความปลอดภัย มันก็น่าจะหาวิธีอธิบายเราให้เข้าใจง่ายๆ หน่อยสำหรับคนที่อยู่นอกประเทศที่เว็บมันตั้งอยู่

วันก่อนจะลองขายของ กะว่าลองดูสักชิ้น พอไปถึงหน้าที่มันให้ใส่น้ำหนักสินค้า และหีบห่อ (เพราะต้องใส่ราคาค่าส่งเพื่อให้คนมาซื้อรู้ว่าเขาต้องจ่ายค่าส่งเท่าไหร่)
งงอีก เพราะว่าบ้านไม่มีตราชั่ง ไม่รู้หนักเท่าไหร่ แล้วหนักเท่านี้ ไปประเทศนั้นนี้ ราคาไม่เท่ากันอีก ใครจะปายรู้ได้
อุตส่าห์กรอกรายละเอียดอังกฤษซะตั้งนาน มาตายตอนจบ สรุปแล้วไม่ขายมันแล้ววุ้ย

บ่นมาเยอะแระ ใครมีอะไรแนะนำโปรดช่วยด้วยครับ
รูปภาพ

ytwokdc
Newbie
Newbie

โพสต์โดย ytwokdc » พุธ 09 เม.ย. 2008 9:37 am

raimai เขียน:ต้องถามคุฯก่อนว่ายืนยันตนหรือยังครับ เพราะว่าถ้ายังไม่ได้ยืนยันตนเอง ก็จะมีลิมิต รับส่ง รวม 100 ดอล แต่ถ้ายืนยันตนแล้ว ปัญหาทางด้าน limit ก็จะไม่เกิดนะครับ

ยืนยันตนนี่ยังไงครับ
ประการแรก ผมเคยเช็คกับธนาคารเรียบร้อยแล้ว ว่าได้รับเงินจำนวนเล็กๆ จาก pp
ประการสอง ผมกรอกรหัส 4 ตัว จากการส่งเงินจากบัตรเครดิตให้ pp เรียบร้อยแล้ว

มันใช้งานได้ เคยซื้อของมาแล้ว แสดงว่าขั้นตอนมันผ่านหมดแล้ว หรือมีอันไหนอีกที่ต้องยืนยันตัว
แล้วผมสั่งซื้อของทั้งหมดสองครั้ง ราคาไม่ถึง 4000 บาทเลยมั้ง
รูปภาพ

Lelouch V Britania

โพสต์โดย Lelouch V Britania » พุธ 09 เม.ย. 2008 10:37 am

ยืนยันตัวตนก็คือการ verfied ครับ โดยการยอมให้ paypal  หักเงินจำนวน 1.95 เพื่อเป็นการยืนยัน โดยเราต้องทำการเพิ่มบัตรเครดิต หรือบัตรเดบิต be1st หรือ K-Cyber ครับ

SFI
ติดต่อ:

โพสต์โดย SFI » พุธ 09 เม.ย. 2008 6:07 pm

ytwokdc เขียน:(ตอนนี้ผมตั้งไว้ 2 ชื่อ อันนึงเมืองไทย อันนึงนิวยอร์ค แต่เลขบัญชีคือของเมืองไทย)

สาเหตุของการ LA มาจากตรงนี้ครับ

ytwokdc เขียน:แล้วที่บอกว่าให้ลบบัญชีแบงค์นิวยอร์คออกไป เอาออกยังไงเหรอครับ เพราะผมเข้าไป(ตอนนี้ผมตั้งไว้ 2 ชื่อ อันนึงเมืองไทย อันนึงนิวยอร์ค แต่เลขบัญชีคือของเมืองไทย) ผมยังงงทุกวันนี้ว่า นิวยอร์คตูไม่มีบัญชีแล้วสมัครมาได้ไง แถมเคยซื้อของแล้วอีกต่างหาก
ตอนนี้ที่ตารางบัญชีธนาคารจะมีสองรายการ อันแรกเมืองไทย อันสองนิวยอรค์ มันมีแค่ให้เลือกว่าเราจะใช้อันไหน แต่ไม่มีเลยนะว่าจะเอารายการไหนออกไปจากลิสต์

ทำไมจะไม่มี ลองทำหรือยัง

ytwokdc เขียน:จากคนไม่เป็นมาเยอะแล้วแน่เลย
จริงๆ แล้วถ้ามันจะลิมิตกันบ่อยขนาดนี้เรื่องความปลอดภัย มันก็น่าจะหาวิธีอธิบายเราให้เข้าใจง่ายๆ หน่อยสำหรับคนที่อยู่นอกประเทศที่เว็บมันตั้งอยู่

ถ้าคุณไม่ทำอะไรเลย เขาก็มีกำหนดเวลา คืนให้คุณเช่นกัน paypal เขาไม่โกงหรอกครับ
คุณไม่เข้าใจ เองต่างหากละ โทรไปถามเขาก็ได้ แค่ สิงค์โปรแค่นี้ มีคนไทยรับอีกเช่นกัน

ytwokdc เขียน:วันก่อนจะลองขายของ กะว่าลองดูสักชิ้น พอไปถึงหน้าที่มันให้ใส่น้ำหนักสินค้า และหีบห่อ (เพราะต้องใส่ราคาค่าส่งเพื่อให้คนมาซื้อรู้ว่าเขาต้องจ่ายค่าส่งเท่าไหร่)
งงอีก เพราะว่าบ้านไม่มีตราชั่ง ไม่รู้หนักเท่าไหร่ แล้วหนักเท่านี้ ไปประเทศนั้นนี้ ราคาไม่เท่ากันอีก ใครจะปายรู้ได้

คุณส่งจากไหน ส่งจากประเทศไทย และส่งกับใคร ที่นั้นแหละเขาคิดเงินคุณ
และน้ำหนัก เขาก็บอกไว้แล้วเลยว่า น้ำหนักเท่าไร ส่งไปประเทศไหน เสียเงินเท่าไร
ราคาน้ำหนัก แค่การคำนวญคร่าวๆเท่านั้น ยังเรื่องอื่นๆอีกเยอะ เช่น ส่งของแบบไหน ส่งทางไหน ทำประกันหรือเปล่า ฯลฯ
แนะนำ อย่าขายเลย ถ้าไม่เข้าใจพอ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

boy1000
VIP Member
VIP Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย boy1000 » พุธ 09 เม.ย. 2008 6:29 pm

ytwokdc เขียน:ที่ผมโดน 4 ครั้งเพราะอะไรก็ไม่ทราบ ครั้งแรกเลยผมสั่งซื้อของสองสามอย่าง ประมาณ 2000 บาท ได้รับของปกติ
ครั้งที่สองสั่งซื้อของและได้รับของปกติทุกอย่าง แต่ของมีปัญหาผมเลยส่งกลับไป (ทำให้มีเงินคืนกลับมาไม่กี่ร้อยบาทในบัญชี แต่เอาออกมาไม่ได้เพราะทำไม่เป็นด้วย และอ่านๆ หนังสือแต่ไม่ค่อยชัวร์ ว่าค่าบริการต่อการดึงเงินกลับต่อเหรียญแพง เลยยังไม่กล้าขอคืน)
แล้วก็โดนลิมิตไปครั้งแรกก็งงว่าโดนไรหว่า เลยซื้อหนังสืออีกเล่มมา แต่ไม่ได้่ช่วยอะไรเท่าไหร่ กว่าจะคุยกับมันรู้เรื่อง ส่งไฟล์แนบไปสามรอบอ่ะ จนผ่านแล้วก็ใช้ได้ปกติ แล้วพอดีบริษัทบัตรเครดิต ใจดีมากอัพเกรดบัตรผมให้ใหม่ ทำให้เลขบัตรเปลี่ยน ผมเลยไปแก้ไขข้อมูลส่วนตัว ก็คิดว่าไม่มีอะไร สักพักมาอีกแล้ว โดนลิมิตอีก ก็แก้ไขไปตามสเต็ป ใช้ได้เหมือนเดิม คิดว่าคงไม่น่าโดนแล้วล่ะ เลยจะสั่งซื้อของ สั่งไปสองวัน เมล์มาแจ้งลิมิตตูอีกแระ แล้วก็ทำการแก้ไขไปเรียบร้อยแล้วตอนนี้ใช้ได้ แต่ไม่กล้าใช้ เดี๋ยวมันก็ลิมิตอีก

เหตุผลที่โดน LA ทาง paypal จะแจ้งบอกเราทุกครั้งที่หน้า Resolution Center ครับ

ytwokdc เขียน:ที่บอกว่าเงิน 16 ดอลแล้วให้ประกาศขายดีกว่านั้นหมายถึงยังไงเหรอครับ

http://ptc.icphysics.com/webboard/SFM/h ... .php?f=2.0 ไปที่บอร์ดนี้แล้วตั้งกะทู้ว่า ขาย paypal จะขายราคาเท่าไรยังไงก็ว่าไปครับ

ytwokdc เขียน:แล้วที่บอกว่าให้ลบบัญชีแบงค์นิวยอร์คออกไป เอาออกยังไงเหรอครับ เพราะผมเข้าไป(ตอนนี้ผมตั้งไว้ 2 ชื่อ อันนึงเมืองไทย อันนึงนิวยอร์ค แต่เลขบัญชีคือของเมืองไทย) ผมยังงงทุกวันนี้ว่า นิวยอร์คตูไม่มีบัญชีแล้วสมัครมาได้ไง แถมเคยซื้อของแล้วอีกต่างหาก

คือว่า มันใช้ข้อมูลของธนาคารไทยแต่ไปสมัครของนิวยอร์คน่ะครับ แค่เรามีบัญชีธนาคารกรุงเทพของไทยก็สามารถสมัครได้แล้ว แต่ต้องจำไว้ซึ่งเป็นข้อที่สำคัญที่สุดของการใช้สาขานิวยอร์คเพราะทุกครั้งที่เรามีการจ่ายเงินมันจะดึงเงินจากบัญชีธนาคารกรุงเทพสาขานิวยอร์ค ทุกครั้งที่เราทำการจ่ายเงิน(ซึ่งมันดึงไม่ได้เพราะเราไม่มีบัญชีจริงๆ ทำให้โดน LA ได้ง่าย วิธีแก้เบื้องต้นไปที่ Recurring Payments ที่เมนู profile ใน paypal  เลือก edit Funding Options แล้วติ๊กถูกที่ตัวบัตร ส่วนที่ Bangkok Bank Account เอาติ๊กถูกออก ก็จะช่วยป้องกันปัญหาการโดน LA ได้ครับ แล้วตอนจ่ายเงินก็ดูดีๆ ด้วยน่ะครับ เพื่อความชัว) ถ้าคุณไม่ได้ทำตรงนี้และเวลาโอนเงินซื้อสินค้าคุณก็ไม่ได้ไปเลือกจ่ายผ่านบัญชีออก คุณก็จะโดน LA ทุกครั้งที่โอนเงินซื้อสินค้า

ytwokdc
Newbie
Newbie

โพสต์โดย ytwokdc » พฤหัสฯ. 10 เม.ย. 2008 5:27 am

SETSUNA F SEIEI เขียน:ยืนยันตัวตนก็คือการ verfied ครับ โดยการยอมให้ paypal  หักเงินจำนวน 1.95 เพื่อเป็นการยืนยัน โดยเราต้องทำการเพิ่มบัตรเครดิต หรือบัตรเดบิต be1st หรือ K-Cyber ครับ

อ๋อ อันนี้เรียบร้อยแล้วครับ ยืนยันตนเรียบร้อย
รูปภาพ

ytwokdc
Newbie
Newbie

โพสต์โดย ytwokdc » พฤหัสฯ. 10 เม.ย. 2008 5:34 am

ก่อนอื่นผมต้องขอบอกก่อนว่า ขอบคุณทุกท่านที่มาตอบคำถามครับ
ขอบคุณจริงๆ

ที่ผมเขียนถามไว้ต่างๆ นานา มันเป็นอาการบ่นของผมเองครับ แต่ผมไม่ได้มีเจตนา หรือทัศนคติที่ไม่ดีใดๆนะครับ
ข้อความผมอาจทำให้คนอ่านหมั่นใส้ผมนิดๆ ที่ทำไมผมฉลาดน้อย เจอปัญหาแบบนี้แต่ก็อย่างที่ผมบอกนะครับว่าผมบ่นครับ
แต่ยังไงก็ขอบคุณอีกครั้งนะครับ

โอเค ตอนนี้ผมเอาติ๊กถูกตรง แบงค์ ออกแล้วครับ มีแต่บัตรเครดิตที่ติ๊กไว้
แต่ตรงบัญชีธนาคารสองอันที่ผมมี ผมเข้าไปแล้ว แล้วก็กำัลังจะ remove ของเมกาออก แต่ไม่รู้อันไหนเป็นอันไหนแล้วตอนนี้ เพราะเลขบัญชีดันไปกรอกเหมือนกันเด๊ะ ไม่เป็นไรครับเดี๋ยวลองอีกที
รูปภาพ

ytwokdc
Newbie
Newbie

โพสต์โดย ytwokdc » พฤหัสฯ. 10 เม.ย. 2008 5:54 am

ตอนนี้ผมคิดว่าผมได้แก้ไข account ของผมแล้วระดับนึง คิดว่าคงจะเรียบร้อย

คราวนี้ผมขอถามว่า เราจะเอาเงิน 16 ดอลที่อยู่ในนั้น มาใช้ได้ยังไงครับ เสียค่าธรรมเนียมยังไงบ้างครับ
ขอบคุณครับ
รูปภาพ

boy1000
VIP Member
VIP Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย boy1000 » พฤหัสฯ. 10 เม.ย. 2008 6:18 am

ytwokdc เขียน:ตอนนี้ผมคิดว่าผมได้แก้ไข account ของผมแล้วระดับนึง คิดว่าคงจะเรียบร้อย

คราวนี้ผมขอถามว่า เราจะเอาเงิน 16 ดอลที่อยู่ในนั้น มาใช้ได้ยังไงครับ เสียค่าธรรมเนียมยังไงบ้างครับ
ขอบคุณครับ

http://ptc.icphysics.com/webboard/SFM/h ... .php?f=2.0 ไปที่บอร์ดนี้แล้วตั้งกะทู้ว่า ขาย paypal จะขายราคาเท่าไรยังไงก็ว่าไปครับ ถ้าประกาศขายไม่เสียค่าธรรมเนียมอะไรทั้งนั้นแค่ตกลงราคากับคนรับซื้อแล้วให้เขาโอนเงินมาให้ แล้วคุณก็โอนเงินใน paypal ไปให้เขา

ytwokdc
Newbie
Newbie

โพสต์โดย ytwokdc » ศุกร์ 11 เม.ย. 2008 6:37 pm

พอเข้าไปแล้ว เจ๋งจังเลยครับ มันคึกคักจังบรรยากาศการค้าขาย
เลยเกิดคำถามต่อ
แล้วคนซื้อเค้าซื้อไปทำไมครับ
ถ้าเราขายเราควรขายที่ราคาแพงหรือถูกกว่าเงินที่มีครับ (ถ้าแพงกว่าแพงแค่ไหนถึงจะไม่น่าเกลียดครับ)
รูปภาพ

boy1000
VIP Member
VIP Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย boy1000 » ศุกร์ 11 เม.ย. 2008 7:03 pm

ytwokdc เขียน:พอเข้าไปแล้ว เจ๋งจังเลยครับ มันคึกคักจังบรรยากาศการค้าขาย
เลยเกิดคำถามต่อ
แล้วคนซื้อเค้าซื้อไปทำไมครับ

ซื้อเอาไปใช้ซื้อของหรือจ่ายเงินค่าอะไรก็ว่าไป

ytwokdc เขียน:ถ้าเราขายเราควรขายที่ราคาแพงหรือถูกกว่าเงินที่มีครับ (ถ้าแพงกว่าแพงแค่ไหนถึงจะไม่น่าเกลียดครับ)

ไม่เข้าใจที่ถาม หมายถึงจะขายราคาเท่าไรต่อ 1 ดอลหรือเปล่า? ถ้าใช่ก็ตั้งเอาเองเลยเพราะถ้าแพงเกินไปก็ไม่มีใครซื้ออยู่แล้ว หรือถ้าคิดไม่ออกจิงๆ ว่าจะขายเท่าไรก็ดูที่กะทู้เพื่อนๆ ว่าเขาขายหรือรับซื้อกันที่เท่าไร

ย้อนกลับไปยัง