มาเที่ยวปักษ์ใต้ แวะนครศรี บ้านหนูได้นะคะ

เมืองคนดีนครศรีธรรมราช เป็นเมืองที่มีเสน่ห์น่าไปเยือนมากเมืองหนึ่งนอกจากจะมีป่าไม้ที่อุดมสมบูรณ์และสวยงาม ที่เมืองนครฯก็ยังเป็นแหล่งศิลปะวัฒนธรรม ทั้งหนังตะลุง โนรา ที่แฝงไว้ด้วยคติธรรม และเป็นเมืองพุทธในแดนใต้
เมืองคอน
คณาหมูกรอบ

มาเที่ยวปักษ์ใต้ แวะนครศรี บ้านหนูได้นะคะ

โพสต์โดย คณาหมูกรอบ » พุธ 28 มิ.ย. 2017 6:11 pm

สวัสดีค่ะ นี่เป็นกท. แรกของหนูนะคะ

เห็นหลายๆ คนแนะนำที่เที่ยวที่ตัวเองไป หรือที่เที่ยวบ้านตัวเอง
หนูก็เลยอยากเป็นหนึ่งในนั้นเหมือนกัน

หนูเป็นคนขนอม จ.นครศรีค่ะ

ถ้าถามว่าอะไรดี อะไรเด็ด หนูจะบอกว่าทุกอย่างเลย 55555
อย่าง ปลาโลมาสีชมพู ก็มีอยู่นะคะ อาหารซีฟู้ด หรือพวก OTOP ก็จะมีผ้าทอ หนังตะลุง เครื่องถม บลาๆๆๆ

มีคลิปแนะนำการท่องเที่ยวด้วยค่ะ วันนี้หนูนำมาฝาก คิดว่าคลิปนี้จะทำหน้าที่เป้นไกด์ได้ดีกว่าหนูค่ะ 5555+

ขอบคุณคลิปจากเพจ นครศรีดี๊ดี นครศรีดีกว่าเดิม ด้วยค่ะ

:-*

ย้อนกลับไปยัง