สอบถามทึ่พัก ใกล้พระธาตุสวี ในชุมพร หน่อยครับ

ชุมพร มีชื่อปรากฏมาตั้งแต่ปี พ.ศ. 1098 โดยมีฐานะเป็นเมืองสิบสองนักษัตรของนครศรีธรรมราช ใช้รูปแพะเป็นตราเมือง และเป็นเมืองหน้าด่านฝ่ายเหนือ เพราะอยู่ตอนบนของภาคใต้
คมเข้ม รณพี

สอบถามทึ่พัก ใกล้พระธาตุสวี ในชุมพร หน่อยครับ

โพสต์โดย คมเข้ม รณพี » จันทร์ 12 มิ.ย. 2017 5:47 pm

พอดีผมกับครอบครัวมีโปรแกรมลงใต้ไปเที่ยวชมพราตุภาคใต้กันครับ
เพราะดูจากแฟนเพจ จตุธรรมธาตุ 4 พระธาตุแดนใต้
ดูน่าสนใจดี และกะว่าคืนแรกจะหาที่พักใกล้พระธาตุสวีเสียหน่อยครับ เพราะเช้าอีกวันจะไปหลายๆ ที่เลย
รบกวนหน่อยนะครับ

ย้อนกลับไปยัง