เตือนกลโกงคอนโด CapeTown (หลัง รพ สมเด็จ)

ร้องเรียน ไกล่เกลี่ย ระงับข้อพิพาทปัญหา เรื่องที่อยู่อาศัย ซื้อแล้วได้บ้านไม่ตรงแบบ ส่งงานไม่ตรงเวลา หมู่บ้านสร้างเสร็จมีปัญหา น้ำไฟ คอนโด โดนคิดค่าส่วนกลางไม่เป็น ธรรม

Moderator: ลุงหนวด

Lom

เตือนกลโกงคอนโด CapeTown (หลัง รพ สมเด็จ)

โพสต์โดย Lom » พุธ 03 เม.ย. 2013 10:18 am

พอดีได้รับการแจ้งจากเพื่อนที่อยู่ในศรีราชา เีกี่ยวกับคอนโดใหม่ Capetown โครงการ 3และเห็นว่า
ช่วงนี้ธุรกิจอสังหาริมทรัพย์กำลังบูมเลยอยากจะมาเล่าให้ฟัง
ในศรีราชาตอนนี้มีโครงการคอนโดใหม่ประมาณ 4-5 โครงการที่จะสร้างในปีนี้ มีโครงการหนึ่งที่สร้างด้านหลังโรงพยาบาลสมเด็จฯ มีเจ้าของเป็นเจ๊ ส. ที่ดูท่าจะไปได้ดี แต่ปรากฎว่า หลังจากที่เพื่อนได้ทำการจองห้องไปด้วยเิงิน 20,000 บาท และต้องวางเงินวันทำสัญญาอีก 40,000 บาท แต่ปรากฎว่า ยอดเิงินค่าจองและค่าทำสัญญาไม่ได้โดนหักออกจากยอดเงินสุทธิ มีการหักเพียงยอดเงินดาวน์เท่านั้น และไม่มีการคืนเงินจำนวน 60,000 บาท
สรุปว่าเลยเื่พื่อนไม่ได้เซ็นตฺ์สัญญาไป พอเิอาเรื่องนี้ไปคุยให้กับพี่ๆ ที่เขาเซ็นต์สัญญาไปแล้ว มีการคิดจำนวนเงินผิดทุกคนเลย
ประเด็นมีอยู่ว่า
1. เจ้าของโครงการตั้งใจโกงใช่ไหม โดยที่ถ้าคนซื้อไม่ระวังจะโดนโกง ซึ่งมีเคสนี้บ่อยๆ ในหลายๆ โครงการ
2. ทางเซลล์ที่ขายทำกันเอง แต่อย่างไรก็ตามเจ้าของโครงการต้องเซ็นต์และตรวจเช็คก่อน ถือเป็นความรับผิดชอบของเจ้าของด้วย

ถ้าใครจะซื้อขายอสังหาริมทรัพย์ กรุณาดูให้ดีนะครับ จะได้ไม่โดนกลโกงของโครงการ
ปล. ใครที่ทำสัญญาโครงการ 1&2 ไปแล้ว ลองตรวจสอบด้วยนะครับ

บุคคลทั่วไป

Re: เตือนกลโกงคอนโด CapeTown (หลัง รพ สมเด็จ)

โพสต์โดย บุคคลทั่วไป » จันทร์ 15 เม.ย. 2013 10:13 pm

สรุปแล้ว เป็นความผิตของเซลล์ทำสัญญาผิดครับ

S.Apple

Re: เตือนกลโกงคอนโด CapeTown (หลัง รพ สมเด็จ)

โพสต์โดย S.Apple » ศุกร์ 24 พ.ค. 2013 11:17 pm

เคยโดนเจ้าของโครงการโกงเงินของโครงการเก่า ยังเป็นคดีฟ้องร้องกันอยู่เลยค่ะ
ส่วนCapetown ตอนนี้ยังไม่มีผู้รับเหมารายใดรับงานเลยค่ะ
แว่วมาว่ามีปัญหาทางการเงิน
เตือนด้วยความหวังดีค่ะ

Bumped ล่าสุดโดย Anonymous on ศุกร์ 24 พ.ค. 2013 11:17 pm.

ย้อนกลับไปยัง