เตือนก่อนซื้อบ้าน เดอะเซ็นทรัล 2 ศรีราชา

ร้องเรียน ไกล่เกลี่ย ระงับข้อพิพาทปัญหา เรื่องที่อยู่อาศัย ซื้อแล้วได้บ้านไม่ตรงแบบ ส่งงานไม่ตรงเวลา หมู่บ้านสร้างเสร็จมีปัญหา น้ำไฟ คอนโด โดนคิดค่าส่วนกลางไม่เป็น ธรรม

Moderator: ลุงหนวด

AIMMIE

เตือนก่อนซื้อบ้าน เดอะเซ็นทรัล 2 ศรีราชา

โพสต์โดย AIMMIE » จันทร์ 17 ธ.ค. 2012 12:21 am

ดิฉันเพิ่งซื้อบ้านจากโครงการนี้ ด้วยเหตุผลที่เซลล์พูดจาดี พร้อมข้อเสนอที่สมเหตุสมผล และรูปแบบบ้านก็สวยดีค่ะ แต่สุดท้ายก็ต้องมาผิดหวังค่ะ ก่อนวันเซ็นต์รับบ้านการเก็บงาน อุปกรณ์ล็อคประตูหน้าต่าง ใช้งานได้ไม่ดีเลยค่ะ แจ้งให้แก้ไขหลายรอบมาก และก็แก้ไขได้ไม่เป็นที่น่าพอใจด้วย แต่ก็ด้วยความเกรงใจบวกความเอือมระอากับช่างคุมงานก่อสร้าง ก็เลยตัดใจเซ็นต์รับบ้านไปค่ะ แต่ที่น่าปวดใจกว่านั้นคือ คำพูดของช่างค่ะ เขาพูดเรื่องตัวล็อคประตูหน้าต่างว่า ประตูกระจกก็ล็อคไม่ค่อยดีแบบนี้แหละคุณ อย่าคิดมาก และจริงๆเขา(ช่างคุมงาน)แค่ขยับๆยกนิดหน่อย ประตูก็เปิดแล้ว และเขายังบอกว่าถึงดิฉันจะติดเหล็กดัด ขโมยมันแค่ไขไม่เกิน 3นาทีก็เปิดได้แล้ว ทำไมช่างที่คุมงานถึงพูดกับดิฉันแบบนั้นค่ะ นั่นหมายถึงว่า หมู่บ้านนี้ไม่ปลอดภัย รวมทั้งวัสดุที่ใช้ก่อสร้างก็ไม่ได้มาตรฐานซิค่ะ และที่สำคัญเป็นคำพูดจากปาก ช่างผู้คุมงานก่อสร้างของโครงการ ก่อนที่ช่างจะเดินจากไป เขายังพูดถึงหลังคาด้วยว่า ถ้าระหว่างหลังคากับฝ้าเพดานไม่มีอะไรกั้น คนก็ปีนเข้าไปในบ้านได้เหมือนกัน(ความหมายที่ช่างกำลังจะบอกดิฉันก็คือ ประตูมันล็อคได้หรือไม่ได้ ก็อย่ากังวลไปเลยเพราะว่ายังไง ขโมยก็เข้าบ้านดิฉันได้เหมือนกันแหละ) สรุปตอนนี้ดิฉันและครอบครัวก็ยังไม่กล้าย้ายเข้าไปอยู่ค่ะ และคิดว่าอาจจะขายบ้านหลังนี้ด้วยค่ะ>>>

Jies 52

Re: เตือนก่อนซื้อบ้าน เดอะเซ็นทรัล 2 ศรีราชา

โพสต์โดย Jies 52 » เสาร์ 06 เม.ย. 2013 10:09 am

อยู่โครงการ 1 โดนเรื่องหลังคารั่ว ซ่อมเท่าไหร่ก็ไม่หายฝ้าเพดานแทบพัง แต่ช่างมาทาสีทับให้บอกว่าไม่เป็นไร
ฝ้าทนได้ ให้ผมพูดแบบไม่ต้องใช้ความรู้ ฝ้าไม่ได้ทำมาเพื่อรับน้ำโดยตรง พอรับน้ำนาน ๆ จะไม่เสื่อมสภาพได้งัย
ให้ทำหนังสือรับประกันก็ไม่ยอมทำ ขอเบอร์ผู้บริหารเพื่อชี้แจงก็ไม่ยอมให้ไม่รู้กลัวไร

เจอมาเหมือนกันค่ะ

Re: เตือนก่อนซื้อบ้าน เดอะเซ็นทรัล 2 ศรีราชา

โพสต์โดย เจอมาเหมือนกันค่ะ » พุธ 22 พ.ค. 2013 6:00 pm

จิงค่ะเจอมากะตัว ห่วยแตกมาก
บ้านสวยนะ เซลพูดจาดีแต่ไม่รุ้เรื่องอะไรเลย พูดทิ้งๆไปวันๆ ซื้อบ้านเกือบสองล้านนะไม่ขออยุ่ฟรี แย่อ่ะใครจะตัดสินใจคิดดีๆนะคะ
บอกเลยแย่มาก

sakuda8421
Newbie
Newbie

โพสต์โดย sakuda8421 » อาทิตย์ 26 พ.ค. 2013 9:47 am

ของผมน้ำห้องน้ำรั่ว เดินระบบน้ำผิด defect เยอะมาก ที่ห่วยแตกมากคือจั๊มสายไฟเข้าบ้านให้ผิดอีกเวรกรรมเสียเวลา อารมเสีย

kemi_saya

โพสต์โดย kemi_saya » อังคาร 04 มิ.ย. 2013 9:38 am

ดิฉันอยู่โครงการ 2 บ้านของดิฉันก็มีน้ำรั่วที่หลังคา น้ำท่วมเวลาฝนตกหนัก ประตูปิดไม่แน่น ขยับนิดเดียวก็หลุด วงกบหน้าต่างเอียง ผนังฉาบไม่เรียบ ประตูขอบประตูหน้าบ้าน ติดขอบซิลิโคนไม่ดี ระบบน้ำไม่ดี ก่อนเข้าอยู่มิเตอร์หมุนตลอดเวลา ตอนนี้ช่างบอกซ่อมแล้วแต่ไม่รู้ซ่อมแล้วหายจริงๆหรือเปล่าไม่รู้ ซื้อบ้านแพงก็คิดว่าจะได้อยู่บ้านดีๆกับเค้า ก่อนซื้อคิดจะตกแต่งนู้นนั้นนี้ พอมาอยู่จริงๆตอนนี้ปวดหัวเจอแต่งาน defect ปวดหัวมากตอนนี้ อยากจะขายบ้านทิ้งจริงๆ "โครงการทาวโฮม ห่วยแตกแห่งปี"

123aaa

โพสต์โดย 123aaa » อังคาร 18 มิ.ย. 2013 9:45 am

??? [color=#BF0040]จริงค่ะ เข้าอยู่ 1 อาทิตย์ส้วมตันค่ะแจ้งให้ซ่อมก้อไม่ยอมเข้าซ่อมค่ะ ต้องจ้างช่างมาซ่อมเอง
บ้านอยู่ไม่ถึงปี ร้าวทั้งหลัง ผนังห้องนอนน้ำซึมจนเป็นราค่ะ
แจ้งให้ซ่อมก้อเอาปูนมายาแนวกระเบื้องใน
ห้องน้ำบอกว่าอาจจะซึมมาจากห้องน้ำ
แล้วมันจะหายมั้ยล่ะคะ ตอนนี้หน้าฝน บ้านหลังติดๆกัน หลังคารั่วเกือบทุกหลังค่ะ
ข้างบ้านแกบอกว่าต้องไปด่าค่ะ ถึงจะเข้ามาซ่อม แต่คิดว่าจะใช้วิธีอื่นดีกว่าคะ[/color][/color]

เจอมาเยอะ

โพสต์โดย เจอมาเยอะ » จันทร์ 24 มิ.ย. 2013 4:56 pm

ตอนซื้อเซลล์ก้อพูดดี บอกบ้านจะเสร็จเดือน ... พอถึงกำหนดบ้านไม่เสร็จ ไม่เห็นโทรมาแจ้งมาบอกอะไรเลยทำเป็นเฉย ผลกู้ออกมาไม่ถึงราคาบ้าน แบงค์แอบบอกว่าราคาบ้านที่นี่สูงกว่าความเป็นจริงแบงค์ให้ได้เท่านี้ พอเราไปคุยกับน้องเจ้าของที่ชื้อพัด เขาบอกให้เราไปกู้สินเชื่อส่วนบุคคลเพิ่ม เลวจริงๆ บอกปัดทุกทาง สตอเบอรี่เรียกพี่เลยคนคนนี้ เห็นแก่ได้มาก ตอบเราแบบไม่แคร์ อยากยึดเงินเราท่าเดียว เล่ห์เหลี่ยมเยอะมากใครซื้อบ้านต้องระวังคนคนนี้ เป็นคนตอแหล เราไม่อยากได้บ้านแล้ว ยิ่งไปรู้มาว่าโซน2ที่กำลังเปิดขาย เมื่อก่อนเป็นแอ่งน้ำ ถมเป็นเมตร เห็นถมที่ไม่ถึงปีก็สร้างแล้ว มีสิทธิ์ทรุด ร้าวแน่ เรายอมให้ยึดเงินเลย ช่างมัน คิดว่าเสียค่าโง่

กำลังจะโดนเหมือนกัน

โพสต์โดย กำลังจะโดนเหมือนกัน » จันทร์ 24 มิ.ย. 2013 6:52 pm

เหมือนกันครับตอนนี้ผมกำลังจะโอน หลังคารั่วแก้ไม่หาย ฝาก็เป็นรูทะลุเรียบร้อบแล้ว อีกอย่างโครงการช้ามากๆนัดไปตรวจDefect ครั้งแรก เรียกช่างมารุมกันทำก่อนสองวันที่ผมจะเข้าไปตรวจ สภาพงานอย่าให้ต้องบรรยายครับเรียกว่าเข้าขั้นห่วยแตกได้เลยครับ ทั้งที่ก่อนหน้านั้นหลังที่ผมไปจองไม่มีความคืบหน้าเลยตลอดเกือบสองเดือน

บุคคลทั่วไป

โพสต์โดย บุคคลทั่วไป » พุธ 10 ก.ค. 2013 10:55 pm

เจอมาเยอะ เขียน:ตอนซื้อเซลล์ก้อพูดดี บอกบ้านจะเสร็จเดือน ... พอถึงกำหนดบ้านไม่เสร็จ ไม่เห็นโทรมาแจ้งมาบอกอะไรเลยทำเป็นเฉย ผลกู้ออกมาไม่ถึงราคาบ้าน แบงค์แอบบอกว่าราคาบ้านที่นี่สูงกว่าความเป็นจริงแบงค์ให้ได้เท่านี้ พอเราไปคุยกับน้องเจ้าของที่ชื้อพัด เขาบอกให้เราไปกู้สินเชื่อส่วนบุคคลเพิ่ม เลวจริงๆ บอกปัดทุกทาง สตอเบอรี่เรียกพี่เลยคนคนนี้ เห็นแก่ได้มาก ตอบเราแบบไม่แคร์ อยากยึดเงินเราท่าเดียว เล่ห์เหลี่ยมเยอะมากใครซื้อบ้านต้องระวังคนคนนี้ เป็นคนตอแหล เราไม่อยากได้บ้านแล้ว ยิ่งไปรู้มาว่าโซน2ที่กำลังเปิดขาย เมื่อก่อนเป็นแอ่งน้ำ ถมเป็นเมตร เห็นถมที่ไม่ถึงปีก็สร้างแล้ว มีสิทธิ์ทรุด ร้าวแน่ เรายอมให้ยึดเงินเลย ช่างมัน คิดว่าเสียค่าโง่

อริสรา

โพสต์โดย อริสรา » พุธ 10 ก.ค. 2013 11:06 pm

เจอมาเยอะ เขียน:ตอนซื้อเซลล์ก้อพูดดี บอกบ้านจะเสร็จเดือน ... พอถึงกำหนดบ้านไม่เสร็จ ไม่เห็นโทรมาแจ้งมาบอกอะไรเลยทำเป็นเฉย ผลกู้ออกมาไม่ถึงราคาบ้าน แบงค์แอบบอกว่าราคาบ้านที่นี่สูงกว่าความเป็นจริงแบงค์ให้ได้เท่านี้ พอเราไปคุยกับน้องเจ้าของที่ชื้อพัด เขาบอกให้เราไปกู้สินเชื่อส่วนบุคคลเพิ่ม เลวจริงๆ บอกปัดทุกทาง สตอเบอรี่เรียกพี่เลยคนคนนี้ เห็นแก่ได้มาก ตอบเราแบบไม่แคร์ อยากยึดเงินเราท่าเดียว เล่ห์เหลี่ยมเยอะมากใครซื้อบ้านต้องระวังคนคนนี้ เป็นคนตอแหล เราไม่อยากได้บ้านแล้ว ยิ่งไปรู้มาว่าโซน2ที่กำลังเปิดขาย เมื่อก่อนเป็นแอ่งน้ำ ถมเป็นเมตร เห็นถมที่ไม่ถึงปีก็สร้างแล้ว มีสิทธิ์ทรุด ร้าวแน่ เรายอมให้ยึดเงินเลย ช่างมัน คิดว่าเสียค่าโง่

:) เท่าที่ทราบไม่จริงนะคะเพราะดิฉันก็เป็นลูกค้าคนหนึ่งคุนพัดก็พูดดีและให้ความรู้ช่วยเหลือทุกอย่างจนสามารถกู้ผ่านถ้าไม่ได้เธอช่วยคงหมดโอกาสมีบ้านแน่นอนคะ ขอบอก และเรื่องเงื่อนไขเขาก็แจ้งให้ทราบหมดตามระเบียบบริษัท และคุนพัดก็พยายามมิให้ลูกค้าพลาดนะคะ ช่วยดิฉันตลอดบอกให้คำปรึกษาทุกอย่างดีจริงๆเลยคะคุนพัดนี่ ขอบคุนเธอจากใจคะ ;D

AIMMIE

โพสต์โดย AIMMIE » อาทิตย์ 21 ก.ค. 2013 8:59 pm

[color=#4040BF] :-\ ดิฉันได้ย้ายเข้ามาอยู่ที่บ้านได้ประมาณ4เดือน สีทาภายนอก(ตัวบ้าน)ลอกแล้วค่ะ และกระเบื้องรังคาหลุดยื่นออกมา ไปเขียนใบแจ้งซ่อมและโทรตามช่างก็ไม่มาทำอะไรให้เลยค่ะ บอกว่ารอไปก่อนค่ะ ห่วยสุดๆค่ะ...ถ้าทนไม่ไหวจริงๆ ดิฉันจะติดป้ายใหญ่ๆประจานโครงการนี้ที่หน้าหมู่บ้าน โครงการ 2..[/color]

AIMMIE

โพสต์โดย AIMMIE » พฤหัสฯ. 01 ส.ค. 2013 12:49 am

บุคคลทั่วไป เขียน:

คิดว่าดิฉันจะเจอคนเดียวนะคะ เซลล์ชื่อพัด(ผู้หญิงที่มีอายุเยอะๆ) นิสัยแย่มากๆๆๆๆทั้งคำพูดและท่าทางการแสดงออก ก่อนที่ดิฉันจะจ่ายเงินจองพูดจาดีสุดๆๆๆแต่พอเริ่มทำเรื่องกู้เงิน พอมีปัญหาอะไรไม่ช่วยอะไรเลย เหมือนไม่ง้อแล้ว เสียความรู้สึกมากๆค่ะ

รัตนาวดี

โพสต์โดย รัตนาวดี » พฤหัสฯ. 01 ส.ค. 2013 9:24 am

AIMMIE เขียน:
บุคคลทั่วไป เขียน:

[color=#BF0080]คิดว่าดิฉันจะเจอคนเดียวนะคะ เซลล์ชื่อพัด(ผู้หญิงที่มีอายุเยอะๆ) นิสัยแย่มากๆๆๆๆทั้งคำพูดและท่าทางการแสดงออก ก่อนที่ดิฉันจะจ่ายเงินจองพูดจาดีสุดๆๆๆแต่พอเริ่มทำเรื่องกู้เงิน พอมีปัญหาอะไรไม่ช่วยอะไรเลย เหมือนไม่ง้อแล้ว เสียความรู้สึกมากๆค่ะ

[ ;D b] แต่ผิดจากที่ดิฉันเจอถ้าเป็นsaleที่ชื่อคุณภัทรเป็นผู้จัดการ ดิฉันเป็นคนหนึ่งที่ซื้อกับแก และดิฉันซื้อเป็นหลังที่2แล้ว ทางคุณภัทรให้รายละเอียดดีมาก ให้ความรู้ละเอียดทุกอย่างบริการก้อดีไม่เป็นอย่างที่คุณเจอเลยซักนิด เพราะดิฉันซื้อบ้านมาหลายโครงการมีโครงการของเดอะเซ็นทรัลนี้แหละที่ซื้อถึง2หลัง อย่างเรื่องกู้ทางโครงการก้อให้สิทธิกู้ได้หลายธนาคารให้โอกาศในการเลือกดีมากๆๆๆค่ะ แล้วดิฉันก้อแนะนำให้เพื่อนมาซื้อแต่ติดปัญหาในการขอกู้ธนาคารเพราะเพื่อนมีภาระเยอะ ทางโครงการก้อทำเรื่องคืนเงินให้เท่าที่เจอมากับตัวไม่เคยเจอปัญหาอย่างที่ว่าเลยซักนิด
ดิฉันแนะนำว่าถ้าผู้อ่านกระทู้แล้วลองไปดูก่อนตัดสินใจค่ะแล้วคุณอาจจะเห็นด้วยกับดิฉันก้อได้เพราะดิฉันเป็นคนนึงที่ซื้อบ้านหลายที่ปัญหาก้อมีแตกต่างกันค่ะ ลองดูนะค่ะ
[/b][/color]

บุคคลทั่วไป

โพสต์โดย บุคคลทั่วไป » อังคาร 27 ส.ค. 2013 11:24 pm

เจอมาเหมือนกันค่ะ เขียน:จิงค่ะเจอมากะตัว ห่วยแตกมาก
บ้านสวยนะ เซลพูดจาดีแต่ไม่รุ้เรื่องอะไรเลย พูดทิ้งๆไปวันๆ ซื้อบ้านเกือบสองล้านนะไม่ขออยุ่ฟรี แย่อ่ะใครจะตัดสินใจคิดดีๆนะคะ
บอกเลยแย่มาก
[/quot
[quote="จริงครับบ้านสวยมากๆๆครับ"] ผมเป็นคนนึงที่ซื้อโครงการเดอะเซ็นทรัล แต่กับไม่เจอเลยอย่างที่คุณว่าเพราะก่อนผมซื้อบ้าน
ผมดูหลายที่มีเซลที่นี้แหละที่ให้ข้อมูลดีมาก และละเอียดทุกอย่างผิดกับที่อื่นที่ไม่ให้รายละเอียดอะไรเลย รวมทั้งเรื่องการยื่นกู้ธนาคาร
ทางเซลก้อให้คำแนะนำผมดีมาก บริการยื่นให้หลายธนาคารทำให้ผมได้ธนาคารทีถูกใจและดอกเบี้ยที่ดี ผิดกับเพื่อนผมที่ซื้อที่อื่นมาก
ตอนนี้ผมได้บ้านที่ถูกใจแล้วผมยังแนะนำเพื่อนให้มาซื้อเหมือนผมหลายคนมาก เพื่อนผมก้อชมกันทุกคนที่ผมชวนมาซื้อ ผมแนะนำให้
ผู้อ่านลองมาดูก่อนตัดสินใจซื้อแล้วคุณอาจเป็นคนนึงที่คิดและเห็นด้วยเหมือนกับผมก้อได้
[quote][/quot

จุ๊บแจง

โพสต์โดย จุ๊บแจง » จันทร์ 16 ก.ย. 2013 12:15 pm

อริสรา เขียน:

:) เท่าที่ทราบไม่จริงนะคะเพราะดิฉันก็เป็นลูกค้าคนหนึ่งคุนพัดก็พูดดีและให้ความรู้ช่วยเหลือทุกอย่างจนสามารถกู้ผ่านถ้าไม่ได้เธอช่วยคงหมดโอกาสมีบ้านแน่นอนคะ ขอบอก และเรื่องเงื่อนไขเขาก็แจ้งให้ทราบหมดตามระเบียบบริษัท และคุนพัดก็พยายามมิให้ลูกค้าพลาดนะคะ ช่วยดิฉันตลอดบอกให้คำปรึกษาทุกอย่างดีจริงๆเลยคะคุนพัดนี่ ขอบคุนเธอจากใจคะ ;D

****เจอมาเหมือนกันค่ะ คนชื่อพัดนิสัยแย่มาก เห็นแก่ได้ ชอบเอาเปรียบลูกค้า ตอนแรกดิฉันคิดว่าเป็นเจ้าของโครงการ มาทราบทีหลังว่าเป็นแค่น้องสาวเจ้าของ เพื่อนดิฉัน กับตัวดิฉันเองเจอมากับตัวค่ะ ผลการกู้ยังไม่ทราบผลที่แน่นอน 100% ว่าจะผ่านหรือไม่ เพราะเพื่อนดิฉันติดภาระหลายอย่าง คนชื่อพัดก็บอกขายคนอื่นต่อเลย ทั้งๆ ที่ผลอนุมัติยังไม่ออก (สาระ.....จริงๆ ค่ะ) อย่าให้บรรยายมากเลยค่ะ ใครคิดจะซื้อบ้านที่โครงการนี้ ให้เปลี่ยนใจเถอะค่ะ ลองไปดูโครงการที่อื่นดีกว่านะค่ะ

มธุรส

โพสต์โดย มธุรส » พฤหัสฯ. 19 ก.ย. 2013 8:57 pm

ผิดกับดิฉันนะค่ะเพราะทางคุณภัทรดูแลดีมาตลอด ค่ะ ;D

สภา

โพสต์โดย สภา » พฤหัสฯ. 19 ก.ย. 2013 9:03 pm

โคงการนี้อยู่สบายนะชอบๆๆๆๆมากทำเลดีมาก

อดิสร

โพสต์โดย อดิสร » พฤหัสฯ. 19 ก.ย. 2013 9:22 pm

คนที่มาโพสวันที่16กย น่าจะเป็นพนักงานขายที่ทางบริษัทให้พ้นสภาพพนักงานแล้วมากล่าวหาบริษัทปกติแล้วทาวบริษัทจะมีขั้นตอนการทำงานเป็นขั้นตอนนะครับ จะมีพนักงานขายกลุ่มหนึ่งถูกทางบริษัทให้ออกเนื่องจากทำงานไม่มีประสิทธิภาพ แล้วเข้ามาโพสใส่ร้ายบริษัท ทำเป็นลูกค้าซื้อบ้านส่วนลูกค้าที่มีปัญหาการบริการงานซ่อมทางบริษัทกำลังพยายามปรับปรุงทีมงานบริการเพื่อให้ลูกค้าเกิดความพึ่งพอใจและมีลูกค้าบางท่านซื้อบ้านแล้วไม่ให้ความร่วมมือกับทางบริษัทในการยื่นกู้อาจจะมีเหตุผลส่วนตัวอื่นแล้วมาขอเงินคืนซึ่งทางบริษัทจะคืนเงินให้กรณีที่กู้ไม่ผ่านกับสถาบันการเงินและอยู่ในเงื่อนไขสัญญาหรือข้อตกลงเท่านั้นครับ
และมีบางท่านเอาเบอร์โทรศัพย์มาลงตอนนี้เห็นว่าทางบริษัทให้ฝ่ายกฎหมายเอาผิดกับผู้ที่ละเมิทสิทธิผู้อื่น. ส่วนท่านที่มาโพสกรุณาอย่าละเมิทสิทธิบุคคลอื่นมิฉะนั้นจะถูกดำเนินคดีและตอนนี้ทางบริษัทติดต่อไปยังเจ้าของเวปไชด์เพื่อจะดำเนินคดีเอาผิดกับผู้ที่ละเมิทสิทธิ์บุคคลอื่นครับ

บุคคลทั่วไป

เดอะเซ็นทรัล2บ้านดีมีคุณภาพ

โพสต์โดย บุคคลทั่วไป » พฤหัสฯ. 19 ก.ย. 2013 9:58 pm

บ้านดีมีคุณภาพสังคมน่าอยู่มากๆๆๆๆ

คุณปู

โพสต์โดย คุณปู » พฤหัสฯ. 19 ก.ย. 2013 10:01 pm

:) คุณคงโชคร้ายเจอSaleลูกน้องคุณภัทรหรือเปล่าที่พึ่งโดนบริษัทให้ไม่ผ่านการทำงาน เพราะเพื่อนดิฉันเจอมาบริการโครตแย่ เหมือนคนที่พูดจาไม่รู้เรื่องคุยด้วยแล้วไม่รู้เรื่อง(โครตสาระ.....) มากกว่าเพราะเท่าที่ดิฉันเจอมากับตัวและเพื่อนที่ซื้อด้วยกันทางคุณภัทรดูแลดีมาตลอด ให้รายละเอียดดีมาก จนดิฉันแนะนำเพื่อนมาซื้อหลายท่านแล้ว และเท่าที่ทราบมาทางโครงการเวลาที่จะขอขายใหม่ต้องคุยกับลูกค้าเค้าให้แน่นอนก่อนว่าลูกค้าจะตัดสินใจอย่างไร และทางน้องsaleที่โครงการต้องให้คุยกับทางธนาคารก่อนค่ะ เอกสารก้อทำให้เคียร์ทุกอย่างเลยค่ะ เพื่อน ดิฉันกู้้ไม่ได้ทางโครงการก้อ
ให้เงินคืน ไม่มีที่ไหนอีกแล้วที่ดีเท่าที่นี้ แนะนำซื้อเลยนะค่ะ ตอนนี้ทางเพื่อนไปซื้อก้อชมsaleให้ข้อมูลดีมากทางเพื่อนบอกมา ลองไปดูนะค่ะ
ทางดิฉันก้อแค่อยากให้ท่านๆได้ข้อมูลที่ดิฉันเจอบ้างลองดูค่ะ ;)

ย้อนกลับไปยัง