ปัญหาบ่อปลามีน้ำรั่วซึม

พูดคุยเรื่อง ที่อยู่ ที่พักอาศัย บ้าน คอนโด ทาวน์เฮ้าส์ ทาวน์โฮม อพาร์ทเมนท์ ที่อยู่อาศัย กำลังจะซื้อ หรือซื้อแล้ว พูดคุยเรื่องที่อยู่ของตัวเองกันได้ที่นี่ จะปลูกต้นไม้ จัดสวน หรือการดูแล รักษาบ้านเรา ปรึกษาเพื่อนๆ ได้

Moderator: ลุงหนวด

mayyavi.poo
Newbie
Newbie

ปัญหาบ่อปลามีน้ำรั่วซึม

โพสต์โดย mayyavi.poo » อังคาร 10 ต.ค. 2017 7:42 pm

ใครประสบปัญหาแบบผมเข้ามาหน่อยครับ ผมเลี้ยงปลาคราฟไว้แต่ในบ่อมีน้ำซึมมาครับเป็นบ่อไม่ใหญ่มาก
ไม่กล้าเอาอะไรยาเลยครับ กลัวปลาเป็นอะไรตอนนี้น้ำยังซึมไม่เยอะ แต่อยากรีบแก้ไขครับ

ลุงหนวด
Power Membership
Power Membership

Re: ปัญหาบ่อปลามีน้ำรั่วซึม

โพสต์โดย ลุงหนวด » อังคาร 10 ต.ค. 2017 7:54 pm

บ่อแบบไหน ครับ
บ่อขุด หรือ บ่อแบบอ่างสำเร็จ

opqrst
Newbie
Newbie

Re: ปัญหาบ่อปลามีน้ำรั่วซึม

โพสต์โดย opqrst » พุธ 11 ต.ค. 2017 9:33 am

ใช้พวกดินน้ำมันอุดเอาก็ได้ครับ ไม่ก็พวกซีเมนส์กันซึม พวกทีโอเอ จระเข้กันอยู่ครับ

ย้อนกลับไปยัง