หาคนมาเช่าคอนโดไม่ได้ซักที อยากรู้ว่าคนอื่นมีวิธีหาลูกค้ายังไงกันคะ

พูดคุยเรื่อง ที่อยู่ ที่พักอาศัย บ้าน คอนโด ทาวน์เฮ้าส์ ทาวน์โฮม อพาร์ทเมนท์ ที่อยู่อาศัย กำลังจะซื้อ หรือซื้อแล้ว พูดคุยเรื่องที่อยู่ของตัวเองกันได้ที่นี่ จะปลูกต้นไม้ จัดสวน หรือการดูแล รักษาบ้านเรา ปรึกษาเพื่อนๆ ได้

Moderator: ลุงหนวด

plearnjit
Newbie
Newbie

หาคนมาเช่าคอนโดไม่ได้ซักที อยากรู้ว่าคนอื่นมีวิธีหาลูกค้ายังไงกันคะ

โพสต์โดย plearnjit » จันทร์ 03 เม.ย. 2017 2:27 pm

กำลังเครียดมากเลยค่ะ เราซื้อคอนโดไว้นานแล้วตั้งใจว่าจะให้คนมาเช่า แล้วเอาค่าเช่าไปผ่อนที่กู้มา แต่มันไม่เป็นเหมือนทีคิดไว้เลยค่ะ ขนาดเลือกทำเลที่อยู่ใกล้มหาวิทยาลัยแล้วยังหาคนเช่าไม่ค่อยได้เลย ไม่รู้ว่าเราพลาดตรงไหน คนอื่นมีวิธีหาลูกค้ายังไงกันคะ จะไปถามคอนโดใกล้ๆกันเค้าก็คงไม่บอกหรอก

ลุงหนวด
Power Membership

Re: หาคนมาเช่าคอนโดไม่ได้ซักที อยากรู้ว่าคนอื่นมีวิธีหาลูกค้ายังไงกันคะ

โพสต์โดย ลุงหนวด » จันทร์ 03 เม.ย. 2017 6:05 pm

มหาลัยตรงไหนครับ
ถ้าทำเลดี จริงๆ ใกล้ มหาลัย แค่ประกาศก็ มีคนสนใจแล้วครับ
ข้อแม้ว่าไม่แพงมากไปกว่าเจ้าอื่นๆ ในแถวเดียวกัน และ ถ้าช่วงก่อนเปิด เทอม ลงประกาศมาเลยครับ

Aranya
Newbie
Newbie

Re: หาคนมาเช่าคอนโดไม่ได้ซักที อยากรู้ว่าคนอื่นมีวิธีหาลูกค้ายังไงกันคะ

โพสต์โดย Aranya » อังคาร 04 เม.ย. 2017 11:48 am

เรื่องแบบนี้ทำเลมีส่วนเยอะนะคะ แต่เรื่องอื่นก็มีส่วนเหมือนกันเช่นชื่อคอนโด ส่วนกลาง สิ่งอำนวยความสะดวกทั้งหลาย แต่คอนโด ADH ที่เราซื้อไว้นี่ดีหน่อยตรงที่เค้ามีการการันตีเป็น % ให้เลย เค้าจัดหาคนมาเช่าอยู่ให้ด้วยนะ

ui_1234
Newbie
Newbie

โพสต์โดย ui_1234 » พุธ 05 เม.ย. 2017 10:55 am

ชอบคอนโดของ ADH เหมือนกันค่ะ นอกจากจะสวย แล้วยังดูแลจัดการให้เราด้วยถ้าเราจะทำเป็นคอนโดปล่อยเช่าอะนะ

รูปภาพ รูปภาพ

ลุงหนวด

โพสต์โดย ลุงหนวด » พฤหัสฯ. 20 เม.ย. 2017 7:45 am

Aranya เขียน:เรื่องแบบนี้ทำเลมีส่วนเยอะนะคะ แต่เรื่องอื่นก็มีส่วนเหมือนกันเช่นชื่อคอนโด ส่วนกลาง สิ่งอำนวยความสะดวกทั้งหลาย แต่คอนโด ADH ที่เราซื้อไว้นี่ดีหน่อยตรงที่เค้ามีการการันตีเป็น % ให้เลย เค้าจัดหาคนมาเช่าอยู่ให้ด้วยนะ

มีการการันตีเป็น %

คืออะไรครับ

ย้อนกลับไปยัง