ขอแหล่งรวมข้อมูลบ้านและคอนโดหน่อยคร้าบ

พูดคุยเรื่อง ที่อยู่ ที่พักอาศัย บ้าน คอนโด ทาวน์เฮ้าส์ ทาวน์โฮม อพาร์ทเมนท์ ที่อยู่อาศัย กำลังจะซื้อ หรือซื้อแล้ว พูดคุยเรื่องที่อยู่ของตัวเองกันได้ที่นี่ จะปลูกต้นไม้ จัดสวน หรือการดูแล รักษาบ้านเรา ปรึกษาเพื่อนๆ ได้

Moderator: ลุงหนวด

scicorp
Newbie
Newbie

ขอแหล่งรวมข้อมูลบ้านและคอนโดหน่อยคร้าบ

โพสต์โดย scicorp » จันทร์ 26 ธ.ค. 2016 10:01 pm

ตอนนี้ผมกำลังจะเข้าสู้วัยกลางคนแล้ว เลยอยากจะได้บ้านสักหลังไว้เป็นที่ซุกหัวนอนครับ
จะให้ไปเดินดูตามโครงการต่างๆก็ไม่มีเวลาอีกเพราะต้องทำงานยาวๆ เสาร์อาทิตย์บางทีไม่ได้หยุดก็มี (คือขอทำ OT เองครับอยากเก็บเงิน)
ก็เลยอยากจะขอความช่วยเหลือจากเพื่อนๆที่อยู่ในแวดวงหน่อยครับ ว่าควรเข้าไปดูข้อมูลได้ที่เว็บไหน
มีเว็บแบบคำนวณราคาบ้านให้เสร็จสรรพก็ยิงดีเลยครับ ตั้งงบไว้ประมาณ 3 ล้าน
ส่วนทำเลอยากได้แถวบางนา ถ้ามีโครงการไหนดูโอเคก็แนะนำกันได้นะครับ ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบผม

ลุงหนวด
Power Membership
Power Membership

Re: ขอแหล่งรวมข้อมูลบ้านและคอนโดหน่อยคร้าบ

โพสต์โดย ลุงหนวด » จันทร์ 26 ธ.ค. 2016 11:47 pm

ราคาบ้าน จะขึ้นกับโครงการนะครับ ปรับเปลี่ยนค่อนข้างเร็ว
แถวบางนา เท่าที่ดูอยู่ ส่วนใหญ่จะเป็นคอนโด

hologanic
Newbie
Newbie

Re: ขอแหล่งรวมข้อมูลบ้านและคอนโดหน่อยคร้าบ

โพสต์โดย hologanic » อังคาร 27 ธ.ค. 2016 2:06 pm

อยากจะแนะนำโครงการที่ผมอยู่เหมือนกันนะครับ แต่ติดที่ว่าไกลตัวเมืองมากๆ เดินทางไปทำงานกันทีนี่ต้องตื่นกันตีห้าเลยทีเดียว
ส่วนแหล่งข้อมูลอสังหา ที่เคยดูก็มี 2-3 เว็บ แต่ที่จำได้ขึ้นใจไอ่นี่แหละ DDproperty ชื่อจำง่ายดี มีทั้งรีวิวบ้านมือหนึ่ง มือสองให้ดู
แถมวิเคราะห์ทำเลให้ด้วย ได้บ้านมาแล้วยังเข้าไปดูอยู่บ่อยๆ เลยครับ

ideana
Newbie
Newbie

โพสต์โดย ideana » อังคาร 27 ธ.ค. 2016 10:36 pm

หูยย ขยันมากเลยค่า งบสามล้านนี่ก็ได้บ้านที่มีบริเวณอยู่นะคะ แนะนำว่าให้ลองดูจากโปรโมชั่นของโครงการต่างๆก่อนจะคุ้มที่สุด แล้วค่อยตีกรอบเข้ามาว่าพื้นที่ทำเลจุดไหนที่ลงตัวกับเรา ส่วนเว็บข้อมูลก็ลองดูตาม คคห บนๆ ก็ได้นะคะ แต่ถ้าหาหลายๆเว็บมาประกอบการตัดสินใจได้ด้วยก็ดี

pinto
Newbie
Newbie

โพสต์โดย pinto » พุธ 28 ธ.ค. 2016 3:38 pm

อิจฉาเลยครับ อายุพอๆกันแต่ทำไมของเรามีแต่หนี้ ฮืออ ทำงานชดใช้กรรมต่อไป อยากมีบ้านซักหลังกับเค้าบ้าง

ทุกวันนี้ได้แต่นั่งดูภาพโครงการผ่านเว็บนี้ http://www.ddproperty.com/รีวิวโครงการใหม่ เพื่อเป็นกำลังใจไปวันๆ

mukkie
Newbie
Newbie

โพสต์โดย mukkie » พฤหัสฯ. 29 ธ.ค. 2016 3:02 pm

อย่ามัวแต่ดูที่โปรลด แลก แจก แถมต่างๆ มากนะคะ โดนมากับตัว เซลให้รีบโอนห้องอ้างอย่างนั้นอย่างนี้ เดี๋ยวจะไม่ได้ตามโปร อ่อ ของเราเป็นคอนโดค่ะ พอโอนเสร็จที่นี้ดีเฟกต์บานให้ช่างตามแก้ก็ไม่ค่อยจะมา เซ็งๆ

ย้อนกลับไปยัง