ปั๊มน้ำตัวไหนน่าใช้บ้าง

คุยกันได้ แวะมาทักทาย ทุกเรื่อง จับฉ่าย รวมมิตร บ้านเล็กบ้านน้อย
พูดคุยเรื่องนอกบ้าน
ใบข้าว

ปั๊มน้ำตัวไหนน่าใช้บ้าง

โพสต์โดย ใบข้าว » ศุกร์ 27 ม.ค. 2017 11:34 pm

สอบถามหน่อยค่ะ พอดี ที่บ้านปั๊มน้ไทำงานไม่แรงเลย จะเปลี่ยนปั๊มน้ำ มีตัวไหนแนะนำบ้างค่ะ ขอใช้ดีอึดๆ ใช้ทนมีแนะนำไหมคะ

ลุงหนวด
Power Membership
Power Membership

Re: ปั๊มน้ำตัวไหนน่าใช้บ้าง

โพสต์โดย ลุงหนวด » อาทิตย์ 29 ม.ค. 2017 5:57 pm

บ้านกี่ชั้นครับ
ต้องดูที่แรงดัน
แต่แรงดันเยอะมากไปก็ไม่ดีนะครับ ทำให้ท่อแตกได้ ถ้าเป็นบ้านเก่า เอาแค่พอประมาณ

ใบข้าว

โพสต์โดย ใบข้าว » พฤหัสฯ. 02 ก.พ. 2017 4:54 pm

บ้าน 2 ชั้นเป็นบ้านซื้อไว้ ปี 56 หลังน้ำท่วมปี 54 มาได้สักหน่อย ตอนนี้ปั๊มน้ำเสียงดัง อยากเปลี่ยนค่ะ เลยอยากได้สักตัว งบไม่เกิน 23000 ค่ะ ถ้าใครมีตัวดีๆ ใช้ยาวๆ รบกวนแนะนำด้วยนะคะ

jerami
Newbie
Newbie

โพสต์โดย jerami » จันทร์ 06 ก.พ. 2017 5:10 pm

ตอนนี้พวกปั๊มน้ำคุณสมบัติก็จะคล้ายๆกันหมดแล้วครับ แต่จริงๆควรหาตัวที่มันช่วยทำให้แรงดันมันสม่ำเสมอ น้ำจะได้ไหลแรงใช้แล้วไม่หงุดหงิดครับ แต่ถ้าบ้านคุณไม่เกิน 3 ชั้น ผมแนะนำในส่วนตัวนะครับใช้ตัว grundfos รุ่น SCALA2 ก็เข้าท่าครับ เพราะเหมาะสมที่สุดสำหรับที่อยู่อาศัยขนาดไม่เกิน 3 ชั้นและจุดการใช้งานไม่เกิน 8 จุดช่วยเพิ่มแรงดันน้ำที่ส่งมาจากท่อประปา ด้วยอีกอย่าง ประหยัดไฟเบอร์หา ตัวควบคุมเป็นดิจิตอล ราคา 2 หมื่นนิดๆ ใช้ยาวๆครับ ลองดูๆ ชื่อไม่ดังแต่คุณภาพกินขาดครับ

saobneng
Newbie
Newbie

โพสต์โดย saobneng » พุธ 22 มี.ค. 2017 3:22 pm

สนใจเหมือนกันครับ

ย้อนกลับไปยัง