Re: บวกลบจิตพิสัย เหตุผลที่ต้องรู้ทุกคน (ขอตั้งที่นี่แทนฟีดแบคนะคะ)

คุยกันได้ แวะมาทักทาย ทุกเรื่อง จับฉ่าย รวมมิตร บ้านเล็กบ้านน้อย
พูดคุยเรื่องนอกบ้าน
Spy_I-I
Subper Genius Membership
Subper Genius Membership
ติดต่อ:

Re: บวกลบจิตพิสัย เหตุผลที่ต้องรู้ทุกคน (ขอตั้งที่นี่แทนฟีดแบคนะคะ)

โพสต์โดย Spy_I-I » เสาร์ 05 ธ.ค. 2009 5:10 pm

อยากหักรูปภาพ

nineob
Sr. Member
Sr. Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย nineob » อาทิตย์ 13 ธ.ค. 2009 3:44 pm

มีไว้เพื่ออะไรอ่ะจิตพิสัย  ของผมเป็น 0

Kanikapu
ติดต่อ:

โพสต์โดย Kanikapu » อาทิตย์ 13 ธ.ค. 2009 3:58 pm

nineob เขียน:มีไว้เพื่ออะไรอ่ะจิตพิสัย  ของผมเป็น 0

http://ptc.icphysics.com/webboard/SFM/h ... 00#p525100
http://ptc.icphysics.com/webboard/SFM/h ... 63#p527063

Kanikapu
ติดต่อ:

Re: บวกลบจิตพิสัย คะแนนสงสาร/แลกของไม่อนุญาตนะคะ

โพสต์โดย Kanikapu » อาทิตย์ 27 ธ.ค. 2009 1:26 pm

อัพเดตเรื่องจิตพิสัยต่อ เนื่องด้วยผิดกันระนาว

การที่มีคนมีน้ำใจให้แล้วเรากดบวกให้เป็นการตอบแทน นั่นคือการให้ที่จริงใจ แล้วคนรับก็ให้ด้วยใจ

แต่การที่มาแจกของ(ไม่ว่าอะไรก็ตามที่โพสแจกกัน) แต่หากมีข้อตกลงให้บวกจิตพิสัยให้ด้วย นั่นคือแลกเปลี่ยนของเป็นจิตพิสัย

ซึ่งถือว่าผิดตามที่กำหนดเอาไว้ ใครทำอยู่ขอให้เลิกซะนะคะ เพราะต้องมีคนที่โดนลงโทษแน่ๆ

ส่วนเรื่องคะแนนสงสาร ท่านไอซีเคยโพสบอกไว้แล้วว่าไม่ให้เพราะจะมีการให้ที่ไม่สิ้นสุด อีกอย่างท่านทราบมาว่าเค้าโดนกลั่นแกล้ง

แต่ท่านจะทราบหรือไม่คะว่าเคยมีคนรับรู้ว่าเค้าโดนกลั่นแกล้งมาก่อนท่านแล้ว แล้วมีคนบวกให้เค้าแล้วหรือยัง

แน่นอนการโดนกลั่นแกล้งจะไม่มีการคืนจิตพิสัยให้เว้นไว้แต่ว่าจะเป็นการบอมลบ แล้วท่านไอซีก็ไม่ได้ใจร้ายลบยูสเซอร์ที่โดนกลั่นแกล้งทิ้งซะทีเดียวเลยนะคะ

ก่อนลบตรวจสอบดีแล้วว่ามีความผิดถึงโดนลบ บางยูสเซอร์ผิดแต่ไม่โดนลบเพราะเก็บข้อมูลยูสเซอร์นั้นไว้ให้ทุกคนรับทราบ

และอีกเรื่องที่มีคนมาโพสบอกว่ายอมรับผิดหรือ  บอกว่าจะพยายามปรับตัว นี่เป็นแค่คำบอก ณ ตอนนั้น

จะเชื่อได้หรือไม่ว่าเค้าทำจริงถ้าไม่คอยดูต่อ การบวกให้เพราะเห็นว่าเค้ากลับใจก็ไม่ใช่ ประเด็นที่น่ามาบวกด้วยซ้ำ

จากประสบการณ์ที่เห็นๆกันน่าจะรู้บ้างแล้วว่าคนที่กลับใจจริงจะอยู่บอร์ดนาน ส่วนคนที่เกรียนจริงๆไม่นานก็ได้โดนลบยูสเซอร์

ถ้าเค้าผิดนิดๆหน่อยๆ จิตพิสัยเค้าคงไม่โดนลบมากจนทำให้ออกจากบอร์ดหรอกค่ะ ไม่ต้องรีบบวกกันให้ขนาดนั้นก็ได้

ส่วนคนที่เกรียนถึงบวกให้เท่าไหร่ เดี๋ยวก็ทำเรื่องให้ต้องโดนลบอยู่ดี

นอกจากนี้มีการกดผิดจากลบเป็นบวก จากบวกเป็นลบ บางคนเจตนาดีบวกให้เพราะชอบแต่ไปโดนลบ นี่ก็ต้องถูกลงโทษตามกฎค่ะ เพราะถือว่าเค้าไม่มี

ความผิดให้ต้องโดนลบ ส่วนจากลบเป็นบวก นี่ก็ต้องโดนลงโทษค่ะ เพราะไม่มีเหตุผลที่ต้องบวกให้คนผิด  พยายามจะเตือนกันแล้วหลายรอบ

แต่เพื่อไม่ให้เป็นการลำเอียง ถ้าผิดจะไม่แจ้งเตือนแต่อย่างใดแล้วนะคะ ลงโทษทันที
แก้ไขล่าสุดโดย Kanikapu เมื่อ อาทิตย์ 27 ธ.ค. 2009 1:33 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

ลุงไอซ์
Genius Membership

Re: >>>>> คะแนนสงสาร/แลกของไม่อนุญาตนะคะ <<<<<

โพสต์โดย ลุงไอซ์ » อาทิตย์ 27 ธ.ค. 2009 7:20 pm

Kanikapu เขียน:อัพเดตเรื่องจิตพิสัยต่อ เนื่องด้วยผิดกันระนาว

การที่มีคนมีน้ำใจให้แล้วเรากดบวกให้เป็นการตอบแทน นั่นคือการให้ที่จริงใจ แล้วคนรับก็ให้ด้วยใจ

แต่การที่มาแจกของ(ไม่ว่าอะไรก็ตามที่โพสแจกกัน) แต่หากมีข้อตกลงให้บวกจิตพิสัยให้ด้วย นั่นคือแลกเปลี่ยนของเป็นจิตพิสัย

ซึ่งถือว่าผิดตามที่กำหนดเอาไว้ ใครทำอยู่ขอให้เลิกซะนะคะ เพราะต้องมีคนที่โดนลงโทษแน่ๆ

ส่วนเรื่องคะแนนสงสาร ท่านไอซีเคยโพสบอกไว้แล้วว่าไม่ให้เพราะจะมีการให้ที่ไม่สิ้นสุด อีกอย่างท่านทราบมาว่าเค้าโดนกลั่นแกล้ง

แต่ท่านจะทราบหรือไม่คะว่าเคยมีคนรับรู้ว่าเค้าโดนกลั่นแกล้งมาก่อนท่านแล้ว แล้วมีคนบวกให้เค้าแล้วหรือยัง

แน่นอนการโดนกลั่นแกล้งจะไม่มีการคืนจิตพิสัยให้เว้นไว้แต่ว่าจะเป็นการบอมลบ แล้วท่านไอซีก็ไม่ได้ใจร้ายลบยูสเซอร์ที่โดนกลั่นแกล้งทิ้งซะทีเดียวเลยนะคะ

ก่อนลบตรวจสอบดีแล้วว่ามีความผิดถึงโดนลบ บางยูสเซอร์ผิดแต่ไม่โดนลบเพราะเก็บข้อมูลยูสเซอร์นั้นไว้ให้ทุกคนรับทราบ

และอีกเรื่องที่มีคนมาโพสบอกว่ายอมรับผิดหรือ  บอกว่าจะพยายามปรับตัว นี่เป็นแค่คำบอก ณ ตอนนั้น

จะเชื่อได้หรือไม่ว่าเค้าทำจริงถ้าไม่คอยดูต่อ การบวกให้เพราะเห็นว่าเค้ากลับใจก็ไม่ใช่ ประเด็นที่น่ามาบวกด้วยซ้ำ

จากประสบการณ์ที่เห็นๆกันน่าจะรู้บ้างแล้วว่าคนที่กลับใจจริงจะอยู่บอร์ดนาน ส่วนคนที่เกรียนจริงๆไม่นานก็ได้โดนลบยูสเซอร์

ถ้าเค้าผิดนิดๆหน่อยๆ จิตพิสัยเค้าคงไม่โดนลบมากจนทำให้ออกจากบอร์ดหรอกค่ะ ไม่ต้องรีบบวกกันให้ขนาดนั้นก็ได้

ส่วนคนที่เกรียนถึงบวกให้เท่าไหร่ เดี๋ยวก็ทำเรื่องให้ต้องโดนลบอยู่ดี

นอกจากนี้มีการกดผิดจากลบเป็นบวก จากบวกเป็นลบ บางคนเจตนาดีบวกให้เพราะชอบแต่ไปโดนลบ นี่ก็ต้องถูกลงโทษตามกฎค่ะ เพราะถือว่าเค้าไม่มี

ความผิดให้ต้องโดนลบ ส่วนจากลบเป็นบวก นี่ก็ต้องโดนลงโทษค่ะ เพราะไม่มีเหตุผลที่ต้องบวกให้คนผิด  พยายามจะเตือนกันแล้วหลายรอบ

แต่เพื่อไม่ให้เป็นการลำเอียง ถ้าผิดจะไม่แจ้งเตือนแต่อย่างใดแล้วนะคะ ลงโทษทันที

รับทราบครับ

Kanikapu
ติดต่อ:

Re: >>>>> คะแนนสงสาร/แลกของไม่อนุญาตนะคะ <<<<<

โพสต์โดย Kanikapu » อาทิตย์ 27 ธ.ค. 2009 7:24 pm

REALPTC เขียน:รับทราบครับ

คนทำยังไม่รับทราบเลยอ่ะ ทำไงดี ไม่ชอบหักจิตพิสัยเล่น  :D

ดูหน้า Karma แล้วเห็นใช่มะใครกด - เยอะสุด แย่งตำแหน่งคนอื่นมาได้เฉยเลย  >:D >:D

ลุงไอซ์

โพสต์โดย ลุงไอซ์ » อาทิตย์ 27 ธ.ค. 2009 7:36 pm

Kanikapu เขียน:
REALPTC เขียน:รับทราบครับ

คนทำยังไม่รับทราบเลยอ่ะ ทำไงดี ไม่ชอบหักจิตพิสัยเล่น  :D

ดูหน้า Karma แล้วเห็นใช่มะใครกด - เยอะสุด แย่งตำแหน่งคนอื่นมาได้เฉยเลย  >:D >:D
>:D >:D ใจร้าย

Kanikapu
ติดต่อ:

โพสต์โดย Kanikapu » อาทิตย์ 27 ธ.ค. 2009 7:43 pm

REALPTC เขียน: >:D >:D ใจร้าย

ผิดกฎล้วนๆเลยนะ  :'( :'( :'(

ลุงไอซ์

โพสต์โดย ลุงไอซ์ » อาทิตย์ 27 ธ.ค. 2009 8:56 pm

ล้อเล่น กฏคือกฏ ;D

สู้ต่อไปก่อนย้ายกลับไปทำงานลพบุรี  ::) ::)

ไร้มลภาวะ
Extra Membership
Extra Membership
ติดต่อ:

โพสต์โดย ไร้มลภาวะ » อาทิตย์ 27 ธ.ค. 2009 9:22 pm

รับทราบคับ

ว่าแต่ + เพื่อขอบคุณได้ใช่มั้ยคับ

Kanikapu
ติดต่อ:

โพสต์โดย Kanikapu » อาทิตย์ 27 ธ.ค. 2009 9:47 pm

REALPTC เขียน:

ล้อเล่น กฏคือกฏ ;D

สู้ต่อไปก่อนย้ายกลับไปทำงานลพบุรี  ::) ::)

ยังไม่รู้เลยว่าจะทำที่ไหนดี แต่อยากไปที่นั่นเหมือนกัน  :D :D

SpiDerZonE เขียน:รับทราบคับ

ว่าแต่ + เพื่อขอบคุณได้ใช่มั้ยคับ

ได้ค่ะ  :)

Kanikapu
ติดต่อ:

โพสต์โดย Kanikapu » จันทร์ 28 ธ.ค. 2009 4:42 am

Dewpamy เขียน:ชื่อ nayjoty  

ปั้มกระทู้ใน แนะนำเว็บ PTC,PTR,PTP,PTS จ่ายจริง 2หน้าเต็มๆ  ด้วยคำเดียวกันเหมือนกันทุกทู้

อย่างนี้ตักเตือนหน่อยสิครับหักจิตเลย

ทั้งตักเตือนทั้งลบอยู่ทุกวันค่ะ ลบจิตไปเองแล้วด้วย คนปกติคงจะรู้ตัวไปนานแล้ว

อ่ะ เผื่ออยากไปเยี่ยมเยียน  :D

http://ptc.icphysics.com/webboard/SFM/i ... rdseen#new
แก้ไขล่าสุดโดย Kanikapu เมื่อ จันทร์ 28 ธ.ค. 2009 6:54 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

ลุงไอซ์

โพสต์โดย ลุงไอซ์ » จันทร์ 28 ธ.ค. 2009 7:16 am

ปั้มกระทู้ใน แนะนำเว็บ PTC,PTR,PTP,PTS จ่ายจริง 2หน้าเต็มๆ  ด้วยคำเดียวกันเหมือนกันทุกทู้

อย่างนี้ตักเตือนหน่อยสิครับหักจิตเลย
คนเราทำไปได้  >:D >:D >:D

Nath
Super Hero Member
Super Hero Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย Nath » จันทร์ 28 ธ.ค. 2009 9:58 am

ปั้มกระทู้ใน แนะนำเว็บ PTC,PTR,PTP,PTS จ่ายจริง 2หน้าเต็มๆ  ด้วยคำเดียวกันเหมือนกันทุกทู้

ทั้งตักเตือนทั้งลบอยู่ทุกวันค่ะ ลบจิตไปเองแล้วด้วย คนปกติคงจะรู้ตัวไปนานแล้ว

อ่ะ เผื่ออยากไปเยี่ยมเยียน   :D

http://ptc.icphysics.com/webboard/SFM/i ... rdseen#new

ลบทิ้งแล้ว รกจริงๆ

Hopeless Heart
Super Member
Super Member

โพสต์โดย Hopeless Heart » พฤหัสฯ. 07 ม.ค. 2010 11:41 pm

อะไรกันเนี่ยง๊งงง เมื่อก่อนไม่เห็นจะวุ่นวายขนาดนี้
คำจำกัดความมันเข้าใจยากเกินไปนะ เด็กเค้าไม่เข้าใจร้อก พื้นฐานความเข้าใจมันไม่เท่ากัน
อ่านแล้วก็วกไปวนมา กลายเป็นว่า ว้า เราก็ทำผิดด้วยเหรอเนี่ย  ???
เคยโดยแกล้งอยู่ถึงรู้ ลบง่าย แต่ขึ้นยาก นี้ถ้าไม่ไปกว้านซื้อจิตมาสงสัยเหลือแค่10กว่าๆเท่านั้น
เฮ้ย  >:( แต่คดีซื้อจิตมันหมดอายุความไปแล้วนา เอาผิดไม่ได้มันตั้ง ปีกว่าๆแล้ว  >:D
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ พฤหัสฯ. 07 ม.ค. 2010 11:49 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

Kanikapu
ติดต่อ:

โพสต์โดย Kanikapu » ศุกร์ 08 ม.ค. 2010 4:25 am

Death เขียน:อะไรกันเนี่ยง๊งงง เมื่อก่อนไม่เห็นจะวุ่นวายขนาดนี้
คำจำกัดความมันเข้าใจยากเกินไปนะ เด็กเค้าไม่เข้าใจร้อก พื้นฐานความเข้าใจมันไม่เท่ากัน
อ่านแล้วก็วกไปวนมา กลายเป็นว่า ว้า เราก็ทำผิดด้วยเหรอเนี่ย  ???
เคยโดยแกล้งอยู่ถึงรู้ ลบง่าย แต่ขึ้นยาก นี้ถ้าไม่ไปกว้านซื้อจิตมาสงสัยเหลือแค่10กว่าๆเท่านั้น
เฮ้ย  >:( แต่คดีซื้อจิตมันหมดอายุความไปแล้วนา เอาผิดไม่ได้มันตั้ง ปีกว่าๆแล้ว  >:D

ไม่มีย้อนหลังไงคะ มีแต่ปัจจุบัน  :D

ปล.มีทั้งจงใจแลกแล้วก็ซื้อขายกันเห็นๆอยู่ - -*

big2008
Sr. Member
Sr. Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย big2008 » พุธ 27 ม.ค. 2010 5:49 am

ขอบคุณครับ รับทราบครับ

Kanikapu
ติดต่อ:

Re: >>>>> บวก - ลบจิตพิสัยต้องมีเหตุผลเสมอ <<<<<

โพสต์โดย Kanikapu » พฤหัสฯ. 25 ก.พ. 2010 9:11 pm

คนๆเดียว วันเดียวกัน
- ให้
- โกง
- ให้
- ให้

ตามกฎ เมื่อทำผิดจะโดนลบตามจำนวนครั้งที่ผิดนะคะ

ปล. แถมลบ - บวกมั่วด้วย อ่านดูแล้วน่าสงสัยว่าคุณมีกี่ไอดีกัน คนที่มีผลกับทุกคำตอบก็ไม่ใช่ไอดีคุณแท้ๆ

ProfDrONSRI
Full Member
Full Member

Re: >>>>> บวก - ลบจิตพิสัยต้องมีเหตุผลเสมอ <<<<<

โพสต์โดย ProfDrONSRI » เสาร์ 13 มี.ค. 2010 10:29 pm

[align=center]รับทราบครับ
พร้อมทำตามครับ

topfresh
Newbie
Newbie
ติดต่อ:

โพสต์โดย topfresh » พฤหัสฯ. 01 เม.ย. 2010 12:41 pm

รับทราบ

ย้อนกลับไปยัง