เมื่อ Trojan มาเยือน!!!

บอร์ดนี้สำหรับ ถามตอบ เกี่ยวกับ คอมพิวเตอร์ เครื่องคอมพิวเตอร์ อุปกรณ์ ฮาร์ดแวร์ ซอฟท์แวร์ การใช้งานอินเตอเน็ต เน็ตเวิร์ก คอมพิวเตอร์กราฟฟิก อินเตอร์เน็ต

Moderator: ลุงหนวด

ThidaLee

เมื่อ Trojan มาเยือน!!!

โพสต์โดย ThidaLee » ศุกร์ 04 พ.ค. 2007 3:06 am

Trojan!!! มันกลับมาอีกแล้วครับ สแกนด้วย Spyware เจอ แต่ลบไม่ได้ ไม่รู้ว่าเพราะเป็นชนิด High Risk หรือเปล่า พยายามลบหลายออกครั้งแล้ว แต่มันบังคับให้ restart เครื่องใหม่ตลอด เซ็งมากกกก!!!

Infection Name
Trojan.Agent.HT
HKCU\Software\Microsoft\Internet Explorer\Main##Window title
Risk
High

อ่านจาก report ดูเหมือนว่าเจ้าตัวนี้จะ copy หน้า browser ของ IE เอาไว้เพื่อ hijack ข้อมูล ซึ่งไม่รู้ว่าจะส่งผลต่อ Firefox ที่ใช้อยู่รึป่าว ปกติไม่ได้ใช้ IE
ขอคำแนะนำด้วยจ้า

Berry
Hero Member
Hero Member
ติดต่อ:

Re: เมื่อ Trojan มาเยือน!!!

โพสต์โดย Berry » เสาร์ 05 พ.ค. 2007 10:18 pm

ผมก็อยากรู้เหมือนกันคับ    ท่านผู้รู้ทั้งหลายรบกวนช่วยตอบคุณ ThidaLee ด้วยนะคับ

DemonIT_05
Hero Member
Hero Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย DemonIT_05 » เสาร์ 05 พ.ค. 2007 10:36 pm

http://www.pctools.com/mrc/infections/i ... .Agent.HT/ เอาไปลองแสกนดูก่อนครับตัวนี้น่าจะมาใหม่ในประเทศไทยนะครับ

vaddanai
Hero Member
Hero Member

โพสต์โดย vaddanai » เสาร์ 05 พ.ค. 2007 11:15 pm

ัยังไงลองเข้าที่safe mode ดูนะครับแล้วลองลบดูอีกที

johnson083

โพสต์โดย johnson083 » พฤหัสฯ. 11 ม.ค. 2018 3:48 am

เพื่อนผมเพิ่งโดนเลยครับ เปิดเครื่องแล้ว CPU ขึ้น 100% ตลอดเลยหาข้อมูลดูมันเอาไปขุด bitcoin ETH

ย้อนกลับไปยัง