ถามเพื่อนๆหน่อยครับกลุ้มมักๆ

บอร์ดนี้สำหรับ ถามตอบ เกี่ยวกับ คอมพิวเตอร์ เครื่องคอมพิวเตอร์ อุปกรณ์ ฮาร์ดแวร์ ซอฟท์แวร์ การใช้งานอินเตอเน็ต เน็ตเวิร์ก คอมพิวเตอร์กราฟฟิก อินเตอร์เน็ต

Moderator: ลุงหนวด

vaddanai
Hero Member
Hero Member

ถามเพื่อนๆหน่อยครับกลุ้มมักๆ

โพสต์โดย vaddanai » ศุกร์ 06 เม.ย. 2007 1:04 am

คือผมเพิ่งฟอแมทไหม่อะครับ
แล้วเครื่องเจ้ากรรมก็ไม่รู้จะต้องลงโปรแกรมอะไรบ้าง(ช่วงนี้เบลอๆนึงม่ายออกครับ)

คือช่วยบอกหน่อยครับว่าโปรแกรมประจำเครื่องต้องมีอะไรบ้าง  เอาแบบครบๆ
เอาไปเล่นเกมได้เลยนะครับ

ของผมใช้การ์ดจอ gforce4mx440

ขอบใจอย่างแรงครับ

DemonIT_05
Hero Member
Hero Member
ติดต่อ:

Re: ถามเพื่อนๆหน่อยครับกลุ้มมักๆ

โพสต์โดย DemonIT_05 » ศุกร์ 06 เม.ย. 2007 1:37 am

งงคำถามครับจะเอาโปรแกรมประจำเครื่องหรือโปรแกรมที่ใช้เล่นเกมกันแน่ครับ ขยายความที

vaddanai
Hero Member
Hero Member

Re: ถามเพื่อนๆหน่อยครับกลุ้มมักๆ

โพสต์โดย vaddanai » ศุกร์ 06 เม.ย. 2007 1:42 am

ขอหมดเลยอะครับ
คือมะรู้อะไรซักกาหย่าง

Donhuan

โพสต์โดย Donhuan » ศุกร์ 06 เม.ย. 2007 12:49 pm

ผมก็เพิ่งฟอร์แมท ใหม่เมื่อคืนนี้เหมือนกันครับ
ลงเสียง จากแผ่นไดร์เวอร์เมมบอร์ด

ลงไดร์เวอร์การ์ดจอ จากแผ่นที่แถมมากะการ์ดจอ

แล้วก็หาโหลดโปรแกรมแสกนไวรัสมาลงครับ

ผมลงแค่3อย่างนี่แหละ เกมส์อื่นเล่นได้หมด วินนิ่งก็ดันมาเสียอีก ต้องโหลดใหม่อย่างเดียวเลย

vaddanai
Hero Member
Hero Member

โพสต์โดย vaddanai » ศุกร์ 06 เม.ย. 2007 2:51 pm

Donhuan เขียน:ผมก็เพิ่งฟอร์แมท ใหม่เมื่อคืนนี้เหมือนกันครับ
ลงเสียง จากแผ่นไดร์เวอร์เมมบอร์ด

ลงไดร์เวอร์การ์ดจอ จากแผ่นที่แถมมากะการ์ดจอ

แล้วก็หาโหลดโปรแกรมแสกนไวรัสมาลงครับ

ผมลงแค่3อย่างนี่แหละ เกมส์อื่นเล่นได้หมด วินนิ่งก็ดันมาเสียอีก ต้องโหลดใหม่อย่างเดียวเลย

คือลงเสียงผมใช้ sound blaster ได้ปะครับ 

ลงไดร์เวอร์การดจอ  ไอที่ในแผ่นมี winfox อะไรงั้นใช่ปะครับ

คือผมจำได้ว่าต้องลงตัว 3d อะไรไม่รู้ด้วยอะครับแต่ไม่รู้ชื่อโปรแกรม

Donhuan

โพสต์โดย Donhuan » ศุกร์ 06 เม.ย. 2007 9:55 pm

กำๆ ภาษาประกฤษผม ไปไม่เป็นซะด้วยสิ
ขออภิปรายแบบ ความรู้หางอึ่งละกันนะ

เสียง --- ลองดูในแผ่น มันจะมีศัพท์เกี่ยวกับเสียง เช่น Sound/Audio อะไรประมานนี้อ่ะครับ

ลงจอ --- เอาแผ่นที่แถมมากะการ์ดจอ นั่นแหละครับ --------

----ก็ลงตามวินโดว์อ่ะครับ ที่มีให้เลือกเป็น 95/98    Xp/2000 คุณใช้วินโดว์ไรก็เลือกตามนั้นครับ กดเน็กๆๆไปเรื่อยๆ ลงเสร็จมันจะรีต๊าด

vaddanai
Hero Member
Hero Member

โพสต์โดย vaddanai » ศุกร์ 06 เม.ย. 2007 10:40 pm

ไอตัว3dนี่จิครับผมมะรู้จักชื่อ

vaddanai
Hero Member
Hero Member

โพสต์โดย vaddanai » ศุกร์ 06 เม.ย. 2007 10:51 pm

Donhuan เขียน:กำๆ ภาษาประกฤษผม ไปไม่เป็นซะด้วยสิ
ขออภิปรายแบบ ความรู้หางอึ่งละกันนะ

เสียง --- ลองดูในแผ่น มันจะมีศัพท์เกี่ยวกับเสียง เช่น Sound/Audio อะไรประมานนี้อ่ะครับ

ลงจอ --- เอาแผ่นที่แถมมากะการ์ดจอ นั่นแหละครับ --------

----ก็ลงตามวินโดว์อ่ะครับ ที่มีให้เลือกเป็น 95/98    Xp/2000 คุณใช้วินโดว์ไรก็เลือกตามนั้นครับ กดเน็กๆๆไปเรื่อยๆ ลงเสร็จมันจะรีต๊าด

แว้วแผ่นไดร์เวอร์จอผมหามะเจอแล้วอ่ะครับจะหาโหลดได้จากไหนดี-*-

แว้วเราจะตรวจสอบว่าเราใช้chipกับ  vodooตรงไหนหรือครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ ศุกร์ 06 เม.ย. 2007 11:24 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

ย้อนกลับไปยัง