Re: คุณ นภาพร เจนศักดิ์ศิริกุล กรุณาติดต่อกลับมาด่วน

แจ้งคนโกง (BETA) จะกลับมาแก้ ชื่อที่เหมาะสมให้อีกที นะ
SakakiRa
Hero Member
Hero Member

คุณ นภาพร เจนศักดิ์ศิริกุล กรุณาติดต่อกลับมาด่วน

โพสต์โดย SakakiRa » เสาร์ 26 มิ.ย. 2010 9:26 pm

สื่อเนื่องจากกระทู้นี้

http://ptc.icphysics.com/webboard/SFM/i ... c=55927.40

ผมได้ทำการตกลงซื้อ LR ทั้งสิ้น $490
โดยครั้งโอนเงินไปให้เมื่อวันที่ 25 มิถุนายน
เพื่อซื้อ $370

รูปภาพ

ครั้งที่ 2 วันที่ 26 มิถุนายน
โอนซื้ออีก $120

รูปภาพ

ณ ปัจจุบัน.ยังไม่ได้รับการติดต่อจากคุณ นภาพร เจนศักดิ์ศิริกุล
อีเมลล์ที่ใช้ในการติดต่อ.. [email protected]
และเบอร์ 0810441528  กรุณาติดต่อกลับมาด่วน..ก่อนเที่ยงพรุ้งนี้.
หากใครโดนเหมือนกรณีของผม..โพสหลักฐานไว้ที่กระทู้ได้เลยครับ..
เผื่อใช้เป็นหลักฐานในการ.แจ้งความต่อไป

ติดต่อได้ล่าสุดประมาณ 1 ทุ่ม บอกว่าแบตหมดเด่วจะออนเอ็ม
ณ ตอนนี้ก็ยังไม่ได้ออน..
[align=center]ขาย LR ดอลละ 34.25 มี 2 พันกว่าดอล สนใจ.พีเอ็มมาครับ

รูปภาพ[/align]

SakakiRa
Hero Member
Hero Member

Re: คุณ นภาพร เจนศักดิ์ศิริกุล กรุณาติดต่อกลับมาด่วน

โพสต์โดย SakakiRa » เสาร์ 26 มิ.ย. 2010 9:46 pm

หากเที่ยงพรุ้งนี้ไม่ติดต่อกลับมา..ผม..แจ้งความดำเนินคดี.นะครับ.
ไม่มีการละเว้นใดๆๆทั้งสิ้นไม่ว่าจะเป็นหญิงหรือว่าชาย เด็กหรือว่าผู้ใหญ่

ปล.แม้ว่าจะได้ไม่คุ้มเสีย.ผมก็ยอม
[align=center]ขาย LR ดอลละ 34.25 มี 2 พันกว่าดอล สนใจ.พีเอ็มมาครับ

THAIEBAYSHOP.COM
Super Hero Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย THAIEBAYSHOP.COM » เสาร์ 26 มิ.ย. 2010 10:05 pm

เจ้านี้ผมเคยติดต่อจะซื้อเหมือนกันนะ ตอนนั้นรู้สึก 350$  พอเขาติดต่อมา
ผมก็เเจ้งข้อมูลบอกว่าใฟ้โอน LR มาที่ไหนๆ ผมก็ รอๆๆๆๆ ไม่โอนมาสักที PM ไปหาก็เงียบ
เเต่ของผมดีตรงที่ว่ายังไม่ได้โอนเงินไปให้ เเต่รู้สึกคนนี้ตอนคุยกับผมเป็น ช นะครับ เเต่ทำไมชื่อรับเงินเป็น ญ
เรื่องโกงกันถ้าเอาผิดจริงๆ ตรงนี้ไม่ยากครับ มีช่องทาง การเอาผิดอยู่ ถ้าจะเอาเรื่องอะไร PM มาขอเเบบฟอร์มกับผมได้เลยนะครับ  >:(

SakakiRa
Hero Member
Hero Member

โพสต์โดย SakakiRa » เสาร์ 26 มิ.ย. 2010 10:10 pm

THAIEBAYSHOP.COM เขียน:เจ้านี้ผมเคยติดต่อจะซื้อเหมือนกันนะ ตอนนั้นรู้สึก 350$  พอเขาติดต่อมา
ผมก็เเจ้งข้อมูลบอกว่าใฟ้โอน LR มาที่ไหนๆ ผมก็ รอๆๆๆๆ ไม่โอนมาสักที PM ไปหาก็เงียบ
เเต่ของผมดีตรงที่ว่ายังไม่ได้โอนเงินไปให้ เเต่รู้สึกคนนี้ตอนคุยกับผมเป็น ช นะครับ เเต่ทำไมชื่อรับเงินเป็น ญ
เรื่องโกงกันถ้าเอาผิดจริงๆ ตรงนี้ไม่ยากครับ มีช่องทาง การเอาผิดอยู่ ถ้าจะเอาเรื่องอะไร PM มาขอเเบบฟอร์มกับผมได้เลยนะครับ  >:(

ขอบคุณเจนมากนะ...

ปล.กำลังคุยกับ...น้องชายอยู่ว่าพอจะให้ใครช่วยได้มั้ง
กำลังจะบวช..ทำไหมซวยจัง..โอ๋ย

somechay
Sr. Member
Sr. Member

โพสต์โดย somechay » อาทิตย์ 27 มิ.ย. 2010 8:26 am

รูปภาพ

ตกลงกับเขาที่ 410 ดอล ราคา 14000 บาท อิอิ ครั้งแรกที่ซื้อก็ยังติดต่อได้ ครั้งนี้ติดต่อไม่ได้เลย ยังไงก็รีบมาชี้แจงด้วยนะครับ ก่อนที่จะสายไป
[size=150][color=blue]ชำระบิลทรู เน็ตทรู บ้านทรู ทรูมูฟ ทรูวิชั่น ยอดทุก 100 บาท แลก LR ได้ 10 cent ขาย LR $1/33

[size=150][color=pink]รับฝากลง FX แพลน 25% สนใจมาเลยคลิกเลย

[size=150][color=blue]สมัคร FX ต่อผมคืนคอม 90% ตลอดอายุเว็ปคลิกเลย

[size=150][color=red]สมัครวันนี้รับฟรี 100 เหรียญ สมัครฟรีไม่ต้องลุ้นคลิกเ

SakakiRa
Hero Member
Hero Member

โพสต์โดย SakakiRa » อาทิตย์ 27 มิ.ย. 2010 8:43 am

เราสองคนก็เกือบๆๆ พันดอลนะเนี้ย..เนียนๆๆ .. ไม่ปล่อยแน่ๆ

nomoneynohappy
Super Member
Super Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย nomoneynohappy » อาทิตย์ 27 มิ.ย. 2010 8:55 am

เห็นที่กระทู้บอกว่าแบตหมด อันที่จริงการซื้อขายน่าจะทำให้จบในทันที
ปล่อยข้ามวันแบบนี้ ทำเอาคู่ค้าใจเสียหมด  ::)

ฝุ่นผงเล็กเล็กในจักรวาล ><*?

โพสต์โดย ฝุ่นผงเล็กเล็กในจักรวาล ><*? » อาทิตย์ 27 มิ.ย. 2010 1:06 pm

ยูสเซ่อร์เค้ายังใหม่ๆอยู่เลย ไม่กี่เดือนเอง ไม่เคยเห็นด้วย - -*

ขอให้ได้คืนเร็วนะ
[align=center]รูปภาพ

เว็บที่ดีที่สุด สมัครต่อคืนค่าคอม 70% PM
รูปภาพ

ติดต่อ:

โพสต์โดย THAIEBAYSHOP.COM » อาทิตย์ 27 มิ.ย. 2010 1:08 pm

SakakiRa เขียน:
THAIEBAYSHOP.COM เขียน:เจ้านี้ผมเคยติดต่อจะซื้อเหมือนกันนะ ตอนนั้นรู้สึก 350$  พอเขาติดต่อมา
เรื่องโกงกันถ้าเอาผิดจริงๆ ตรงนี้ไม่ยากครับ มีช่องทาง การเอาผิดอยู่ ถ้าจะเอาเรื่องอะไร PM มาขอเเบบฟอร์มกับผมได้เลยนะครับ  >:(

ขอบคุณเจนมากนะ...

ปล.กำลังคุยกับ...น้องชายอยู่ว่าพอจะให้ใครช่วยได้มั้ง
กำลังจะบวช..ทำไหมซวยจัง..โอ๋ย

ยินดีให้ความช่วยเหลือครับ ถ้าจะให้ช่วยหรือว่าติดตาม อะไรก้บอกได้เลยนะครับ

somechay เขียน:รูปภาพ

ตกลงกับเขาที่ 410 ดอล ราคา 14000 บาท อิอิ ครั้งแรกที่ซื้อก็ยังติดต่อได้ ครั้งนี้ติดต่อไม่ได้เลย ยังไงก็รีบมาชี้แจงด้วยนะครับ ก่อนที่จะสายไป

เรทเเบบนี้น่ากลัว ถ้าเขาอยากขายเรตเเบบนี้จริงๆ ตามร้านทั่วไป ก็ รับตั้ง 34 เเล้ว ทำไมถึงต้องมาประกาศขาย อย่างผมหรือหลายๆ ท่านในบอร์ดซื้อขายก็รับ 34 - 35 ก็มีหลายท่าน
ดังนั้นท่านต่อๆไปที่จะซื้อกับบุคคลที่ยังไม่ได้ยืนยันอะไรเลยควรที่จะ พิจารณาเรื่องเรทให้ดีๆ นะครับ ยิ่งต่ำมากโอกาสโดนโกงยิ่งสูงครับ  >:(

ก็เหมือนเก่าเหมือนวันแรกที่เราเจอกัน
VIP Member
VIP Member

โพสต์โดย ก็เหมือนเก่าเหมือนวันแรกที่เราเจอกัน » อาทิตย์ 27 มิ.ย. 2010 1:19 pm

SakakiRa เขียน:หากเที่ยงพรุ้งนี้ไม่ติดต่อกลับมา..ผม..แจ้งความดำเนินคดี.นะครับ.
ไม่มีการละเว้นใดๆๆทั้งสิ้นไม่ว่าจะเป็นหญิงหรือว่าชาย เด็กหรือว่าผู้ใหญ่

ปล.แม้ว่าจะได้ไม่คุ้มเสีย.ผมก็ยอม

แล้วถ้าเป็นตุ๊ดอ่ะพี่ 5 5 5+

Smartinvestor@jackz
VIP Member
VIP Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย Smartinvestor@jackz » อาทิตย์ 27 มิ.ย. 2010 1:22 pm

ท่านนี้ ก็เคยมาติดต่อซื้อ กับเหมือนกันครับ รู้สึก ซื้อ - ขาย กันได้  1ครั้ง ส่วนครั้งที่สอง เค้ายังไม่โอนเงินเข้ามา

เค้ายังบอกอีกว่า ไม่อยากให้เสียเครดิตการขาย เลยต้องทำให้สินค้ามีอยู่ตลอด

ยังไงก็ขอให้ได้คืนไวๆ ครับ เงินไม่ใช่จำนวนน้อยๆเลย :-X

ติดต่อ:

โพสต์โดย THAIEBAYSHOP.COM » อาทิตย์ 27 มิ.ย. 2010 1:25 pm

Smartinvestor@jackz เขียน:ท่านนี้ ก็เคยมาติดต่อซื้อ กับเหมือนกันครับ รู้สึก ซื้อ - ขาย กันได้  1ครั้ง ส่วนครั้งที่สอง เค้ายังไม่โอนเงินเข้ามา

เค้ายังบอกอีกว่า ไม่อยากให้เสียเครดิตการขาย เลยต้องทำให้สินค้ามีอยู่ตลอด

ยังไงก็ขอให้ได้คืนไวๆ ครับ เงินไม่ใช่จำนวนน้อยๆเลย :-X

ที่ติดต่อพี่มา เมื่อวานก่อนนี้เองครับ ติดต่อมาพอบอกว่าโอนมาก่อนเสร็จเเล้วจะจัดการเรื่องเงินให้
ก็เงียบไปเลย PM ไปก็เงียบกริบ สงสัยคงจะใช้มุขนี้กับหลายคน

Smartinvestor@jackz
VIP Member
VIP Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย Smartinvestor@jackz » อาทิตย์ 27 มิ.ย. 2010 1:27 pm

THAIEBAYSHOP.COM เขียน:
Smartinvestor@jackz เขียน:ท่านนี้ ก็เคยมาติดต่อซื้อ กับเหมือนกันครับ รู้สึก ซื้อ - ขาย กันได้  1ครั้ง ส่วนครั้งที่สอง เค้ายังไม่โอนเงินเข้ามา

ที่ติดต่อพี่มา เมื่อวานก่อนนี้เองครับ ติดต่อมาพอบอกว่าโอนมาก่อนเสร็จเเล้วจะจัดการเรื่องเงินให้
ก็เงียบไปเลย PM ไปก็เงียบกริบ สงสัยคงจะใช้มุขนี้กับหลายคน

ถ้าโกงจริงๆ ครั้งนี้ก็ได้ไปเยอะเลย >:D

โพสต์โดย ฝุ่นผงเล็กเล็กในจักรวาล ><*? » อาทิตย์ 27 มิ.ย. 2010 1:31 pm

วิธีตามจับคนโกงในเน็ต

หลังจากไปแจ้งความแล้ว ให้ไปดาวโหลดแบบฟอร์ม แล้วยื่นเรื่องต่อ "ศูนย์ตรวจสอบและวิเคราะห์การกระทำผิดทางเทคโนโลยี" เห็นจับได้มาหลายรายแล้วที่ฉ้อโกงผ่านทางเว็ปบอร์ดต่างๆ

ขั้นตอนการ ดำเนินการ
1. กรอกข้อมูลในแบบฟอร์มการรับแจ้งเหตุ
2. จัดเตรียมเอกสาร ดังต่อไปนี้
2.1 แบบฟอร์มตาม 1
2.2 สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน
2.3 สำเนาบันทึกประจำวัน กรณีได้แจ้งความร้องทุกข์ไว้แล้ว
2.4 เอกสารข้อความโฆษณาใน Web board ที่ผู้ต้องหาโพสท์ และทำให้ท่านหลงเชื่อ
2.5 เอกสารหลักฐานการโอนเงิน เช่น Slip หรือเอกสารอื่นในการโอนเงิน เช่น Statement / Online banking transaction
2.6 หลักฐานการติดต่อสื่อสาร เช่น หมายเลขติดต่อที่บันทึกไว้, ข้อความ (SMS) หรือEmail-Address เป็นต้น
2.7 หลักฐานอื่นๆ ที่เกี่ยวข้อง หรือเป็น

3. ระหว่างนี้ให้ท่านเดินทางมายื่นเอกสารกับเจ้าหน้าที่ตำรวจศูนย์ตรวจสอบและ วิเคราะห์การกระทำผิดทางเทคโนโลยี อาคาร 33 ชั้น 4 สำนักงานเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร สำนักงานตำรวจแห่งชาติ ถนนพระราม 1 แขวงเขตปทุมวัน กทม. 10330 หากอยู่ต่างจังหวัด หรือไม่สะดวกให้ส่งเอกสารมาทางพัสดุไปรษณีย์ตามที่อยู่ และกรุณาโทรแจ้งเรื่องส่งเอกสารมาที่ 02-2051889

ดาวน์โหลดแบบฟอร์มจับโจรได้ ที่นี่ http://htcc.ict.police.go.th/formone.doc

- ก่อนทำการซื้อสินค้า กรุณาตรวจสอบให้แน่ใจว่า สินค้าและบริการ มีตัวตนจริง ไม่ว่าคนขาย จะอ้างว่า เป็นในนามบุคคล หรือบริษัทก็ตาม มิเช่นนั้น ท่านอาจต้องเสียเงินฟรี อย่ายอมเสี่ยง เพื่อแลกกับสินค้าราคาถูกกว่าความจริง!
- ในการพบปะ เพื่อติดต่อซื้อขาย โปรดระวังเหตุชิงทรัพย์ โดยหลีกเลี่ยง สถานที่เปลี่ยว, การไปพบปะ ตามลำพัง และโปรดระวัง การฉกฉวยสินค้าของท่าน

พกง. หรือพัสดุเก็บเงินปลายทาง ไม่ปลอดภัยสำหรับผู้ซื้อเสมอไป เพราะต้องจ่ายเงินก่อนที่จะเปิดดูของภายในได้ ซึ่งผู้ขายสามารถส่ง ก้อนหิน หรือ สิ่งอื่นที่มีขนาดและน้ำหนักใกล้เคียงมาแทนได้

วิธีสืบตัวคนร้ายด้วยตัวเอง  (อันนี้ใครโดนโกงมาแล้วคันมือคันเท้าลองเลย)

1.เริ่ม สงสัยติดต่อไม่ได้ ให้สงสัยไว้ก่อนเลยว่า ผ่านไป 1-2 วันยังติดต่อไม่ได้ งานเข้าแน่ๆ
2.พอแน่ใจแล้วว่างานเข้า รีบไปแจ้งความแล้วส่งใบแจ้งความ แนบกับกระทู้ที่โดนโกงส่งให้ Admin ขอเลข IP ก่อนเลยนะ ขั้นตอนนี้ต้องทำก่อนเลย
3.นำเลข Ip ตรวจสอบว่าเป็นผู้ให้บริการ ที่ไหน เช่น TOT TT&T เป็นต้น เช็คได้จาก เน็ตเลย ไม่ยากๆ
4.ทราบแล้วว่า เป็นโทรศัพท์เป็นของใคร TOT/TT&T ให้ไปแจ้งขอเบอร์บ้านด่วน โดยนำใบแจ้งความเบิกทางให้เราทั้งหมด
5.ได้เบอร์บ้านมา และที่อยู่มันก็ไม่ยากแล้วคับ แค่นี้ก็น่าจะเห็นแวว คนร้ายแล้วคับ
6.ถ้ามันใช้ร้านเน็ต ก็ขอภาพวงจรปิดได้จากร้านเลย หรือ รองสืบว่า ณ เวลานั้นเด็กคนไหนมาเล่นบ่อยๆ ทุกอย่างถ้าติดปัญหา เอาใบแจ้งความจัดการเลย
7.สืบจากเลขที่บัญชีว่าเป็นของใคร โดยไปหาที่ธนาคารว่าพอจะช่วยอะไรได้บ้าง ขอทราบเบอร์ได้ไหม หรือสาขาที่เปิดบัญชี
8.ให้ตำรวจจัดการในเรื่องของ บัญชีให้ว่า มีการจ่าย ถอดเบิกไปเมื่อไรหลังจากที่เราโอนแล้วก็ขอภาพจากกล้องวงจรปิด

เพียง เท่านี้ก็สามารถตามตัวคนร้ายได้ไม่ยากแล้ว ใช้เวลาประมาณ 10 กว่าวัน คราวนี้ก็ไม่ต้องกลัวไอพวกโจรแล้วนะ

credit จาก pdamobiz.com     ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ อาทิตย์ 27 มิ.ย. 2010 1:36 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

เว็บที่ดีที่สุด สมัครต่อคืนค่าคอม 70% PM
รูปภาพ

SakakiRa
Hero Member
Hero Member

โพสต์โดย SakakiRa » อาทิตย์ 27 มิ.ย. 2010 1:45 pm

ขอบคุณคุณ NieDlich?.? ครับ กำลังรวบรวมข้อมูลครับ..

yamrow
Jr. Member
Jr. Member

โพสต์โดย yamrow » อาทิตย์ 27 มิ.ย. 2010 2:01 pm

เน็ตมีปัญหาหรือป่าว ผมเคยซื้อรอเกือบ10 ชม ครับ
------------

SakakiRa
Hero Member
Hero Member

โพสต์โดย SakakiRa » อาทิตย์ 27 มิ.ย. 2010 2:04 pm

ขอผมเป็นวันละครับ...

SakakiRa
Hero Member
Hero Member

โพสต์โดย SakakiRa » อาทิตย์ 27 มิ.ย. 2010 6:47 pm

ขอบคุณครับที่ช่วยแจ้งข่าว..
ที่เวบ fx เขาก็สมัครนะแต่ไม่รู้ว่าสมัคร. User อะัไรเหงว่าได้เงินทุกวัน

ก็เหมือนเก่าเหมือนวันแรกที่เราเจอกัน
VIP Member
VIP Member

โพสต์โดย ก็เหมือนเก่าเหมือนวันแรกที่เราเจอกัน » อาทิตย์ 27 มิ.ย. 2010 6:49 pm

When I was just a prison man

I asked my police "what will i be?"

will I be freedom? will i be rich?

Here what he said to me.

คุก ลั้นลา ลั้นลา ติดคุกได้กินฟรี อยู่ฟรี

จะหนีไปทำไมตอนนี้

อยู่สักยี่สิบปี อยู่สักยี่สิบปี  ได้กินฟรีอยู่ฟรี

โพสต์โดย ฝุ่นผงเล็กเล็กในจักรวาล ><*? » อาทิตย์ 27 มิ.ย. 2010 6:55 pm

ก็เหมือนเก่าเหมือนวันแรกที่เราเจอกัน เขียน:When I was just a prison man

I asked my police "what will i be?"

will I be freedom? will i be rich?

Here what he said to me.

คุก ลั้นลา ลั้นลา ติดคุกได้กินฟรี อยู่ฟรี

จะหนีไปทำไมตอนนี้

อยู่สักยี่สิบปี อยู่สักยี่สิบปี  ได้กินฟรีอยู่ฟรี

ฮ่ะ ฮ่ะ เอามาจากไหนอ่ะ - -*

รูปภาพ

ย้อนกลับไปยัง