Re: รับแจ้งเรื่อง กรณี ซื้อขายเงิน แต่ไม่ได้รับหรือโดนโกง

เสนอหมวดใหม่ ซื้อ-ขาย แลกเปลี่ยน paypal, E-gold,e-bullion,AlertPay และbank online อื่นๆ
BELL17052533
Nb Member
Nb Member

Re: รับแจ้งเรื่อง กรณี ซื้อขายเงิน แต่ไม่ได้รับหรือโดนโกง

โพสต์โดย BELL17052533 » ศุกร์ 07 พ.ค. 2010 9:18 pm

i-exchange เขียน:สถานะยังไม่ขึ้นเงิน สามารถยกเลิกได้เองครับ :D

แต่ทำไมยอดเงินในหลักฐานถึงไม่ตรง เห็นบอกขาย 16 ดอล ;)

ขอโทดคับ มันเป็นหลักฐาน ตอนเย็นแต่ตอนนี้เป็น

รูปภาพ

จะทำไง ดีคับ

ไมช่าย 16 ดอลคับ 11.6 ดอลคับ ดูดีๆๆคับ

i-exchange
Sr. Member
Sr. Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย i-exchange » ศุกร์ 07 พ.ค. 2010 10:51 pm

BELL17052533 เขียน:
i-exchange เขียน:สถานะยังไม่ขึ้นเงิน สามารถยกเลิกได้เองครับ :D

แต่ทำไมยอดเงินในหลักฐานถึงไม่ตรง เห็นบอกขาย 16 ดอล ;)

ขอโทดคับ มันเป็นหลักฐาน ตอนเย็นแต่ตอนนี้เป็น

รูปภาพ

ไมช่าย 16 ดอลคับ 11.6 ดอลคับ ดูดีๆๆคับ

อ่อตาลาย ;D
คลิ๊กตรง ศูนย์ตกลงความผู้ซื้อผู้ขาย แล้วเปิดเคลมเลยครับ
ไม่เข้าใจเอ็มมาถามได้ ;)
รูปภาพ
((( รับซื้อ-ขาย-แลกเปลี่ยน AlertPay, PayPal, Liberty Reserve, Moneybookers )))
สอบถามราคา...อัตราแลกเปลี่ยนได้ที่ โทร. 081-6194137 (ชิต)
MSN: [email protected]  YIM: [email protected] (แชทกับ msn ได้)
หรือจะ PM มาสอบถามก็ได้ครับ ^_^

BELL17052533
Nb Member
Nb Member

โพสต์โดย BELL17052533 » เสาร์ 08 พ.ค. 2010 2:43 am

i-exchange เขียน:
BELL17052533 เขียน:

รูปภาพ

อ่อตาลาย ;D
คลิ๊กตรง ศูนย์ตกลงความผู้ซื้อผู้ขาย แล้วเปิดเคลมเลยครับ
ไม่เข้าใจเอ็มมาถามได้ ;)

ก็ แอดไปแล้วคับ แต่ไม่ยอมรับ สักที

[email protected]

ciloz
Full Member
Full Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย ciloz » พฤหัสฯ. 13 พ.ค. 2010 1:17 pm

ไม่แจ้งแระครับ

ขอโทษทีครับ
แก้ไขล่าสุดโดย ciloz เมื่อ ศุกร์ 14 พ.ค. 2010 10:30 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
จ้างคลิ๊กครับ  >>  http://ptc.icphysics.com/webboard/SFM/i ... ic=50153.0

ร่วมบริจาค ให้กับ ผู้สูญเสียทรัพย์ และTTS 5 may 2010
รูปภาพ

c500
Newbie
Newbie

โพสต์โดย c500 » ศุกร์ 21 พ.ค. 2010 8:37 pm

น่ากลัวเนอะ
น้องหลีดหาแฟน

www.myads.im
เว็บฝากไฟต์แล้วเงิน เว็บใหม่ รองรับ +18 (เพราะทำมาเพื่อชาว +18 ชาวไทย)
จ่ายขั้นต่ำ 1,000 บาท จ่ายผ่านธนาคาร หรือทาง Paypal จ่ายเงินทุกวันที่ 3 ของทุกเดือน

speedy
Jr. Member
Jr. Member

โพสต์โดย speedy » จันทร์ 24 พ.ค. 2010 11:56 am

คนใช้ชื่อนี้ hyipmoney แล้วโกง pp เราเขากลับมาอีกแล้วนะใช้ชื่อว่า Freedommoney ใครจะทำธุรกรรมอะไรก็ระวังกันหน่อยนะ เตือนด้วยความหวังดี

rutzeeza
Nb Member
Nb Member

โพสต์โดย rutzeeza » อาทิตย์ 30 พ.ค. 2010 7:03 pm

ต้องศึกษาอีกเยอะเรา

t_doyoumv
Hero Member
Hero Member

Re: รับแจ้งเรื่อง กรณี ซื้อขายเงิน แต่ไม่ไ

โพสต์โดย t_doyoumv » พุธ 02 มิ.ย. 2010 10:51 am

ตอนนี้พี่เขาโอนเงินให้เป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ
แก้ไขล่าสุดโดย t_doyoumv เมื่อ พฤหัสฯ. 03 มิ.ย. 2010 1:10 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

speedy
Jr. Member
Jr. Member

โพสต์โดย speedy » ศุกร์ 04 มิ.ย. 2010 6:10 am

speedy เขียน:
hyipmoney เขียน:
speedy เขียน:บันทึกไว้ให้ด้วย ชื่อ hyipmoney ซื้อ pp 10@ โอนให้ที่บัญชี [email protected]
พอโอนไปแล้วออฟไลน์เลย ไม่ได้เสียดายเงิน แค่เสียอารมณ์

ท่าน Speedy เช็คPMด้วยครับ

พี่จะถอนจากกระทู้นี้ให้ก็ต่อเมื่อเงินโอนเข้าบัญชีพี่เท่านั้น ถ้าน้องโอนแล้วส่งหลักฐานให้พี่ดูพี่จะมาแจ้งที่กระทู้นี้ให้นะ

เขาเปลี่ยนชื่ออีกแล้วครับท่าน ตามนี้เลย
hyipmoney  =>  Freedommoney  =>  kondee  =>  Fulltime

ไม่อายบ้างหรือ ไรกันเนี่ย

speedy
Jr. Member
Jr. Member

โพสต์โดย speedy » ศุกร์ 04 มิ.ย. 2010 11:08 am

speedy เขียน:บันทึกไว้ให้ด้วย ชื่อ hyipmoney ซื้อ pp 10@ โอนให้ที่บัญชี [email protected]
พอโอนไปแล้วออฟไลน์เลย ไม่ได้เสียดายเงิน แค่เสียอารมณ์

พี่จะถอนจากกระทู้นี้ให้ก็ต่อเมื่อเงินโอนเข้าบัญชีพี่เท่านั้น ถ้าน้องโอนแล้วส่งหลักฐานให้พี่ดูพี่จะมาแจ้งที่กระทู้นี้ให้นะ

เขาเปลี่ยนชื่ออีกแล้วครับท่าน ตามนี้เลย
hyipmoney  =>  Freedommoney  =>  kondee  =>  Fulltime

เปลี่ยนอีกแล้ว    เป็น    Networks

หน้าด้านเหลือเกิน ยังไม่ยอมไปจากบอร์ดนี้อีกเหรอ

Rosicky
Jr. Member
Jr. Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย Rosicky » ศุกร์ 04 มิ.ย. 2010 11:09 am

เปลี่ยนอีกแล้ว    เป็น    Networks

หน้าด้านเหลือเกิน ยังไม่ยอมไปจากบอร์ดนี้อีกเหรอ

ชื่อไหนกันแน่จะได้ระวัง เริ่ม งง และ

speedy
Jr. Member
Jr. Member

โพสต์โดย speedy » ศุกร์ 04 มิ.ย. 2010 11:11 am

Rosicky เขียน:

hyipmoney  =>  Freedommoney  =>  kondee  =>  Fulltime

เปลี่ยนอีกแล้ว    เป็น    Networks

ชื่อไหนกันแน่จะได้ระวัง เริ่ม งง และ

คนเดิมแหละ เปลี่ยนชื่อไปเรื่อย ล่าสุดก็ชื่อนี้แหละ Networks
แก้ไขล่าสุดโดย speedy เมื่อ อังคาร 22 มิ.ย. 2010 7:45 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

sonthaya602
Nb Member
Nb Member

โพสต์โดย sonthaya602 » อาทิตย์ 27 มิ.ย. 2010 11:07 am

ทำธุรกรรม กับเจ้าใหญ่ๆ ที่อยู่นานๆดีกว่า
โอกาสเสี่ยงน้อยกว่า

shabushabu
Newbie
Newbie

โพสต์โดย shabushabu » พุธ 14 ก.ค. 2010 8:15 am

เราโอนเงิน 2058 บาทเพื่อซื้อ LR กับ VoicezAsia ตามกระทู้นี้

http://ptc.icphysics.com/webboard/SFM/i ... ic=56539.0

แล้วเค้าก็ตอบกลับมาว่า"รอแปบนะคะ" หลังจากนั้น 1-2 วันแล้วก็ยังไม่ได้เลยคะ

และไม่ได้รับการติดต่อมาอีกเลยแถมไม่ยอมออนไลน์เลย เฮ้อ เพื่อนๆระวังไว้นะคะ

ขออนุญาตลบชื่อบัญชีออกนะคะ เพราะเจ้าของบัญชีโดนแอบอ้าง
แก้ไขล่าสุดโดย shabushabu เมื่อ พุธ 14 ก.ค. 2010 9:58 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

i-exchange
Sr. Member
Sr. Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย i-exchange » พุธ 14 ก.ค. 2010 8:36 am

shabushabu เขียน:เราโอนเงิน 2058 บาทเพื่อซื้อ LR กับ VoicezAsia ตามกระทู้นี้

http://ptc.icphysics.com/webboard/SFM/i ... ic=56539.0

แล้วเค้าก็ตอบกลับมาว่า"รอแปบนะคะ" หลังจากนั้น 1-2 วันแล้วก็ยังไม่ได้เลยคะ

และไม่ได้รับการติดต่อมาอีกเลยแถมไม่ยอมออนไลน์เลย เฮ้อ เพื่อนๆระวังไว้นะคะ

โอนไปชื่อบัญชี xxxxxxxxxxxxxxxxxxxx

อ้าว ??? xxxxxxxxxxxxxxxx มันเป็นชื่อบัญชีคุณ makemoneyonline ในบอร์ดเรานี่นา
สงสัยโดนสวมรอยอีกแล้ว >:D

ยังไงลองติดต่อคุณ makemoneyonline ดูนะครับว่า ยอดเงิน 2,058 ที่โอนเข้าไป
มีใครมาสั่งเหรียญอะไรหรือเปล่า ขอรายละเอียดมาเลยครับ ดูซิว่าเป็นใคร 8)
http://ptc.icphysics.com/webboard/SFM/i ... ic=54792.0
แก้ไขล่าสุดโดย Nath เมื่อ พุธ 14 ก.ค. 2010 10:48 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
รูปภาพ
((( รับซื้อ-ขาย-แลกเปลี่ยน AlertPay, PayPal, Liberty Reserve, Moneybookers )))
สอบถามราคา...อัตราแลกเปลี่ยนได้ที่ โทร. 081-6194137 (ชิต)
MSN: [email protected]  YIM: [email protected] (แชทกับ msn ได้)
หรือจะ PM มาสอบถามก็ได้ครับ ^_^

shabushabu
Newbie
Newbie

โพสต์โดย shabushabu » พุธ 14 ก.ค. 2010 9:02 am

i-exchange เขียน:
shabushabu เขียน:เราโอนเงิน 2058 บาทเพื่อซื้อ LR กับ VoicezAsia ตามกระทู้นี้

โอนไปชื่อบัญชี xxxxxxxxxxxxxxxxxx

อ้าว ??? xxxxxxxxxxxxxxxxxxx มันเป็นชื่อบัญชีคุณ makemoneyonline ในบอร์ดเรานี่นา
สงสัยโดนสวมรอยอีกแล้ว >:D

ยังไงลองติดต่อคุณ makemoneyonline ดูนะครับว่า ยอดเงิน 2,058 ที่โอนเข้าไป
มีใครมาสั่งเหรียญอะไรหรือเปล่า ขอรายละเอียดมาเลยครับ ดูซิว่าเป็นใคร 8)
http://ptc.icphysics.com/webboard/SFM/i ... ic=54792.0

ขอบคุณมากนะคะ ลองติดต่อคุณ makemoneyonline ไปแล้วค่ะ
แก้ไขล่าสุดโดย Nath เมื่อ พุธ 14 ก.ค. 2010 10:48 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

makemoneyonline
Full Member
Full Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย makemoneyonline » พุธ 14 ก.ค. 2010 9:12 am

โอนไปชื่อบัญชี xxxxxxxxxxxxxxxxxx

สงสัยโดนมั่วนิ่มแล้วอ่ะนะ  ยอด 2058  เป็นของคุณ Focus โอนเงินมาซื้อเหรียญกะเปิ้ล  ซึ่งเปิ้ลโอนเหรียญให้เรียบร้อยแล้วค่ะ  ตามหลักฐานที่แนบให้ดูค่ะ  ถ้าคนที่โอนเงินมาที่เปิ้ลไม่ใช่คุณ Focuss ก็ต้องติดตามไปทางคุณ Focuss ค่ะ

2058 / 36 = 57.16$  ( เปิ้ลยังแถมให้เป็น 57.17 เลย )

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

รูปภาพ

shabushabu
Newbie
Newbie

โพสต์โดย shabushabu » พุธ 14 ก.ค. 2010 9:17 am

นี่คือ PM ที่เราคุยค่ะ ถ้าไม่มีเงินเข้าที่บัญชีคุณเปิ้ลไม่เป็นไรคะ :'(

คงไม่ใช่คุณ focus หรอกคะ เพราะคุณเปิ้ลโอนประมาณ 3 โมง

แต่เราโอนเงินให้ประมาน 2 ทุ่มกว่าหน่ะคะ

shabushabu เขียน:
VoicezAsia เขียน:
shabushabu เขียน:สนใจขอซื้อ LR ค้า ถ้าเหมาหมดลดได้เท่าไหร่คะ  :D

ปล.ยังไงขอเลขบัญชีด้วนะคะ (สะดวกไทยพาณิชย์ค่ะ)

ลดให้ ดอลละ 34.30 บาทค่ะ เป็นเงิน 34.30*60 เป็นเงิน 2058 บาท จร้า  :D

ขอเป็น 2050 บาท เลยได้มั้ยค่ะ  ;D555+

ถ้าไม่ได้ไม่เป็นไรค่ะ ขอเลขบัญชีด้วยนะคะจะได้โอนเงินให้  ;)

xxxxxxxxxxxxxx #296-2-xxxxxxxxxxxxx ธ. ไทยพาณิชย์
โอนเสร็จแล้ว แจ้งหมายเลขบัญชี LR ด้วยนะค่ะ

โอนให้แล้วค้า

LR @ U0580332(shabushabu)

บัญชีรับเงิน  
เลขที่บัญชี 29620xxxxxxxxx - นางสาว xxxxxxxxxxxxxxxx

จำนวนเงิน  
จำนวนเงินที่ต้องการโอน 2,058.00 บาท  
ค่าธรรมเนียม 0.00 บาท  
วันที่ทำรายการ 12/07/2553
วันที่หักบัญชี 12/07/2553

ขอบคุณค่ะ
แก้ไขล่าสุดโดย Nath เมื่อ พุธ 14 ก.ค. 2010 10:49 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

makemoneyonline
Full Member
Full Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย makemoneyonline » พุธ 14 ก.ค. 2010 9:38 am

shabushabu เขียน:นี่คือ PM ที่เราคุยค่ะ ถ้าไม่มีเงินเข้าที่บัญชีคุณเปิ้ลไม่เป็นไรคะ :'(

คงไม่ใช่คุณ focus หรอกคะ เพราะคุณเปิ้ลโอนประมาณ 3 โมง

แต่เราโอนเงินให้ประมาน 2 ทุ่มกว่าหน่ะคะ

shabushabu เขียน:สนใจขอซื้อ LR ค้า ถ้าเหมาหมดลดได้เท่าไหร่คะ  :D

ปล.ยังไงขอเลขบัญชีด้วนะคะ (สะดวกไทยพาณิชย์ค่ะ)

ลดให้ ดอลละ 34.30 บาทค่ะ เป็นเงิน 34.30*60 เป็นเงิน 2058 บาท จร้า  :D

ขอเป็น 2050 บาท เลยได้มั้ยค่ะ  ;D555+

ถ้าไม่ได้ไม่เป็นไรค่ะ ขอเลขบัญชีด้วยนะคะจะได้โอนเงินให้  ;)

xxxxxxxxxxxxxxxxxx #296-2-08xxxxxxxxxxxx ธ. ไทยพาณิชย์
โอนเสร็จแล้ว แจ้งหมายเลขบัญชี LR ด้วยนะค่ะ

เลขที่บัญชี 29620xxxxxxxxxxxxxxx - นางสาว xxxxxxxxxxxxxxxxxx

จำนวนเงิน  
จำนวนเงินที่ต้องการโอน 2,058.00 บาท  

ขอบคุณค่ะ

1. ยอดเงิน 2058  มีโอนเงินเข้ามาจริงที่บัญชีธนาคารของเปิ้ล  แต่คนที่อ้างเป็นเจ้าของเงิน คือคนที่เปิ้ลโอนเหรียญให้  เค้าใช้ user : fucuss   ( ติดต่อกับเปิ้ลผ่านทาง msn เดี๋ยวจะเช็คให้ค่ะว่า  เมล์อะไร )
2. เวลาที่โชว์ใน  Liberty Reserve  เวลาจะไม่ตรงกับในประเทศไทยค่ะ ( แต่จำไม่ได้ว่าเวลาต่างกัน กี่ชม. )
3. PM ที่มีการติดต่อกันนั้น  ไม่ใช่  user ของเปิ้ลค่ะ  ของเปิ้ลคือ  makemoneyonline  ค่ะ
4. บุคคลที่ติดต่อมาแจ้งว่าเป็นเจ้าของเงิน  เคยซื้อเหรียญกับเปิ้ลประมาณ 4 ครั้ง  แต่ไม่เคยขายเหรียญ  เปิ้ลเลยไม่มีข้อมูลส่วนตัวของเค้าค่ะ เช่น ชื่อ-นามสกุล  มีแต่ข้อมูลที่เป็นเลข LR ที่เค้าให้เปิ้ลโอนเหรียญให้ ตามที่แสดงเลยค่ะ
4. สรุปได้ว่า  คนที่ประกาศขายเหรียญให้คือ คนที่มาอ้างว่าเป็นเจ้าของเงินกับเปิ้ลค่ะ
**  ยังไงคราวหน้าถ้าจะสั่งซื้อเหรียญ แนะนำให้ซื้อกับเจ้าใหญ่ ๆ ที่มีประวัติการซื้อขาย และบุคคลอ้างอิงดีกว่านะคะ **
แก้ไขล่าสุดโดย makemoneyonline เมื่อ พฤหัสฯ. 15 ก.ค. 2010 7:55 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
รูปภาพ
รูปภาพ

รูปภาพ

shabushabu
Newbie
Newbie

โพสต์โดย shabushabu » พุธ 14 ก.ค. 2010 9:41 am

เราไม่ได้ตั้งใจจะดิสเครดิตคุณเปิ้ลนะคะ ขอโทษด้วยจริงๆคะที่โดนลากมาเกี่ยว :'(

ต่อไปนี้คงต้องซื้อกับเจ้าใหญ่ๆ อย่างเดียวจริงๆแล้วค่ะ

makemoneyonline เขียน:
shabushabu เขียน:นี่คือ PM ที่เราคุยค่ะ ถ้าไม่มีเงินเข้าที่บัญชีคุณเปิ้ลไม่เป็นไรคะ :'(

xxxxxxxxxxxx #296-2-08xxxxxxxxxxxxxxxx ธ. ไทยพาณิชย์

เลขที่บัญชี 29620xxxxxxxxxxxx - นางสาว xxxxxxxxxxxxxxx

จำนวนเงิน  

ขอบคุณค่ะ

1. ยอดเงิน 2058  มีโอนเงินเข้ามาจริงที่บัญชีธนาคารของเปิ้ล  แต่คนที่อ้างเป็นเจ้าของเงิน คือคนที่เปิ้ลโอนเหรียญให้  เค้าใช้ user : fucuss   ( ติดต่อกับเปิ้ลผ่านทาง msn เดี๋ยวจะใช้ให้ค่ะว่า  เมล์อะไร )
2. เวลาที่โชว์ใน  Liberty Reserve  เวลาจะไม่ตรงกับในประเทศไทยค่ะ ( แต่จำไม่ได้ว่าเวลาต่างกัน กี่ชม. )
3. PM ที่มีการติดต่อกันนั้น  ไม่ใช่  user ของเปิ้ลค่ะ  ของเปิ้ลคือ  makemoneyonline  ค่ะ
4. บุคคลที่ติดต่อมาแจ้งว่าเป็นเจ้าของเงิน  เคยซื้อเหรียญกับเปิ้ลประมาณ 4 ครั้ง  แต่ไม่เคยขายเหรียญ  เปิ้ลเลยไม่มีข้อมูลส่วนตัวของเค้าค่ะ เช่น ชื่อ-นามสกุล  มีแต่ข้อมูลที่เป็นเลข LR ที่เค้าให้เปิ้ลโอนเหรียญให้ ตามที่แสดงเลยค่ะ
4. สรุปได้ว่า  คนที่ประกาศขายเหรียญให้คือ คนที่มาอ้างว่าเป็นเจ้าของเงินกับเปิ้ลค่ะ
**  ยังไงคราวหน้าถ้าจะสั่งซื้อเหรียญ แนะนำให้ซื้อกับเจ้าใหญ่ ๆ ที่มีประวัติการซื้อขาย และบุคคลอ้างอิงดีกว่านะคะ **
แก้ไขล่าสุดโดย Nath เมื่อ พุธ 14 ก.ค. 2010 10:51 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

ย้อนกลับไปยัง