Re: รับแจ้งเรื่อง กรณี ซื้อขายเงิน แต่ไม่ได้รับหรือโดนโกง

เสนอหมวดใหม่ ซื้อ-ขาย แลกเปลี่ยน paypal, E-gold,e-bullion,AlertPay และbank online อื่นๆ
Nath
Super Hero Member
ติดต่อ:

รับแจ้งเรื่อง กรณี ซื้อขายเงิน แต่ไม่ได้รับหรือโดนโกง

โพสต์โดย Nath » จันทร์ 12 ม.ค. 2009 6:39 pm

[align=center][font=Verdana]รับแจ้งเรื่อง กรณี ซื้อขายเงิน แต่ไม่ได้รับหรือโดนโกง

อาจไม่สามารถดำเนินการอะไรให้ได้เงินคืนมาก็๋ได้นะคะ

เพียงแต่
อยากให้สมาชิกที่ประสบปัญหา จากการซื้อหรือขายเงิน
โดยเฉพาะอย่างยิ่ง การซื้อขายกับคนที่ประกาศผ่านที่บอร์ดนี้

หากเกิดการโกง ไม่จ่ายเงิน หรือ ดึงเงินกลับ
แสดงว่า คนๆนั้น เป็นบุคคลอันตราย

เราควรแบ่งปันข้อมูลให้กับสมาชิกท่านอื่นๆ ได้ระวังไว้

ถือว่า แชร์และช่วยเหลือกันนะคะ

การโพสที่นี่ ต้องมาพร้อมหลักฐานนะคะ ไม่ใช่โพสลอยๆ
[/font]
แก้ไขล่าสุดโดย Nath เมื่อ จันทร์ 12 ม.ค. 2009 6:40 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

Nath
ติดต่อ:

Re: รับแจ้งเรื่อง กรณี ซื้อขายเงิน แต่ไม่ได้รับหรือโดนโกง

โพสต์โดย Nath » จันทร์ 12 ม.ค. 2009 6:40 pm

[font=Verdana]กรณี ปัญหา ที่ 1
http://ptc.icphysics.com/webboard/SFM/i ... opic=30390

กรณี ปัญหา ที่ 2
http://ptc.icphysics.com/webboard/SFM/i ... opic=30931

จากข้อมูลที่ได้รับมา

เป็นคนๆเดียวกัน >:( >:( >:([/font]
แก้ไขล่าสุดโดย Nath เมื่อ จันทร์ 12 ม.ค. 2009 6:47 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

i-exchange
Sr. Member
Sr. Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย i-exchange » จันทร์ 12 ม.ค. 2009 7:05 pm

ขอชี้แจงนิดหนึ่งนะครับ ในฐานะเป็นผู้รับซื้อ - ขาย - แลกเปลี่ยน :D
เงินใน AP หรือ PP สามารถโดนดึงกลับได้หลายสาเหตุ
บางเหตุก็ไม่ได้มาจากผู้ขาย แต่มาจากเงินที่ผู้ขายรับมาอีกที
ซึ่งไม่อาจตรวจสอบได้หมด เพราะฉนั้นท่านใดที่เกิดปัญหา
ขอให้ติดต่อผู้ที่ขายในทันทีเพื่อขอเงินคืน หรือเปลี่ยนเป็นเงินชนิดอื่นๆ

หรือจะตกลงกันอย่างไรก็แล้วแต่ ให้เป็นที่ยอมรับทั้ง 2 ฝ่าย

ส่วนผู้ขายหรือผู้ให้แลกท่านใดไม่ให้ความร่วมมือ บ่ายเบี่ยง
ก็จัดการตามกฎระเบียบของบอร์ดนี้ได้เลยครับ
>:D

ปล. ผู้ที่ต้องการซื้อ-ขาย-แลกเปลี่ยน ถ้ารู้ว่าเงินของตัวเองมีปัญหา
ก็อย่านำมาซื้อ-ขาย-แลกเปลี่ยนนะครับ เดี๋ยวบัญชีคนอื่นจะเดือดร้อนไปด้วย
แก้ไขล่าสุดโดย i-exchange เมื่อ ศุกร์ 23 ม.ค. 2009 7:58 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
รูปภาพ
((( รับซื้อ-ขาย-แลกเปลี่ยน AlertPay, PayPal, Liberty Reserve, Moneybookers )))
สอบถามราคา...อัตราแลกเปลี่ยนได้ที่ โทร. 081-6194137 (ชิต)
MSN: [email protected]  YIM: [email protected] (แชทกับ msn ได้)
หรือจะ PM มาสอบถามก็ได้ครับ ^_^

sealant
Extra Membership
Extra Membership
ติดต่อ:

โพสต์โดย sealant » จันทร์ 12 ม.ค. 2009 7:10 pm

chaychit เขียน:ขอชี้แจงนิดหนึ่งนะครับ ในฐานะเป็นผู้รับซื้อ - ขาย - แลกเปลี่ยน :D
เงินใน AP หรือ PP สามารถโดนดึงกลับได้หลายสาเหตุ
บางเหตุก็ไม่ได้มาจากผู้ขาย แต่มาจากเงินที่ผู้ขายรับมาอีกที
ซึ่งไม่อาจตรวจสอบได้หมด เพราะฉนั้นท่านใดที่เกิดปัญหา
ขอให้ติดต่อผู้ที่ขายในทันทีเพื่อขอเงินคืน หรือเปลี่ยนเป็นเงินชนิดอื่นๆ

หรือจะตกลงกันอย่างไรก็แล้วแต่ ให้เป็นที่ยอมรับทั้ง 2 ฝ่าย

ส่วนผู้ขายหรือผู้ให้แลกท่านใดไม่ให้ความร่วมมือ บ่ายเบี่ยง
ก็จัดการตามกฎระเบียบของกระทู้นี้ได้เลยครับ

ปล. ผู้ที่ต้องการซื้อ-ขาย-แลกเปลี่ยน ถ้ารู้ว่าเงินของตัวเองมีปัญหา
ก็อย่านำมาซื้อ-ขาย-แลกเปลี่ยนนะครับ เดี๋ยวบัญชีคนอื่นจะเดือดร้อนไปด้วย

สนับสนุน 1 เสียงครับ ;D
[align=center]รูปภาพ[/align]
[align=center]สนใจ ---> คลิกตรงนี้สอบถามได้ครับ[/align]

nuznee
Newbie
Newbie

โพสต์โดย nuznee » จันทร์ 12 ม.ค. 2009 7:26 pm

เด๋วมา บรรยาย
แก้ไขล่าสุดโดย nuznee เมื่อ จันทร์ 12 ม.ค. 2009 7:44 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
www.i3ezy.com แหล่งสินค้า it ไอที สินค้า ร้านค้า it ไอที it

vojo
Newbie
Newbie

โพสต์โดย vojo » พฤหัสฯ. 15 ม.ค. 2009 9:55 am

ขอบคุณครับ หวังว่าคงจะไม่ได้มาโพสต์ในกระทู้นี้อีก (ไม่อยากมีปัญหาเพราะซื้อเงินบ่อยครับ)

suan111
Newbie
Newbie

โพสต์โดย suan111 » อาทิตย์ 15 มี.ค. 2009 7:18 pm

chaychit เขียน:ขอชี้แจงนิดหนึ่งนะครับ ในฐานะเป็นผู้รับซื้อ - ขาย - แลกเปลี่ยน :D

ก็จัดการตามกฎระเบียบของบอร์ดนี้ได้เลยครับ

ใช่แล้วครับ [b]"ผู้ที่ต้องการซื้อ-ขาย-แลกเปลี่ยน ถ้ารู้ว่าเงินของตัวเองมีปัญหา ก็อย่านำมาซื้อ-ขาย-แลกเปลี่ยนนะครับ เดี๋ยวบัญชีคนอื่นจะเดือดร้อนไปด้วย"
อันนี้เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ โดนทีแล้วไม่คุ้มครับ แค่ค่าเวลาติดต่อไป confirm ตัวตนก็นานแล้ว ยังไม่ยอมให้ผ่านซักที ทำไป 3-4 รอบ ก็ไม่ผ่าน สุดท้ายต้องเปลี่ยนชื่อคนสมัครเลยครับ ลำบากจริงๆ ทั้งที่เราบริสุทธิ์ใจแท้ๆๆๆๆๆ
ความจริงใจ และความซื่อสัตย์ เท่านั้นที่เราต้องการ

poowpiw
Newbie
Newbie

โพสต์โดย poowpiw » จันทร์ 23 มี.ค. 2009 8:24 pm

สงสัยเราจะโดนแล้วละ

คุณOh..no โปรอย่าทำแบบนี้เลย
คุณกิตติ พยารัตน์
เบอร์โท 086-738-1232
เลขบัญชีที่โอน 2010136055 ธนาคารกรุงไทย  O0

ติดต่อมานะคะ เราจะไม่เอาเรื่องงงงงงงงง

ตอนนี้ทางคนนั้นติดต่อมาแล้วคะ
โอนเงินมาคืน 17,300บาท ขาดอีก2,000
เค้าบอกพรุ่งนี้จะโอนมาคืนให้ แต่เราพอรู้ข้อมูลเค้ามาบ้างแล้วคะ

เฮ้อออออออออออออออออออออออออออ
แก้ไขล่าสุดโดย poowpiw เมื่อ อังคาร 24 มี.ค. 2009 10:16 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

Nath
ติดต่อ:

โพสต์โดย Nath » อังคาร 24 มี.ค. 2009 9:35 am

[font=Verdana]มีสองสามกรณี ติดๆกัน

1.
http://ptc.icphysics.com/webboard/SFM/i ... ic=33964.0

2.
http://ptc.icphysics.com/webboard/SFM/i ... ic=34039.0

3.
http://ptc.icphysics.com/webboard/SFM/i ... ic=34018.0

การซื้อขาย ขึ้นกับวิจารณญาน

โปรดระมัดระวังตัวกันให้ดีนะคะ

การซื้อขายแลกเปลี่ยนเป็นเรื่องระหว่างสมาชิก ทางบอร์ดไม่ได้เป็นคนกลางในการซื้อขาย
ธุรกรรมระหว่างสองฝ่าย หากเกิดเหตุ ต้องแก้ไขเองนะคะ

ระวังไว้ให้มากๆค่ะ
[/font]

thaipaypal2007
Newbie
Newbie
ติดต่อ:

โพสต์โดย thaipaypal2007 » ศุกร์ 04 ก.ย. 2009 11:16 am

มีคนมาขอซื้อ paypal 20 ดอลล่า

ส่งไปแล้วแบบ personal ไม่เสียค่า fee

ทีนี้มันไม่ยอมโอนเงินมาให้ มีวิธีไหนจะเอาเงินคืนไหม ลอง open item not received dispute แล้วมันบอกว่าไม่ได้ มีแต่ Unauthorized transaction

อีเมลของมันคือ
kettanai_mint_chiangmai @ hotmail.com

อีเมล paypal ของมันคือ
mintmarty4 @ gmail.com

ใครเคยเจอคนนี้มาขอซื้อบ้างครับ ช่วยบอกหน่อย[/size][/size][/size]

THAIEBAYSHOP.COM
ติดต่อ:

โพสต์โดย THAIEBAYSHOP.COM » ศุกร์ 04 ก.ย. 2009 11:28 am

thaipaypal2007 เขียน:มีคนมาขอซื้อ paypal 20 ดอลล่า

ส่งไปแล้วแบบ personal ไม่เสียค่า fee

ทีนี้มันไม่ยอมโอนเงินมาให้ มีวิธีไหนจะเอาเงินคืนไหม ลอง open item not received dispute แล้วมันบอกว่าไม่ได้ มีแต่ Unauthorized transaction

kettanai_mint_chiangmai @ hotmail.com

ใครเคยเจอคนนี้มาขอซื้อบ้างครับ ช่วยบอกหน่อย[/size][/size][/size]

เปิดดิสฟุตดึงเงินคืน สิครับ หรือไม่ก็เเจ้งไปหาเพล์พาวก็ได้ครับ เเต่อย่าบอกนะครับ ว่าซื้อขายเงินกัน ให้บอกเพล์พาวว่า เราสั่งซื้อสคริบเเล้วเขาไม่ส่งสคริบให้เราครับ หรืออะไรก็ได้ครับ

thaipaypal2007
Newbie
Newbie
ติดต่อ:

โพสต์โดย thaipaypal2007 » ศุกร์ 04 ก.ย. 2009 11:56 am

THAIEBAYSHOP เขียน:
thaipaypal2007 เขียน:มีคนมาขอซื้อ paypal 20 ดอลล่า

เปิดดิสฟุตดึงเงินคืน สิครับ หรือไม่ก็เเจ้งไปหาเพล์พาวก็ได้ครับ เเต่อย่าบอกนะครับ ว่าซื้อขายเงินกัน ให้บอกเพล์พาวว่า เราสั่งซื้อสคริบเเล้วเขาไม่ส่งสคริบให้เราครับ หรืออะไรก็ได้ครับ

ถ้าแจ้งเพพาวว่า เขายืมเงินไปแต่ไม่ยอมคืน จะได้ไหม เพราะตอนผม send ไปผมติ๊กว่า เพเมนต์โอน ครับ

i-exchange
Sr. Member
Sr. Member
ติดต่อ:

คนโกงโผล่มาในบอร์ดอีกแล้ว!!!

โพสต์โดย i-exchange » ศุกร์ 04 ก.ย. 2009 3:14 pm

โปรดระวังคนที่ใช้ชื่อว่า wallop069 เป็นบุคคลที่ทุจริต
ไปโกงเงินคนอื่นมาซื้อ LR ครับ โดยการสวมรอยอีกแล้ว
มูลค่าความเสียหายกว่า 4,000 บาท

นายคนนี้แจ้งข้อมูลไว้ที่ผมดังนี้ครับ ข้อมูล LR : U5004442 (wallop nareeluk)
ใครรู้จักโปรดหลีกเลี่ยงโดยเด็ดขาด

wallop069 เขียน:เบอร์โทรติดต่อครับ 080 207 4132
แก้ไขล่าสุดโดย i-exchange เมื่อ เสาร์ 05 ก.ย. 2009 8:16 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
รูปภาพ
((( รับซื้อ-ขาย-แลกเปลี่ยน AlertPay, PayPal, Liberty Reserve, Moneybookers )))
สอบถามราคา...อัตราแลกเปลี่ยนได้ที่ โทร. 081-6194137 (ชิต)
MSN: [email protected]  YIM: [email protected] (แชทกับ msn ได้)
หรือจะ PM มาสอบถามก็ได้ครับ ^_^

polo_j
Full Member
Full Member

โพสต์โดย polo_j » ศุกร์ 25 ก.ย. 2009 2:47 pm

ใช้ LR อยู่เพิ่งเปิดมาใหม่ยังไม่เงินเลยถ้าผมนำเงินมาเข้าซัก 100 $ จะมีปัญหาเหมือน PP ปะเนี่ย

ติดต่อ:

โพสต์โดย THAIEBAYSHOP.COM » ศุกร์ 25 ก.ย. 2009 2:49 pm

jeneva เขียน:ใช้ LR อยู่เพิ่งเปิดมาใหม่ยังไม่เงินเลยถ้าผมนำเงินมาเข้าซัก 100 $ จะมีปัญหาเหมือน PP ปะเนี่ย

LR สามารถใช้ได้เลยครับ ไม่มีระบบดึงเงินหรือรีฟันเงินเหมือนเพล์พาว ครับ ;)  เปิดเเล้วใช้ได้เลยจ้า

polo_j
Full Member
Full Member

โพสต์โดย polo_j » ศุกร์ 25 ก.ย. 2009 2:58 pm

THAIEBAYSHOP เขียน:
jeneva เขียน:ใช้ LR อยู่เพิ่งเปิดมาใหม่ยังไม่เงินเลยถ้าผมนำเงินมาเข้าซัก 100 $ จะมีปัญหาเหมือน PP ปะเนี่ย

LR สามารถใช้ได้เลยครับ ไม่มีระบบดึงเงินหรือรีฟันเงินเหมือนเพล์พาว ครับ ;)  เปิดเเล้วใช้ได้เลยจ้า

ขอบคูณมากเลยครับพอดีกำลังจะหาชื้อ $ พอดี

ติดต่อ:

ระวังบุคคลไม่หวังดีหลอกขาย LR ดอลละ 34-35 บาทในช่วงนี้นะครับ

โพสต์โดย THAIEBAYSHOP.COM » เสาร์ 03 ต.ค. 2009 6:21 pm

ได้รับการเเจ้งจากลูกค้าของผมมาคนนึงครับโดนหลอกให้โอนเงินไปเพื่อซื้อ LR ดอลละ 34 บาทหลังจากโอนเงินไปเเล้วผู้ขายเงียบทันที ติดต่อไม่ได้ บล็อค MSN ครับ
ทางลูกค้าผมได้เเจ้งความไว้ที่  สน.โชคชัย ในตอนนี้ครับ  ตอนนี้เจ้าหน้าที่ตำรวจตรวจสอบที่บัญชีของผู้ที่ฉ้อโกง พบว่ามีการโอนเงินมาจากหลายๆที่ วันนึงเฉลี่ยประมาณ 80000 - 150000 บาท เเละได้ถูกโอนต่อไปโดยใช้อินเตอร์เน็ต ตอนนี้เจ้าหน้าที่ตำรวจกำลัง รวบรวมหลักฐาน ผู้เสียหาย และพยาน อยุ่ครับ ส่วนชื่อของคนที่โกง ใครอยากทรา รบกวนติดต่อผมหลังไมค์ที่ MSN นะครับ เพราะตอนนี้ยังไม่สามารถบอก ในที่สาธารณะได้ครับ เพราะอยู่ในระหว่างการสอบสวนครับ  >:( >:(
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ เสาร์ 03 ต.ค. 2009 6:25 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

krukrung
Full Member
Full Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย krukrung » จันทร์ 30 พ.ย. 2009 12:13 pm

เมื่อวันที่ 28 พฤศจิกายน 2552 ได้ทำการแลกเปลี่ยน PP เป็น AP
โดยผมได้โอนเงิน PP จำนวน 6.03 ดอลไปให้ก่อน เสร็จแล้วมันก็ขอ
หมายเลข AP ของเราอย่างดีนะแต่จนถึงตอนนี้มันหายไปเลยบอร์ดที่มันโพสไว้ก็ลบออกเฉยเลย
  ชื่อที่โพสในบอร์ดคือ  gsgonna8
  อีเมลที่โอน PP ไปให้มัน [email protected]
ไม่ได้เสียดายตังค์ซักเท่าไหร่หรอกครับ แต่เสียความรู้สึกมากกว่า
ถึงจะเป็นเงินเพียงเล็กน้อยแต่ก็อยากให้ทุก ๆ คน ระมัดระวังตัวไว้
จะได้ไม่โดนเหมือนผมครับ ทางที่ดีซื้อขายกับคนที่เรามั่นใจที่สุดดีกว่าครับ
อาจจะจ่ายมากกว่านิดหน่อยแต่ถ้าเกิดปัญหาขึ้นมาจะเหมือนอย่างผม
รูปภาพ
สมัครพร้อมรับเทคนิคฟรี
http://thai-fxopen.blogspot.com/2010/09 ... -1000.html
เว็บอัพโหลดภาพ 18+ (900:1ดอล)
http://ptc.icphysics.com/webboard/SFM/index.php?topic=59627.msg992679#new

Austrada
Super Member
Super Member

โพสต์โดย Austrada » จันทร์ 30 พ.ย. 2009 12:19 pm

krukrung เขียน:เมื่อวันที่ 28 พฤศจิกายน 2552 ได้ทำการแลกเปลี่ยน PP เป็น AP
โดยผมได้โอนเงิน PP จำนวน 6.03 ดอลไปให้ก่อน เสร็จแล้วมันก็ขอ
หมายเลข AP ของเราอย่างดีนะแต่จนถึงตอนนี้มันหายไปเลยบอร์ดที่มันโพสไว้ก็ลบออกเฉยเลย
   ชื่อที่โพสในบอร์ดคือ  gsgonna8
   อีเมลที่โอน PP ไปให้มัน [email protected]
ไม่ได้เสียดายตังค์ซักเท่าไหร่หรอกครับ แต่เสียความรู้สึกมากกว่า
ถึงจะเป็นเงินเพียงเล็กน้อยแต่ก็อยากให้ทุก ๆ คน ระมัดระวังตัวไว้
จะได้ไม่โดนเหมือนผมครับ ทางที่ดีซื้อขายกับคนที่เรามั่นใจที่สุดดีกว่าครับ
อาจจะจ่ายมากกว่านิดหน่อยแต่ถ้าเกิดปัญหาขึ้นมาจะเหมือนอย่างผม

รู้นะว่าใคร    ไม่น่าเลย  กระทู้เตือนภัย มันก็ตัวเดียวกันน่ะแหละ  ตอนนี้ก็ยังร่อนเร่อยู่ในบอร์ด  ชื่อ...... >:D
ขาย LR เรท 33 สนใจ PM

รูปภาพ
รูปภาพ

ติดต่อ:

โพสต์โดย THAIEBAYSHOP.COM » จันทร์ 30 พ.ย. 2009 12:24 pm

krukrung เขียน:เมื่อวันที่ 28 พฤศจิกายน 2552 ได้ทำการแลกเปลี่ยน PP เป็น AP

แนะนำว่าให้  Open Disputes ในเพล์พาวของเราได้เลยครับ วิธีการนะครับ
1.คลิกที่ Details ของรายการนั้นๆ
2.คลิกที่ Resolution Center. ในรายละเอยีดรายการนั้นครับ
3.เลือกที่ Item dispute:  เเล้วก็ จัดการเปิดกรณีได้เลยครับผม

เเล้วก้รอให้ทางเพล์พาวตรวจสอบครับ เราก็เเจ้งหาเพล์พาวได้เลยครับผม

ย้อนกลับไปยัง