คนเลว, มาลีฮวนน่า

เพลงลูกทุ่ง / เพลงเพื่อชีวิต
kobana
Subper Genius Membership

คนเลว, มาลีฮวนน่า

โพสต์โดย kobana » อังคาร 12 ก.พ. 2008 5:43 am

ขอเนื่อเพลง คนเลว ของมาลีฮวนน่า คะ
? เมื่อ: วันนี้ เวลา 09:56:05 pm ?googlecothf

ขอเนื่อเพลง คนเลว ของมาลีฮวนน่า คะ

คนเลว

มาลีฮวนน่า

หลับตา เถิดหลับฝัน ให้ฝันนั้นลอยไป ลอยไปสู่โค้งฝัน
ขอฝันถึงความดี แค่นี้แหละแค่นั้น ชีวิตฉันทุกวัน แค่ฝันที่มี

หมุนไปเถิดโลกเอ๋ย หมุนเลย หมุนผ่านไป
ทิ้งไว้เถิดคนนี้ คนดีเป็นไม่ได้
ชีวิตอันห่าเหว สังคมแห่งคนเลว ที่ฉันเป็น

หมุนไปเถิดโลกเอ๋ย หมุนเลย หมุนผ่านไป
ทิ้งไว้เถิดคนนี้ คนดีเป็นไม่ได้
ฝันใฝ่เอาเท่านี้ เท่านี้แหละคนดี ที่ฉันเป็น

อย่าหวังจากฉันเลย เถิดคนดี
ก็ฉันมันเท่านี้ ที่ฉันมี?..ความเลว
ชีวิตอันห่าเหว สังคมแห่งคนเลว ที่ฉันเป็น

หลับตาเถิดหลับฝัน หลับฝันถึงความดี
ทิ้งไว้เถิดแค่นี้ คนดีเป็นไม่ได้
ชีวิตที่ห่าเหว สังคมแห่งคนเลวที่ฉันเป็น

หลับฝันถึงความดี หลับฝันถึงความดี
หลับฝันถึงความดี หลับฝันถึงความดี

Smile Love YoU...
Jr. Member
Jr. Member

Re: คนเลว, มาลีฮวนน่า

โพสต์โดย Smile Love YoU... » อังคาร 12 ก.พ. 2008 8:01 pm

ขอบคุณ ด้วย เพลง โดนใจ เลวเหมือนกัน ;D
รูปภาพ[/center]

kobana

โพสต์โดย kobana » อังคาร 12 ก.พ. 2008 9:08 pm

Sky_Love เขียน:ขอบคุณ ด้วย เพลง โดนใจ เลวเหมือนกัน ;D

แป่ววววว ไหงเป็นงั้นไปเนี่ย  ??? ??? ???

kobana

โพสต์โดย kobana » อังคาร 12 ก.พ. 2008 9:11 pm

ขอเพลง ลัง ของ มาลีฮวนน่าครับ
? เมื่อ: วันนี้ เวลา 01:31:59 pm ?Sky_Love

ขอเพลง ลัง ของ มาลีฮวนน่าครับ

เพลงความหมายดีมาก แต่ไม่มีเนื้อร้อง จะแกะเนื้ออกมาฟังยากมากเลย

ขอเนื้อเพลงเต็มๆ อยากร้องเป็น ฟังแล้วขนลุกดี

ลัง

มาลีฮวนน่า

intro // G/D/Em/G/D/Em/D/G

G                    Em  C            D  G          Am                          Em

นึกถึงวันที่ฉันย่ำเดิน    จาก...บ้านเกิด  มีลังหนึ่งใบใส่ความหวังไว้เต็มลัง

G                                    Am        Em

ย่ำเท้าถึงชานชาลา    ตีตัวรถไฟ ขึ้นกทม.

G                C          D                          G  D/Em            Am/D

แล้วรถไฟก็พาฉัน...พาหวังสู่หนทางที่ฉันไม่รู้...ได้  แว่วหวูดรถไฟ

C

มีกำลังใจแว่วลอยตามลม

intro// G/D/EmG/D/EmD/G

G                  Em  C            D  G            Am                            Em

มาถึงวันที่ฉันย่ำเดิน  ห่าง..บ้านเกิด  แต่ลังหนึ่งใบกับความหวังนั้นลอยห่าง

G                    C            D                                  G  D/Em          Am                              C

แล้วรถไฟก็พรากฝัน  พรากหวังจากหนทางที่หวังคาดไว้ ไกล  สิ้นหวูดรถไฟ กำลังใจลอยหายตามลม

intro // G/D/EmG/D/EmD/G

kobana

ลมเพลมพัด, มาลีฮวนน่า

โพสต์โดย kobana » อังคาร 12 ก.พ. 2008 9:37 pm

ขอเพลง ลมเพลมพัด ของมาลีฮวนน่า
? เมื่อ: วันนี้ เวลา 02:16:54 pm ?Sky_Love

ขอเพลง ลมเพลมพัด ของมาลีฮวนน่า Grin Grin

ชอบอีก

ลมเพลมพัด

มาลีฮวนน่า

ลม เพ ลมพัด

ร้อง ขับขานเป็นลำนำ

ว่า พี่นี้เป็นคนจร

มาจากดินแดน ด้ามขวาน

มาหาความรัก แม่คน งาม

แค่ อยากให้เจ้ารับรู้

เพียง อยากให้เจ้ารับ ฟัง

พี่ สอนศิลปะ

ศิล ศิลศิลศิลปะ

เนื้อตัวมอมแมม ผมยาวรุงรัง

จะเดิน ไปไหนหลายคนสน ใจ

ลม เพ ลมหวล

หวน ให้คิด คำนึง

ถึง บนเพลงแห่งความฝัน

ให้ ตัวเจ้าด้วยใจหวัง

เกินกว่าตัวฉัน จะพรรณา

ลมเพ ลมพัด ใช่โกหก

บทเพลง ขับขาน ที่ยาว ไกล

และ สดุดี ความ จน

ลม เพ ลมพัด

ร้อง ขับขานเป็นลำนำ

ว่า พี่นี้เป็นคนจร

มาจากดินแดน ด้ามขวาน

มาหาความรัก แม่คน งาม

ลมเพ ลมพัด ใช่โกหก

บทเพลง ขับขาน ที่ยาว ไกล

และ สดุดี ความ จน

แก้ไขล่าสุดโดย kobana เมื่อ อังคาร 12 ก.พ. 2008 9:41 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

kobana

ขอทานน้อย, มาลีฮวนน่า

โพสต์โดย kobana » พฤหัสฯ. 14 ก.พ. 2008 11:12 pm

ขอเพลงขอทานน้อย ของมาลีฮวนน่า
? เมื่อ: วันนี้ เวลา 06:09:13 am ?googlecothf

Grin ;ขอเพลงขอทานน้อย ของมาลีฮวนน่าค่ะ

ขอทานน้อย

มาลีฮวนน่า

เนื้อเพลงโดย : สุปันหยี

( พูด )

"ถึงยามห่าง จางรักไกล ถึงยามพรากจากรักไป"

หากน้องนั้นฟังอยู่เธอจงเข้าใจ

หากน้องนั้นฟังอยู่โปรดเธอจง

เห็นใจ มีได้ไหม จะร่ำ จะรวย ด้วยการขอทาน

ถึงตัวห่างแต่ใจยังรักเธอ

ถึงตัวห่างแต่ใจยังรักเธอ

เพ้อเฝ้าเพ้อถึงเธอ

คนดี ดวงชีวีพี่แทบมลาย

หากน้องนั้นฟังอยู่โปรดเธอจงเข้าใจ

แม้นชีพสลายพี่ยังรัก

เธออยู่อยู่ไม่รู้คลาย

มีได้ไหมจะหวลคืนกลับไปพบความช้ำใจ

ทุกข์ยากไร้ปานยาจกส่งเสียงครวญ

เสียงแว่วหวนให้

ชวนคืนกลับมาพบความช้ำใจ

แม้นชีพสลายพี่ยังรักเธออยู่ อยู่ไม่รู้คลาย

โลกช่างมืดมัว มองเหมือนตัวจัญไร

โลกช่างมืดมัวมองเหมือนตัวจัญไร

มีได้ไหมจะร่ำ จะรวยด้วยการขอทาน

ขอสงสารให้ทานผมบ้าง

ประทังชีวี แม้นชีพนี้ยังมีวันดับลาลับไป

ขอเทพไท้ ช่วยมาคุ้มครองปกป้องผองภัย

หากน้องนั้นฟังอยู่ เธอจงเข้าใจ

หากน้องนั้นฟังอยู่โปรดเธอจงเข้าใจ

แม้นชีพสลายพี่ยังรักเธออยู่ อยู่ไม่รู้คลาย

ย้อนกลับไปยัง