ลบไฟล์ชั่วคราวบ้างนะ เพราะมันเป็นไฟล์ขยะที่จะทำให้พื้นที่ของ HDD เต็มเร็วขึ้น

รวมความรู้ ทิป และเทคนิคทั่วไป
Mr.T-za
Hero Member
Hero Member
ติดต่อ:

Re: ลบไฟล์ชั่วคราวบ้างนะ เพราะมันเป็นไฟล์ขยะที่จะทำให้พื้นที่ของ HDD เต็มเร็วขึ้น

โพสต์โดย Mr.T-za » จันทร์ 08 ต.ค. 2007 10:48 pm

Seo เขียน:ลบไฟล์ชั่วคราวบ้างนะ  เพราะมันเป็นไฟล์ขยะที่จะทำให้พื้นที่ของ HDD เต็มเร็วขึ้นและไม่เกิดปะโยชน์

ไปที่ start > run พิมพ์ %temp% แร้ว ok  แล้วจะเข้ามาสู่ไฟล์ขยะ เราก็ลบไปให้หมดเลย

ไฟล์ใน C:\DOCUME~1\ADMINI~1\LOCALS~1\Temp

สามารถลบได้หมดเลยหรอครับ  แล้วมันจะมีผลเสียกับคอมของเรารึเปล่าครับ  ??
งดแสดงลายเซ็น

Mr.T-za
Hero Member
Hero Member
ติดต่อ:

Re: ลบไฟล์ชั่วคราวบ้างนะ เพราะมันเป็นไฟล์ขยะที่จะทำให้พื้นที่ของ HDD เต็มเร็วขึ

โพสต์โดย Mr.T-za » อังคาร 09 ต.ค. 2007 2:42 pm

Seo เขียน:เป็นไฟล์ขยะครับลบได้หมดเลยไม่มีปัญหา  8) 

ขอบคุณครับ
งดแสดงลายเซ็น

basictopza
Sr. Member
Sr. Member
ติดต่อ:

Re: ลบไฟล์ชั่วคราวบ้างนะ เพราะมันเป็นไฟล์ขยะที่จะทำให้พื้นที่ของ HDD เต็มเร็วขึ้น

โพสต์โดย basictopza » พุธ 10 ต.ค. 2007 3:11 pm

Thanks a lot
รูปภาพ
?????????????????????? ?????? .. ~~ ++

ย้อนกลับไปยัง