Mail หลอก ที่ว่ามาจาก e-gold

รวมความรู้ ทิป และเทคนิคทั่วไป
Parlakawong
Hero Member
Hero Member
ติดต่อ:

Mail หลอก ที่ว่ามาจาก e-gold

โพสต์โดย Parlakawong » อาทิตย์ 20 พ.ค. 2007 12:31 pm

หากเพื่อนๆคนไหนนะครับ ที่ได้รับ เมลล์แบบนี้ แนะนำให้รบทิ้งเลยนะครับ เพราะเป็นของผู้ที่ไม่ประสงค์หวังดี

ส่งมาเพื่อให้คุณส่ง รหัสให้เขา มิฉะนั้น เงินใน e-gold ของคุณจะไม่เหลือ ระวังนะครับ

Dear e-gold account holder,

Access to your e-gold account has been temporarily disabled due to
the number of incorrect login attempts. This has been done to secure
your account and to protect your private information in case the
login attemps were not done by you.

Account access will remain disabled until this issue will be solved.
If you are the rightful holder of the account, please click on the
title bellow and log in to your e-gold account.

Respond to this notification

We apologize for any inconvenience this may cause, and appreciate
assistance in helping us maintain the integrity of the entire e-gold
system. Thank you for your prompt attention to this matter.

Please do not reply to this automatically generated email message.

>:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:(

ART_T
VIP Member
VIP Member
ติดต่อ:

Re: Mail หลอก ที่ว่ามาจาก e-gold

โพสต์โดย ART_T » อาทิตย์ 20 พ.ค. 2007 12:33 pm

รับทราบคร้าบ แหม! รู้สึกว่าไข่น้าเนกจะแสบตาผมนะเนี่ย อิอิ

Parlakawong
Hero Member
Hero Member
ติดต่อ:

Re: Mail หลอก ที่ว่ามาจาก e-gold

โพสต์โดย Parlakawong » อาทิตย์ 20 พ.ค. 2007 12:37 pm

pungjame เขียน:รับทราบคร้าบ แหม! รู้สึกว่าไข่น้าเนกจะแสบตาผมนะเนี่ย อิอิ

5555555 หวังอยากได้ซักใบหนึ่งครับ ไม่รู้เมื่อไรเหมือนกันครับ

kobana
Subper Genius Membership

โพสต์โดย kobana » อาทิตย์ 20 พ.ค. 2007 3:14 pm

ใช่ค่ะ เคยได้มาหลายๆๆๆ ครั้ง แค่เห็นหัวข้อ ก็ลบทิ้งเลยค่ะ

ระยะหลัง ยิ่งส่งมาถี่ เลย ต้องระวังให้ดีจริงๆ นะคะเนี่ย เพราะพวกแฮคเกอร์ มันทำโอทีค่ะ

2255
Full Member
Full Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย 2255 » อาทิตย์ 20 พ.ค. 2007 3:22 pm

เขาให้เราส่งรหัส ไปทำไมหรอครับ ในเมลนั้นอ่ะ แปลทีอยากรู้ครับ

kobana

โพสต์โดย kobana » อาทิตย์ 20 พ.ค. 2007 3:50 pm

2255 เขียน:เขาให้เราส่งรหัส ไปทำไมหรอครับ ในเมลนั้นอ่ะ แปลทีอยากรู้ครับ

ส่วนใหญ่ เมลล์หลอก มักจะแอบอ้าง ประมาณว่า มีคนพยายามล็อคอิน เข้าบัญชีเราอย่างไม่ถูกต้อง เพื่อเป็นการปกป้องบัญชีเรา และเพื่อเป็นการแสดงว่าเราเป็นเจ้าของตัวจริง(ที่แท้จริง) ให้เราคลิกลิงค์ (ที่ให้มาในเมลล์)น่ะค่ะ เพื่อล็อคอินเข้าบัญชี
พอคนหลงกล ก็เลยเสร็จ พวกแฮคเกอร์ไปเลย

เพราะฉะนั้น ถึงมีคำแนะนำว่า อย่าคลิกลิงค์ใดๆ ในเมลล์ที่อ้างว่าส่งมาจากอีโกลด์ เพราะอีโกลด์ไม่เคยส่งเมลล์ที่มี
ลิงค์ที่บอกให้เราคลิกเข้าไปล็อคอินเลย อีโกลด์จะส่งเมลล์มาหาเราเวลาที่ ระบุ pin ก็เท่านั้นเองค่ะ

ลองดูลิงค์ด้านล่างนี้นะคะ ท่าน icphysics ลงไว้ค่ะ เป็นอีกวิธีที่พวกประสงค์ร้ายใช้เพื่อแฮคอีโกลด์เราค่ะ

http://ptc.icphysics.com/webboard/SFM/h ... 2057#p2057

ย้อนกลับไปยัง