การใช้งานอีโกลด์เชิงกลยุทธิ์

รวมความรู้ ทิป และเทคนิคทั่วไป
DemonIT_05
Hero Member
Hero Member
ติดต่อ:

การใช้งานอีโกลด์เชิงกลยุทธิ์

โพสต์โดย DemonIT_05 » อังคาร 21 ก.พ. 2006 1:16 am

ต้องบอกก่อนนะครับว่าผมไม่ได้เขียนเอง แต่ผมเห็นว่ามันน่าสนใจและเป็นความรู้เลยเอามาลงให้อ่านกันนะครับ
เป็นการใช้งานอีโกลอีกแบบที่น่าสนใจเลยทีเดียว จะเป็นยังไงลองอ่านกันดูนะครับ

"การใช้งานอีโกลด์เชิงกลยุทธิ์

การหาเงินทางเน็ตต้องพึ่งเครื่องมือที่เราต้องกันใช้ทุกวี่ทุกวัน สิ่งนั้นคืออีโกลด์ พอพูดถึงอีโกลด์ บางคนบอกว่ามันเรื่องเก่าๆ ไม่ใช้เรื่องใหม่เลย แต่เท่าที่ผมติดตามกระทู้ต่างๆ ยังพบว่าหลายคนมีปัญหากับการใช้งานอีโกลด์อยู่ สิ่งที่ผมจะถ่ายทอดตรงนี้ ไม่ใช่เรื่องเบสิคน๊ะครับ แต่เป็นเทคนิคของการใช้อีโกลด์ชั้นสูงก็ว่าได้ จึงอยากนำประสบการณ์ในการวางแผนเชิงกลยุทธิ์เกี่ยวกับการใช้อีโกลด์มาถ่ายทอดให้ชาวรับทรัพย์ฟังดังนี้

1. การสมัครอีโกลด์ถ้าสมัครต่อจากตัวเราเอง ให้ใช้ชื่อญาติเราเป็นอัพไลน์ โดยกรอกข้อมูลจริงๆ ทั้งหมด แม้กระทั่งที่อยู่ เบอร์โทรศัพท์

2. ต่อจากนั้นตัวเราเองจะสมัครกี่แอ๊คเค้าต์ก็ได้ ภายใต้ญาติเรา ตอนสมัครของเรา ให้ใช้ชื่อจริงๆ ที่อยู่จริง เบอร์โทรจริงๆ ของเราทั้งหมดได้เลย ไม่ต้องไปแกล้งหลอกว่า บัญชีที่ 1 ชื่อ นาย ก บัญชีที่ 2 ชื่อ นาย ข ...ไม่จำเป็นครับ ทุกบัญชีใช้หลักฐานข้อมูลเหมือนกันหมดได้เลย อันนี้ชัวร์ครับเพราะผมได้รับการคอนเฟิร์มจากทางอีโกลด์แล้ว เนื่องจากว่ามีการโดนแฮ๊คกันบ่อย ทางอีโกลด์จึงมีนโยบายให้เปิดหลายบัญชีได้ แต่ห้ามรีเฟอร์กันเอง ทุกบัญชีของคุณจะต้องใช้อีเมล์คนละตัวกัน ห้ามซ้ำกันเด็ดขาด เพราะจะมีผลต่อการรับ PIN

3. ถ้าคุณไม่ทำตามข้อ 2 โดยสมัครชื่อตัวเองเป็นอัพไลน์ของตัวเอง ถ้าอีโกลด์จับได้ เขาจะแสดงข้อความว่า Balance Limit ครับ กรณี Balance Limit เกิดได้อีกกรณีคือ กรณีที่อยู่ไม่สมบูรณ์หรือจงใจปกปิดที่อยู่ เพราะฉะนั้นไม่ต้องกลัวครับ ใช้วิธีการตามข้อ 1 และ 2 ไม่ต้องกลัวถูกปิดบัญชี

4. ถ้าจะให้ดี ผมแนะนำว่าอย่าไปใช้บัญชีอีโกลด์ของญาติคุณเลย แบบว่าสมัครไว้เฉยๆ รอกินค่าคอมอย่างเดียว ใช้บัญชีอีโกลด์ที่เป็นชื่อคุณจริงๆ

5. ถ้าเป็นไปได้พยายามอย่าล็อคอินเข้าไปในบัญชีญาติและบัญชีของคุณเอง จากเครื่องเดียวในเวลาไล่เลี่ยกัน ให้ล็อคอินบัญชีญาติที่เครื่องอื่น เพราะนานๆ จะเข้าไปเช็คยอดทีหนึ่ง ส่วนบัญชีของคุณเอง ต้องล็อกอินบ่อยๆ อยู่แล้ว เพราะใช้งานบ่อย ทุกบัญชีของคุณสามารถล็อคอินได้ บ่อยเท่าไหร่ก็ได้ ใช้ IP เดียวกันก็ได้ ไม่มีปัญหาครับ

6. การใช้อีโกลด์ในการลงทุนต่างๆ ถ้าเป็นไปได้ ควรใช้บัญชีอีโกลด์หนึ่งต่อการลงทุนหนึ่งตัว โดยเฉพาะตัวที่หนักๆ จะดีที่สุด ครับ ตัวย่อยอาจใช้ร่วมกันได้

7. กรุณาอย่าเปิดเผยเลขอีโกลด์ของคุณต่อที่สาธารณะโดยไม่จำเป็น ถ้าจำเป็นต้องเปิดเผย ให้เปิดบัญชีอีโกลด์อีกบัญชีหนึ่งเพื่อการนี้โดยเฉพาะ แล้วอย่าพยายามเก็บเงินในบัญชีนี้ ควรผ่องถ่ายออกไปอีกบัญชีหนึ่ง ของผมจะมีอีกบัญชีที่ไม่ยุ่งเกี่ยวกับชาวโลกเลย จะใช้เก็บเงินอย่างเดียว จะไม่ใช้รับส่งเงินกับใครทั้งนั้น นอกจากรับส่งเงินกับบัญชีอื่นของเราเอง

8. กรุณาอย่าโอ้อวดว่าคุณมีเงินในอีโกลด์เป็นหมื่นเป็นแสน เพราะอาจโดนแฮ๊กได้

9. เปลี่ยนพาสเฟรสทุกๆเดือน และต้องจดจำให้ได้ กรณีลงทุนในโครงการใหญ่ๆ ไว้ แล้วใกล้ครบกำหนดที่เงินจะเข้ามาในบัญชีอีโกลด์ของเรา ให้เปลี่ยนพาสเฟรสก่อนซัก 1-2 วัน

10. กรณีลงทุนในโครงการใหญ่ๆ ไว้ แล้วใกล้ครบกำหนดที่เงินจะเข้ามาในบัญชีอีโกลด์ของเรา เราอาจจะ ตรวจสอบว่า บัญชีอีโกลด์ของเรามีปัญหาเรื่อง Balance Limit หรือไม่ โดยการทดลองจ่ายเงินให้บัญชีตนเองสัก $0.01 ถ้าไม่มีปัญหา หน้าจอของเราจะขึ้นข้อความให้เราคอนเฟิร์ม แต่ถ้ามีปัญหา จะมีข้อความ Balance Limit ทันที อันนี้แค่ทดลองน๊ะครับ ไม่ต้องคอมเฟิร์ม ให้กดยกเลิกครับ ถ้ามีปัญหาเรื่อง Balance Limit ต้องรีบติดต่อ HYIP ที่เราลงทุนเพื่อขอเปลี่ยนเลขบัญชีอีโกลด์ด่วน มิฉะนั้นเราจะรับเงินไม่ได้ จากนั้นก็อีเมล์หาอีโกลด์เพื่อแจ้งเหตุขัดข้อง

11. หมั่นตรวจเช็คไวรัสและสปายแวร์ ทุกวันก่อนล็อคอินเข้าอีโกลด์ทุกครั้ง

12. ถ้าเราไม่ได้ติดต่ออีโกลด์ไปก่อน ขอได้อย่าเปิดอีเมล์ที่ส่งมาจากอีโกลด์เด็ดขาด เพราะอยู่ๆ อีโกลด์จะไม่ส่งอีเมล์มาหาเราอยู่แล้ว ถ้าคุณคลิ๊กเมื่อไหร่ ภัยอาจมาถึงตัวคุณได้

13. จัดทำทะเบียนบัญชีอีโกลด์โดยใช้ Excel โดยข้อมูลในทะเบียนจะประกอบด้วย เลขบัญชีอีโกลด์ ชื่อบัญชีอีโกลด์ อีเมล์ของแต่ละอีโกลด์ วัตถุประสงค์ของแต่ละบัญชีอีโกลด์นั้นเปิดไว้เพื่อใช้งานอะไร เพราะเมื่อเรามีบัญชีอีโกลด์หลายๆบัญชี เราเองจะสับสนว่าบัญชีอีโกลด์ไหน ต้องไปรับ PIN จากอีเมล์ตัวไหน

14. ใช้ความเคลื่อนไหวของราคาทองให้เป็นประโยชน์ กรณีที่เราไปลงทุน HYIP ไว้ แล้วจะถอนเงินเข้ามาในบัญชีอีโกลด์ของเรา ถ้าราคาทองช่วงนั้นสูงมาก การถอนเงินมาอีโกลด์เวลานั้น เราจะได้ปริมาณทองน้อยลง เนื่องจากอีโกลด์รับฝากทองไม่ใด้รับฝากเงิน พอเราได้ทองจำนวนหนึ่ง เมื่อเวลาผ่านไป ถ้าราคาทองมันตกลงมา เงินในบัญชีของเราก็จะลดลงด้วย ข้อแนะนำ ควรถอนเงินเข้ามาในบัญชีอีโกลด์ในช่วงเวลาที่ราคาทองตกลงมา จะได้กำไรครับ แต่อย่างไรก็ตาม เราไม่สามารถคาดคะเนได้ว่าราคาทองจะเป็นยังไง แต่ถ้าจำเป็นต้องถอนเข้ามาในบัญชีอีโกลด์ ก็ไม่ต้องซีเรียสครับ ขาดทุนนิดหน่อยก็ต้องยอม

นั่นเป็นข้อแนะนำเล็กๆน้อยๆ หวังว่าคงมีประโยชน์ไม่มากก็น้อยน๊ะครับ

ขอให้โชคดีทุกๆ คน"

ย้อนกลับไปยัง