เช่าเต็นท์มาประดับบ้าน ก็สวยดีไปอีกแบบ ดูหรูดี

รวมความรู้ บทความ วิธีการเลือกซื้อบ้าน ที่อยู่อาศัย การตกแต่งบ้าน การดูแล คอนโด
tanew01
Newbie
Newbie

เช่าเต็นท์มาประดับบ้าน ก็สวยดีไปอีกแบบ ดูหรูดี

โพสต์โดย tanew01 » จันทร์ 30 ต.ค. 2017 11:31 am

หลายคนสงสัยว่า ผมเพี้ยนหรือเปล่า เช่าเต็นท์ มาแต่งในบ้านเนี่ยนะ ฮ่าๆ
ถ้าพูดกันแบบตามตรง หัวข้อกระทู้ผมมันก็เวอร์เกินไปจริงๆนั่นละ ใครจะบ้า กล้า เช่าเต็นท์ แบบรายเดือน มาตกแต่งบ้าน

ใช่ครับ ผมไม่ได้เช่าเต็นท์มาตกแต่งบ้าน แต่ผมซื้อเต็นท์มาตกแต่งบ้านเลยตังหาก อิอิ

ส่วนตัวผมคิดว่า การนำเต็นท์ มาติดในบ้าน มันก็สวยดีนะ ส่วนรูปแบบที่ผมใช้ก็คือ รูปแบบเต็นท์แบบ พีรามิด นั่นเองครับ

ขนาดเต็นท์ใหญ่แค่ไหน ก็คงจะประมาณพอๆกับ บูทขายเบียร์ ขายของทั่วไปนั่นแหละครับ

จุดประสงค์ เอาไว้ ให้แขก หรือ เพื่อนที่แวะมาเยี่ยมบ้าน ได้นั่งชิล กันครับ ตอนกลางวันก็เฉยๆ แต่ถ้าตอนกลางคืนผมว่ามันสวยมากเลย เพราะ ผมติดไฟไว้ที่เต็นท์ด้วย

อันนี้ก็แล้วแต่ คนชอบนะ ถ้าหากคิดภาพตามไม่ออก ลองพิมพ์ใน Google ดูว่า แต่งบ้านด้วยเต็นท์ พีรามิด ดูครับ แล้วคุณจะรู้คำตอบ ถ้าหากว่าถูกใจ ก็แนะนำให้ซื้อเลยนะครับ ไม่ต้อง เช่าเต็นท์ เพราะ ราคามันจะบานปลายครับ

ย้อนกลับไปยัง