ทาสีย้อมไม้ได้ไม่กี่เดือน สีล่อนออกมาแล้ว ทำไงดีคะ

รวมความรู้ บทความ วิธีการเลือกซื้อบ้าน ที่อยู่อาศัย การตกแต่งบ้าน การดูแล คอนโด
อาภัสรา

ทาสีย้อมไม้ได้ไม่กี่เดือน สีล่อนออกมาแล้ว ทำไงดีคะ

โพสต์โดย อาภัสรา » พฤหัสฯ. 26 พ.ย. 2015 9:27 am

พึ่งรีโนเวทบ้านมาน่ะค่ะ แต่ว่าสวยอยู่ได้ไม่นาน สีล่อนออกมาหมดเลย ทำยังไงดีคะ นี่พึ่งให้พี่ชายขัดสีออกมาให้หมดเอง จะเลือกสีย้อมไม้ยังไงที่ไม่ล่อนง่ายดีคะ

FooFoo

Re: ทาสีย้อมไม้ได้ไม่กี่เดือน สีล่อนออกมาแล้ว ทำไงดีคะ

โพสต์โดย FooFoo » จันทร์ 30 พ.ย. 2015 11:41 am

เลือกฟิล์มสีที่ซึมเข้าเนื้อไม้ได้ดีสิครับ จะทำให้ฟิล์มสีทนกว่าการทาสีเคลือบไว้เฉยๆ ครับ เพราะฟิล์มที่ซึมเข้าเนื้อไม้ฟิล์มจะทน ไม่ล่อนง่ายครับ O0

๋Jersey

Re: ทาสีย้อมไม้ได้ไม่กี่เดือน สีล่อนออกมาแล้ว ทำไงดีคะ

โพสต์โดย ๋Jersey » พฤหัสฯ. 10 ธ.ค. 2015 4:53 pm

เลือกสีไม่ดีอ่ะดิ เอากระดาษทรายขัดฟิล์มเก่าออกแล้วทาสีใหม่ เลือกที่ซึมดีๆ นะ

$eason

โพสต์โดย $eason » อาทิตย์ 20 ธ.ค. 2015 6:44 pm

ขัดฟิลืมเก่าออก แล้วทาสีใหม่

Bumped ล่าสุดโดย Anonymous on อาทิตย์ 20 ธ.ค. 2015 6:44 pm.

ย้อนกลับไปยัง