จองบ้าน ถ้าเราจองมามาแล้ว เกือบ 2 ปี แต่บ้านยังสร้างไม่เสร็จ ถ้าเราจะเอาเงิน จอง

รวมความรู้ ทิป กฏหมาย อสังหาริมทรัพย์ Real Estate law
เจม

จองบ้าน ถ้าเราจองมามาแล้ว เกือบ 2 ปี แต่บ้านยังสร้างไม่เสร็จ ถ้าเราจะเอาเงิน จอง

โพสต์โดย เจม » เสาร์ 31 พ.ค. 2014 9:25 pm

ผมมีข้อซักถามหน่อยครับ ถ้าเราจองมามาแล้ว เกือบ 2 ปี แต่บ้านยังสร้างไม่เสร็จ ถ้าเราจะเอาเงิน จอง กับเงินที่ดาวไปคืนได้ไหมครับ แล้ว ถ้าในกรณีที่เราไม่เอาแล้ว ทิ้งเลย เมื่อถึงเวลา บ้านสร้างเสร็จ แล้วเราไม่เอา ไม่กู้ โครงการมีสิทธิ์ ฟ้องร้องเราไหมครับ ซึ่งมันนานเกินไป ทำให้เราเสียโอกาสในการที่จะจองโครงการอื่น เราเรียกร้องได้ไหมครับ...

Bumped ล่าสุดโดย Anonymous on เสาร์ 31 พ.ค. 2014 9:25 pm.

ย้อนกลับไปยัง