กฏ ประจำ บอร์ด > เนื้อเพลง เพลงโปรด อ่านก่อนโพสนะครับ

บอร์ด โพส เนื้อเพลง เพลงโปรด ทั้งไทย เทศ ขอเพลงฟัง เพลงที่อยากให้ เพื่อน ฟัง
Suk13.com
VIP Member
VIP Member

Re: กฏ ประจำ บอร์ด > เนื้อเพลง เพลงโปรด อ่านก

โพสต์โดย Suk13.com » จันทร์ 18 มิ.ย. 2007 11:20 pm

"ไม่เจ็บ ไม่ถาม" เขียน:
djopor เขียน:
icphysics เขียน:ครับ เข้าใจ ถูกแล้วครับ ไม่ ต้อง กลัว ครับ ถ้าไม่ไปประทวงที่ สนามหลวง ก็ไม่ผิดครับ ง่ะๆ? ;D ;D

อ้างอิง สนามหลวง คุกๆๆ อิอิ

อยากติดคุกหรอ

หมายถึง ปอ หรือ Admin เนี่ย -*-

แต่ถ้าปอ แค่มีผู้เยาว์ก้อคุกอยู่แว้ว อิอิ

ลุงหนวด
Power Membership
Power Membership

Re: กฏ ประจำ บอร์ด > เนื้อเพลง เพลงโปรด อ่านก่อนโพสนะครับ

โพสต์โดย ลุงหนวด » อังคาร 19 มิ.ย. 2007 12:03 am

ขอ โทษครับ ผมผิดโดยสุจริต ใจ ง่ะๆ ล้อเล่น  ??? ???

rikio001
Hero Member
Hero Member
ติดต่อ:

Re: กฏ ประจำ บอร์ด > เนื้อเพลง เพลงโปรด อ่านก่อนโพสนะครับ

โพสต์โดย rikio001 » จันทร์ 25 มิ.ย. 2007 7:10 am

icphysics เขียน:ขอ โทษครับ ผมผิดโดยสุจริต ใจ ง่ะๆ ล้อเล่น  ??? ???

;D :D ให้อภัยครับ ท่าน  ;D :D

shadownot
Hero Member
Hero Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย shadownot » เสาร์ 06 ต.ค. 2007 2:37 pm

ประทานโทษครับ เห็นต้นบอร์ดบอกว่าโพสต์เนื้อเพลง ได้ตังค์ เลยสงสัยอยากถามหน่อย ผมก็คนชอบฟังเพลงนะ เป็นชีวิตจิตใจ เข้าเส้นเลือดแดงเลือดดำอะไรประมาณนั้น
โอเค เข้าประเด็นกันเลยดีกว่า แบบว่าโพสต์เฉพาะเนื้อเพลงอย่างเดียวได้ป่ะครับ หรือว่าต้องมีเพลงมาลงให้ฟังด้วยถึงจะได้อ่ะครับ แล้วคะแนนนี่คิดยังไง คล้ายกับการโพสต์กระทู้ทั่วๆ ไปหรือป่าวคับ 1โพสต์ เท่ากับ 2 คะแนน เหมือนกันป่ะ เดี๋ยวจะเอามาโพสต์ไว้มั่ง 555  ขอบคุณครับ
;D

kobana
Subper Genius Membership

โพสต์โดย kobana » เสาร์ 06 ต.ค. 2007 3:19 pm

shadownot เขียน:ประทานโทษครับ เห็นต้นบอร์ดบอกว่าโพสต์เนื้อเพลง ได้ตังค์ เลยสงสัยอยากถามหน่อย ผมก็คนชอบฟังเพลงนะ เป็นชีวิตจิตใจ เข้าเส้นเลือดแดงเลือดดำอะไรประมาณนั้น
โอเค เข้าประเด็นกันเลยดีกว่า [color=limegreen]แบบว่าโพสต์เฉพาะเนื้อเพลงอย่างเดียวได้ป่ะครับ
หรือว่าต้องมีเพลงมาลงให้ฟังด้วยถึงจะได้อ่ะครับ แล้วคะแนนนี่คิดยังไง คล้ายกับการโพสต์กระทู้ทั่วๆ ไปหรือป่าวคับ 1โพสต์ เท่ากับ 2 คะแนน เหมือนกันป่ะ เดี๋ยวจะเอามาโพสต์ไว้มั่ง 555  ขอบคุณครับ [/color];D

กฎของบอร์ดนี้ ก็ตามที่ท่าน แอดมิน ได้โพสต์บอกกล่าวกันไว้เลยค่ะ
ที่จริง หากย้อนกลับไป  ในวันที่เริ่มมีบอร์ดนี้ขึ้นมา  ในตอนนั้น จะเป็นการโพสต์เนื้อเพลง เฉยๆ จริงๆ ค่ะ แต่ต่อมา คุณดีเจ น้องเซ  ได้ลงเพลงให้เพื่อนสมาชิกได้ฟัง เป็นท่านแรก และได้ขอสถาปนาตัว เป็นดีเจประจำบอร์ด นอกจากนี้ก็ยังเสนอแยกบอร์ดเพลงด้วย ดังลิงค์ด้านล่างนี้
http://ptc.icphysics.com/webboard/SFM/i ... pic=5259.0

ท่านแอดมินก็ได้ตอบสนองเป็นอย่างดี  โดยมีการจัดแยกบอร์ด  โพสต์เนื้อเพลง เป็น ซับ บอร์ด ต่างๆ ดังที่เห็นในปัจจุบัน 
และต่อมา เนื่องจากเรา เห็นว่า มีเพลงลงซ้ำ และปนกันมาก เราจึงได้ทำการลบเพลงที่ซ้ำกันออกไป โดยที่ หากเป็นกระทู้ใหม่สดๆ ร้อนๆ เราจะแจ้งเจ้าของเพลง ให้ทำการเปลี่ยนเพลง โดยมิต้องลบก็ได้ หรือจะลบก็สุดแล้วแต่  แต่ถ้าหากเป็นเพลง ที่ จขกท โพสต์ไว้นานมากแล้ว และสังเกตเห็นว่า มิได้เข้ามาบอร์ดเลย  เราจะทำการลบเพลงของคนที่โพสต์ทีหลัง  แต่ถึงกระนั้น หากว่า เพลงซ้ำ แต่ว่า มีลูกเล่นอย่างอื่น เช่นว่า เพื่อนสมาชิกท่านนั้นได้โพสต์ เนื้อเพลงที่มีคอร์ดกีตาร์ไว้ด้วย เราก็จะไม่ลบ แต่จะนำไปรวมกระทู้กับสมาชิกที่ได้โพสต์เพลงนั้นไว้ก่อน   
และ  เราได้เห็นอีกว่า  เพลงที่โพสต์มีมากมาย หลายหน้า มากกกกกกกกก  เราจึงทำการรวมเพลง (กระทู้) โดย ที่ถ้าหากเพื่อนสมาชิกท่านใด  โพสต์ เพลง เป็นของศิลปิน ท่านเดียวกัน เราจะรวมไว้ในกระทู้เดียวให้  หมายความถึง เฉพาะสมาชิกท่านนั้นๆ นะคะ หากมีสมาชิกท่านอื่นโพสต์เพลงของศิลปิน ท่านเดียวกัน แต่คนละเพลง เราจะไม่นำมารวมกัน แต่จะรวมก็ต่อเมื่อเป็นศิลปินคนเดียวกัน ที่โพสต์โดยสมาชิกคนเดียวกันเท่านั้นค่ะ
เพราะฉะนั้น หาก เป็นได้  เพื่อนสมาชิกท่านใด ที่ต้องการลงเนื้อเพลง (พร้อมเพลงก็ได้ค่ะ) แต่ถ้าหากเป็นศิลปินคนเดียวกัน อยากขอรบกวน ให้โพสต์ไว้ในกระทู้เดียวกันเลย ก็จะเป็นการช่วยผ่อนแรง เราไปได้ดีทีเดียวค่ะ  :)

สรุปก็คือว่า  สามารถโพสต์เนื้อเพลงได้วันละ 5 เพลง  (หากจะโพสต์เพลงด้วยก็ได้ค่ะ ไม่เป็นการบังคับ) แต่ขอให้โพสต์ในรูปแบบที่ท่านแอดมินได้บอกกล่าวไว้ ดังข้อความที่เราก็อปมาไว้ที่นี่ ตรงด้านล่างนี้ค่ะ
ส่วนคะแนน ก็เหมือนกับการโพสต์ทั่วไป คือ เพลง (กระทู้) ละ 2 คะแนนนั่นเองค่ะ  :)

จุดประสงค์ของบอร์ด นี้ เพื่อให้ สมาชิก ได้ เอาเนื้อเพลง ที่ตัวเองชอบมาเผยแพร่ และให้ทำคะแนนสำหรับรับรางวัล ประจำเดือน กับโปรแกรมส่งเสริม การใช้งานบอร์ด
http://ptc.icphysics.com/webboard/SFM/i ... opic=241.0

กฏของบอร์ดนี้
1.หนึ่งคนโพสได้ วันละ 5 เพลง
2.ห้ามโพสเนื้อเพลงซ้ำกัน ( โพสซ้ำ ตัด หนึ่ง คะแนน นะครับ )
3.ในเนื้อเพลง ต้อง มี ชื่อ คนร้อง ด้วย
4. ตั้งชื่อ เพลง เป็น ตัว ใหญ่ หรือตัวหนา ( ไม่ตั้งชื่อเพลง เป็น ตัวใหญ่ ตะ เตือน ก่อน หนึ่งครับ ถ้า ยังไม่แก้ไข ลบ กระทู้ ครับ )
ตัวอย่าง การตั้งกระทู้
http://ptc.icphysics.com/webboard/SFM/i ... pic=1438.0
แก้ไขล่าสุดโดย kobana เมื่อ เสาร์ 06 ต.ค. 2007 3:21 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

shadownot
Hero Member
Hero Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย shadownot » เสาร์ 06 ต.ค. 2007 11:14 pm

[glow=red,2,300]สรุปเท่ากับว่า ถ้าผมจะโพสต์กระทู้ที่เป็นเพลงโดยศิลปินคนเดียวกัน แต่เพลงเป็นคนละเพลง ก็ให้เอาไปรวมลงไว้ในกระทู้เดียวที่มีชื่อของศิลปินคนนั้นๆ อยู่แล้วใช่ป่าวครับ อันนี้ผมเข้าใจถูกต้องหรือป่าว แต่ถ้าโพสต์โดยสมาชิกท่านอื่นที่มิใช่เรา แต่เป็นศิลปินคนเดียวกัน ก็จะแยกไว้ต่างหาก อันนี้ก็เข้าใจถูกหรือป่าวครับ แล้วถ้าผมจะโพสต์เนื้อเพลงในกระทู้ของศิลปินที ่เคยมีและลงไว้ในกระทู้ก่อนหน้านี้แล้ว แต่เพลงที่ผมจะลงเป็นคนละเพลงกัน อันนี้ผมก็สามารถโพสต์โดยเริ่มกระทู้ใหม่ได้เลย ใช่หรือป่าวครับ (ยิ่งอ่านยิ่งสับสน อิอิ อย่าพึ่งงงนะครับ)[/glow]  ;D

kobana

โพสต์โดย kobana » อาทิตย์ 07 ต.ค. 2007 12:01 am

shadownot เขียน:[glow=red,2,300]สรุปเท่ากับว่า ถ้าผมจะโพสต์กระทู้ที่เป็นเพลงโดยศิลปินคนเดียวกัน แต่เพลงเป็นคนละเพลง ก็ให้เอาไปรวมลงไว้ในกระทู้เดียวที่มีชื่อของศิลปินคนนั้นๆ อยู่แล้วใช่ป่าวครับ อันนี้ผมเข้าใจถูกต้องหรือป่าว แต่ถ้าโพสต์โดยสมาชิกท่านอื่นที่มิใช่เรา แต่เป็นศิลปินคนเดียวกัน ก็จะแยกไว้ต่างหาก อันนี้ก็เข้าใจถูกหรือป่าวครับ แล้วถ้าผมจะโพสต์เนื้อเพลงในกระทู้ของศิลปินที ่เคยมีและลงไว้ในกระทู้ก่อนหน้านี้แล้ว แต่เพลงที่ผมจะลงเป็นคนละเพลงกัน อันนี้ผมก็สามารถโพสต์โดยเริ่มกระทู้ใหม่ได้เลย ใช่หรือป่าวครับ (ยิ่งอ่านยิ่งสับสน อิอิ อย่าพึ่งงงนะครับ)[/glow]  ;D

ช่ายแล้วค่ะ ยิ่งดูยิ่งงง เหมือนกัน เห็นแต่สีแดง

อย่างเช่น ว่า คุณ shadownot  โพสต์เพลง ของ  โบว์ สุนิตา  อันดับแรก ก็ต้องดูว่า เพลงที่โพสต์ไปตรงกับของคนอื่นหรือเปล่าก่อนค่ะ  ถ้าเห็นว่าซ้ำ ก็หาเพลงอื่นที่ไม่ซ้ำ

เช่น ว่า เพลง    กกกกกกกกกกกก  ของ โบว์สุนิตา  ตั้งกระทู้ โพสต์ไปแล้ว 1 เพลง
ปรากฎว่า ยังมีอีก ยังชอบเพลง  ขขขขขขขขขขขขข  ซึ่งก็เป็นของ โบว์สุนิตา  ซึ่งเช็คดูแล้ว ก็ไม่ได้ซ้ำกับสมาชิกท่านอื่น  อืม.. สามารถโพสต์ต่อได้  แทนที่จะตั้งกระทู้อันใหม่ไปเลย  ก็โพสต์ต่อเข้าไปในกระทู้เดิมเลย  น่ะค่ะ

ต่อมา  เพลงที่ 3  อยากโพสต์เพลง  นนนนนนนนน  ของ  นภัส    ก็ไม่จำเป็นต้องไปต่อกระทู้ ของ โบว์สุนิตาแล้ว ตั้งโพสต์ใหม่ได้เลย ค่ะ เพียงแต่ ดูว่า เพลงซ้ำกับของสมาชิกท่านอื่นหรือเปล่าค่ะ

ขอบคุณที่ให้ความร่วมมือ และมาถามนะคะ  :)

Dj.ZA
DJ
DJ
ติดต่อ:

โพสต์โดย Dj.ZA » อาทิตย์ 07 ต.ค. 2007 12:04 am

แต่นู๋ว่าตั้งทู้ใหม่ ดีกว่าไม๊ งิงิ แยกเพลงอ่า ก้อล้วแต่ คิคิ ช่วงนี้ไม่ค่อยได้มาส่วนนี้เท่าไหร่ อิอิ แล้วแต่เจ้ kobana จัดการดีก่า  ;D
หมายเหตุ การปิดโฆษณาจะมีผลเมื่อเข้าระบบแล้วเท่านั้น

shadownot
Hero Member
Hero Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย shadownot » อาทิตย์ 07 ต.ค. 2007 12:08 am

kobana เขียน:
shadownot เขียน:[glow=red,2,300]สรุปเท่ากับว่า ถ้าผมจะโพสต์กระทู้ที่เป็นเพลงโดยศิลปินคนเดียวกัน แต่เพลงเป็นคนละเพลง ก็ให้เอาไปรวมลงไว้ในกระทู้เดียวที่มีชื่อของศิลปินคนนั้นๆ อยู่แล้วใช่ป่าวครับ อันนี้ผมเข้าใจถูกต้องหรือป่าว แต่ถ้าโพสต์โดยสมาชิกท่านอื่นที่มิใช่เรา แต่เป็นศิลปินคนเดียวกัน ก็จะแยกไว้ต่างหาก อันนี้ก็เข้าใจถูกหรือป่าวครับ แล้วถ้าผมจะโพสต์เนื้อเพลงในกระทู้ของศิลปินที ่เคยมีและลงไว้ในกระทู้ก่อนหน้านี้แล้ว แต่เพลงที่ผมจะลงเป็นคนละเพลงกัน อันนี้ผมก็สามารถโพสต์โดยเริ่มกระทู้ใหม่ได้เลย ใช่หรือป่าวครับ (ยิ่งอ่านยิ่งสับสน อิอิ อย่าพึ่งงงนะครับ)[/glow]  ;D

ช่ายแล้วค่ะ ยิ่งดูยิ่งงง เหมือนกัน เห็นแต่สีแดง

อย่างเช่น ว่า คุณ shadownot  โพสต์เพลง ของ  โบว์ สุนิตา  อันดับแรก ก็ต้องดูว่า เพลงที่โพสต์ไปตรงกับของคนอื่นหรือเปล่าก่อนค่ะ  ถ้าเห็นว่าซ้ำ ก็หาเพลงอื่นที่ไม่ซ้ำ

เช่น ว่า เพลง    กกกกกกกกกกกก  ของ โบว์สุนิตา  ตั้งกระทู้ โพสต์ไปแล้ว 1 เพลง
ปรากฎว่า ยังมีอีก ยังชอบเพลง  ขขขขขขขขขขขขข  ซึ่งก็เป็นของ โบว์สุนิตา  ซึ่งเช็คดูแล้ว ก็ไม่ได้ซ้ำกับสมาชิกท่านอื่น  อืม.. สามารถโพสต์ต่อได้  แทนที่จะตั้งกระทู้อันใหม่ไปเลย  ก็โพสต์ต่อเข้าไปในกระทู้เดิมเลย  น่ะค่ะ

ต่อมา  เพลงที่ 3  อยากโพสต์เพลง  นนนนนนนนน  ของ  นภัส    ก็ไม่จำเป็นต้องไปต่อกระทู้ ของ โบว์สุนิตาแล้ว ตั้งโพสต์ใหม่ได้เลย ค่ะ เพียงแต่ ดูว่า เพลงซ้ำกับของสมาชิกท่านอื่นหรือเปล่าค่ะ

ขอบคุณที่ให้ความร่วมมือ และมาถามนะคะ  :)

อิอิ แบบว่าแจ่มแจ้งคร้าบบบบ แดงเถือกมาขนาดนี้ คุณโคบานา 555 ขอบคุณคร้าบบบ แบบว่าผมก็โพสต์ไปสองสามเพลงแล้วล่ะ แต่เป็นเพลงลูกทุ่งอ่ะครับ เห็นบอร์ดไม่ขยับเลยๆอยากเอาไรใหม่ๆ มาลงมั่ง เพลงะใหม่ๆ ก็เยอะด้วย เพราะๆ ทั้งนั้น อิอิ

shadownot
Hero Member
Hero Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย shadownot » อาทิตย์ 07 ต.ค. 2007 12:10 am

ขอพลังจงอยู่กับท่าน

;D
แนบไฟล์
icphysics_005.png (15.07 MiB) เปิดดู 30199 ครั้ง
แก้ไขล่าสุดโดย Nath เมื่อ จันทร์ 22 ธ.ค. 2008 5:20 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

kobana

โพสต์โดย kobana » อาทิตย์ 07 ต.ค. 2007 12:12 am

Dijijah` เขียน:แต่นู๋ว่าตั้งทู้ใหม่ ดีกว่าไม๊ งิงิ แยกเพลงอ่า ก้อล้วแต่ คิคิ ช่วงนี้ไม่ค่อยได้มาส่วนนี้เท่าไหร่ อิอิ แล้วแต่เจ้ kobana จัดการดีก่า  ;D

ขอบคุณค่ะ 

ที่ทำแบบที่กล่าวไปด้านบนเพราะ  เราสิงสถิตย์อยู่บอร์ดนี้ประจำน่ะค่ะ  ยิ่งช่วงก่อน ตอนที่แยกๆ รวมๆ กระทู้อยู่  ทำจนหน้ามืดตาลายไปเลยค่ะ  ยิ่งกว่านี้  พอรวมเพลงแล้ว ทำให้จำนวนหน้าของเพลงลดลงไป แล้วรู้สึกว่าดูง่ายขึ้นน่ะค่ะ  :)

kobana

โพสต์โดย kobana » อาทิตย์ 07 ต.ค. 2007 12:15 am

shadownot เขียน:ขอพลังจงอยู่กับท่าน

;D

แหะ แหะ  ขอบคุณมากค่ะ

อิอิ แบบว่าแจ่มแจ้งคร้าบบบบ แดงเถือกมาขนาดนี้ คุณโคบานา 555 ขอบคุณคร้าบบบ แบบว่าผมก็โพสต์ไปสองสามเพลงแล้วล่ะ แต่เป็นเพลงลูกทุ่งอ่ะครับ เห็นบอร์ดไม่ขยับเลยๆอยากเอาไรใหม่ๆ มาลงมั่ง เพลงะใหม่ๆ ก็เยอะด้วย เพราะๆ ทั้งนั้น อิอิ

ใช่ค่ะ  โดยเฉพาะบอร์ดเพลงลูกทุ่ง  จะน้อยที่สุดเลยค่ะ  แต่อย่าโพสต์มัน จนเกิน 5 เพลงต่อวัน ไปซะล่ะคะ :) ;) :D

อ้อ  ลืมบอกไปอีกอย่างนึงค่ะ

คือ ส่วนในบอร์ด  เพลงประกอบภาพยนตร์/ละคร/โฆษณา/การ์ตูน(อนิเมชั่น),  จะโพสต์ โดย ดูจากชื่อเรื่องภาพยนตร์ ละคร หรือการ์ตูน อนิเมชั่นค่ะ
เช่นว่า  เพลงประกอบโคนัน,  เพลงประกอบละคร Winter love song        etc.......

Dj.ZA
DJ
DJ
ติดต่อ:

โพสต์โดย Dj.ZA » อาทิตย์ 07 ต.ค. 2007 12:16 am

ปวดหัวแทนเจ้เขาเยย งิงิ นู๋ไปนอนดีก่า

เจ้เขาว่าไง นู๋ว่าตาม คิคิ

ฝันดีทุกคน *--------------*

คิคุ  ขอบคุณจ้า  ปวดหัวตั้งแต่ช่วงก่อน ตอนที่ แยกๆ รวมๆ กระทู้แล้วล่ะค่ะ โยกย้ายฟ้าดิน อยู่นั่นแหละ  แต่ระยะดีขึ้นแล้วค่ะ

ฝันดีเช่นกันนะคะ  :)
แก้ไขล่าสุดโดย kobana เมื่อ อาทิตย์ 07 ต.ค. 2007 12:23 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
หมายเหตุ การปิดโฆษณาจะมีผลเมื่อเข้าระบบแล้วเท่านั้น

shadownot
Hero Member
Hero Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย shadownot » อาทิตย์ 07 ต.ค. 2007 12:34 am

อิอิ ท่าทางจะมันส์จิงนะคับ แต่คิดว่าไม่น่าเกินหรอก นับเอา
ใจจริงผมก็อยากเอาเพลงลงด้วยนะ จะได้สมบูรณ์แบบ ร้องด้วยฟังด้วย มะต้องไปไหนเลย เหอๆๆๆ
แต่เน็ตเจ้ากรรมผมอ่ะดิ อัพเพลงนึงสองชั่วโมงจะเสร็จป่าวมะรู้ อืด ช้าสุดๆ เลย ถ้าเน็ตเร็วก่านี้คงดี
แต่ก้ทำได้เท่าที่ทำได้ละกันคร้าบบบ 555 ถือว่าช่วยๆ ท่านโคฯ เน๊าะ

shadownot
Hero Member
Hero Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย shadownot » อาทิตย์ 07 ต.ค. 2007 12:37 am

Dijijah` เขียน:ปวดหัวแทนเจ้เขาเยย งิงิ นู๋ไปนอนดีก่า

เจ้เขาว่าไง นู๋ว่าตาม คิคิ

ฝันดีทุกคน *--------------*

คิคุ  ขอบคุณจ้า  ปวดหัวตั้งแต่ช่วงก่อน ตอนที่ แยกๆ รวมๆ กระทู้แล้วล่ะค่ะ โยกย้ายฟ้าดิน อยู่นั่นแหละ  แต่ระยะดีขึ้นแล้วค่ะ

ฝันดีเช่นกันนะคะ  :)

ฝันร้ายมะไหร่บอกผมนะ เหอๆๆๆ เดี๋ยวจะไปเข้าฝัน อิอิ สองตัว สามตัว บนล่างเอาไรดี 555 (ใบ้หวยซะ)  ;D

อ้าววววว ไหงเป็นงั้นไปซะได้นิ  :D
แก้ไขล่าสุดโดย kobana เมื่อ อาทิตย์ 07 ต.ค. 2007 12:42 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

shadownot
Hero Member
Hero Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย shadownot » จันทร์ 08 ต.ค. 2007 1:15 am

ผมว่าน่าจะเพิ่มคะแนนให้นิดนึงนะสำหรับการโพสต์เพลง (หรือว่าการโพสต์ทั่วๆ ไปแบบที่มีสาระ) เช่น การโพสต์หรือตั้งกระทู้ทั่วๆ ไปจะได้ 2 คะแนนต่อหนึ่งการโพสต์ ถ้าเป็นการโพสต์แบบมีสาระอย่างเช่นว่าการโพสต์เนื้อเพลงแบบนี้ น่าจะได้คะแนนมากกว่าการโพสต์ทั่วๆ ไปซักเล็กน้อยนะครับ อาจจะไม่ต้องมาก 3-5 คะแนนต่อหนึ่งกระทู้อะไรประมาณนี้อ่ะครับ มันจะได้ต่างจากการโพสต์กระทู้ทั่วๆ ไปหนอ่ย อย่างน้อยเราก็คิดว่าเราโพสต์แบบมีสาระอ่ะนะครับ หรือว่าอย่างไรไม่ทราบ อันนี้เป็นข้อคิดเห็นส่วนตัวนะครับ แค่อยากจะเสนอข้อคิดดู ส่วนจะเป็นยังไงคงแล้วแต่ท่านผู้ปราณีแล้วล่ะครับ อิอิ รับไว้พิจารณาด้วยคร้าบบบบ เราๆ ท่านๆ นักโพสต์ทั้งหลายจะได้มีกำลังใจที่จะหาสาระดีๆ มาฝากเพื่อนพี่น้องเรานะคร้าบบบผม  ;D

arthitaya

โพสต์โดย arthitaya » ศุกร์ 04 ม.ค. 2008 12:08 am

ขอเวปที่อัฟโหลดเพลงได้หรือเปล่าหรือโพสได้เฉพาะเนื้อเพลงเท่านั้นค่ะ

kobana

โพสต์โดย kobana » ศุกร์ 04 ม.ค. 2008 12:17 am

arthitaya เขียน:ขอเวปที่อัฟโหลดเพลงได้หรือเปล่าหรือโพสได้เฉพาะเนื้อเพลงเท่านั้นค่ะ

ที่จริงทีแรกก็โพสต์แต่เนื้อเพลงค่ะ  แต่ก็สามารถโพสต์เพลง (สำหรับฟังนะคะ ไม่ใช่สำหรับโหลด) ไปพร้อมกันได้ค่ะ
หลักการโพสต์ตามกฎ กติกา ที่ท่านแอดมินลงไว้ ตรงหัวกระทู้นี้ค่ะ

Dj.ZA
DJ
DJ
ติดต่อ:

โพสต์โดย Dj.ZA » ศุกร์ 04 ม.ค. 2008 12:19 am

ขอเสนอว่า ใครโพสผิดหมวด ไม่ต้องย้าย เจอแล้วลบเลย (โหดร้ายมาก)  งิงิ  >:D

Nath
Super Hero Member
Super Hero Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย Nath » ศุกร์ 04 ม.ค. 2008 1:08 am

Dijijah` เขียน:
ขอเสนอว่า ใครโพสผิดหมวด ไม่ต้องย้าย เจอแล้วลบเลย (โหดร้ายมาก)  งิงิ  >:D

เห็นด้วย แต่บางทีต้องดูเจตนาด้วย :-\

ย้อนกลับไปยัง