ทาวน์โฮมซื่อตรง เกษตร-รัชโยธิน 3 ชั้นจองไว้ ดูบ้านตัวอย่าง

ชุมชนของหมู่บ้านซื้อตรง เสนา หมู่บ้านนี้เป็น ลักษณะ ทาวน์โฮม สามร้อยกว่ายูนิต ใก้ล ศูนย์การค้า ม.เกษตร

Moderator: ลุงหนวด

ลูกบ้านซื่อตรงแกรนด์เฟสสอง

Re: ทาวน์โฮมซื่อตรง เกษตร-รัชโยธิน 3 ชั้นจองไว้ ดูบ้านตัวอย่

โพสต์โดย ลูกบ้านซื่อตรงแกรนด์เฟสสอง » อังคาร 10 พ.ค. 2011 9:18 am

บ้านใหม่ เขียน:น่าจะมีหลายปัจจัยนะครับเรื่อง เวลาสร้าง ขายได้ก็ส่วนหนึ่ง ผู้รับเหมาก็ส่วนหนึ่งครับ

ผมว่าไม่น่าจะใช่นะครับ เฟส 1 เค้าก็ขายหมดแล้ว ทำไมบางซอย อย่างซอย 3 หรือไงเนี่ย ฝั่ง ตวต. ล่ามากๆ ไม่มีหลังคาเลย
แต่อีกฝั่ง ตวอ. เหมือนจะเรียบร้อยแล้ว ถ้าบ้านผมเป็นฝั่ง ตวอ. พร้อมโอน แต่ไม่พร้อมอยู่ (ก็ฝั่งตรงข้ามยังต้องสร้างอีกหลายเดือน)
คงเซ็งน่าดูเลย หรือคุณง่าไง ... ส่งค่างวด งวดที่เท่าไหร่แล้วคับ ของผมงวด 3 อ่ะ อีกยาวเลย :P :P :P

Re: ทาวน์โฮมซื่อตรง เกษตร-รัชโยธิน 3 ชั้นจองไว้ ดูบ้านตัวอย่

โพสต์โดย ลูกบ้านซื่อตรงแกรนด์เฟสสอง » อังคาร 10 พ.ค. 2011 9:27 am

ผมสงสัยเพิ่มอีกนิดครับ ทำไมส่วนใหญ่เลือกประตูบานผลัก (มีน้อยรายที่จะเลือกบานเลื่อน) ???
แล้วกระจกด้านข้างของบานผลักบางบ้านไม่เท่ากัน เพราะอะไรคับ สงสัยแต่ยังไม่ได้ถาม ::)
เพราะของผมคงอีกนาน (ก็เพิ่งงวด 3 เองดิ) คุณบ้านใหม่ซื้อไว้ทำโฮมออฟฟิศหรือเปล่าคับ :-\

รวงข้าว
Jr. Member
Jr. Member

โพสต์โดย รวงข้าว » อังคาร 10 พ.ค. 2011 3:21 pm

ส่วนตัวคิดว่าประตูบานสวิง (ผลัก) น่าจะแข็งแรงกว่านะคะ :D

รวงข้าว
Jr. Member
Jr. Member

โพสต์โดย รวงข้าว » อังคาร 10 พ.ค. 2011 3:24 pm

เข้าไปจ่ายดาวน์แล้ว ฝากคุณบ้านใหม่ อัพเดท ภาพล่าสุดให้ด้วยนะคะ / ขอบคุณค่ะ

บ้านใหม่
Hero Member
Hero Member

โพสต์โดย บ้านใหม่ » อังคาร 10 พ.ค. 2011 11:18 pm

ลูกบ้านซื่อตรงแกรนด์เฟสสอง เขียน:
บ้านใหม่ เขียน:น่าจะมีหลายปัจจัยนะครับเรื่อง เวลาสร้าง ขายได้ก็ส่วนหนึ่ง ผู้รับเหมาก็ส่วนหนึ่งครับ

ผมว่าไม่น่าจะใช่นะครับ เฟส 1 เค้าก็ขายหมดแล้ว ทำไมบางซอย อย่างซอย 3 หรือไงเนี่ย ฝั่ง ตวต. ล่ามากๆ ไม่มีหลังคาเลย
แต่อีกฝั่ง ตวอ. เหมือนจะเรียบร้อยแล้ว ถ้าบ้านผมเป็นฝั่ง ตวอ. พร้อมโอน แต่ไม่พร้อมอยู่ (ก็ฝั่งตรงข้ามยังต้องสร้างอีกหลายเดือน)
คงเซ็งน่าดูเลย หรือคุณง่าไง ... ส่งค่างวด งวดที่เท่าไหร่แล้วคับ ของผมงวด 3 อ่ะ อีกยาวเลย :P :P :P

วันนี้ เข้าไปจะจ่ายค่าวงด ที่ 7 ครับ แต่ ออฟฟิตปิด 555 เก้อเลย
แต่โชคดีเข้าไปเจอผู้รับเหมาหลังที่ทำพอดี
คุยกับเค้าเลย ได้คำตอบคุณ
ถ้าเค้าขายหมดแล้ว ความรับผิดชอบจะอยู่ที่ผู้รับเหมาแล้วครับ
ส่วนงานที่ออกมาจะดีหรือไม่ดีก็อยู่ที่ช่างที่ผู้รับเหมาจ้างมาอีกทอดหนึ่ง

ผมชอย 6 ผั่งขวา กับซอย 5 ผั่งซ้าย เป็นคนรับเหมาเจ้าเดียวกันครับ งานคืบหน้าได้เร็วน่าพอใจครับ
คุยกับแกเห็นบอกว่าส่วนของแกได้เฟสสอง ประมาณอีก 20ห้อง

คุณลูกบ้านซื่อตรงแกรนด์เฟสสอง สมัครสมาชิกซิครับจะได้ไม่ต้องกรอก ชื่อทุกครั้งเวลาโพส

บ้านใหม่
Hero Member
Hero Member

โพสต์โดย บ้านใหม่ » อังคาร 10 พ.ค. 2011 11:20 pm

รวงข้าว เขียน:เข้าไปจ่ายดาวน์แล้ว ฝากคุณบ้านใหม่ อัพเดท ภาพล่าสุดให้ด้วยนะคะ / ขอบคุณค่ะ

รวงข้าว
Jr. Member
Jr. Member

โพสต์โดย รวงข้าว » พุธ 18 พ.ค. 2011 10:19 am

ขอบคุณค่ะ
ท่อน้ำทิ้งในห้องครัว ทำไมเค้าวางไว้จุดนั้นคะ
เข้าไปส่งดาวน์ เลยขอแปลนไฟฟ้า , แสงสว่าง ฯลฯ มาเล็งก่อนค่ะ
จนท.แจ้งว่าเพิ่มจุดละ 1,250.- ค่ะ
แต่ไม่มีแปลนประปาให้ซะงั้น เดี๋ยวเข้าไปงวดหน้าคงต้องรอสรุปอะไรบ้างค่ะ

แว่บไปดูบ้าน ซอย 3 มา ชั้น 2-3 ปูแกรนิตโต้ 16 x 16 ก็ OK
ไม่แน่อาจปูด้วย (หลังที่ 3 ซ้ายมือ)

ประตูห้องน้ำ มีแบบเดียวหรือคะ (ดูหลายหลังแล้ว)

บ้านใหม่
Hero Member
Hero Member

โพสต์โดย บ้านใหม่ » เสาร์ 21 พ.ค. 2011 2:21 am

ท่อน้ำทิ้งเห็นตึกผมเป็นแบบ นั้นทั้งหมด
16 x 16 นิ้วหรอครับ

บ้านใหม่
Hero Member
Hero Member

โพสต์โดย บ้านใหม่ » ศุกร์ 27 พ.ค. 2011 1:36 pm

วันนี้อยู่ๆ ทางโครงการก็โทรมา คุยเรื่องการปูพื้น งง เลย เพราะ ผมเครียร์เรื่องนี้ไปนานแล้ว
เลยลองสอบถามข้อมูลย้ำไปอีกครั้ง
ได้ความว่า
ถ้าจะปูพื้น กระเบื้อง ที่ชั่นสอง ถ้าใช้จ่ายประมาณ สี่หมื่นกว่าบาท และจะได้คือค่าลามิเนต กลับประมาณหมื่นหก
หักลบก็ต้องใส่เพิ่มคร่าวๆ จำตัวเลยที่แน่นอนไม่ได้
ก็ราวๆ สามหมื่น เลยบอกทางโครงการไปว่าผมเอาเหมือนเดิมครับ ตามที่คุยไป ง่ะๆ
ในใจคิดว่า อาาาาาาาไรรรรรรรรรรรของงงงงงงงคุณณณณณณณณณณณณณ
มีอีกหลายเรื่องที่ต้องตาม >:D

รวงข้าว
Jr. Member
Jr. Member

โพสต์โดย รวงข้าว » จันทร์ 30 พ.ค. 2011 10:14 am

บ้านใหม่ เขียน:ถ้าจะปูพื้น กระเบื้อง ที่ชั่นสอง ถ้าใช้จ่ายประมาณ สี่หมื่นกว่าบาท และจะได้คือค่าลามิเนต กลับประมาณหมื่นหก
หักลบก็ต้องใส่เพิ่มคร่าวๆ จำตัวเลยที่แน่นอนไม่ได้ ก็ราวๆ สามหมื่น

ปูกระเบื้องหมายถึงขนาด 18 x 18 ใชไหมคะ แล้วขนาด 16 x 16 ยังมีให้เลือกปูอีกไหม
เราว่าเค้าไม่แฟร์ เพราะตอนทำสัญญามีอ้างอิงว่าพื้นสามารถเลือกเป็น
1.ลามิเนต
2.แกรนิตโต้ขนาด 16 x 16 แบบที่ 1 (ไม่เพิ่มเงิน)
3.แกรนิตโต้ ขนาด 16 x 16 แบบที่ 2 (เพิ่มค่าบัวล่าง)
4. แกรนิตโต้ ขนาด 18 x 18 (เพิ่มเงิน)
เชื่อว่าเป็นส่วนหนึ่งี่มำให้เราตัดสินใจจอง+ทำสัญญา อยู่ๆ มาเปลี่ยนแบบนี้ ไม่แฟร์เลย

ของคุณบ้านใหม่ใกล้เสร็จหรือยังคะ >>> ของเราเพิ่งเทพื้นชั้น 3 เอง TT .... อีกนานป่าวเนี่ย
รบกวนประเมินคร่าวๆ จากเทพื้นชั้น 3 ถึง Update ของคุณบ้านใหม่ ใช้เวลาเท่าไหร่ .... เซ็งอ่ะ

บุคคลทั่วไป

โพสต์โดย บุคคลทั่วไป » พฤหัสฯ. 02 มิ.ย. 2011 11:47 am

บ้านใหม่ เขียน:วันนี้อยู่ๆ ทางโครงการก็โทรมา คุยเรื่องการปูพื้น งง เลย เพราะ ผมเครียร์เรื่องนี้ไปนานแล้ว
เลยลองสอบถามข้อมูลย้ำไปอีกครั้ง
ได้ความว่า
ถ้าจะปูพื้น กระเบื้อง ที่ชั่นสอง ถ้าใช้จ่ายประมาณ สี่หมื่นกว่าบาท และจะได้คือค่าลามิเนต กลับประมาณหมื่นหก
หักลบก็ต้องใส่เพิ่มคร่าวๆ จำตัวเลยที่แน่นอนไม่ได้
ก็ราวๆ สามหมื่น เลยบอกทางโครงการไปว่าผมเอาเหมือนเดิมครับ ตามที่คุยไป ง่ะๆ
ในใจคิดว่า อาาาาาาาไรรรรรรรรรรรของงงงงงงงคุณณณณณณณณณณณณณ
มีอีกหลายเรื่องที่ต้องตาม >:D

แล้วววว มานก้อต้องเปนแบบนี้ไม่ถูกหรอ เปลี่ยนจากมาตรฐาน เป็นอิกอย่าง จะไม่หั้ยเค้าคิดเพิ่มได้ไงหล่ะ เพราะบ้านเราก้อคิดแบบนี้เหมือนกันนี่ค่ะ

บ้านใหม่
Hero Member
Hero Member

โพสต์โดย บ้านใหม่ » ศุกร์ 03 มิ.ย. 2011 2:11 pm

ไม่ได้บอกว่าไม่ใช้เค้าคิดเพิ่มนะครับ คุณ
บุคคลทั่วไป
;D
ที่ผมโน๊ตไว้ คือ เคยคุยไปว่าจะลองเปลี่ยนดูแต่พอถามราคาไปแล้ว ก็รับราคาที่เค้าเสนอมาไม่ได้ก็เลย สรุปกับเค้าไปนานแล้วว่าไม่เปลี่ยน

ของ คุณ
บุคคลทั่วไป
หลังที่เท่าไรครับ

บ้านใหม่
Hero Member
Hero Member

โพสต์โดย บ้านใหม่ » ศุกร์ 03 มิ.ย. 2011 2:14 pm

รวงข้าว เขียน:
บ้านใหม่ เขียน:ถ้าจะปูพื้น กระเบื้อง ที่ชั่นสอง ถ้าใช้จ่ายประมาณ สี่หมื่นกว่าบาท และจะได้คือค่าลามิเนต กลับประมาณหมื่นหก
หักลบก็ต้องใส่เพิ่มคร่าวๆ จำตัวเลยที่แน่นอนไม่ได้ ก็ราวๆ สามหมื่น

ปูกระเบื้องหมายถึงขนาด 18 x 18 ใชไหมคะ แล้วขนาด 16 x 16 ยังมีให้เลือกปูอีกไหม
เราว่าเค้าไม่แฟร์ เพราะตอนทำสัญญามีอ้างอิงว่าพื้นสามารถเลือกเป็น
1.ลามิเนต
2.แกรนิตโต้ขนาด 16 x 16 แบบที่ 1 (ไม่เพิ่มเงิน)
3.แกรนิตโต้ ขนาด 16 x 16 แบบที่ 2 (เพิ่มค่าบัวล่าง)
4. แกรนิตโต้ ขนาด 18 x 18 (เพิ่มเงิน)
เชื่อว่าเป็นส่วนหนึ่งี่มำให้เราตัดสินใจจอง+ทำสัญญา อยู่ๆ มาเปลี่ยนแบบนี้ ไม่แฟร์เลย

ของคุณบ้านใหม่ใกล้เสร็จหรือยังคะ >>> ของเราเพิ่งเทพื้นชั้น 3 เอง TT .... อีกนานป่าวเนี่ย
รบกวนประเมินคร่าวๆ จากเทพื้นชั้น 3 ถึง Update ของคุณบ้านใหม่ ใช้เวลาเท่าไหร่ .... เซ็งอ่ะ

เรื่องเปลี่ยนกระเบื้องตาอนนี้ไม่รู้มีไหมครับ แต่ตอนผมจะเปลียน เค้าบอก ว่ามีแต่แบบเสียตัง (แต่พนักงานคนอื่นบอกว่ามีแบบไม่ต้องเพิ่มตังก็ได้ ก็งง เหมือนกันครับ)
ส่วนเรื่อง ขั้นตอนการทำงานนี่แล้วแต่ผู้รับเหมาทำน่ะครับว่าเค้าจะทำอะไรก่อนหลัง
แต่โดยส่วนใหญ่ก็จะเหมือนกัน แต่ถ้าของผม ตั้งแต่เทพื้น ก็ขานโขอยู่ครับว่าจะมาได้ถึงขั้นนี้
เพราะ เทพื้นแล้ว ก็มีงานอื่นๆ อีกเยอะ อย่างน้อยคิดว่าน่าจะ 3-4 เดือนน่าจะได้ครับ

โพสต์โดย ลูกบ้านซื่อตรงแกรนด์เฟสสอง » จันทร์ 06 มิ.ย. 2011 11:48 am

อ่านความคิดเห็นเรื่องการเลื่อนโอน + วัสดุแล้วผมเริ่มหนาวๆ เหมือนกัน เป็นไปได้มั๊ยว่าพวกเราน่าจะรวมกลุ่มกันนะ
ถ้าต่างคนต่างเจรจา มาตราฐานที่ได้รับก็ไม่เท่ากัน ผมอ่านในเวปประกาศ (เข้าใจว่าโครงการก็เช็คข้อมูลด้วยเหมือนกัน)
หลังที่เลท 2 เดือน กับ 3 เดือนกว่า กลับได้ของชดเชย (เรียกได้มั๊ยเนี่ย) เท่ากันเลย (ปั๊ม + แทงค์)

ไม่ทราบว่ามีใครรับโอนเลทสุดกี่เดือน แล้วได้อะไรกันบ้างครับ
ถึงของผมจะอีกหลายเดือน แต่การศึกษาหาข้อมูลไว้ก่อนน่าจะดีครับ
ขอบคุณที่ช่วยแชร์ความคิดเห็นครับ

ปล.ถ้าโครงการแวะมาเช็คข้อมูล ช่วยชี้แจงด้วยครับ / ขอขอบคุณ

โพสต์โดย ลูกบ้านซื่อตรงแกรนด์เฟสสอง » จันทร์ 06 มิ.ย. 2011 11:50 am

ใครพอทราบความคืบหน้า ซอย 3 ฝั่ง ขวา ทำไมหยุดสร้าง
แล้วคนที่จองไว้ ทำอย่างไรต่อครับ

รวงข้าว
Jr. Member
Jr. Member

โพสต์โดย รวงข้าว » จันทร์ 13 มิ.ย. 2011 2:52 pm

บ้านใหม่ เขียน:เฟสไหนครับ

ตอบแทนคุณลูกบ้านฯ นะคะ เฟส 2 ค่ะ (เดามาจาก ชื่อ ที่บอกไว้ค่า) แต่เพิ่งส่งไม่กี่เดือนเองใช่ไหมคะ
บ้านนี้อีกงวดเดียวครบดาวน์แล้วค่า (ในชีวิตจริงยังไม่มีหลังคาเลย) TT แต่ก็เข้าไปดูทุกเสาร์ - อาทิตย์
มันขยับไปทีละติ๊ดเดียว แต่ในบรรดาเฟส 2 ด้วยกัน ก็ถือว่าล้ำกว่าหลังอื่นนะ (เสาร์หน้าคาดว่าจะมีหลังคา)

• Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด

ย้อนกลับไปยัง