ทาวน์โฮมซื่อตรง เกษตร-รัชโยธิน 3 ชั้นจองไว้ ดูบ้านตัวอย่าง

ชุมชนของหมู่บ้านซื้อตรง เสนา หมู่บ้านนี้เป็น ลักษณะ ทาวน์โฮม สามร้อยกว่ายูนิต ใก้ล ศูนย์การค้า ม.เกษตร

Moderator: ลุงหนวด

บ้านใหม่
Hero Member
Hero Member

Re: ทาวน์โฮมซื่อตรง เกษตร-รัชโยธิน 3 ชั้นจองไว้ ดูบ้านตัวอย่

โพสต์โดย บ้านใหม่ » เสาร์ 12 มี.ค. 2011 9:52 pm

หลังคาหล่นแล้ว
ไม่รู้หลังอื่นๆ เจอปัญหานี้ไหม
ตอนนี้เห็นหล่นมาลองจุดแล้ว ตรงนี้ถ้าขึ้นฝ้าไปแล้วก็คงจะดูไม่รู้เรื่้อง ฝนตกหนักๆ ถึงจะมีปัญหา

jigkalo
Newbie
Newbie

Re: ทาวน์โฮมซื่อตรง เกษตร-รัชโยธิน 3 ชั้นจองไว้ ดูบ้านตัวอย่

โพสต์โดย jigkalo » อังคาร 22 มี.ค. 2011 6:01 am

รบกวนถามหน่อยครับ ตามสัญญา ผมต้องได้รับโอนบ้าน วันที่ 4 ก.พ. 2554 แต่เท่าที่ไปคุยมา เค้าเลื่อนไปเป็น ช่วงกลาง เม.ย.
แล้วตามสัญญา ผมจะได้ค่าปรับวันละ 0.01% คิดเป็นเงิน 402 บาท (แบบไดมอนด์) เลยอยากทราบว่า
1.) มีใครได้รับมอบบ้านช้ากว่ากำหนดเหมือนผมไหม?
2.) ได้เรียกร้องค่าปรับตรงส่วนนี้รึเปล่า และทางโครงการตอบสนองว่าอย่างไรบ้าง

บ้านใหม่
Hero Member
Hero Member

โพสต์โดย บ้านใหม่ » อังคาร 22 มี.ค. 2011 3:30 pm

เท่าที่คุยกับคนที่รับไม่แล้ว มีช้าเหมือนกันครับ แต่ ไม่เห็นมีใคร เรียกร้องค่าปรับตรงนี้กับทางโครงการเลยครับ
ผมว่าลองเข้าไปคุยกับโครงการก่อนเรารับมอบก่อนดีกว่าครับ
อาจจะขออย่างอื่นจากทางโครงการเพิ่มเติม ถ้าเรื่องค่าปรับเป็นเงิน
คิดว่าทางโครงการคงต้องเราให้เราฟ้องร้องถึงจะได้ ซึ่งอาจจะไม่คุ้มกับเรา
เอาใจช่วยครับ เครียร์กันให้เรียบร้อยก่อนโอนนะครับ ;D

รวงข้าว
Jr. Member
Jr. Member

โพสต์โดย รวงข้าว » อังคาร 19 เม.ย. 2011 3:13 pm

ส่งมอบช้าทุกหลังเป็นมาตราฐานหรือเปล่านะ

บ้านใหม่
Hero Member
Hero Member

โพสต์โดย บ้านใหม่ » อังคาร 19 เม.ย. 2011 4:17 pm

รวงข้าว เขียน:ส่งมอบช้าทุกหลังเป็นมาตราฐานหรือเปล่านะ

หวัดดีครับ คุณรวงข้าว หายไปนานเลยนะครับ
หยุดยาวเที่ยวไหนไหมครับ
เท่าที่รู้ ทุกหลังเลยครับ แต่บางหลังก็จะได้ ขอแถม (ไม่รู้เรียกของแถมได้เปล่า ง่ะๆ) เป็นการแสดงความรับผิดชอบ
หลังผมก็รอลุ้นอยู่ว่าจะช้าหรือเปล่า ;D ;D

รวงข้าว
Jr. Member
Jr. Member

โพสต์โดย รวงข้าว » จันทร์ 25 เม.ย. 2011 3:18 pm

วันเสาร์แวะไปจ่ายดาวน์มาค่ะ
Sale บอกว่าเดือนหน้า (พ.ค.) ราคาจะปรับขึ้นอีก 1 แสน

ตอนกำลังขาย เฟส 2 บอกลูกค้าว่ากำหนดเสร็จประมาณ มี.ค. 55
เราได้ยิน เลยหันไปถาม (แบบเสียมารยาท) เลยว่า เสร็จมีนาเลยหรอ
Sale อีกคน (ที่ขายให้เรา) ต้องบอกว่า มันก็แล้วแต่สัญญาน่ะค่ะ
จะบอกว่าสัญญาเราโอนเดือน 7 ปีนี้นะคะ แล้วอีก 3 เดือนจะเสกบ้านให้ได้ตามสัญญาหรอ??

คุณบ้านใหม่กำหนดโอนเมื่อไหร่คะ ... เลทไปกี่เดือน
แล้ว .... คาดว่าจะได้อะไรเพิ่มบ้าง ... ลง Update ให้ด้วยนะคะ

เหนื่อยใจ ... อยากถอดใจไปโครงการอื่นจัง (เพื่อนเราตระเวนหาบ้านพร้อมกัน ตอนนี้เข้าอยู่ที่บุราสิริแล้ว)

บ้านใหม่
Hero Member
Hero Member

โพสต์โดย บ้านใหม่ » อังคาร 26 เม.ย. 2011 12:37 am

ของผม กำหนดเสร็จ เดือน 9 ครับ ตอนนี้คืบหน้าไปเยอะ แล้วครับ
แต่และ ผมยกเลิกลานจอดรถหน้าบ้านไป น่าจะเร็วขึ้นมาอีก

ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าจะทันหรือเปล่า เดือนหน้าเข้าไปจ่ายค่างวดจะลองถามดู (จริงๆ ถามไปก็เหมือน เค้ามอง แปลกๆนะ)
ยังไงก็ทน หน่อยนะครับคุณรวงข้าว ทำเลดี ยังได้อยู่ไปอีกนานครับ
อยู่ๆ เป็นเพื่อนกัน ;D

ของคุณ รวงข้าว ไปถึงไหนแล้วครับ

รวงข้าว
Jr. Member
Jr. Member

โพสต์โดย รวงข้าว » อังคาร 26 เม.ย. 2011 11:20 am

คุณบ้านใหม่อยู่ซอย 5 ใช่ไหมคะ เท่าที่ดูยังโอกว่าเราเยอะมากกกกกก
ของเราถึงไหน ถ้าไปจ่ายค่างงวดอยากให้เลยไปดูเฟส 2 เองนะคะ (ซ้ายมือ แบบ Golden) แล้วพิจารณาดูเองแล้วกันค่ะ TT
คุณฮวดบอกว่า เฟส 2 สร้างไปแบบให้ลูกบ้านเห็นความคืบหน้า ถ้าจะเอาให้เป็นรูปเป็นร่างต้องรอเฟส 1 เสร็จก่อน (เป็นงั้นไป)

ยกเลิกลานจอดรถหน้าบ้านคืออะไรคะ ... งง

คุณบ้านใหม่เข้าไปคุยเรื่อง วางระบบท่อ + วางจุดสายไฟตอนไหนคะ เค้าให้แปลน/พิมพ์เขียวด้วยมั๊ย...
ถ้าแค่ขึ้นโครงแบบเฟส 2 (อยากให้ไปดูจริงๆ) แล้วเค้าให้เลือกประตู + พื้นลามิเนต + ฯลฯ มันจะเร็วไปป่าวคะ
คือคุณฮวดให้เริ่มเลือกแล้ว แต่ยังไม่เข้าไป เหมือนเร็วไปยังไงไม่รู้ (งวด 10 แล้วนะคะ)

อยากถอดใจ คิดหลายรอบแล้ว ... ถ้าไม่ติด รร.ลูก ขายดาวน์ไปนานแล้วค่ะ

บ้านใหม่
Hero Member
Hero Member

โพสต์โดย บ้านใหม่ » อังคาร 26 เม.ย. 2011 12:57 pm

นับซอยผิดครับ ซอย 6 ฝั่งซ้ายมือครับ
ยกเลิกลานจอดรถหน้าบ้านคืออะไรคะ ... งง

คือเทปูนทำลานจอดรถน่ะครับ ไม่เอาให้ปลูกหน้าแบบบ้านตัวอย่าง
พอบ้านขึ้นโครงเสร็จ ก็คุยได้เลยครับ และก็เค้าจะแก้ไขแบบเดิมให้เป็นแบบที่เราแก้ไขไป ตรงนี้ต้องดูให้ละเอียดนะครับ เพราะหลายหลังมีแบบห้องน้ำ ผิดเยอะ
แล้วเค้าให้เลือกประตู + พื้นลามิเนต + ฯล

อีกนานเลยครับ ให้ระบบท่อ ไฟ ฉาบ เสร็จก่อน ก็ยังทันครับ

รวงข้าว
Jr. Member
Jr. Member

โพสต์โดย รวงข้าว » อังคาร 26 เม.ย. 2011 2:50 pm

บ้านใหม่ เขียน:นับซอยผิดครับ ซอย 6 ฝั่งซ้ายมือครับ
คือเทปูนทำลานจอดรถน่ะครับ ไม่เอาให้ปลูกหน้าแบบบ้านตัวอย่าง

ตกลงซอย 6 ใช่ไหมคะ หลงคิดว่าซอย 5 มานาน
ไม่ทำลานจอดรถแล้วเอารถไปจอดที่ไหนคะ

เราต้องคุยเรื่อง วางระบบท่อ + วางจุดสายไฟตอนไหนคะ เค้าให้แปลน/พิมพ์เขียวด้วยมั๊ย...

ตามเรื่อยๆ ค่ะ

รวงข้าว
Jr. Member
Jr. Member

โพสต์โดย รวงข้าว » อังคาร 26 เม.ย. 2011 3:03 pm

เหมือนเคยผ่านตา คุณบ้านใหม่เคย โฟส ว่า ซอยห้าของผม เลยเข้าใจว่าอยู่ซอย 5 ค่า

บ้านใหม่
Hero Member
Hero Member

โพสต์โดย บ้านใหม่ » พุธ 27 เม.ย. 2011 10:43 pm

ซอยหกครับ นับซอยผิด ตั้งนาน 555

ส่วนเรื่อง วางระบบท่อ + วางจุดสายไฟ หลังโครงสร้างหลักเสร็จครับ

ไม่เทปูนลานจอดรถเพราะ ยังไม่มีรถครับ และกะว่าถ้ามีก็ลงหินเฉพาะ ล้อรถแทนครับ
เพราะปูนมันร้อน

รวงข้าว
Jr. Member
Jr. Member

โพสต์โดย รวงข้าว » พฤหัสฯ. 28 เม.ย. 2011 10:20 am

ซอย 6 เจออพาร์ทเม้นท์พอดีนะคะ
ลงหินเฉพาะล้อรถก๊ดีค่ะ เหมือนได้สวนเพิ่มด้วย หมู่บ้านนี้จะว่าไปต้นไม้น้อยเหมือนกัน

บ้านใหม่
Hero Member
Hero Member

โพสต์โดย บ้านใหม่ » ศุกร์ 29 เม.ย. 2011 10:33 am

ใช่ครับจำทางเข้าซอยได้ เพราะ พาร์ทเม้นท์ เลยครับ
ต้นไม้น้อยมากครับ
กะว่าจะปลุกเพิ่มในพื้นที่อันน้อยนิด ;D

รวงข้าว
Jr. Member
Jr. Member

โพสต์โดย รวงข้าว » ศุกร์ 29 เม.ย. 2011 1:00 pm

บ้านใหม่ เขียน:ใช่ครับจำทางเข้าซอยได้ เพราะ พาร์ทเม้นท์ เลยครับ
ต้นไม้น้อยมากครับ กะว่าจะปลุกเพิ่มในพื้นที่อันน้อยนิด ;D

เจออพาร์ทเม้นท์กลางซอยแบบนี้ บังลม + วิวหรือเปล่าคะ
สุดซอยของ เฟส 2จะเป็นกำแพงหมู่บ้านค่ะ คิดว่าน่าจะมีพื้นที่สีเขียวเล็กๆ นะคะ (แบบเดียวกับจุดกลับรถ ด้านขวาของบ้านแพลทตินั่ม)

บ้านใหม่
Hero Member
Hero Member

โพสต์โดย บ้านใหม่ » จันทร์ 02 พ.ค. 2011 12:00 am

อาทิตย์นี้เข้าไปดู เรื่องหลังคาที่กระเบื้องหล่นมา 2 แผ่น
เค้าเข้ามาแก้ไขให้แล้ว
แต่ทำเรื่องฉนวนกันความร้อนไม่เรีบยร้อย

บ้านใหม่
Hero Member
Hero Member

โพสต์โดย บ้านใหม่ » จันทร์ 02 พ.ค. 2011 12:02 am

ประตูบ้านของโครงการต้อง lock โซ่ถึงจะใส่กุลแจเพิ่มได้
คิดว่าเปลี่ยนแบบนหน่อยน่าจะดีกว่าแบบนี้ นะ

ลูกบ้านซื่อตรงแกรนด์เฟสสอง

โพสต์โดย ลูกบ้านซื่อตรงแกรนด์เฟสสอง » จันทร์ 09 พ.ค. 2011 1:26 pm

โอ้โห!!!!! คุณบ้านใหม่คิดจะ LOCK ประคูบ้านแบบนี้จริงหรอครับ ::)
ตอนจองทีแรกรู้ป่าวครับว่าเจอ Apartment กลางซอยแบบนี้
คือผมว่ามันบัง View มากเลยอ่ะ :'(
ช่องระบายอากาศห้องน้ำเล็ก หมายถึงห้องน้ำชั้น ?
โดยรวมคุณบ้านใหม่พอใจงานของผู้รับเหมาหรือเปล่าครับ
คือผมสงสัยว่าทำไมเค้าเว้นช่วงสร้างเป็นซอยๆ .. เป็นกลุ่มๆ
แทนที่จะสร้างให้เสร็จจากซอย 1 ไล่ไปเรื่อยๆ จนครบอ่ะครับ

อย่างซอย 2 เอง ก็สร้างเป็นช่วงๆ เหมือนแถวไหนขายหมดก่อนก็เร่งสร้างก่อน
อย่างนี้ถ้าสมมุติว่าเค้าพร้อมโอนแล้ว แต่ซอยถัดไปยังสร้างกันอยู่เรื่อยไป
อาจหลังจากเราโอน 9 เดือน 10 เดือน หรือ 1 ปี .. ถึงจะเก็บงานหมดทั้งโครงการ
คงไม่แปลกถ้าผมจะเข้าใจว่าสนามเด็กเล่นที่นี่สร้างไว้เป็นสวัสดิการให้ลูกคนงาน ;D ;D ;D ;D ;D

บุคคลทั่วไป

โพสต์โดย บุคคลทั่วไป » จันทร์ 09 พ.ค. 2011 1:32 pm

ลูกบ้านซื่อตรงแกรนด์เฟสสอง เขียน:ตอนจองทีแรกรู้ป่าวครับว่าเจอ Apartment กลางซอยแบบนี้
คือผมว่ามันบัง View มากเลยอ่ะ :'( อย่างซอย 2 เอง ก็สร้างเป็นช่วงๆ ;D ;D ;D ;D ;D

ผมว่ามันเสียความเป็นส่วนตัวไปพอควร ถ้าสมมุติว่าคนเช่า Apartment มานั่งที่ระเบียง ก็สามารถมองเห็นได้เลยอ่ะครับ ::) ::) ::)
ไม่ใช่ซอย 2 แต่อยากหมายรวมถึงทั้งโครงการมากกว่า เหมือนซอย 4 (หรือซอย 5 หว่า) ยังคืบหน้าน้อยกว่าซอย Apartment เลย

ผมไม่ซีเรียสหรอกครับ ยังไม่แตะอะไรกะบ้านผมเลย ช้าหน่อยก็ดี แต่สนามอย่าพังก่อนก็แล้วกัน 5555 >:D >:D >:D >:D >:D

บ้านใหม่
Hero Member
Hero Member

โพสต์โดย บ้านใหม่ » จันทร์ 09 พ.ค. 2011 10:52 pm

น่าจะมีหลายปัจจัยนะครับเรื่อง เวลาสร้าง
ขายได้ก็ส่วนหนึ่ง
ผู้รับเหมาก็ส่วนหนึ่งครับ
ซอย 6 นะครับที่เห็น Apartment กลางซอย ;D
ผมอยู่ต้นซอยก็เลยไม่ค่อยคิดไรมากครับ
ถ้าเค้ามองเรา เดี๋ยวเรามองเค้าคืนครับ 555

พรุ่งนี้เข้าไปจ่ายค่างวด อีกครั้ง กะว่าจะขอให้เค้าลดฝ้าลงหน่อย ฝ้ามันหนาไป ทำให้บ้าน รู้สึกว่าเตีย เลยจะขอให้เค้า ทำฝ้าไม่ต้องหนามาก

• Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด

ย้อนกลับไปยัง